PDA

View Full Version : Những người có dòng máu quý tộc

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 10:27
Chào cả nhà!
Hôm Nay songchunvoi_HIV lập ra topic này nhằm mục đích:
Mời gọi các bạn đang mang trong mình " Dòng Máu Quý Tộc " tham gia chia sẻ:
1. Về cuộc sống.
2. Về sức khỏe.
3. Về thuốc, về tác dụng phụ
4. Về CD4 hiện tại.
5. Về chuyện gia đình: Chồng, Vợ, Con cái.
6. Về nhu cầu sinh con an toàn.
Để tạo sự đoàn kết Bắc, Trung, Nam một nhà, Ngay từ hôm nay ai đã và đang mang trong mình " Dòng Máu Quý Tộc " hãy vào đây chia sẻ nhé, chúng ta cùng thảo luận và nhằm giúp nhau vương lên và vượt qua thử thắc nhé.

Charles
03-10-2013, 11:01
Cho em đặt một gạch nha. Tuổi đời em kém anh nhưng tuổi H em bằng anh đó ha. Mong được chia sẻ với cả nhà.

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 11:29
Cho em đặt một gạch nha. Tuổi đời em kém anh nhưng tuổi H em bằng anh đó ha. Mong được chia sẻ với cả nhà.
Chào em!
Hoang nghênh em tham gia ngôi nhà Dồng Máu Quý Tộc, Em có thể bộc bạch tí xíu về em được không? Đại loại: Gia đình, vợ con, CD4, phác đồ hiện tại.... Vậy nhé

Charles
03-10-2013, 11:46
Chào em!
Hoang nghênh em tham gia ngôi nhà Dồng Máu Quý Tộc, Em có thể bộc bạch tí xíu về em được không? Đại loại: Gia đình, vợ con, CD4, phác đồ hiện tại.... Vậy nhé

Em sống chung với H từ 2002, đến 2009 CD4 còn 5 con thì điều trị ARV (hiện tại là loại 3 trong 1), CD4 lên được 570 con... Hiện tại sức khỏe tốt. Em nghĩ quan trọng nhất đối với những người có H là tư tưởng sống phải thoải mái, 'gái' thì...ít thôi. Hix, còn các vấn đề khác để từ từ em bộc bạch nha.

Charles
03-10-2013, 11:52
Mà sao không thấy anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) bộc bạch một chút nhỉ ???

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 11:54
Em sống chung với H từ 2002, đến 2009 CD4 còn 5 con thì điều trị ARV (hiện tại là loại 3 trong 1), CD4 lên được 570 con... Hiện tại sức khỏe tốt. Em nghĩ quan trọng nhất đối với những người có H là tư tưởng sống phải thoải mái, 'gái' thì...ít thôi. Hix, còn các vấn đề khác để từ từ em bộc bạch nha.
Wow từ lúc bắt đầu điều trị A giờ dê CD4 có 5 thui áh, mà giờ đã là 570, bái phục, Quả là một chàng trai phi thường và nghị lực, Chúc mừng em.
:zk206:

HIV/AIDS.
03-10-2013, 12:33
Cho em đặt cục gạch luôn. Đời thì ít mà Nhiễm gần 1 nữa với tuổi đời:zk2052:

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 12:37
Cho em đặt cục gạch luôn. Đời thì ít mà Nhiễm gần 1 nữa với tuổi đời:zk2052:
Thanh cờ cù. Hoang nghên người đẹp xứ biển đã tham gia ngôi nhà Dồng Máu Quý Tộc. Chia sẻ tí về chuyện tình của biển đê em.
:k5824633:

HIV/AIDS.
03-10-2013, 12:45
Thanh cờ cù. Hoang nghên người đẹp xứ biển đã tham gia ngôi nhà Dồng Máu Quý Tộc. Chia sẻ tí về chuyện tình của biển đê em.
:k5824633:

Hì có ji mà kể đâu anh Hiếu, uống ARV gần 10 năm, khi mới biết cd 48, uống thuốc la 22, Uống đc 4 năm thì chuyển qua phác đồ 2 vì cd wa thấp (17) và nồng độ viủt cao. sau gần 6 năm uống thì cd hiện giờ là 1111. CÒn mấy chuyện tình củm hay riêng tư sẽ chia sẽ sau:k5931592::monkeys50:.
Mà anh H chưa cho biết :yoyo93:ji đó, chủ nhà ji kỳ vậy

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 12:50
Hì có ji mà kể đâu anh Hiếu, uống ARV gần 10 năm, khi mới biết cd 48, uống thuốc la 22, Uống đc 4 năm thì chuyển qua phác đồ 2 vì cd wa thấp (17) và nồng độ viủt cao. sau gần 6 năm uống thì cd hiện giờ là 1111. CÒn mấy chuyện tình củm hay riêng tư sẽ chia sẽ sau:k5931592::monkeys50:.
Mà anh H chưa cho biết :yoyo93:ji đó, chủ nhà ji kỳ vậy
Ui chu mịa ui phác đồ he rầu áh, trùi tụi hem em goái xứ biển, Mà CD thía là qua 1đã rầu, anh làm trong ngành hơn 4 năm hem có ai phác đồ he mà CD cao thía, cao tới 9 tầng mây lun, Chúc mừng nhé em goái xứ biển. :zk206:

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 13:12
Mà sao không thấy anh songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV) bộc bạch một chút nhỉ ???
Anh á, cuộc đời anh có lẽ rất nổi tiếng, ai cũng biết, khỏi cần làm bờ lây sồ. Anh thì chỉ biết mình có Dòng Máu Quý Tộc từ tháng 11 năm 2007, lý do thì khỏi nói oy, có lẻ thời sv nhiều goái theo qué, nên hem biết em nào tặng anh con Héc ỳ dế, đến cuối 2004 lập gia đình, 2007 đi Từ Dũ khám vồ sính, thía là cầm bằng khen của BV, đem zìa nhà treo chơi. Rùi cũng từ lúc này CD là 305, mà thật ra thời điểm này ngu lém, có biết CD là cái chi, rùi bỏ mẹt đến tháng 8 - 2008 nó sốt cho một trận tam bành, đến cuối 2008 thì ho, mà trùi ui ho mà đi hem nổi, bước vài bước là thở dốc, như ai bóp họng vậy, cứ mỗi lần ho, bệnh sốt là tự mua thuốc uống, rùi qua tết 2009 chịu hem nổi thía là lếch đến MK (Mai Khôi) Rùi từ đây xem như cuộc đời đã gắn kết với MK. Điều trị A giờ dế từ tháng 4 2009 CD lúc này có 35 con thui, Mịa ơi nhớ lại nổi óc hè.

xindoi1_cohoi
03-10-2013, 13:41
cầu mong mọi điều tốt lành đến với anh chị

Charles
03-10-2013, 13:49
Tại anh đẹp zai quá nên mới được các nàng ban cho Héc ỳ dế. :zk2039:

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 13:58
Tại anh đẹp zai quá nên mới được các nàng ban cho Héc ỳ dế. :zk2039:
Chắc cở Khương Đại Vệ hay

http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTkMna8sO6hwOIhMIBTw164wesk7kO0s cT2flHqdt5E2e8VuUsTqg
Alaindelon
thui.:k5824633:

Pray90
03-10-2013, 15:16
Xin gửi lời chúc may mắn nhất cho mọi người, mình rất cảm phục nghị lực của mọi người.
Cúi xin hồng ân Tam Bảo gia hộ cho toàn ace trong diễn đàn. A DI ĐÀ PHẬT _/\_

can1niemtin
03-10-2013, 15:35
Nghe mấy mía ny noái mà sởn cả da gà, giống như đang so sánh bằng tốt nghiệp CD4. Ôi mịa ơi, ông mô cũng có thâm niên kinh khủng, mình thì mới uống ARV mới có 3 tháng lúc ny CD4 có 75 cũng là ngày bắt đầu tham gia diễn đàn HÉC nỳ. Cũng cái tội cứng đầu bệnh mà ko chịu đi khám, tới lúc nó ỉa chảy muốn xì cái đít thì mới ráng lết đi. Có biết cái cd4 là cái chy mô, trước đây chỉ biết chim cò thâu. Cuộc đời nóa trái ngang lắm mấy cụ ơi, giã từ chiến trường gần chục năm nay để làm chính trường mà cũng ko yên ổn, ai ngờ đã mang dòng máu quý sờ tộc. Nhiều lúc nghĩ lại nó thăng trầm lắm, quá khứ rồi hãy cho nó vào quên lãng luôn đi. May mắn thay vợ và đứa con gái nhỏ không bị ảnh hưởng bởi người chồng và người cha 1 thời tội lỗi này.

Chúc cho các ae ta đây nhiều sức khỏe và niềm vui với cuộc sống.

Tuanmecsedec
03-10-2013, 18:16
Gởi tới Sếp ; songchungvoi_HIV (http://www.diendanhiv.vn/members/715-songchungvoi_HIV)

Bạn này vừa đăng ký diễn đàn mình hivong_hivong (http://www.diendanhiv.vn/members/2399-hivong_hivong) Và vừa phát hiện có dòng máu quý tộc.Hiện nhờ tìm chổ đăng ký OPC,CD4 nghe đâu đã thấp.Sếp giúp đỡ em nó nhé.

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 21:10
Em cũng vừa nhận được điện thoại của thành viên hyvong_hyvong, và cũng đã hướng dẫn cặn kẻ rồi anh ah, sáng mai hyvong_hyvong sẽ đến Mai Khôi, nếu có gì khó khăn em ấy sẽ liên lạc để em hướng dẫn tiếp. Thanks anh Tuấn nhiều

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 09:45
Songchungvoi_HIV tiếp tục mời gọi ACE gần xa Bắc, Trung, Nam đang có Dòng Máu Quý Tộc tham gia chuyên mục nóng, để hiểu nhau hơn về cuộc sống chung với con Héc Ỳ Dế. Để chúng ta cùng nhau vượt qua những khó khăn nhé.
:monkeys33:

Tuanmecsedec
04-10-2013, 10:09
Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết chung tay . Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử ,chống kỳ thị hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những người sống chung HIV.

dianguctrangian36
04-10-2013, 12:23
Songchungvoi_HIV tiếp tục mời gọi ACE gần xa Bắc, Trung, Nam đang có Dòng Máu Quý Tộc tham gia chuyên mục nóng, để hiểu nhau hơn về cuộc sống chung với con Héc Ỳ Dế. Để chúng ta cùng nhau vượt qua những khó khăn nhé.:monkeys33: hết tiền anh ạ. chỉ đủ mua 1xe ruà gậch thuj. hj.thân chào đại gđ H+ nhé.

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 12:29
hết tiền anh ạ. chỉ đủ mua 1xe ruà gậch thuj. hj.thân chào đại gđ H+ nhé.
Chúc mừng em gia nhập ngôi nhà Dòng Máu Quý Sờ Tộc, Em chia sẻ tí về chuyện tình ngan trái của em đê

banglangtim86
04-10-2013, 13:42
hj! chào cả nhà!
e sn 86 phát hiện H vào cuối năm 2010 do bi lao. đã có ck nhưng ck e đã mất 2 năm r hiện tai quay lại nơi sản xuất.
CD4 hiện là 500
trc đây có đi làm nhưng giờ thất ngip r!!!!
Wellcome family HIV!!!!!

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 13:48
hj! chào cả nhà!
e sn 86 phát hiện H vào cuối năm 2010 do bi lao. đã có ck nhưng ck e đã mất 2 năm r hiện tai quay lại nơi sản xuất.
CD4 hiện là 500
trc đây có đi làm nhưng giờ thất ngip r!!!!
Wellcome family HIV!!!!!
Chào mừng em đến với căn nhà Dòng Máu Quý sờ Tộc. Thuốc thang thía nào em gái. tụi hum, giữa đường gãy gánh hén. Anh rất mũi lòng khi mấy em gái xinh như em gãy gánh giữa đường, chắc anh phải coi ngày lành để nhảy vô, hem là mất trắng tay vì có người phỏng tay trên.

1331989
04-10-2013, 13:51
A Hiếu chuẩn bị cho thằng e này 1 vé nhé .Buồn.

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 13:53
A Hiếu chuẩn bị cho thằng e này 1 vé nhé .Buồn.
Anh rất sẳn lòng nếu em đủ bản lĩnh cầm nó trên tay. :monkeys33:

banglangtim86
04-10-2013, 14:36
e uog thuoc 2 nam CD4 mới bị tụt nên còn 500 chứ 6 thag trc là 625. hjxhjx xuong mà bùn wa1 chừng lun.
mún kím 1 bờ vai moà....hjxhjx giờ tàn wa rùi...hok ạ thương hít ak!!!!

Charles
04-10-2013, 14:48
e uog thuoc 2 nam CD4 mới bị tụt nên còn 500 chứ 6 thag trc là 625. hjxhjx xuong mà bùn wa1 chừng lun.

Anh Hiếu đẹp zai đâu, sao lặng thinh thế à??? Có mở nhời được hok thì nói luôn đi, còn để người khác lên tiếng chứ :yoyo91:

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 15:00
Haizz CD4 từ 625 giảm còn 500 thì chuyện nhỏ, CD4 lên xuống như giá vàng em ợ, vui vẻ, lạc quan, tuân thủ: Đúng giờ, đúng thuốc, đúng liều, đúng cách, tái khám đúng hẹn, sống tích cực, rèn luyện thể chất, ăn uống dinh dưỡng đủ chất, nghĩ ngơi tránh làm việc quá sức, tránh suy nghĩ, còn chuyện bờ vai, em yên tâm, đã vào nhà này thì em sẽ sớm tìm một nữa của mình, ở đây có nhiều anh chưa vợ, và cũng có nhiều anh gãy gánh giữa cầu. Rùi sẽ có anh nhảy cầu xuống vớt em lên, cho em mượn cả một tấm thân lun, chứ không phải bờ vai thui đâu em àh. Chúc em tìm được một nữa của mình tại đây, Vào sao đây có anh nào nhảy cầu vớt em gái ny hem, hãy mạnh dạng làm anh hùng cú mỹ nhân đê. Mau lêm hem là em gái ny chít chìm áh
:zk2047::monkeys37::zk2047:

banglangtim86
04-10-2013, 15:07
hok có mỹ nhân đạu a nên ngâm nc tới giồ chưa ai vớt lên nek ....:monkeys50:

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 15:09
hok có mỹ nhân đạu a nên ngâm nc tới giồ chưa ai vớt lên nek ....:monkeys50:
Heip me....Help me, có ai hem, cú ....cú hem em ny chít chìm

hivong_hivong
04-10-2013, 18:35
Em cám ơn anh Hiếu và anh Tuấn. Sáng nay em đã đến Mai Khôi và gặp bạn Hệ. Bạn ấy tư vấn rất tận tình, giúp em giải toả bớt một phần. Em cũng đã đi làm xét nghiệm theo yêu cầu. Người ta nói là phải đợi một tuần nữa.

Không biết em có được cấp thuốc điều trị ARV không? Rồi khi uống sẽ bị tác dụng phụ gì, có bị kháng thuốc không nữa? Có nhiều thứ sẽ xảy ra quá mà em không biết được câu trả lời là gì. Bây giờ em mới thấy có những điều bình thường nhất mà trước em xem như điều hiển nhiên thì bây giờ lại là điều quí giá. Em chỉ ước mình như mọi người bình thường không phải nơm nớp lo sợ mình sẽ đổ bệnh bất cứ khi nào. Bất cứ trong người có triệu chứng hay biểu hiện gì, đều lo là mình sắp đổ bệnh. Bây giờ mỗi sáng thức dậy nghĩ đến tình trạng của mình, em thấy giống như đang đeo tảng đá vào người. Bây giờ em mới thấy em yêu thương ba mẹ em biết chừng nào. Bây giờ em mới hiểu thế nào là "hối hận không kịp".

muathu
04-10-2013, 19:01
cả nhà cho em xin một vé nhé, nhưng biết nói gì bây giờ :zk2026:

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 20:42
Em cám ơn anh Hiếu và anh Tuấn. Sáng nay em đã đến Mai Khôi và gặp bạn Hệ. Bạn ấy tư vấn rất tận tình, giúp em giải toả bớt một phần. Em cũng đã đi làm xét nghiệm theo yêu cầu. Người ta nói là phải đợi một tuần nữa.

