PDA

View Full Version : Nhân viên hớt tóc trá hình kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.

giupdoichocuocsongtuoidep
03-10-2013, 10:39
Mọi chuyện là như thế này:
Cách đây 1 tuần ( 23/06/13) e có đi mát xa thôi ( ai ngờ nó là trá hình ở 1 tiệm làm tóc, lỡ rồi nên làm luôn ) và có bị 1 cô nhân viên ở đó lấy khăn ướt lâu dương vật của em rồi dùng miệng ngậm và mút đầu dương vật của em khoảng 4 phút thì e ra ( nhưng không ra vào miệng cô ta vì cô ta biết e sắp ra nên đã lấy miệng ra khổi dv của em ). khi e ra xong thì cô ta tiếp tục lấy khăn ướt lâu dv của e .xong xuôi em về nhà rửa sạc sẽ bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ rồi tắm sạc sẽ. khoảng 2 tiếng đông hồ sau e có chạy ra tiệm thuốc tây mua 1 viêng kháng sinh loại tốt ( 25.000đ ) rồi uống vào.

trưa ngày hôm sau ( 24-09-13) e có xuống bệnh viện nhiệt đới và được bác sĩ cho uông thuốc chuông phơi nhiễm Lamzidivir lúc 1 giờ chiều và đã làm xét nghiệm là không bị sao hết .
và tooid trước khi đi ngủ e có uông 1 viên Lamzindivir tiếp theo
Và băt đầu sáng ngày hôm sau nữa cho đến ngày 30-09-13 (tức là 7 ngày sau ) e cũng uống liên tục và uống đúng giờ ( 8 giờ sáng và 8 giờ tuấn hằng ngày )

Và mọi chuyện lo lắng của em bắt đầu từ đây:

tối đêm 30-09-13 ( 7 ngày sau ) e có quan hệ tình dục có dùng bao cao su ( Bao cu su có thuốc làm lâu ra của durex )với vợ em nhưng vì lâu rồi không dùng bao nên vợ e có cảm giác khó chịu và bị rát nên yêu cầu e lấy bao cao su ra . e tìm cách hãng binh là vì lý do này , lý do nọ . nhưng vợ em không chịu ( vì sợ vợ nghi ngờ nên e đành phải chiều theo thôi ). sau khi lấy bcs ra thì e quan hệ được khoảng hơn 1 phút thì ra ( e nghĩ chắc cũng không có dịch nhờn nhiều đâu và khi xuất tinh thì e có lấy ra ngoài chứ không để trong âm đạo của vợ em )

Đến hôm nay là ngày 02-10-13 ( tức 9 ngày sau thì e quyết định dừng uống thuốc ( e uống thuốc không thấy có triệu chứng của tác dụng phụ ). e ngưng dùng thuốc là vì e đã quan hệ với vợ e rôi thì còn gì mà dụng thuốc nữa.

Vậy e xin Các anh chị giúp đỡ e 6 câu hỏi như sau:

1. Trường hợp của e là có nguy cơ không ( nếu có nguy cơ thì nguy cơ đó có cao không ) ?

2. e uống thuốc được 7 ngày như thế thì đã đủ an toàn chưa ? và có ảnh hưởng gì tới xét nghiệm lần tới không ?

3. khi e quan hệ tình dục với vợ em như thế thì có ảnh hưởng gì không ( vợ e có sao không ? )

4. theo các anh chị thì e có cần đi xét nghiệm nữa không ? và nếu cần XN thì bao lâu nữa e đi XN vậy ạ ( cụ thể ngày tháng mấy a chị nhé )

5. em có cần phải uông thuốc Lamidivir nữa không ạ hay là ngưng uống luôn

6. Nếu Là anh chị thì a chị sẽ phải làm gì trong trường hợp của em

và cuối cùng là lời cảm ơn chân thành đến cách anh chị trong diễn