Không biết em có được cấp thuốc điều trị ARV không? Rồi khi uống sẽ bị tác dụng phụ gì, có bị kháng thuốc không nữa? Có nhiều thứ sẽ xảy ra quá mà em không biết được câu trả lời là gì. Bây giờ em mới thấy có những điều bình thường nhất mà trước em xem như điều hiển nhiên thì bây giờ lại là điều quí giá. Em chỉ ước mình như mọi người bình thường không phải nơm nớp lo sợ mình sẽ đổ bệnh bất cứ khi nào. Bất cứ trong người có triệu chứng hay biểu hiện gì, đều lo là mình sắp đổ bệnh. Bây giờ mỗi sáng thức dậy nghĩ đến tình trạng của mình, em thấy giống như đang đeo tảng đá vào người. Bây giờ em mới thấy em yêu thương ba mẹ em biết chừng nào. Bây giờ em mới hiểu thế nào là "hối hận không kịp".
Chào mừng em đến với ngôi nhà chung của Dòng Máu Quý Tộc. Nghe tin em đã đến Mai Khôi Anh rất vui và mừng, em cứ yên tâm với dịch vụ chăm sóc điều trị tại đây, rất tiếc là anh đã không còn làm tại đây nữa, nếu không anh có thể thường xuyên gặp các em. Nhưng không sao, tuy không còn làm, nhưng anh vẫn luôn đồng hành cùng các em, dù bất cứ nơi đâu, Nếu em có khó khăn gì, em vào đây, Anh và các anh chị tại ngôi nhà này luôn dang tay đón mừng và chia sẻ, Chuyện về thuốc ARV em cũng không cần lo lắng, cứ tiến hành làm đầy đủ thủ tục, có gì khó khăn anh sẽ hướng dẫn tiếp. Buồn hay vui hãy vào đây chia sẻ em nhé.
:khi331982:

Charles
04-10-2013, 20:43

Toàn là quý tộc với nhau, cứ bộc bạch đi em, biết đâu... hì :zk2026:

muathu
04-10-2013, 20:45
Toàn là quý tộc với nhau, cứ bộc bạch đi em, biết đâu... hì :zk2026:Luật đời dạy Em cách Giả Tạo ...
• Em quật lại đời bằng kiểu Bá Đạo của riêng
em
....
Đời xô - Em ngã..
• Đời rã - Em tan..
• Đời nham - Em hiểm..
• Đời chuyển - Em xoay..
• Đời cay - Em đắng..

em mới sưu tầm dc kaka.tặng cả nhà

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 20:53
Wow, Hum nay em gái muathu đã bước vào ngôi nhà đầy yêu thương được mang một cái tên đầy kiêu hãnh: Dòng Máu Quý Tộc, không sao, từ từ em sẽ quen thôi, trước lạ sao quen mà đúng không? Còn khối thời gian, ngày dài tháng rộng mà, em cứ từ từ rùi cháo cũng nhừ. Buồn vào đây, chắn vào đây, vui vào đây, khó khăn chuyện xử trí thuốc vào đây, chuyện CD4 lên xuống theo giá vàng cũng vào đây, hehe. Anh sẽ chia sẻ những gì anh có thể. Đừng lo, muathu em nhé :

Có phải em là mùa thu Hà Nội
Tháng tám mùa thu, lá rơi vàng chưa nhỉ
Từ độ người đi thương nhớ âm thầm
Tuổi phong sương ta cũng gắng đi tìm
Có phải em mùa thu xưa
Có bóng mùa thu thức ta lòng son muộn
Một ngày về xuôi chân ghé Thăng Long buồn
Ngày sang thu anh lót lá em nằm
Bên trời xa sương tóc bay
Thôi thì có em đời ta hy vọng
Thôi thì có em sương khói môi mềm
Nghe đâu đây lá úa và mi xanh
Nghe đâu đây hồn Trưng Vương sông Hát
Có chắc mùa thu lá rơi vàng tiếng gọi
Lệ mừng gặp nhau xôn xao phím dương cầm
Nghìn năm sau ta níu bóng quay về
Ơi mùa thu của ước mơ

muathu
04-10-2013, 21:12
hôm nay e mệt rùi, em đi ngủ đã, ngày mai em sẽ vào tự sự nhiều nhé, mong các anh giơ cao đánh nhẹ , kẻo em chết các anh phải nuôi con em đấy:monkeys10:

hivong_hivong
04-10-2013, 22:35
Thật là trùng hợp. Hôm nay, ngày 04/10/2013, buổi sáng em đi đăng ký chứng nhận là người H+ thì buổi chiều Đại tướng Võ Nguyên Giáp mất. Không biết ngày em chết, đã có thuốc trị HIV chưa.

Uả, sao em nói chuyện chẳng ăn nhập gì với nhau vậy ta. Thôi kệ nghĩ sao nói vậy, mong người ném đá nhẹ tay.

dilin
04-10-2013, 22:38
Thật là trùng hợp. Hôm nay, ngày 04/10/2013, buổi sáng em đi đăng ký chứng nhận là người H+ thì buổi chiều Đại tướng Võ Nguyên Giáp mất. Không biết ngày em chết, đã có thuốc trị HIV chưa.

Uả, sao em nói chuyện chẳng ăn nhập gì với nhau vậy ta. Thôi kệ nghĩ sao nói vậy, mong người ném đá nhẹ tay.

Đừng buồn quá bạn à. mình cũng như bạn. mới biết nhiễm HIV gần đây. cứ suy nghĩ lạc quan lên, mọi chuyện sẽ ổn

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 22:50

Cứ nói thoải mái, miễn em cảm thấy vui là ok rầu

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 22:51
Đừng buồn quá bạn à. mình cũng như bạn. mới biết nhiễm HIV gần đây. cứ suy nghĩ lạc quan lên, mọi chuyện sẽ ổn
Wow thêm một nhân vật mới xuất hiện nữa, hé nồ em

Tuanmecsedec
06-10-2013, 11:06
sau gần 6 năm uống thì cd hiện giờ là 1111.

Tuanmecsedec (http://www.diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec)
Administrator
<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">29-08-2007</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Giới tính</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">Nam</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Đến từ</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">TPHCM..Sinh nhật 3/4/1971</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">4,715</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">345</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 1,111 lần

Vậy là bằng Mod hén</dd>:th_yoyo1:</dl>

meomeo87
06-10-2013, 14:05
Nhưng hiểu dc mấy anh nói gì , cũng ..hại não lắm anh ạ , Việt k ra Việt . Anh k ra Aanh , đọc xong mấy bài viết của các anh là em...........:zk20145:

tungkisu6@gmail.com
06-10-2013, 14:48
huhu, đọc những dòng tâm sự của anh chị mà em cảm động quá, các anh chị thật là có nghị lực phi thường, còn em mới chỉ nghi có nguy cơ OS mặc dù đc các anh chị tư vấn là không sao nhưng vẫn chờ từng giây phút đến ngày xét nghiệm, em khâm phục các anh chị quá, em cũng chỉ mới 19 tuổi thôi, chưa gia đình vợ con gì, lại con trai một nữa, em sợ bị DT lắm nhưng còn lo cho bố mẹ hơn, nếu em ko may bị DT thật chắc bố mẹ em ko sống nổi =((((((((

dongsongbinhyen
06-10-2013, 15:42
Chào chủ thớt cho em góp mặt với nhóe, bản thân em ko có dòng máu quý sờ tộc dưng mà nhà em có...

donatran
07-10-2013, 01:07
Chào cả nhà mình là hành viên mới , nhờ a tuấn mình mới biết đc wesite này ,

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 09:00
Nhưng hiểu dc mấy anh nói gì , cũng ..hại não lắm anh ạ , Việt k ra Việt . Anh k ra Aanh , đọc xong mấy bài viết của các anh là em...........:zk20145:
Em Gái HP đã xuất hiện hehe, cứ đọc đi em hem nhũng não là cũng nhũng xương.

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 09:04
Chào cả nhà mình là hành viên mới , nhờ a tuấn mình mới biết đc wesite này ,
Chào mừng em choai đã đến ngôi nhà Dòng Máu Quý Tộc. Tại đây em sẽ vui khi em vui, buồn khi em buồn, cứ thổ lộ những khó khăn trong cuộc sống, các anh chị đi trước sẽ luôn đồng hành với em, cố lên em nhé.
:yoyo91:

meomeo87
07-10-2013, 20:52
Em Gái HP đã xuất hiện hehe, cứ đọc đi em hem nhũng não là cũng nhũng xương.
vì e sợ bị ném gạch vô lắm anh ạ , nên giờ mới dám mom men bon chen đấy chứ ạ , hihi , mới thập thò mà làm quả này cũng hơi căng anh ơi :zk2044:

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 20:54
vì e sợ bị ném gạch vô lắm anh ạ , nên giờ mới dám mom men bon chen đấy chứ ạ , hihi , mới thập thò mà làm quả này cũng hơi căng anh ơi :zk2044:
Tình hình ở MK sao rùi

tungkisu6@gmail.com
07-10-2013, 22:06
chúc các anh chị có nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 22:10
các anh chị cho em tham gia với nhé, em cũng chưa biết mình sẽ ra sao nhưng em rất muốn được vào đây đẻ cùng chia sẻ với anh chị, em thực sự ngưỡng mộ các anh chị lắm ạ ! :)
Dù bạn là ai là gì không quan trọng, bùn vui có thể chia sẻ tại đây với tiêu chí đoàn kết, và gắn bó

tungkisu6@gmail.com
07-10-2013, 22:17
em mong anh chị sẽ có nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui để tiếp tục giúp đỡ nhiều người :)

songchungvoi_HIV
07-10-2013, 22:38
anh ơi, nếu nhiễm H thì em vẫn có thể lấy vợ sinh con và sống lâu chứ ạ? Liệu em sinh con có bị H ko anh? E muốn mình vẫn đc đóng góp và cống hiến cho xã hội, chứ ko phải chỉ vì bị H mà e làm một người thừa, gánh nặng cho gia đình, vì em đã suy nghĩ và nhận ra rằng nếu thực sự bị H thì em không chỉ sống cuộc sống này cho em, mà còn phải sống vì bố mẹ và những người thân nữa, lúc này em mới nhận ra em yêu thương bố mẹ đến nhường nào ! Em vẫn có khao khát làm giàu và được khẳng định mình ạ !
Khi nào có kq đi rùi nói. lo xa quá rụng tóc giề

ĐMTuoixuan
08-10-2013, 11:06
nhớ người...!

Tuanmecsedec
08-10-2013, 11:09
nhớ người...!

Em về diễn đàn rồi ah?. Em có thể chia sẻ cùng các bạn.

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 11:19
nhớ người...!
Chào bạn, hoan nghênh bạn đã trở về từ.....:zk2047:

songchungvoi_HIV
08-10-2013, 22:28
visaolaithe1985 (http://diendanhiv.vn/members/2554-visaolaithe1985)

Thành Viên Mới
<dl class="userinfo_extra" style="margin: 5px 0px; float: left; width: 180px; font-size: 11px; height: auto !important;"><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Ngày tham gia</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">
06-10-2013

</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Bài viết</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">7</dd><dt style="margin: 0px 10px 0px 0px; padding: 0px; float: left; min-width: 60px; width: auto !important;">Cảm ơn</dt><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px;">0</dd><dd style="margin: 0px; padding: 0px 0px 3px; white-space: nowrap; display: inline; float: left;">Được cảm ơn: 3 lần</dd></dl>

cách đây 7 năm em phát hiện ra H tại viện paster, bs Trâm tư vấn rất nhiệt tình và bs xin xn cd4 miễn phí luôn. Nhưng em sợ quá không lấy kết quả. Sau 2 năm tuyệt vọng, em lạc quan và yêu đời để sống và có cảm giác mình không có H. Nhưng sự quá lạc quan đã hại em vì cd còn 44 mới bắt đầu điều trị. Bởi vậy nếu ai đã bị H thì phải chấp nhận sự thật và điều tri kip thời đừng giống như em để cd quá thấp. Sau khi đi xét nghiệm cd4 lại lần nữa và hỏi thăm bs trâm thì dc biết đã chuyển sang Ung bứu hay nhiệt đới. giờ có gặp lại cũng không nhớ dc

Những bs tư vấn như thế này thật là quý cũng như các anh trong diễn đàn

visaolaithe1985
09-10-2013, 16:15
Sau khi xem 3 trang bộc bạch của tất cả anh chị em. Mình xin chia sẽ nhiều điều về bản thân

Năm 2007 phát hiện H, buồn không thèm xem Cd4 hiện tại bao nhiêu luôn. Quen bạn gái năm 2006, dấu luôn chuyện nhiễm H vì nghĩ 2 đứa bị nhiễm đã lâu.

Đến ngày 18/08/2003 một cơn đau thắt ngực ập đến buộc nhập viện cấp cứu, nhập viên tại khoa phòng chống độc. Xác định có dấu hiệu nhồi máu cơ tim, sau khi về nhà thì sốt triền miên. Cứ 3h sáng đang ngủ có cảm giác lạnh run, thức dậy sốt run tay chân, tiêu chảy, giảm cân. Mình cũng hiểu phải đến Opc xin khám và điều trị, xét nghiệm Cd4 đc 44 con cách đây 3 tuần. Đã uống thuốc Arv dc 6 ngày, ngày mai tái khám nhận thuốc tiếp.

Khi mình điều trị mình nghĩ ngay đến người chung sống với mình bao nhiêu năm, phải nói ra để cả 2 điều trị. Bao nhiêu năm sống chung cô ấy lại âm tính với H, mình vui mừng không thể tả. Nhưng cô ấy bỏ rơi mình ngay khi biết âm tính. Ai cũng sợ nhất bị bỏ rơi trong lúc này và mình cũng vậy. Mình buông cô ấy ra, mình cũng muốn buông xuôi cuộc sống.

Sống với nhau hơn 7 năm như vợ chồng mà lại đơn phương toan tính, khi ra đi mình trắng tay. Tuyệt vọng lắm nhưng hy vọng lắm nếu mình vượt qua lúc này. Nếu mình chia sẽ thật chi tiết chắc mọi người không cầm đc nước mắt và mình cũng vậy! Khi mình vượt qua đc mình se tâm sự hết cùng các bạn

songchungvoi_HIV
09-10-2013, 16:32
Sau khi xem 3 trang bộc bạch của tất cả anh chị em. Mình xin chia sẽ nhiều điều về bản thân

Năm 2007 phát hiện H, buồn không thèm xem Cd4 hiện tại bao nhiêu luôn. Quen bạn gái năm 2006, dấu luôn chuyện nhiễm H vì nghĩ 2 đứa bị nhiễm đã lâu.

Đến ngày 18/08/2003 một cơn đau thắt ngực ập đến buộc nhập viện cấp cứu, nhập viên tại khoa phòng chống độc. Xác định có dấu hiệu nhồi máu cơ tim, sau khi về nhà thì sốt triền miên. Cứ 3h sáng đang ngủ có cảm giác lạnh run, thức dậy sốt run tay chân, tiêu chảy, giảm cân. Mình cũng hiểu phải đến Opc xin khám và điều trị, xét nghiệm Cd4 đc 44 con cách đây 3 tuần. Đã uống thuốc Arv dc 6 ngày, ngày mai tái khám nhận thuốc tiếp.

Khi mình điều trị mình nghĩ ngay đến người chung sống với mình bao nhiêu năm, phải nói ra để cả 2 điều trị. Bao nhiêu năm sống chung cô ấy lại âm tính với H, mình vui mừng không thể tả. Nhưng cô ấy bỏ rơi mình ngay khi biết âm tính. Ai cũng sợ nhất bị bỏ rơi trong lúc này và mình cũng vậy. Mình buông cô ấy ra, mình cũng muốn buông xuôi cuộc sống.

Sống với nhau hơn 7 năm như vợ chồng mà lại đơn phương toan tính, khi ra đi mình trắng tay. Tuyệt vọng lắm nhưng hy vọng lắm nếu mình vượt qua lúc này. Nếu mình chia sẽ thật chi tiết chắc mọi người không cầm đc nước mắt và mình cũng vậy! Khi mình vượt qua đc mình se tâm sự hết cùng các bạn
Cảm ơn những dòng bọc bạch của em, dù sao chuyện cũng qua rùi, em cũng đã nói ra, anh chỉ cầu mong cho gia đình em luôn hạnh phúc, đừng bỏ rơi vợ mình em àh, dù gì phụ nữ đã mang tiếng có chồng, em đừng vì cái tôi ít kỷ mà bỏ vợ ra đi, nên bình tâm lại, anh biết tâm lý phụ nữ, anh cũng từng trong hoàn cảnh này trước đây, cũng từng định ra đi, nhưng chính vợ anh đã kéo cuộc đời anh quay về, và làm cho anh sống lại lần thứ hai, giờ đây anh càng yêu quý cô ấy hơn, nếu không có cô ấy có lẽ anh đã ra người thiêng cổ rùi, em cũng vậy, cố lên em. Anh không đồng tình cho cái suy nghĩ này của em, em đã một lần mắc sai lầm, thì giờ đây đừng thêm sai lầm nào khác em nhé. Mến gởi em trai

Nguyen Ha
09-10-2013, 20:26
Mấy ngày bận không vào diễn đàn, hnay mới có thời gian đọc lại những gì mọi người chia sẻ thật nể phục. Cho Nguyên Hà xin đặt thêm viên gạch xây cho ngôi nhà này thêm lớn.

HIV/AIDS.
09-10-2013, 20:30
Mấy ngày bận không vào diễn đàn, hnay mới có thời gian đọc lại những gì mọi người chia sẻ thật nể phục. Cho Nguyên Hà xin đặt thêm viên gạch xây cho ngôi nhà này thêm lớn.
S mod bộc bạch chút tự sự đi

Nguyen Ha
09-10-2013, 23:58
S mod bộc bạch chút tự sự đi

Nguyên Hà theo chồng về làm dâu đất khách từ cuối năm 2005 thì đầu năm 2006 phát hiện chồng dương tính với HIV sau 1 lần đi viện cấp cứu vì tràn dịch màng phổi. 1 năm sau mình mới làm xn và biết đã mang dòng máu quý tộc từ đó. Thời gian qua đi nhưng cd4 vẫn cao, tới năm 2012 cd4 xuống 350 mình mới điều trị arv, cd4 lần trước là 500 và tháng này lại kiểm tra cd4 chắc phải lên nữa vì mình sống rất lạc quan, béo tốt và tư tưởng rất thoải mái.

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 07:01
Nguyên Hà theo chồng về làm dâu đất khách từ cuối năm 2005 thì đầu năm 2006 phát hiện chồng dương tính với HIV sau 1 lần đi viện cấp cứu vì tràn dịch màng phổi. 1 năm sau mình mới làm xn và biết đã mang dòng máu quý tộc từ đó. Thời gian qua đi nhưng cd4 vẫn cao, tới năm 2012 cd4 xuống 350 mình mới điều trị arv, cd4 lần trước là 500 và tháng này lại kiểm tra cd4 chắc phải lên nữa vì mình sống rất lạc quan, béo tốt và tư tưởng rất thoải mái.
Wow, thế là mới biết Chị nhà mình thuộc hàng Quý Sờ Tộc nhá, lâu nay hem rõ về Em mô, giờ biết em là nữ Bà Bà, hehe: Em đã có chồng được mấy con, xuân xanh đã mấy trăng tròn lẽ, chồng còn hay mất anh nhào vô.

Nguyen Ha
10-10-2013, 11:49
Wow, thế là mới biết Chị nhà mình thuộc hàng Quý Sờ Tộc nhá, lâu nay hem rõ về Em mô, giờ biết em là nữ Bà Bà, hehe: Em đã có chồng được mấy con, xuân xanh đã mấy trăng tròn lẽ, chồng còn hay mất anh nhào vô.

Báo cáo anh em kém anh gần 2 gang tuổi, năm nay em 31 mùa xuân rồi. Còn mọi vấn đề khác em sẽ từ từ báo cáo anh sau.

catdiemlocnguyen
15-10-2013, 11:23
cho em tham gia với nha .em đặt 2 bàn tay lận ,vì một tay cua em một của ôx em .:zk2039:

Tuanmecsedec
15-10-2013, 11:28
cho em tham gia với nha .em đặt 2 bàn tay lận ,vì một tay cua em một của ôx em .:zk2039:

Em gái cố lên em gái,em về ngôi nhà này cùng tâm sự chia sẻ với các bạn.Chúc em vượt qua giai đoạn này và sẽ có điều phúc lành đến với em.

catdiemlocnguyen
15-10-2013, 11:41
em là thành viên mới .nên ko biết gì nhiều , có điều em có " Dòng Máu Quý tộc "này khá lâu rùi . em đang điều trị arv có gì nhớ mọi người chỉ giáo nha thank

catdiemlocnguyen
15-10-2013, 11:43
cám ơn anh trai nhiều lắm lúc nào em cũng nhớ nhửng tình cảm anh và mọi người dành cho em em sẽ cố gắng nhiều :zk20106:

songchungvoi_HIV
15-10-2013, 11:46
cám ơn anh trai nhiều lắm lúc nào em cũng nhớ nhửng tình cảm anh và mọi người dành cho em em sẽ cố gắng nhiều :zk20106:

Chào em!
Chúc em luôn có niềm vui trong ngôi nhà này nhé, em thích gì cứ bọc bạch: chồng con, tuổi xuân......:k5824633:

catdiemlocnguyen
16-10-2013, 14:07
Hính như cuộc đời là vậy , có ai đó nói với tôi bạn không thể tin ai khi chính bạn cũng ko dám tin vào bản thân mình , nhưng đôi khi cũng có ngoại lệ như cơn muă trong luc trời nắng vậy , tôi tin vao những kì tích đó vào những điều tửong chùng như ko thể ,một ngày với nhiều ý nghĩ tôi thấy mình gần như lơ lửng ,có một niềm tin và một chỗ dựa tin vào đó tôi thấy cuộc sống gần như có ý nghĩa hơn xin hãy cứ như vậy ......

Nguyen Ha
17-10-2013, 01:40

Chào bạn!
Chúng ta cùng đồng hành nhé, những người cùng dòng máu quý tộc, hơn nữa mình cùng là phụ nữ với nhau.
Chúc bạn sức khoẻ, hạnh phúc, niềm vui và nhiều may mắn!

Nguyen Ha
17-10-2013, 01:43
Em gái cố lên em gái,em về ngôi nhà này cùng tâm sự chia sẻ với các bạn.Chúc em vượt qua giai đoạn này và sẽ có điều phúc lành đến với em.

Đồng hương cùng là thành phố mang tên bác có khác. Nhắc nhở lão đừng có mà thiên vị.

Tuanmecsedec
17-10-2013, 05:52
Đồng hương cùng là thành phố mang tên bác có khác. Nhắc nhở lão đừng có mà thiên vị.

Hổng có thiên vị đâu,nếu hôm nào bạn ấy chịu kể tâm sự về hoàn cảnh thì anh chị em mình cùng quan tâm,hổng riêng gì anh đâu..:monkeys33:

Nguyen Ha
17-10-2013, 09:34
Hổng có thiên vị đâu,nếu hôm nào bạn ấy chịu kể tâm sự về hoàn cảnh thì anh chị em mình cùng quan tâm,hổng riêng gì anh đâu..:monkeys33:

Đấy là em nhắc nhở anh thế thôi, em chịu thiệt tí có sao đâu anh. Bọn em cùng là phụ nữ nên em hiểu mà.

Tuanmecsedec
17-10-2013, 09:50
Đấy là em nhắc nhở anh thế thôi, em chịu thiệt tí có sao đâu anh. Bọn em cùng là phụ nữ nên em hiểu mà.

Smod của anh là nhất rùi :monkeys10:

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 11:35
Administrator Tuanmecsedec: nịnh đầm thía là cùng.:k5824633:

Nguyen Ha
17-10-2013, 11:43
Administrator Tuanmecsedec: nịnh đầm thía là cùng.:k5824633:

Là lá la...có người ghen kìa!
Cả anh nữa đấy! Đừng có mà thiên vị.

Nguyen Ha
17-10-2013, 11:44

Nghe mà mát cả mặt, mũi phồng, người bay lên tận 9 tầng mây rồi bà con ơi!

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 11:49
Là lá la...có người ghen kìa!
Cả anh nữa đấy! Đừng có mà thiên vị.
Anh áh, anh lun thương Hoa tiếc Ngọc em ợ, nhưng anh hem bao chừ lộ liễu như Administrator nhà mình mô.
:zk2047:

Tuanmecsedec
17-10-2013, 11:51
Anh áh, anh lun thương Hoa tiếc Ngọc em ợ, nhưng anh hem bao chừ lộ liễu như Administrator nhà mình mô.
:zk2047:

Lụi hụi trong gia đình này,nếu đếm kỹ thì chỉ có vài chị em.Đúng ra không phải mềnhTuanmec mà phải là anh em gia đình này phải nâng như trứng và hứng như hoa.Phải không các bồ tèo ở đây..Sắp tới cũng là ngày của chị em đó..Mấy anh em mau chuẩn bị móc hầu bao mua quà cho chị em đê (20/10).

Chắc giao nhiệm vụ này cho Smod songchung :2375547:

Nguyen Ha
17-10-2013, 11:59
Các anh tặng gì thì tặng nhiều nhiều vào nhé, bọn em có lòng nhận hết. Em thay mặt chị em phụ nữ trên diễn đàn cảm ơn các anh trước. Em nói nhỏ nhé "chia phần em nhiều hơn tí nhé".

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 12:14
Lụi hụi trong gia đình này,nếu đếm kỹ thì chỉ có vài chị em.Đúng ra không phải mềnhTuanmec mà phải là anh em gia đình này phải nâng như trứng và hứng như hoa.Phải không các bồ tèo ở đây..Sắp tới cũng là ngày của chị em đó..Mấy anh em mau chuẩn bị móc hầu bao mua quà cho chị em đê (20/10).

Chắc giao nhiệm vụ này cho Smod songchung :2375547:
Ủa ngày 20/10 là ngày gì nhĩ, haizz, Ngày PN vùng lên đè bẹp đèn ông hỷ, haizz, chắc ngày đó mình xuống địa đạo trốn thui.
:yoyo79::yoyo79::004::004:

Nguyen Ha
17-10-2013, 12:22
Ủa ngày 20/10 là ngày gì nhĩ, haizz, Ngày PN vùng lên đè bẹp đèn ông hỷ, haizz, chắc ngày đó mình xuống địa đạo trốn thui.
:yoyo79::yoyo79::004::004:

anh giỏi thì cứ trốn đi, anh trốn đâu em cũng moi được anh lên.

songchungvoi_HIV
17-10-2013, 12:28
anh giỏi thì cứ trốn đi, anh trốn đâu em cũng moi được anh lên.
Thân anh như dãy lụa đào, ba chìm bảy nổi chín cái lên đênh, trong nhờ đục chịu biết làm sao đây.
:Yoyo40:

Nguyen Ha
17-10-2013, 12:42
Thân anh như dãy lụa đào, ba chìm bảy nổi chín cái lên đênh, trong nhờ đục chịu biết làm sao đây.

Chịu rồi thì chuẩn bị tinh thần đi anh ạ.

haydoiemkhoiH
18-10-2013, 11:28
sắp đến 20-10 mà lòng mình buồn quá. Năm ngoái mình vẫn còn vui vẻ và vô tư. Chi tại nó mà đời minh thế này.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 11:39
sắp đến 20-10 mà lòng mình buồn quá. Năm ngoái mình vẫn còn vui vẻ và vô tư. Chi tại nó mà đời minh thế này.
Cố lên bạn, mọi người luôn dồng hành với bạn. Đây là nơi bạn có thể chia sẻ vui buồn, hãy bọc bạch với mọi người nếu bạn muốn

haydoiemkhoiH
18-10-2013, 12:36
Mình lấy chồng được gần 3 tháng, có thai hơn 2 tháng dọa sảy vào viện xét nghiệm Dt. Trước khi cưới 1 tháng nhổ răng khôn vẫn là AT. Điều đau lòng là khi cưới được 2 ngày có thông tin từ người trong gia đình noi a ta bị H. Vậy mà gia đình m không dám noi thật cho mình biết. Mẹ mình chỉ gọi điện và bảo: mai con cho thằng đó đi xét nghiệm. Mẹ đang đi đường thay mấy đứa con gái đi sau (cố tình nói cho biết) nói: bà kia có đứa con gái lấy phải thằng mắc bệnh xã hội. Nhưng a ta k chịu đi. Bảo mình khỏe mạnh có làm sao đâu, chắc chúng nó ghét gì nên cố tình nói vậy. Mình thì cứ xem a ta có triệu chưng của lậu hay giang mai k thì minhkhông thấy có. Ai ngờ là H. Giờ mẹ mình hối hận vì không nói thật. Tất cả đã muộn. Tại sao họ k nói cho mình biết.

haydoiemkhoiH
18-10-2013, 12:38
M căm thù hắn.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 12:44
Mình lấy chồng được gần 3 tháng, có thai hơn 2 tháng dọa sảy vào viện xét nghiệm Dt. Trước khi cưới 1 tháng nhổ răng khôn vẫn là AT. Điều đau lòng là khi cưới được 2 ngày có thông tin từ người trong gia đình noi a ta bị H. Vậy mà gia đình m không dám noi thật cho mình biết. Mẹ mình chỉ gọi điện và bảo: mai con cho thằng đó đi xét nghiệm. Mẹ đang đi đường thay mấy đứa con gái đi sau (cố tình nói cho biết) nói: bà kia có đứa con gái lấy phải thằng mắc bệnh xã hội. Nhưng a ta k chịu đi. Bảo mình khỏe mạnh có làm sao đâu, chắc chúng nó ghét gì nên cố tình nói vậy. Mình thì cứ xem a ta có triệu chưng của lậu hay giang mai k thì minhkhông thấy có. Ai ngờ là H. Giờ mẹ mình hối hận vì không nói thật. Tất cả đã muộn. Tại sao họ k nói cho mình biết.
Đọc những dòng chia sẻ mình thấy đau lòng, thật ra mình là đàn ông, nhưng nghe tâm sự này mình cũng thấy hận cho những thằng mất nhân tính, tại sao trên đời này có những kẻ như hắn, chỉ vì muốn chiếm đoạt cái gì đó mà họ đã bất chấm thủ đoạn và cố che lấy quá khứ của mình. Tại sao? Sao lại có quá nhiều câu hỏi tại sao trên đời này nhĩ.

Nguyen Ha
18-10-2013, 14:58

Anh ta là một kẻ vô lương tâm biết rõ tình trạng bệnh tật của mình mà vẫn cố tình đưa bạn vào chịu chung căn bệnh chưa thuốc chữa.
Con gái 12 bến nước, trong nhờ đục chịu, mình cùng là phụ nữ với nhau xin có vài lời chia sẻ. Chúc bạn luôn khoẻ mạnh và may mắn. Hãy cố lên bạn ông Trời ko lấy hết của ai cái gì đâu, nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua và niềm vui lại tới.

can1niemtin
18-10-2013, 15:38
Đọc xong những lời tâm sự của bạn thấy thật buồn và xót xa quá, nếu như nếu như 5 năm về trước tôi biết con đường của mình đi đầy bấp bênh gồ gề như thế này thì tôi sẽ để cho người tôi yêu đi trên con đường bằng phẳng và đầy yên tỉnh hạnh phúc. Nước mắt thường rơi trên khuôn mặt của người phụ nữ nhưng với đàn ông thì sao, nước mắt đôi khi vẫn rơi hoặc sẽ chảy ngược vào sâu thẳm trong tâm hồn.

Quá khứ đối với mỗi con người chúng ta thì ai ai cũng có, tốt hay xấu. Giữa ánh sáng và bóng tối chỉ ngăn cách bởi 1 lằn ranh mờ ảo mà đâu phải ai ai cũng nhìn ra được, có những con người 1 thời gian dài đã chìm trong bóng tối nay lại thấy 1 chút ánh sáng nhỏ nhoi để tiến đến và làm lại cuộc đời.
Nhưng lại có những con người thì cố tình ráp tâm hãm hại người bạn thân của mình, người mình yêu thương, quý mến chỉ vì 1 sự ích kỷ nhỏ nhoi. Ôi tâm trạng đôi khi nó chợt ùa về mà không biết phải diển tả như thế nào cho hết, cầu mong cho ace gia đình có dòng máu này nhiều sức khỏe để cùng tôi gánh vác cây Thập Tự Giá này mà Người đã trao ban. Cầu chúc cho bạn sớm vượt qua nổi đau này, biết đâu ngày mai niềm vui mới thật sự sẽ đến với mỗi con người chúng ta.

Vợ yêu quý và đứa con gái bé bỏng của ba, anh yêu và thương 2 mẹ con em nhiều lắm.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 15:55
Anh Tuấn nè, nếu sao này chúng em có ra đi anh Tuấn nên viết hồi ký về tụi em nhé, anh cứ sử dụng topic này cho ra đời một cuốn hồi ký nhé anh. Em thấy topic này càng ngày càng có nhiều ý nghĩa rất đẹp cho mỗi tâm hồn chơi vơi, có những lúc tụi em không biết giải bày cùng ai, thì chính topic này là nơi lưu giữ hồi ức của tụi em

Tuanmecsedec
18-10-2013, 16:03
Các anh chị em mãi mãi bên Tuanmecsedec và mãi mãi bên diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/).

Tuanmecsedec hứa trong lòng,những gì của anh chị em gởi tâm sự vào đây là hồi ký của Tuanmecsedec và diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/) suốt cuộc đời này.

Tuanmecsedec xin cầu chúc và cầu nguyện ơn trên ban nhiều sức khỏe đến anh chị em.

haydoiemkhoiH
18-10-2013, 17:08
Gặp lại a người bạn trước hỏi gia đình e thế nào.Mình nói e bye rồi a ah. Tối a đến mình chia sẻ trong yêu cầu giữ bí mật. A ta nghiện, e làm thủ tuc ly hôn xong rồi. A muốn mình làm lại cuộc đời. Những tin nhắn, điện thoại và quan tâm hơn. Muộn rồi a ah. E k thể làm lại được nữa, nếu hp mim cười với e 1 lần nữa có thể 5 năm, 10 năm hoặc không đợi được nữa. A nói lý do gì vậy. E nói nghe ghê quá. E cứ đến đi xem hp có mỉm cười với e lần nữa không.
Đau lòng quá. A ah. Giờ e là H, e thuộc thế giới khác a rồi. Sớm muộn gì a cũng biết điều đó vì bệnh viện họ không giữ bí mật đâu. Đôi lúc e buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ mà không có, chỉ có những người cùng cảnh ngộ họ chia sẻ cùng nhưng 1 bờ vai biết tựa vào ai đây. Mỗi đêm về 1 m với ngôi nhà cảm giác buồn len lỏi và cô đơn. Vẫn hy vọng đợi chờ có thuốc chữa mà vẫn là những tin cũ. Xin trời cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đời.
CD trước là 956. Lần này chắc xuống rồi vì thời gian này mình khóc nhiều suy sụp quá

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 17:26
Gặp lại a người bạn trước hỏi gia đình e thế nào.Mình nói e bye rồi a ah. Tối a đến mình chia sẻ trong yêu cầu giữ bí mật. A ta nghiện, e làm thủ tuc ly hôn xong rồi. A muốn mình làm lại cuộc đời. Những tin nhắn, điện thoại và quan tâm hơn. Muộn rồi a ah. E k thể làm lại được nữa, nếu hp mim cười với e 1 lần nữa có thể 5 năm, 10 năm hoặc không đợi được nữa. A nói lý do gì vậy. E nói nghe ghê quá. E cứ đến đi xem hp có mỉm cười với e lần nữa không.
Đau lòng quá. A ah. Giờ e là H, e thuộc thế giới khác a rồi. Sớm muộn gì a cũng biết điều đó vì bệnh viện họ không giữ bí mật đâu. Đôi lúc e buồn cần 1 bờ vai để gục vào khóc, cần người chia sẻ mà không có, chỉ có những người cùng cảnh ngộ họ chia sẻ cùng nhưng 1 bờ vai biết tựa vào ai đây. Mỗi đêm về 1 m với ngôi nhà cảm giác buồn len lỏi và cô đơn. Vẫn hy vọng đợi chờ có thuốc chữa mà vẫn là những tin cũ. Xin trời cho con 1 cơ hội để con làm lại cuộc đời.
CD trước là 956. Lần này chắc xuống rồi vì thời gian này mình khóc nhiều suy sụp quá
Bạn hãy lạc quan và vui vẽ trong cái đau của mình, đó là cái mà trước đây songchung cũng từng trải qua, songchung luôn lấy cái đau mà làm niềm vui và động lực cho cuộc sống này. Bạn nhớ giữ gìn sức khoẻ, kẻo làm ảnh hưởng tới CD4 bạn nhé, CD4 là cái quý nhất, nó chính là tài sản vô giá giúp cho chúng ta vui trong cái đau thể xác và tinh thần. Cố lên, HP là cái mà bạn không thể thiếu, nếu đc hãy nắm lấy, đừng bỏ lỡ, Bạn thử bọc bạch cho Người Ấy xem, biết đâu đây chính là HP mà Tạo Hoá ban cho bạn trong quãn đời còn lại, mình ủng hộ bạn đấy.

Nguyen Ha
19-10-2013, 06:52
Anh Tuấn nè, nếu sao này chúng em có ra đi anh Tuấn nên viết hồi ký về tụi em nhé, anh cứ sử dụng topic này cho ra đời một cuốn hồi ký nhé anh. Em thấy topic này càng ngày càng có nhiều ý nghĩa rất đẹp cho mỗi tâm hồn chơi vơi, có những lúc tụi em không biết giải bày cùng ai, thì chính topic này là nơi lưu giữ hồi ức của tụi em

Em rất thích ý kiến này của anh. Anh nói đúng đây là nơi lưu giữ những hồi ức đẹp. Hy vọng rằng nó sẽ mãi được lưu truyền chứ ko bị lãng quên.

xindoi1_cohoi
19-10-2013, 10:16
E xin được nói đôi lởi. Đối với riêg cá nhân e thì A Tuấn , chị Hà , A Hiếu và diễn đàn này là ngôi nhà thứ 2. nhiều chuyện vui,buồn trong cuộc sống đôi khi không biết giải bày với ai. nhờ ngôi nhà này mọi gánh nặng mà từng ngày từng giờ e phải mang theo hay những lần vấp ngã của tuổi trẻ đều được các a.c chia sẻ và động viên. nhờ a.c mà e biết suy nghĩ hơn biết sốg có íck hơn. hiện tai bây giờ lên diendanhiv như một thói quen không thể bỏ của e roày.hihi. nhiều khi có ca nào DT giả e rất sợ và lo lắg lắm :monkeys18: đều cầu mong mọi sự tốt đẹp đến với họ. có khi đêm về tự mình tưởng tượg ra dung nhan a TuấnMẹc hay đ.ka Hiếu nhà mình ra sao mà hok thể hình dung nỗi.Rất muốn được gặp để được thoã mãn trí tò mò ngoài ra còn muốn (ôm) các anh với tình cảm của 1 thằng e trai đối với người a . những chuyến off của diendan e cũng muốn tham gia cho vui mà toàn ỏ HN hay Sài Gìn hok àk :monkeys16:( rầu thúi ruột). Nãy đọc vài dòng tự sự của a Hiếu sao e thấy nao lòng quá. a.Hiếu vui vẻ, lạc quan thường ngày mà e biết đâu roày:zk2044: đừng làm mất hình tượng thế chớ a . Cố lên a nhé. chúc cho mọi a.c.e trong diễn đàn thật nhiều s.khoẻ. Chúa phù hộ cho mọi người. yêu cả nhà nhiều :zk2078:. ý quên e hok có (Dòng Máu Cao Quý )như a.c nhưng đọc topic thấy buồn nên cả gan làm vài câu. a.c chém nhẹ zùm e :khi1752724:

songchungvoi_HIV
19-10-2013, 10:33
E xin được nói đôi lởi. Đối với riêg cá nhân e thì A Tuấn , chị Hà , A Hiếu và diễn đàn này là ngôi nhà thứ 2. nhiều chuyện vui,buồn trong cuộc sống đôi khi không biết giải bày với ai. nhờ ngôi nhà này mọi gánh nặng mà từng ngày từng giờ e phải mang theo hay những lần vấp ngã của tuổi trẻ đều được các a.c chia sẻ và động viên. nhờ a.c mà e biết suy nghĩ hơn biết sốg có íck hơn. hiện tai bây giờ lên diendanhiv như một thói quen không thể bỏ của e roày.hihi. nhiều khi có ca nào DT giả e rất sợ và lo lắg lắm :monkeys18: đều cầu mong mọi sự tốt đẹp đến với họ. có khi đêm về tự mình tưởng tượg ra dung nhan a TuấnMẹc hay đ.ka Hiếu nhà mình ra sao mà hok thể hình dung nỗi.Rất muốn được gặp để được thoã mãn trí tò mò ngoài ra còn muốn (ôm) các anh với tình cảm của 1 thằng e trai đối với người a . những chuyến off của diendan e cũng muốn tham gia cho vui mà toàn ỏ HN hay Sài Gìn hok àk :monkeys16:( rầu thúi ruột). Nãy đọc vài dòng tự sự của a Hiếu sao e thấy nao lòng quá. a.Hiếu vui vẻ, lạc quan thường ngày mà e biết đâu roày:zk2044: đừng làm mất hình tượng thế chớ a . Cố lên a nhé. chúc cho mọi a.c.e trong diễn đàn thật nhiều s.khoẻ. Chúa phù hộ cho mọi người. yêu cả nhà nhiều :zk2078:. ý quên e hok có (Dòng Máu Cao Quý )như a.c nhưng đọc topic thấy buồn nên cả gan làm vài câu. a.c chém nhẹ zùm e :khi1752724:
Anh thay mặt các anh chị em có Dòng Máu Quý Tộc gởi đến em lời cảm ơn chân thành nhất mà em đã dành cho các anh chị. Em có thể vào đây nhìn anh nhé:......

Tuanmecsedec
19-10-2013, 10:41
a.c chém nhẹ zùm e :khi1752724:

http://i7.upanh.com/2013/1019/03//57848191.2528572317273935114527136536n.jpg?rand=0. 4786720701958984

xindoi1_cohoi
19-10-2013, 11:03
http://i7.upanh.com/2013/1019/03//57848191.2528572317273935114527136536n.jpg?rand=0. 4786720701958984
Manh động thế a :khi875437:

Nguyen Ha
19-10-2013, 11:04
a.c chém nhẹ zùm e :khi1752724:

Ai chém em vậy? Nói...nói chị nghe xem nào.

xindoi1_cohoi
19-10-2013, 14:50
Ai chém em vậy? Nói...nói chị nghe xem nào.

Đại ka TuấnMẹc ớ chị :monkeys26:

dianguctrangian36
23-10-2013, 01:42
Bạn ạ,cũng như bao người có H đã có lúc tôi chỉ muốn chết.Nhưng từ ngày vào diễn đàn quen dc nhiều bạn có cùng cảnh ngộ mình mới tâm sự đc và cùng nhau chi sẻ,càng ngày mình cảm thấy càng phải sống tốt hơn nữa,sống có ích cho quãng đời còn lại.
Có H đâu có thể chết ngay được đúng kg bạn,hãy sống thật lành mạnh vui tươi yêu đời bạn nhe´

Mong bạn sốg thật tốt và có ích cho xh bạn nhé

Cố lên bạn à :) Chúc bạn luôn khỏe mạnh và sẽ làm được những điều bạn mong muốn !!!

damduytung
24-10-2013, 11:02
E vào đây đọc e rất sợ mình là người có dòng máu quý tộc. Nếu e có cơ hội may mắn hơn các a các chị e xin làm tình nguyện viên tham gia chia sẻ chăm sóc các a các chị. Nam mô a di đà phật mong các a chị hãy cố gắng lạc quan vui vẻ, và hp trong cuộc sống!

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 11:11
E vào đây đọc e rất sợ mình là người có dòng máu quý tộc. Nếu e có cơ hội may mắn hơn các a các chị e xin làm tình nguyện viên tham gia chia sẻ chăm sóc các a các chị. Nam mô a di đà phật mong các a chị hãy cố gắng lạc quan vui vẻ, và hp trong cuộc sống!
Danh Từ HIV luôn ăn sâu vào óc em thì làm sao em đủ can đam chăm sóc các A/C đây, em có nói thật lòng mình không? Hay lúc đấy em nghe tụi anh gọi thì chạy mất cà quần lẫn dép. Lời nói và hành động đôi khi trái ngược nhau đấy, khó ai vừa nói và vừa làm song song đâu em ợ.
:zk2044:

damduytung
24-10-2013, 11:35
Nếu e mà ko bị thì e sẽ học cách sống chung với H vì e đã hiểu được cảm giác lo sợ khi đợi kết quả. E nói e sẽ làm mà a! Mong là e còn hi vọng làm lại, nếu mà e ko may mắn thì e cũng sẽ sống chung một mái nhà với mấy a chị mà.

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 11:44
Nếu e mà ko bị thì e sẽ học cách sống chung với H vì e đã hiểu được cảm giác lo sợ khi đợi kết quả. E nói e sẽ làm mà a! Mong là e còn hi vọng làm lại, nếu mà e ko may mắn thì e cũng sẽ sống chung một mái nhà với mấy a chị mà.
Chả ai muốn một kết quả tệ hại cả, em bình tĩng và chờ xn đi. Không phải hể QHTD không an toàn 1 lần hay có hành vi kích dục là nhiễm HIV, để nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sau:
1. Thời gian QHTD không an toàn thường xuyên tái diễn.
2. Phải đủ nồn độ virut HIV xâm nhập vào cơ thể..
3. Vết thương đủ sâu, đủ rộng, viêm nhiễm.

HIV/AIDS.
24-10-2013, 20:42
DÒng máu quý tộc hay cũng có thể gọi là dòng máu phượng hoàng. Ôi ta đã mang dòng máu này cũng 14 năm rùi. 14 năm xảy ra biết bao nhiêu là chuyện:k3918379:. Bạn bè, người thân tuy nói hiểu mình nhưng thực sự chẳng có ai cả, những hành động, cử chỉ, hay đôi khi những lời nói thôi cũng làm mình cảm thấy có 1 khoảng cách. Mình buồn và cô đọc trong shính cái gia đình mình, mình muốn thoat khỏi (hix 11 năm ra khỏi nhà) chỗ này tuy biết rằng mọi người đều yêu thưong mình:zk2051: và lo lắng cho mình. Buồn cho phận mình quá, mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.

Charles
24-10-2013, 20:52
DÒng máu quý tộc hay cũng có thể gọi là dòng máu phượng hoàng. Ôi ta đã mang dòng máu này cũng 14 năm rùi. 14 năm xảy ra biết bao nhiêu là chuyện:k3918379:. Bạn bè, người thân tuy nói hiểu mình nhưng thực sự chẳng có ai cả, những hành động, cử chỉ, hay đôi khi những lời nói thôi cũng làm mình cảm thấy có 1 khoảng cách. Mình buồn và cô đọc trong shính cái gia đình mình, mình muốn thoat khỏi (hix 11 năm ra khỏi nhà) chỗ này tuy biết rằng mọi người đều yêu thưong mình:zk2051: và lo lắng cho mình. Buồn cho phận mình quá, mỗi nhà mỗi hoàn cảnh.

Vậy mà giờ CD4 tứ quý 1. ĐỈNH ĐẤY!

songchungvoi_HIV
24-10-2013, 20:54
Ôi cảm động thay hoàn cảnh này có ai hiểu thấu, chỉ tôi, bạn và người trong cuộc may ra. thôi thì đành ôm nó trong lòng và có thể mang nó đến một nơi rất xa, hy vọng nơi ấy làm cho tâm hồn ta thanh thản.

HIV/AIDS.
24-10-2013, 20:59
Vậy mà giờ CD4 tứ quý 1. ĐỈNH ĐẤY!
Những ji ta mình có là do mình phấn đấu, tự trang bị kiến thức, tự chăm sóc chính mình (ngay cả gia đình mình cũng chẳng biết ji cả về bệnh) đi làm, tập thể dục (tập tạ đó = bụng 6 múi hehehe:Yoyo36:) và có chế độ nghĩ ngơi, công thêm 1 số phụ gia trong món ăn và ngoài xã hội.:JFDBQ00001070425A::th_yoyo2:

damduytung
25-10-2013, 07:30
Em nghe mấy a chị nói mà e đau lòng, vì tuổi đời còn trẻ nên e ko thể cưỡng lại những cám dỗ của xh. Bây h e nhận lấy ở bản thân trước hết là sự lo lắng nếu ko may mắn thì lại nhận lấy dong máu quý tộc. E đã hối hận rồi mong đời một cơ hội! Các a chị hãy cố gắng lên nhé!

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 07:56
Em nghe mấy a chị nói mà e đau lòng, vì tuổi đời còn trẻ nên e ko thể cưỡng lại những cám dỗ của xh. Bây h e nhận lấy ở bản thân trước hết là sự lo lắng nếu ko may mắn thì lại nhận lấy dong máu quý tộc. E đã hối hận rồi mong đời một cơ hội! Các a chị hãy cố gắng lên nhé!
Cô hội không tự nhiên mà có và vốn dĩ tự nhiên đến với ta, Dù ta là gì, là ai, ta luôn biết nắm bắt cái cơ hội đó: là sự sống, sống trong mọi hoàn cảnh dù cuộc đời có cay đắng khắc nghiệt, ta vẫn vui vẻ đón nhận và lèo lái nó theo bản năng sinh tồn. Dòng Máu Có Quý Tộc hay không Quý Tộc cũng là con người. Đã là con người là cần có mưu cầu hạnh phúc và sự sống. Sống vì mọi người ta sẽ thấy cuộc đời đẹp hơn, chớ sống vì mình thì còn ý nghĩa gì là cuộc sống, quanh ta còn biết bao là những mãnh đời bất hạnh, chớ gì quãnh mặt làm ngơ với đời. Hãy đối sử có tình giữa con người với nhau đó mới đúng là mục đích mà Tạo Hóa tạo ra con người. Ta có là ai thì con người từ cát bụi rồi cũng trở về cát bụi mà thôi, ta không thể thay đổi và cải lại Đấng Tạo Hóa

daquamuon
28-10-2013, 21:01
Có trong người dòng máu quý tộc Đã 10 năm zui mà nay tôi mới quan tâm quan tâm tới sức khỏe.
Khi cd4 còn 99
Có phải tôi quá thờ ơ với chính bản thân mình ko.
Nhưng ko sao cả vẫn còn thời gian ko có gì la muộn.
Tiện đây
Mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều.
Đây đúng là nơi mình tìm kiếm bao lâu nay.
Nhưng giờ thì ko biết noi gi nữa.
Chỉ đọi tin vui đẻ chia se cùng GĐ "Dòng máu quý tộc"

visaolaithe1985
28-10-2013, 21:14
Không có gì buồn hết, mình bị H cách đây 6 năm. Mãi đến giờ cd4 còn 44 mới bắt đầu điều trị, đc 1 tháng rồi. Phải chấp nhận và sống với nó. Càng buồn thì càng mất sức, lạc quan lên. Mình lại là con trai 1 chưa con luôn á. Cố lên cả nhà ơi!

songchungvoi_HIV
28-10-2013, 21:23
Mỉnh muốn dành topic này là để các bạn chia sẻ lẫn nhau, yêu thương nhau, và hiểu về nhau hơn, hy vọng các bạn giúp nhau vượt qua cuộc sống này nhé

Nguyen Ha
29-10-2013, 05:22
Đôi khi nghĩ về cuộc đời, về số phận, quá khứ thì qua rồi, tương lai còn mịt mù phía trước...nhưng tất cả là do định mệnh mà ông trời đã sắp đặt...trăm đường tránh chẳng khỏi số...thôi kệ...đôi chân mình vẫn đứng vững, miệng vẫn nở nụ cười...xem đời còn gì bất hạnh dành cho mình nữa hay không.

Tuanmecsedec
29-10-2013, 07:10
Tuanmecsedec luôn luôn chúc anh chị em (dòng máu quý tộc ) tại diendanhiv.vn nói riêng và toàn thể anh chị em trên toàn quốc cũng như các anh chị em trong mạng lưới : DỒI DÀO SỨC KHỎE + GIA ĐÌNH AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

Chí Phoèo
29-10-2013, 07:31
Tuanmecsedec luôn luôn chúc anh chị em (dòng máu quý tộc ) tại diendanhiv.vn nói riêng và toàn thể anh chị em trên toàn quốc cũng như các anh chị em trong mạng lưới : DỒI DÀO SỨC KHỎE + GIA ĐÌNH AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

Sao giống chúc tết vậy sếp..LÌ XÌ Đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeê:zk2047:

Tuanmecsedec
29-10-2013, 07:32
Sao giống chúc tết vậy sếp..LÌ XÌ Đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeê:zk2047:

Người chúc tết thì được lì xì chứ?.

Nguyen Ha
29-10-2013, 16:20
Vào chúc tới tấp đi vài câu mong sao nhận được lì xì.
Chúc mọi người đầu năm chí giữa nửa năm chí cuối phát tài phát lộc được bình an...!

Tuanmecsedec
30-10-2013, 17:04
Sếp Founder (http://www.diendanhiv.vn/members/885-Founder) nhờ chuyển lời chúc toàn thể sức khỏe đến anh chị em và chuyển lời cám ơn đến các Mod thời gian qua đã bỏ thời gian vàng ngọc để điều hành diễn đàn và giúp các thành viên.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 17:13
Sếp Founder (http://www.diendanhiv.vn/members/885-Founder) nhờ chuyển lời chúc toàn thể sức khỏe đến anh chị em và chuyển lời cám ơn đến các Mod thời gian qua đã bỏ thời gian vàng ngọc để điều hành diễn đàn và giúp các thành viên.
Thay mặt gia đình Dòng Máu Quý Tộc gởi đến Sếp Founder (http://www.diendanhiv.vn/members/885-Founder): lời cảm ơn chân thành nhất. Mến chúc Sếp luôn nhiều sức khỏe, gia đình vạn sự an.

khongloithoat2205
31-10-2013, 21:50
Mình là thành viên mới toanh luôn nè .. keke. mình sn 82 ở sg ... phát hiện tháng 7/2012 cd4 645/54kg --> 10/2012 cd4 701/60kg ---> 1/2013 cd4 1125/62kg ---> 6/2013 cd4 703/65kg và đến tháng 12 mới test cd4 tiếp ... mình đăng ký điều trị ở OPC Q3 ... hiện tại vẫn chưa được điều trị arv ...

Tuanmecsedec
31-10-2013, 21:53
Mình là thành viên mới toanh luôn nè .. keke. mình sn 82 ở sg ... phát hiện tháng 7/2012 cd4 645/54kg --> 10/2012 cd4 701/60kg ---> 1/2013 cd4 1125/62kg ---> 6/2013 cd4 703/65kg và đến tháng 12 mới test cd4 tiếp ... mình đăng ký điều trị ở OPC Q3 ... hiện tại vẫn chưa được điều trị arv ...

Bạn nhớ tuân thủ nhịp sống thế này.Tuanmecsedec chúc bạn luôn luôn dồi dào sức khỏe.

songchungvoi_HIV
31-10-2013, 22:12
Wow chào Tv supper man, rất vui bạn tham gia và ciến thăm ngôi nhà bé nhỏ của Dòng Máu Quý Tộc, Bạn có thể bạch bọc về bản thân, gđ vui trong cuộc sống... Mời bạn

khongloithoat2205
31-10-2013, 22:30
hì hì ... mình từ Tiền Giang lên Tp HCM này cũng 13 năm rồi ... mình thuộc giới tình khác ( như mục đăng ký giới tính á) kakaka ... vẫn đang cô độc 1 mình sống cùng H ... 1 năm trước mình cũng tham gia bên 4rum ... cũng làm quen được 1 nhóm bạn cùng dòng máu quý tộc khoảng 30 người cùng giới tính khác như mình ... thời giamói67 tham gia nhóm cũng offline gặp nhau chia sẽ nhưng giờ nhóm còn lại khoảng 10 người tham gia tích cực ... vì dạo này mình bận nhiều việc cá nhận nên không kêu gọi tập hợp được .... offline giờ thưa dần nhưng vẫn duy trì 1 tháng sẽ tổ chức offline sinh nhật tập thể cho những ai sinh nhật tháng đó ... mục đích tạo niềm vui cho các thành viên cười thoải mái sảng khoải để cd4 ổn định như mình .... kakkaa

Wow chào Tv supper man, rất vui bạn tham gia và ciến thăm ngôi nhà bé nhỏ của Dòng Máu Quý Tộc, Bạn có thể bạch bọc về bản thân, gđ vui trong cuộc sống... Mời bạn

Tuanmecsedec
31-10-2013, 22:34
hì hì ... mình từ Tiền Giang lên Tp HCM này cũng 13 năm rồi ... mình thuộc giới tình khác ( như mục đăng ký giới tính á) kakaka ... vẫn đang cô độc 1 mình sống cùng H ... 1 năm trước mình cũng tham gia bên 4rum ... cũng làm quen được 1 nhóm bạn cùng dòng máu quý tộc khoảng 30 người cùng giới tính khác như mình ... thời giamói67 tham gia nhóm cũng offline gặp nhau chia sẽ nhưng giờ nhóm còn lại khoảng 10 người tham gia tích cực ... vì dạo này mình bận nhiều việc cá nhận nên không kêu gọi tập hợp được .... offline giờ thưa dần nhưng vẫn duy trì 1 tháng sẽ tổ chức offline sinh nhật tập thể cho những ai sinh nhật tháng đó ... mục đích tạo niềm vui cho các thành viên cười thoải mái sảng khoải để cd4 ổn định như mình .... kakkaa

Vậy Tuanmecsedec mời bạn tham gia quản trị box này nhé : Là người đồng tính nam (http://www.diendanhiv.vn/forums/48-La-nguoi-dong-tinh-nam)

khongloithoat2205
31-10-2013, 22:50
Vậy Tuanmecsedec mời bạn tham gia quản trị box này nhé : Là người đồng tính nam (http://www.diendanhiv.vn/forums/48-La-nguoi-dong-tinh-nam)

sorry anh Tuấn , em công việc cá nhân đang bị khủng bố nên không có thời gian hoạt động tích cực được .....

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 22:47
Nếu tôi không lầm tôi đã cùng tinyeu gặp nhóm bạn ngoài đời rùi thì phải

daquamuon
03-11-2013, 18:16
trước đây e sông ở tp.hcm 6 năm nay zui. Tai sao tôi ko được biết đến diễn đàn và các a c sớm hơn.
Có lẽ được gặp các a c trên diedanhiv sớm thì tình trạng của e có lẽ ko tệ như bây giờ.
Giờ đây thì e lại ra ngoài quê để thay đổi phác đồ đ.trị ARV zui.
Mong rằng một ngày gần nhất được gặp các a.c có cùng dòng máu quý tộc như e.
Được giao lưu, chia sẻ và học hỏi các a.c.
kiến thức cũng như các vấn đề có liên quan đến " Dòng Máu Quý Tộc " e còn thiếu cũng như hiểu biết về nó quá ít.
Mong được học hỏi a.c cũng như ai có cùng " Dòng Máu Quý Tộc " như tôi.
Về cách chăm sóc s.khỏe và lối sống có ích.
Cũng như mọi vấn đề liên quan đến người có " Dòng Máu Quý Tộc "
Khi lên diedanhiv được đọc những dòng tâm sự cũng như chia sẻ mọi kiến thức về " Dòng Máu Quý Tộc ".
Mới thấy rằng mình ko quan tâm tới s.khẻo cũng như trang bị cho mình kiến thức về " Dòng Máu Quý Tộc " .
Mong sao có được s.khỏe tốt để được giao lưu với các a.c trên diendddanhiv la tốt zui.
Mong sao đổi phác đồ mới mình xẽ có s,khỏe tốt hơn .

cuoc_song_moi
03-11-2013, 18:23
trước đây e sông ở tp.hcm 6 năm nay zui. Tai sao tôi ko được biết đến diễn đàn và các a c sớm hơn.
Có lẽ được gặp các a c trên diedanhiv sớm thì tình trạng của e có lẽ ko tệ như bây giờ.
Giờ đây thì e lại ra ngoài quê để thay đổi phác đồ đ.trị ARV zui.
Mong rằng một ngày gần nhất được gặp các a.c có cùng dòng máu quý tộc như e.
Được giao lưu, chia sẻ và học hỏi các a.c.
kiến thức cũng như các vấn đề có liên quan đến " Dòng Máu Quý Tộc " e còn thiếu cũng như hiểu biết về nó quá ít.
Mong được học hỏi a.c cũng như ai có cùng " Dòng Máu Quý Tộc " như tôi.
Về cách chăm sóc s.khỏe và lối sống có ích.
Cũng như mọi vấn đề liên quan đến người có " Dòng Máu Quý Tộc "
Khi lên diedanhiv được đọc những dòng tâm sự cũng như chia sẻ mọi kiến thức về " Dòng Máu Quý Tộc ".
Mới thấy rằng mình ko quan tâm tới s.khẻo cũng như trang bị cho mình kiến thức về " Dòng Máu Quý Tộc " .
Mong sao có được s.khỏe tốt để được giao lưu với các a.c trên diendddanhiv la tốt zui.
Mong sao đổi phác đồ mới mình xẽ có s,khỏe tốt hơn .

Chúc bạn luôn lạc quan vui vẻ và mau chóng hồi phục sức khỏe.

daquamuon
03-11-2013, 19:12
Mong mọi người ai có " Dòng Máu Quý Tộc " thì hãy quan tâm tới s.khỏe của bản thân mình,cũng như trang bị mọi kiến thức có liên quan tới " Dòng Máu Quý Tộc " .
Mong sẽ ko có ai giống như mình vì thiếu kiến thức về " Dòng Máu Quý Tộc " .
Chuc a.c e có " Dòng Máu Quý Tộc " có một s.khỏe tốt nhất và luôn luôn vui vẻ,hạnh phúc..!
Cùng nhau chia sẻ và giúp nhau để có một sức khỏe tốt hơn bao giờ hết.
Để ta có thể làm được mọi điều mình muốn.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:28
Đời người là bể khổ, Không ai có thể tránh khỏi. Nó nhớ lại cái ngày định mệnh đã đưa con người và cuộc đời Nó rẻ sang một hướng khác thật là kinh khủng. Cứ mỗi đêm về Nó hầu như không được trọn giấc nồng, chập chờn lúc tỉnh lúc mê. Nó luôn liên tưởng đến cái chết sắp tới gần. Đau khổ tột cùng. Giờ đây Nó rất rất hiểu tâm trạng của mọi người đang rơi vào hoàn cảnh như Nó. Dù Nó có cố gắng tìm kiếm một lời động viên cho mọi người nhưng sao thật khó, Với Nó cái đã qua vẫn luôn tồn tại, nhưng dù Nó đã ổn định hơn xưa rất nhiều, Nó luôn tâm niệm một điều để làm động lực sống, đó là: Ta hãy sống vì mọi người, Sống cho đi, Sống không vì chính ta. Cũng chính vì tâm niệm ấy đã giúp Nó vui vẻ hơn, Thế tại sau những người đã và đang mang trong mình Dòng Máu như Nó hay chỉ là rơi vào trạng thái khủng hoảng vì một lối sống sai lầm lại không thể và có thể. Con người sinh ra ai cũng có mưu cầu sống và hạnh phúc. Trong cái đau khổ tột cùng ta mới thấy và nhận ra giá trị đích thực của Hạnh Phúc là gì.

Nguyen Ha
14-11-2013, 19:18
Con người ta chỉ khi ở trong khoảng cách mong manh giữa sự sống và cái chết mới thấy yêu quý cuộc sống biết nhường nào. Và dường như càng trải qua nhiều biến cố, bất hạnh khổ đau thì người ta mới cảm nhận tinh tế hơn cuộc sống. Khi đi qua lưỡi hái tử thần ta thấy tiếng chiim hót trrong hơn, màu lá xanh hơn, không khí trong lành hơn, hơi thở cuộc sống ấm áp và tình người nồng nàn hơn.

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 21:29
Đôi lúc Nó muốn làm cái gì đó cho ai đó đang hoang mang và Stress vì luôn tự cho mình là người nhiễm HIV, nhưng Nó có cố thì càng tuyệt vọng, bởi cái tự kỳ thị chính mình quá lớn hay nói đúng hơn Cái Tôi vượt lên tất cả những lời động viên an ủi. Nó càng cảm thấy bất lực khi nhìn ai đó đang dần chìm trong biển nước của tự kỳ thị, đau quá, buồn quá. Mỗi đêm trong giấc ngũ, Nó luôn trằn trọc với bao suy nghĩ, có lúc phải gần 3 giờ Nó mới thiếp đi vì luôn nghĩ đến ai đó giờ này ngồi bó gối trong hoang loạn sợ hãy. Tại sao? Có quá nhiều dấu hỏi trong đầu Nó khi mà một câu chuyện quá rõ ràng cho một vấn đề không nguy cơ. Nhưng ai đó cứ tự trối buộc mình trong vòng xoáy của hoang mang và hoảng loạn với danh từ HIV. Thật ra HIV có ghê gớm không? có đáng sợ không hay tại vì con người đã tự nhận diện HIV là một sự ghê tõm khi ai đó mang lấy trong mình con Ết?

HIV/AIDS.
14-11-2013, 21:37
Đôi lúc Nó muốn làm cái gì đó cho ai đó đang hoang mang và Stress vì luôn tự cho mình là người nhiễm HIV, nhưng Nó có cố thì càng tuyệt vọng, bởi cái tự kỳ thị chính mình quá lớn hay nói đúng hơn Cái Tôi vượt lên tất cả những lời động viên an ủi. Nó càng cảm thấy bất lực khi nhìn ai đó đang dần chìm trong biển nước của tự kỳ thị, đau quá, buồn quá. Mỗi đêm trong giấc ngũ, Nó luôn trằn trọc với bao suy nghĩ, có lúc phải gần 3 giờ Nó mới thiếp đi vì luôn nghĩ đến ai đó giờ này ngồi bó gối trong hoang loạn sợ hãy. Tại sao? Có quá nhiều dấu hỏi trong đầu Nó khi mà một câu chuyện quá rõ ràng cho một vấn đề không nguy cơ. Nhưng ai đó cứ tự trối buộc mình trong vòng xoáy của hoang mang và hoảng loạn với danh từ HIV. Thật ra HIV có ghê gớm không? có đáng sợ không hay tại vì con người đã tự nhận diện HIV là một sự ghê tõm khi ai đó mang lấy trong mình con Ết?
Nói chung tất cả chỉ là do sự truyền thông lúc trước mà thôi. Vô tình nó đã ăn sâu trong tư tưởng của đại bộ phận người dân mà thui

dianguctrangian36
14-11-2013, 23:21
Đủ gạach xây nhà chưa a.hiếu ơi.

songchungvoi_HIV
14-11-2013, 23:26
Đủ gạach xây nhà chưa a.hiếu ơi.
Chắc gần đủ xây cái hố 3 tấc đất rùi

Wiken
15-11-2013, 03:58
đọc xong tâm sự của mọi người em thấy mọi người vất vả quá.. hix... Em mới biết mình bị H .. Lúc đầu em khóc nhiều cái ngày bác Giáp mất là ngày em nhận kết quả.. bao nhiêu dự định trong tương lai đều sụp đổ.. em buồn và bắt đầu mất ngủ,ăn nhiều, và em tìm đến Benh vien.. Em được bác si , y tá cũng như mọi người khám cho em từ A-z( phổi, tim, ...) rất tình cảm và luôn vui vẻ.. ho lấy máu và luôn động viên.. như các anh chị.. em cũng bớt lo lăng và tui thân nhiều.. em hạnh phúc là được gd luôn ủng hộ và bạn em ko bỏ em dù bạn em âm tính... Bác si nói em còn trẻ em còn sống lâu và họ có tất cả những loại thuốc tốt nhát để điều trị ..ho có tới 95 % các benh nhân đều sống tốt và khoe mạnh, và có nguòi nhiem H đã 26 năm mà sống vân khoe mạnh em thấy yên tâm và tin tưởng hơn về cuộc sống.. giờ đây em em lại đọc các tâm sụ và niêm tin về cuộc sống của các anh các chi em thấy mình thật nhỏ bé.. Em cầu mong ACE có sức khoẻ thật tốt và luôn vui vẻ , cũng mong có nhưng liều thuốc tốt nhất đên với mọi nguoi.. Em nghe nói sắp có nhiều bước đột phá mới trong điều trị.. ( như : thuốc làm Virut ngu luôn ko phát triển ở Úc.. Hay Vacin tiem vào người từ 3 -6 thang 1 lần tiêm ở Dức, và nhiều Mỹ , Dan man họ cũng đã mạnh miệng hơn để thông báo tính khả quan của ho và nhiều loại thuốc làm giảm lượng virut mới và hiệu quả giá rẻ..hiv gio ko phải là an tử hình nữa mà gióng như bệnh nan y phảiỉ ngày ngày uống thuốc thôi... cac Ace hay yêu cuộc sống và yêu gd của mình để sống tốt.. nếu có thông tin gì mới và khả quan em se chia sẻ.. mong một ngày không xa điều ky dieu se đến.. em yêu mọi nguòii

Nguyen Ha
15-11-2013, 08:49
Tâm trạng quá anh ơi. Rồi mọi chuyện sẽ ổn mà anh.

Nguyen Ha
15-11-2013, 09:02

Em thấy hiv chẳng có gì đáng sợ cả, gần 10 năm sống chung với hiv rồi nhưng vẫn đang sống rất khỏe mạnh. Trong cái kỳ thị của xã hội chính ta cũng luôn cố gắng để cho mọi người nhìn nhận mình sống vẫn còn có ý nghĩa.

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 10:45
đọc xong tâm sự của mọi người em thấy mọi người vất vả quá.. hix... Em mới biết mình bị H .. Lúc đầu em khóc nhiều cái ngày bác Giáp mất là ngày em nhận kết quả.. bao nhiêu dự định trong tương lai đều sụp đổ.. em buồn và bắt đầu mất ngủ,ăn nhiều, và em tìm đến Benh vien.. Em được bác si , y tá cũng như mọi người khám cho em từ A-z( phổi, tim, ...) rất tình cảm và luôn vui vẻ.. ho lấy máu và luôn động viên.. như các anh chị.. em cũng bớt lo lăng và tui thân nhiều.. em hạnh phúc là được gd luôn ủng hộ và bạn em ko bỏ em dù bạn em âm tính... Bác si nói em còn trẻ em còn sống lâu và họ có tất cả những loại thuốc tốt nhát để điều trị ..ho có tới 95 % các benh nhân đều sống tốt và khoe mạnh, và có nguòi nhiem H đã 26 năm mà sống vân khoe mạnh em thấy yên tâm và tin tưởng hơn về cuộc sống.. giờ đây em em lại đọc các tâm sụ và niêm tin về cuộc sống của các anh các chi em thấy mình thật nhỏ bé.. Em cầu mong ACE có sức khoẻ thật tốt và luôn vui vẻ , cũng mong có nhưng liều thuốc tốt nhất đên với mọi nguoi.. Em nghe nói sắp có nhiều bước đột phá mới trong điều trị.. ( như : thuốc làm Virut ngu luôn ko phát triển ở Úc.. Hay Vacin tiem vào người từ 3 -6 thang 1 lần tiêm ở Dức, và nhiều Mỹ , Dan man họ cũng đã mạnh miệng hơn để thông báo tính khả quan của ho và nhiều loại thuốc làm giảm lượng virut mới và hiệu quả giá rẻ..hiv gio ko phải là an tử hình nữa mà gióng như bệnh nan y phảiỉ ngày ngày uống thuốc thôi... cac Ace hay yêu cuộc sống và yêu gd của mình để sống tốt.. nếu có thông tin gì mới và khả quan em se chia sẻ.. mong một ngày không xa điều ky dieu se đến.. em yêu mọi nguòii
Rất vui được em ghé thăm ngôi nhà của các ACE trên DD HIV/AIDS, em là một người may mắn hơn các ACE tại VN rùi đó, mong rằng em luôn biết sống tốt cho chính mình và XH. Cảm ơn các thông tin quý giá của em, em tiếp tục cập nhật thông tin tốt nhất gời về DD này nhé, các ACE tại quê nhà nhiều khi không biết tin tức nào là thật nào là giả. Thôi thì cố gắng sống và chờ một sự kỳ điệu nào đó mà Tạo Hóa ban tặng, Dù nó mong manh nhưng cũng là niềm hy vọng sống chó các ACE tại quê nhà. Thaks em rất nhiều

dianguctrangian36
15-11-2013, 12:11

Ng0n rùi. M0ng rằng chỉ được ngần ấy thuj. Không k0n aj vào góp găch nũa. Ko k0n nguời nhiễm thêm nữa. A.Hiếu đồng ý ko?:k6836744:

huy
15-11-2013, 13:13
Từ hôm đến giờ nhìn bố mẹ cười nói mà lòng e đau từng cơn các anh chị ah nhà e giờ nhiều việc nên e ko xn 4 tuần e đợi đủ 12 tuần xn luôn một thể. Nhói lòng vì e là con một ai sẽ hương khói cho bố mẹ e đây mấy hôm nay vào trang web dc gặp gỡ các anh các chị e cũng vui đi nhiều . Các anh chị cho e một lời chúc để may mắn sẽ đến với e.
E trai

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 13:21
Từ hôm đến giờ nhìn bố mẹ cười nói mà lòng e đau từng cơn các anh chị ah nhà e giờ nhiều việc nên e ko xn 4 tuần e đợi đủ 12 tuần xn luôn một thể. Nhói lòng vì e là con một ai sẽ hương khói cho bố mẹ e đây mấy hôm nay vào trang web dc gặp gỡ các anh các chị e cũng vui đi nhiều . Các anh chị cho e một lời chúc để may mắn sẽ đến với e.
E trai
Sao tự nhiên nhảy vô đây, muốn làm người Quý Tộc àh? Em có nguy cơ đâu mà xoắn. Topi1c này là nơi chia sẻ những trang sử anh hùng đau thương của thế hệ Ết. Em là con một thì đã sao, em có vấn đề gì đâu mà lo xoắn, anh cũng là con trưởng, anh vẫn sống tốt với gia đình. vẫn bình thường.

huy
15-11-2013, 13:29
Sao tự nhiên nhảy vô đây, muốn làm người Quý Tộc àh? Em có nguy cơ đâu mà xoắn. Topi1c này là nơi chia sẻ những trang sử anh hùng đau thương của thế hệ Ết. Em là con một thì đã sao, em có vấn đề gì đâu mà lo xoắn, anh cũng là con trưởng, anh vẫn sống tốt với gia đình. vẫn bình thường.

e vẫn có nguy cơ anh ah cái ơn báo đáp cha mẹ e chưa trả dc e mới 22 người tóc bac tiễn kẻ tóc xanh thì đau lắm anh ah sau ai lo hương khói cho bố mẹ e đây , giờ e biết mọi thứ cũng ko quay lại dc nên e mong có dc lời chúc của các anh chị

songchungvoi_HIV
15-11-2013, 13:40
e vẫn có nguy cơ anh ah cái ơn báo đáp cha mẹ e chưa trả dc e mới 22 người tóc bac tiễn kẻ tóc xanh thì đau lắm anh ah sau ai lo hương khói cho bố mẹ e đây , giờ e biết mọi thứ cũng ko quay lại dc nên e mong có dc lời chúc của các anh chị
Vậy thì tự ngồi gậm nhấm nguy cơ đi. Chúng tôi đã cố gắng hết sức. Xin chia buồn cùng gia quyến

Nguyen Ha
15-11-2013, 13:46

Bạn đừng tưởng muốn mang dòng máu quý tộc là được đâu nhé, có ai bắt bạn ko được báo hiếu bố mẹ đâu.

Nguyen Ha
15-11-2013, 13:49

Thoát ra rồi nhưng còn quên vài nhời nữa nên quay lại. Tôi thấy bạn là người cố chấp, bảo thủ, bi quan nhất trên đời.

huy
15-11-2013, 13:49
thanks anh chị

buonchiminhem1
17-11-2013, 22:54
hihi . Hicngày đầu uống thuốc nó hành mình rồi đủ mọi chuyện trên trời rơi xuống đã có lúc định bỏ thuốc đây này thế mà có dám bỏ đâu, nguy cơ mà la làng. nếu mới nguy cơ mà bị thật cũng sống cả chục năm có khi hơn nhiều thích báo hiếu thì tha hồ báo hiếu ai cấm đâu

Nguyen Ha
17-11-2013, 23:15
hihi . Hicngày đầu uống thuốc nó hành mình rồi đủ mọi chuyện trên trời rơi xuống đã có lúc định bỏ thuốc đây này thế mà có dám bỏ đâu, nguy cơ mà la làng. nếu mới nguy cơ mà bị thật cũng sống cả chục năm có khi hơn nhiều thích báo hiếu thì tha hồ báo hiếu ai cấm đâu
Vậy là cuối cùng bà đã nổi.

buonchiminhem1
17-11-2013, 23:54
hihi tại chôm được wifi đấy chứ có dám ra tiệm net ngồi đâu

Nguyen Ha
18-11-2013, 07:03
Bà giỏi nhỉ? Nhưng nổi lại lặn thì chán lắm.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 08:11
Vậy là cuối cùng bà đã nổi.

Bà giỏi nhỉ? Nhưng nổi lại lặn thì chán lắm.
Ui chu choa, chị em lâu ngày gặp nhau tay bắt mặt mừng trông ra phết nhể. Thui dù muộn có còn hơn không. Hy vọng DD này là chốn tâm giao của hai nữ cạp cạp: " Hai con vịt xòe ra bốn đôi cánh, Nó gặp nhau cạp --- cạp..cạp ..c.ạ..p"

Nguyen Ha
18-11-2013, 12:27
Ui chu choa, chị em lâu ngày gặp nhau tay bắt mặt mừng trông ra phết nhể. Thui dù muộn có còn hơn không. Hy vọng DD này là chốn tâm giao của hai nữ cạp cạp: " Hai con vịt xòe ra bốn đôi cánh, Nó gặp nhau cạp --- cạp..cạp ..c.ạ..p"

Lâu lắm rồi hai đứa em mới gặp nhau trên diễn đàn anh ạ nhuwngmaf gặp nhau trên đt suột. Anh cổ vũ khích lệ cho 2 con vịt xòe ra 4 đôi cánh này nhé.

songchungvoi_HIV
18-11-2013, 12:31
Lâu lắm rồi hai đứa em mới gặp nhau trên diễn đàn anh ạ nhuwngmaf gặp nhau trên đt suột. Anh cổ vũ khích lệ cho 2 con vịt xòe ra 4 đôi cánh này nhé.
Xòe cánh nhưng đừng bay áh, bay mất tiêu hem biết lỗ mô tìm, lở có ai bắt được mần thịt vặt lông thì công toi bấy lâu DD nuôi nấng. Hahaha

Nguyen Ha
18-11-2013, 15:14
Xòe cánh nhưng đừng bay áh, bay mất tiêu hem biết lỗ mô tìm, lở có ai bắt được mần thịt vặt lông thì công toi bấy lâu DD nuôi nấng. Hahaha

Hix! Sợ rồi, nhưng ko ai có đủ bản lĩnh đâu anh ạ.

Tuanmecsedec
20-11-2013, 07:40
Cảm ơn nhiều,đến sếp lớn Founder
Tạo nơi đây trang web xã hội
Nơi tuyên truyền cùng phòng chống H
Nơi gửi tình thương, trao nỗi nhớ
Của bao người trên mạng on line
Cùng viết lên những tình cảm thiết tha
Cùng đẩy lùi phân biệt đối xử
Dìm xuống những lớp người kỳ thị
Để chúng tôi hòa nhập cộng đồng
Diễn đàn HIV.VN ơi! xứng đáng tự hào
Dù ở đâu trên trái đất này
Để tình người sát cánh bên nhau
Cùng chịu khó, biết giúp nhau tuyệt vọng
Từ trang web này ta thấy gần nhau
Tình con người đã tiến thêm một bước
Ta hãy làm những gì ta làm được
Cho diễn đàn HIV mãi mãi phồn vinh.

cogaitomo
25-11-2013, 15:47
A song chung ơi! Sao a giới thiệu e vào căn nhà này mà để nhà vắng vẻ quá vậy? E theo dõi suốt mấy hum nay ma ko thây gì cả.

songchungvoi_HIV
25-11-2013, 15:53
A song chung ơi! Sao a giới thiệu e vào căn nhà này mà để nhà vắng vẻ quá vậy? E theo dõi suốt mấy hum nay ma ko thây gì cả.
em vào commet thì sẽ có người vào chia sẻ

nanglolem
28-11-2013, 22:12
Các bác ơi cho e xin gia nhập ngôi nhà của những người mang dòng mau quý tộc mới. E xin tự giới thiêu e la nữ, sn86, e mang trog mình dòng máu quý tộc 6 năm nay rui. Đo là món quà cua người bạn trai đầu đời giành tặng cho e đo. Hiên tai e vân chưa co gia đình. Vài điều tự bộc bạch.

songchungvoi_HIV
28-11-2013, 22:15
Các bác ơi cho e xin gia nhập ngôi nhà của những người mang dòng mau quý tộc mới. E xin tự giới thiêu e la nữ, sn86, e mang trog mình dòng máu quý tộc 6 năm nay rui. Đo là món quà cua người bạn trai đầu đời giành tặng cho e đo. Hiên tai e vân chưa co gia đình. Vài điều tự bộc bạch.
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà Quý Sờ Tôc. Bạn có hể chia sẻ về bạn: ARV, CD4, Gia đình, công việc ........

Tuanmecsedec
28-11-2013, 22:26

Diendanhiv.vn hoan nghênh chào đón bạn.Bạn cứ vào chia sẻ cùng mọi người,coi đây là ngôi nhà thứ 2 của mình.Tuanmecsedec gởi lời chúc tốt đẹp và sức khỏe đến bạn và toàn thể anh chị em.

Nguyen Ha
30-11-2013, 20:12

Chào mừng bạn ra nhập dòng máu quý tộc. Chúc bạn có nhiều niềm vui nơi đây.

nanglolem
30-11-2013, 20:15
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà Quý Sờ Tôc. Bạn có hể chia sẻ về bạn: ARV, CD4, Gia đình, công việc ........Bít nói gì bây giờ nhỉ? Hihi. Về cd4 thi ko dc vui lám a ah. E uống thuốc 3 năm rùi nhưng cd4 cứ lên lại xuông, lanh quanh mãi trog khoảng 300-500 ah. Hiên tại e sông cùng với bố mẹ, có 1 công viêc, 1 cuôc sống bình yên. Như van luôn thấy thiếu a a à. Thiếu 1 gia đình của riêng mih. A xem trên dđ có ai làm mai cho e với nha. Hihi

Nguyen Ha
30-11-2013, 20:30
Bít nói gì bây giờ nhỉ? Hihi. Về cd4 thi ko dc vui lám a ah. E uống thuốc 3 năm rùi nhưng cd4 cứ lên lại xuông, lanh quanh mãi trog khoảng 300-500 ah. Hiên tại e sông cùng với bố mẹ, có 1 công viêc, 1 cuôc sống bình yên. Như van luôn thấy thiếu a a à. Thiếu 1 gia đình của riêng mih. A xem trên dđ có ai làm mai cho e với nha. Hihi

Bạn cứ bình tĩnh, chắc chắn sẽ tìm được người như ý.

songchungvoi_HIV
30-11-2013, 20:56
Bít nói gì bây giờ nhỉ? Hihi. Về cd4 thi ko dc vui lám a ah. E uống thuốc 3 năm rùi nhưng cd4 cứ lên lại xuông, lanh quanh mãi trog khoảng 300-500 ah. Hiên tại e sông cùng với bố mẹ, có 1 công viêc, 1 cuôc sống bình yên. Như van luôn thấy thiếu a a à. Thiếu 1 gia đình của riêng mih. A xem trên dđ có ai làm mai cho e với nha. Hihi
Em yên tâm vào Box này có nhiều zai đẹp lém, yên tâm thế lào cũng có anh nào đó nhào vô vớt em thui

nanglolem
30-11-2013, 21:43
Bạn cứ bình tĩnh, chắc chắn sẽ tìm được người như ý.E cám ơn chị nha. E biết mình bị bênh lâu rồi nhưng e lại tự sông cô lập lại ko giao lưu voi mọi người chị à. Bây giờ e mời tham gia dd. Rất mong dc lam quen với tât cả mọi ngươi đe có thể chia sẻ.

songchungvoi_HIV
30-11-2013, 21:49
E cám ơn chị nha. E biết mình bị bênh lâu rồi nhưng e lại tự sông cô lập lại ko giao lưu voi mọi người chị à. Bây giờ e mời tham gia dd. Rất mong dc lam quen với tât cả mọi ngươi đe có thể chia sẻ.
Em cần xem lại cách tuân thủ và chế độ dinh dưỡng, sinh hoạt chứ vậy thì k đc áh

nanglolem
30-11-2013, 21:53
Em yên tâm vào Box này có nhiều zai đẹp lém, yên tâm thế lào cũng có anh nào đó nhào vô vớt em thuiNghe a Hiếu nói vậy e yên tâm phần nào rồi. Hihi. Chắc la e ko phải sống độc thân nốt quoãng đời còn lại rồi. Nhưng ko biết là co a nào nhah tay chút ko? E sắp chìm mat rùi à. Huhu

songchungvoi_HIV
30-11-2013, 21:55
Nghe a Hiếu nói vậy e yên tâm phần nào rồi. Hihi. Chắc la e ko phải sống độc thân nốt quoãng đời còn lại rồi. Nhưng ko biết là co a nào nhah tay chút ko? E sắp chìm mat rùi à. Huhu
Bớ các boy đẹp choai DD đâu rùi nhàu vô vớt em gái này coi

emphailamsao
01-12-2013, 01:30
Chào các anh chị , e 23t và mới biết mình bị H 2 hôm trước , e đã rất buồn , e đã ngất ... e đã tuyệt vọng thậm chí định tự tử .... nhưng hnay e đã lấy lại dc tinh thần và e đã thấy ánh sáng còn dài cho e .... e cũng đã mạnh mẽ động viên mẹ e dù chưa kể cho mẹ e sự thật ... e sẽ kể cho mẹ khi mà tinh thần e ổn định lại ... e tin sẽ sớm thôi ... àh vào ý chính là e xin gia nhập gia đình mình và mong a chị hãy ở bên và chia sẻ cho đứa e bé nhỏ này những j e chưa biết nhé .... e ở Hn .... e làm trong nghành giải trí và e hay dc lên tivi , nhưng chắc anh chị k biết e là ai đâu :)))) e là đứa e ngô nghê của a chị trong gia đình mang dòng máu Quý Tộc này thôi ... e yêu các anh chị nhiều

Wiken
01-12-2013, 02:20
Chào các anh chị , e 23t và mới biết mình bị H 2 hôm trước , e đã rất buồn , e đã ngất ... e đã tuyệt vọng thậm chí định tự tử .... nhưng hnay e đã lấy lại dc tinh thần và e đã thấy ánh sáng còn dài cho e .... e cũng đã mạnh mẽ động viên mẹ e dù chưa kể cho mẹ e sự thật ... e sẽ kể cho mẹ khi mà tinh thần e ổn định lại ... e tin sẽ sớm thôi ... àh vào ý chính là e xin gia nhập gia đình mình và mong a chị hãy ở bên và chia sẻ cho đứa e bé nhỏ này những j e chưa biết nhé .... e ở Hn .... e làm trong nghành giải trí và e hay dc lên tivi , nhưng chắc anh chị k biết e là ai đâu :)))) e là đứa e ngô nghê của a chị trong gia đình mang dòng máu Quý Tộc này thôi ... e yêu các anh chị nhiều
em cung giong anh moi biết kết quả... Nhưng khi tham gia DD thì thấy yên tâm nhiều .. Cuộc sống còn dài và nó không đáng sợ như mình tuong tuong.. Chăm sóc bản thân mình cho tốt là đuọc thôi em..

Charles
01-12-2013, 06:08
Chào mừng bạn đến với gia đình Dòng máu quý tộc. Hãy coi đây là ngôi nhà thứ hai của bạn, cùng chia sẻ và tâm sự với mọi người sẽ mang lại cuộc sống tốt hơn, vui vẻ hơn và ý nghĩa hơn.

bemeo84
01-12-2013, 10:22
buổi of đang diễn ra rất là sôi nổi

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 19:06
Wow cuối cùng bạn cũng mạnh mẽ chiến thắng chính mình và gia nhập ngôi nhà Quý Sờ Tộc. Buồn vui bạn cứ vào đây chia sẻ. Tất cả các ACE trong ngôi nhà này là nhũng người dầy dặn kinh nghiệm trong cuộc sống và chiến đối để vượt lên số phận cuộc đời. Hy vọng bạn sẻ tìm thấy nhiều niềm vui trong ngôi nhà này nhé

nanglolem
01-12-2013, 21:08
Em cần xem lại cách tuân thủ và chế độ dinh dưỡng, sinh hoạt chứ vậy thì k đc áhE cám ơn anh nha. E tuân thủ việc uống thuốc đúng giờ va cug luôn chú ý đến chế độ dinh dưỡng a ah. Nhưng có lẽ vi thời gian vừa rui e lam việc quá sức nên cd4 mới bị tụt vây. Bây giờ e đang cố gắng để củng cố lại sức khỏe a ah.. hi vọng là không phải e bị kháng thuốc.

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 21:14
E cám ơn anh nha. E tuân thủ việc uống thuốc đúng giờ va cug luôn chú ý đến chế độ dinh dưỡng a ah. Nhưng có lẽ vi thời gian vừa rui e lam việc quá sức nên cd4 mới bị tụt vây. Bây giờ e đang cố gắng để củng cố lại sức khỏe a ah.. hi vọng là không phải e bị kháng thuốc.
Bạn đừng lo vậy, CD4 lên xuống như giá vàng ấy, nó ảnh hưởng do nhiều yếu tố, không phải CD4 tuột là kah1ng thuốc đâu, đừng lo nhé

hivong_hivong
01-12-2013, 21:44
Ngày mai là em đi nhận thuốc ARV để uống rồi. Không biết em có nên uống liền không nữa? Vì còn một tuần nữa là em thi học kỳ, nếu em bị tác dụng phụ như sốt hay nổi ban thì không biết em có di thi được không hay phải bỏ nó. Em lo quá. Các anh/chị ơi, em nên làm gì bây giờ?

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 21:49
Ngày mai là em đi nhận thuốc ARV để uống rồi. Không biết em có nên uống liền không nữa? Vì còn một tuần nữa là em thi học kỳ, nếu em bị tác dụng phụ như sốt hay nổi ban thì không biết em có di thi được không hay phải bỏ nó. Em lo quá. Các anh/chị ơi, em nên làm gì bây giờ?
Bạn có thể trình bài với BS việc bạn chưa chuẩn bị tâm lý cho ARV vì còn phải thi học kỳ xong, xin BS cho phèp bạn dời ARV lại sau khi hoàn thành thi học kỳ

doituthan22
02-12-2013, 17:42
Chào cả nhà e là thành viên mới.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 10:35
Huhu. Trời ơi cách đây 6 tháng CD4 của Pastuer là 1100, CD4 của Phạm Ngọc Thạch 698. Giờ XN lại sau 6 tháng của Phạm Ngọc Thạch mà lên có 1114 hà. Buồn qué đê, ước chi CD4 lên 2000 nhể

anhankipko
04-12-2013, 11:43
Huhu. Trời ơi cách đây 6 tháng CD4 của Pastuer là 1100, CD4 của Phạm Ngọc Thạch 698. Giờ XN lại sau 6 tháng của Phạm Ngọc Thạch mà lên có 1114 hà. Buồn qué đê, ước chi CD4 lên 2000 nhể
Em chúc anh CD4 lên 10000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 :zk2039:

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 11:50
Em chúc anh CD4 lên 10000000000000000000000000000000000000000000000000 00000000000000000000000000000000000000000000000000 :zk2039:
Hahaha. Cái này anh chịu nà, biết đâu nó thành hiện thực sao ta

Tuanmecsedec
04-12-2013, 12:08

Lên 2000 sẽ bị bung bồ :khi875437::khi875437:

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 12:13

Em nghĩ chắc mới nứt thui, chưa bung đâu, nhưng muốn thử một lần cho biết. Hahaha. Biết đâu :th_Yoyo23:

Nguyen Ha
04-12-2013, 13:01

Ôi khổ thân anh tôi! CD4 có mỗi 1114 thôi. Chúc anh sớm lên 2001.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 13:04
Ôi khổ thân anh tôi! CD4 có mỗi 1114 thôi. Chúc anh sớm lên 2001.
Hahaha, tks Smod Nguyen Ha nhiều, hy vọng đã thành hiện thực, tết này có một niềm vui nho nhỏ, Đó là CD4 tăng làm cho lòng songchungvoi_HIV vui vẻ, sản khoái dễ chịu.

Nguyen Ha
04-12-2013, 13:58
Hahaha, tks Smod Nguyen Ha nhiều, hy vọng đã thành hiện thực, tết này có một niềm vui nho nhỏ, Đó là CD4 tăng làm cho lòng songchungvoi_HIV vui vẻ, sản khoái dễ chịu.

Tháng trước em cũng kiểm tra CD4, em ko gọi bs hỏi kết quả mà để ngày tới đi lấy thuốc rồi xem luôn, em hy vọng cd4 của em cũng cao cao tới đỉnh hì hì..... chả biết cd4 của em tăng cao bao nhiêu nhưng cận nặng của em vẫn như 1 Quý Heo mà ông xã.em mơ ước.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 14:04
Tháng trước em cũng kiểm tra CD4, em ko gọi bs hỏi kết quả mà để ngày tới đi lấy thuốc rồi xem luôn, em hy vọng cd4 của em cũng cao cao tới đỉnh hì hì..... chả biết cd4 của em tăng cao bao nhiêu nhưng cận nặng của em vẫn như 1 Quý Heo mà ông xã.em mơ ước.
Hahaha Smod nguyen ha cứ tính đê, nếu lấy trọng lượng cơ thể cở 60kg chia cho chỉ số CD4 thì coi chừng CD4 bị suy dinh dưỡng. Hahaha, nếu CD4 cao mà trọng lượng cơ thể ít thui thì CD4 thuộc hàng khủng long. Hahaha

Nguyen Ha
04-12-2013, 14:14
Hahaha Smod nguyen ha cứ tính đê, nếu lấy trọng lượng cơ thể cở 60kg chia cho chỉ số CD4 thì coi chừng CD4 bị suy dinh dưỡng. Hahaha, nếu CD4 cao mà trọng lượng cơ thể ít thui thì CD4 thuộc hàng khủng long. Hahaha

15 này em đi lấy thuốc sẽ có kết quả, về em sẽ làm phép tính xem cd4 cua em thuộc hàng suy dinh dưỡng hay khủng long. Hì hì...em chưa tăng lên 60kg đâu anh ạ, cao 1m5 và nặng có mỗi 53kg thôi. Em cầu mong.cd4 của em cao gần bằng anh thôi.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 14:20
15 này em đi lấy thuốc sẽ có kết quả, về em sẽ làm phép tính xem cd4 cua em thuộc hàng suy dinh dưỡng hay khủng long. Hì hì...em chưa tăng lên 60kg đâu anh ạ, cao 1m5 và nặng có mỗi 53kg thôi. Em cầu mong.cd4 của em cao gần bằng anh thôi.
Hahaha. CD4 hem suy dinh dưỡng là tốt, mà nói chung CD4 lên nhanh songchung sợ lắm, cứ 6 tháng này nó tăng như diều gặp gió cái sau 6 tháng sao nó tuột như mít rụng ấy, bị hoài, có khi tuột mất gần 50% lun, rung lắm, theo kinh nghiệm của songchung, CD4 tăng chậm như lên dốc Đèo Hải Vân bằng xe đạp ấy thì rất an toàn, chứ lên bằng xe mô tô lỡ may đứt thắng tuột bà xuống vực, hixhix.

Tuanmecsedec
04-12-2013, 14:20
Đúng là bài thuốc hữu hiệu nhất cho anh chị em có HIV là bài thuốc tinh thần.Mỗi khi Tuanmecsedec thấy anh chị em CD4 tăng lòng rất vui.Chúc các bạn thân thương của Tuanmecsedec CD4 tăng như diều gặp gió.

Nguyen Ha
04-12-2013, 14:54
Hahaha. CD4 hem suy dinh dưỡng là tốt, mà nói chung CD4 lên nhanh songchung sợ lắm, cứ 6 tháng này nó tăng như diều gặp gió cái sau 6 tháng sao nó tuột như mít rụng ấy, bị hoài, có khi tuột mất gần 50% lun, rung lắm, theo kinh nghiệm của songchung, CD4 tăng chậm như lên dốc Đèo Hải Vân bằng xe đạp ấy thì rất an toàn, chứ lên bằng xe mô tô lỡ may đứt thắng tuột bà xuống vực, hixhix.
Cd4 của em tăng đều đều thôi anh ạ, chưa bao giờ em thấy nó tăng nhanh cả.

Nguyen Ha
04-12-2013, 15:00
Đúng là bài thuốc hữu hiệu nhất cho anh chị em có HIV là bài thuốc tinh thần.Mỗi khi Tuanmecsedec thấy anh chị em CD4 tăng lòng rất vui.Chúc các bạn thân thương của Tuanmecsedec CD4 tăng như diều gặp gió.

Khà khà...lên như diều gặp gió là ok sếp nhỉ?

lucky123
04-12-2013, 15:46

sếp ui sếp mở cuộc thi cd4 di sếp . :monkeys2:

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 15:52
sếp ui sếp mở cuộc thi cd4 di sếp . :monkeys2:
Giải thưởng là gì đây? nếu là 1 cây vàng 9999 là thi liền. Hahaha

Nguyen Ha
04-12-2013, 15:54
Thi để anh nhận hết phần thưởng à? Em chẳng chơi!

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 15:58
Thi để anh nhận hết phần thưởng à? Em chẳng chơi!
Vậy chia đôi đê, mỗi người 1/2 = 99. Hahaha

Nguyen Nam
04-12-2013, 16:04
đọc những dòng tâm sự của các anh chị em cảm thấy mình quá là trẻ con và hoang tưởng

HIV/AIDS.
04-12-2013, 16:57

Hẹn anh 3 tháng sau thì mở cuộc thi, okie chứ? Em kh6ong tin là yếu hơn anh hiện giờ chỉ là chênh lệch 3 con thôi

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 17:01
Hẹn anh 3 tháng sau thì mở cuộc thi, okie chứ? Em kh6ong tin là yếu hơn anh hiện giờ chỉ là chênh lệch 3 con thôi
Uhm hy vọng đê, biết dâu nó .... kẻ tám cân người nữa lạng

Nguyen Ha
04-12-2013, 19:12

OK, chia đôi thì chia đôi, anh 99 em cũng 99.
Ơ mà chả thấy sếp Mẹc tuyên bố mở cuộc thi gì nhở!

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 19:16
OK, chia đôi thì chia đôi, anh 99 em cũng 99.
Ơ mà chả thấy sếp Mẹc tuyên bố mở cuộc thi gì nhở!
Sếp mẹc nhà mềnh đi tìm nguy cơ rùi. Hahahaha

Nguyen Ha
04-12-2013, 19:41
Sếp mẹc nhà mềnh đi tìm nguy cơ rùi. Hahahaha Hix, sếp đi tìm nguy cơ mà về đây kêu than thì anh em mình cho sếp biết thế nào là lễ độ anh ạ.

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:13
Hai Smod hăm dọa mềnh quá vọt lẹ :2375547:

HIV/AIDS.
04-12-2013, 21:18
Hai Smod hăm dọa mềnh quá vọt lẹ :2375547:
Kéo lại đi. GIờ Sếp tổ chức cuộc thi cho 3 Smod đọ nhau cd4 kìa. Treo giẩi thưởng đi sếp ah2

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:32
Hai Smod chưa đủ giờ thêm một Smod hăm dọa mềnh càng quá vọt lẹ :2375547:

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:44
Hai Smod chưa đủ giờ thêm một Smod hăm dọa mềnh càng quá vọt lẹ :2375547:
Sếp vọt mô cho thoát 3 Smod đây hè. Hahahaha

Nguyen Ha
04-12-2013, 22:46
sếp sợ rồi à? À nguy cơ của sếp là gì? Nói ra đi nếu em giúp được em sẽ "đánh" cho.
3 Smod của sếp quây cho sếp nghẹt thở. Xin tha chưa chắc đã tha.

Tuanmecsedec
04-12-2013, 22:52
sếp sợ rồi à? À nguy cơ của sếp là gì? Nói ra đi nếu em giúp được em sẽ "đánh" cho.
3 Smod của sếp quây cho sếp nghẹt thở. Xin tha chưa chắc đã tha.

Thường coi phim hongkong lúc nào vai chính cũng 1 mình đánh bại nhiều đối thủ :zk2029::monkeys33::khi875437:

Như Lý tiểu Long ....:zk20138:

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 23:05
Thường coi phim hongkong lúc nào vai chính cũng 1 mình đánh bại nhiều đối thủ :zk2029::monkeys33::khi875437:

Ọc Ọc. Lý Tiểu Long người ta 6 múi, còn Sếp đếm tới đếm lui đúng 1 múi hè

Nguyen Ha
04-12-2013, 23:13
Ọc Ọc. Lý Tiểu Long người ta 6 múi, còn Sếp đếm tới đếm lui đúng 1 múi hè
một múi là sếp chết chắc rồi!

Nguyen Ha
04-12-2013, 23:15

Sếp ơi, Việt Nam cách Hongkong xa lắm. Sếp xin hàng đi, em nể tình tha cho.

anhankipko
05-12-2013, 00:14
ý kiến hay đó anh Thái.3 Smod hẹn 3 tháng sau đọ CD4 đi.
Độc nhãn long đập choai này xin phép tài trợ giải thưởng :k4584756:

nanglolem
05-12-2013, 00:30
Huhu. Trời ơi cách đây 6 tháng CD4 của Pastuer là 1100, CD4 của Phạm Ngọc Thạch 698. Giờ XN lại sau 6 tháng của Phạm Ngọc Thạch mà lên có 1114 hà. Buồn qué đê, ước chi CD4 lên 2000 nhểChoa ui thật là ngương mộ quá a oi. E ngương mộ cd4 của a đó nha. Hix

nanglolem
05-12-2013, 00:36
Tháng trước em cũng kiểm tra CD4, em ko gọi bs hỏi kết quả mà để ngày tới đi lấy thuốc rồi xem luôn, em hy vọng cd4 của em cũng cao cao tới đỉnh hì hì..... chả biết cd4 của em tăng cao bao nhiêu nhưng cận nặng của em vẫn như 1 Quý Heo mà ông xã.em mơ ước.E chúc c có đc cd4 như mong muốn nha.

can1niemtin
05-12-2013, 09:34
Ui chu choa, cd4 của đk mềnh kinh nhẩy, đừng để tăng cao quá nha anh không bị tăng xong máo là mệt đó. Kakaka

Tuanmecsedec
05-12-2013, 09:37
Ui chu choa, cd4 của đk mềnh kinh nhẩy, đừng để tăng cao quá nha anh không bị tăng xong máo là mệt đó. Kakaka

Chỉ sợ bung bồ rồi chạy lung tung xả bồ :khi875437::khi875437:

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 09:38
Anh cũng sắp tăng xông nè. Hahaha. CD4 nặng quá vác hem nổi luôn, ai cần songchung chia bớt cho. Kakakakaka

ngoclinh89
12-12-2013, 14:53
Cho em xin một chân nhé xếp songchungvoi_HIV

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 14:59
Cho em xin một chân nhé xếp songchungvoi_HIV
Vậy bắt đầu xây nhà đi, xây từ từ, có gì xây đó, xây cho mọi người biết cái coi nà

Nguyen Ha
13-12-2013, 02:23
Chưa thấy sếp mình phát động cuộc thi CD4 nhỉ? Nếu phần thưởng là 9999 thì mình ăn chắc 99 rồi vì anh songchungvoi_HIV chắc chắn được 9999 và sẽ chia cho mình 99

ngoclinh89
13-12-2013, 08:58
Em tham gia với nhé anh songchungvoi_HIV

songchungvoi_HIV
13-12-2013, 09:05
Em tham gia với nhé anh songchungvoi_HIV
Thì em xây nhà cho mọi người xem nào. Để mọi người thấy tài năng của em chứ.

songchungvoi_HIV
13-12-2013, 09:06
Chưa thấy sếp mình phát động cuộc thi CD4 nhỉ? Nếu phần thưởng là 9999 thì mình ăn chắc 99 rồi vì anh songchungvoi_HIV (http://songchungvoi_HIV) chắc chắn được 9999 và sẽ chia cho mình 99
Hahaha anh tham lắm em ơi, nếu có 4 con 9 anh cần kiếm thêm 1 con 9 nữa. Hahaha

Nguyen Ha
13-12-2013, 20:29
Nói lời lại nuốt lấy lời vậy đất! Anh tham hơn cả em

ducnamdcc
22-12-2013, 08:02
Dạ em chào các anh, các chị, các cô, các bác, em là thành viên mới thấy trang này đông vui quá,nen cho em tham gia với có gì mong anh chị chỉ giáo đừng chém em nha. chém em em chém lại đó nha

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 08:11
Dạ em chào các anh, các chị, các cô, các bác, em là thành viên mới thấy trang này đông vui quá,nen cho em tham gia với có gì mong anh chị chỉ giáo đừng chém em nha. chém em em chém lại đó nha
Chào Síp, Hoho, Hum nay Síp mó vào ny hỷ? Wow, gúm ai dám chỉ giáo mô. Chúng em xin nghiêng mình chào Síp. Hahaha

nguyen lam
24-12-2013, 15:21
Mình mới biết vài tháng nay, tháng sau uống arv giờ tâm trạng mình cũng đỡ mình nữa muốn nói vs mọi người trong gd nhưng lại sợ không biết chuyện gì sẻ xảy ra vì nghỉ nói ra cũng không giải quyết được gì...hiện giờ mình sống bình thường như không có chuyện gì mọi người vẫn gần gủi mình nên mình sợ nói ra thì thế nào và mình đang là trụ cột trong gd nói ra thì sớm muộn gì người ngoài cũng biết khi đó ảnh hưởng rất lớn đến công việc kinh doanh của mình ...

Nguyen Ha
24-12-2013, 15:28
Mình mới biết vài tháng nay, tháng sau uống arv giờ tâm trạng mình cũng đỡ mình nữa muốn nói vs mọi người trong gd nhưng lại sợ không biết chuyện gì sẻ xảy ra vì nghỉ nói ra cũng không giải quyết được gì...hiện giờ mình sống bình thường như không có chuyện gì mọi người vẫn gần gủi mình nên mình sợ nói ra thì thế nào và mình đang là trụ cột trong gd nói ra thì sớm muộn gì người ngoài cũng biết khi đó ảnh hưởng rất lớn đến công việc kinh doanh của mình ...

Nói thật với bạn nhé mình 10 năm nay sốn chung vớu

Nói thật với bạn nhé mình 10 năm nay sốn chung vơí HIV rồi nhưng gia đình khoing hề hay biết, cuộc đời cũng có những bí mật phải không bạn? Quan trọng là mình là chỗ dựa của mọi người thì đừng để mọi người lo lắng vì mình. Có H không phải là đã hết mà mình phải sống thế nào cho có ý nghĩa chứ đừng nghĩ mình mang bệnh mà buông xuôi. Chúc bạn sức khoẻ và may mắn!

nguyen lam
24-12-2013, 15:48
Chắc mình làm giống bạn quá hà không nói ra còn hay hơn... Mình chỉ sợ h không quật ngả mình mà trong cuộc sống có nhiều điều mình buồn chán lắm nó làm mình ngả ...

songchungvoi_HIV
24-12-2013, 16:10
Nếu bạn vẫn đủ sức vững tiến thì tậm thời cứ không nên, Còn nếu đc bạn nên tâm sử cho 1 người nào đó trong gia đình mà bạn cảm thấy tin nhất. Và nên chọn một nhịp nào đó có ý nghĩa nhất để chia sẻ.

nguyen lam
25-12-2013, 08:24
Mọi người ơi, xin tư vấn giúp mình mình đi chích ngưa cúm và viêm phổi mà hiện tại mình đang uống cotrim không biết được không ah

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 08:32
Mọi người ơi, xin tư vấn giúp mình mình đi chích ngưa cúm và viêm phổi mà hiện tại mình đang uống cotrim không biết được không ah
Không ảnh hưởng, Nếu bạn thấy cần thiết, cứ chích. Không sao cả

toiloiqua
25-12-2013, 08:56
Nói thật với bạn nhé mình 10 năm nay sốn chung vớu

Nói thật với bạn nhé mình 10 năm nay sốn chung vơí HIV rồi nhưng gia đình khoing hề hay biết, cuộc đời cũng có những bí mật phải không bạn? Quan trọng là mình là chỗ dựa của mọi người thì đừng để mọi người lo lắng vì mình. Có H không phải là đã hết mà mình phải sống thế nào cho có ý nghĩa chứ đừng nghĩ mình mang bệnh mà buông xuôi. Chúc bạn sức khoẻ và may mắn!
chị thật đáng khâm phục:monkeys30:

nguyen lam
25-12-2013, 09:33
Trùi ah , chạy lại TTYT bs hỏi có bị gì uống thuốc gì không mà chích ngừa cúm vậy? Đành nói thật bị H bs xem lại tài liệu nói là không nên mà sao lên mạng thì khuyến cáo nên chích vì những người có hệ thống miển dịch yếu dể bị hơn người thường...làm thêm một người biết mình bị H mà không được gì hết bực ghê

TrungHieu
25-12-2013, 09:50
em phát hiện có Dòng máu quý tộc từ năm 2005 cd4 lú đó là 900 đầu năm 2013 cd4 xuống còn 355 cuối năm Cd lên lại 500 chưa được tham gia điều trị

Tuanmecsedec
25-12-2013, 09:54

Không sao bạn.Cotrim chỉ là thuốc dự phòng bệnh nhiễm trùng cơ hội.

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 09:58
em phát hiện có Dòng máu quý tộc từ năm 2005 cd4 lú đó là 900 đầu năm 2013 cd4 xuống còn 355 cuối năm Cd lên lại 500 chưa được tham gia điều trị
Wow, vậy là rất tốt, bạn cứ tiếp tục giữ phong độ này nhé, chăm sóc sức khỏe tốt thì CD4 vẫn ổn định, Chúc bạn tham gia ngôi nhà chung này nhé, nhớ thường xuyên vào báo cáo tình hình nhé. Chúc bạn nhiều sức khỏe

nguyen lam
25-12-2013, 10:21
Mà có chích được đâu a oi, e mới viết o trên đó a, e đọc thấy nói sâm thốt nốt tốt lắm phải không a, e định đi mua về dùng ah

Tuanmecsedec
25-12-2013, 10:22
Mà có chích được đâu a oi, e mới viết o trên đó a, e đọc thấy nói sâm thốt nốt tốt lắm phải không a, e định đi mua về dùng ah

Uống sâm thốt nốt rất tốt.

nguyen lam
25-12-2013, 10:27
Vậy e muốn đi chích ngừa cúm thì chích o đâu giờ a, lại mà bs hỏi nói ra bị H thêm một người biết nửa mà không được chích thì phiền quá

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 10:30
Nếu có dịp đi Xì Gòn ghé qua Quận 7 địa chỉ: 60 Lâm Văn Bền, Tân Kiển, Quận 7 mua Sâm về nấu uống, Điện thoại Bác Hai trước khi đến, số Đt: 0918950548, songchung đang uống đấy. Cd4 có 1114 hè. Hahaha

nguyen lam
25-12-2013, 10:38
Ok a, e biết rồi hic mà q7 e không rành đường ah... Xin tư vấn dùm e vụ chích ngừa đi a, hay e khỏi chích,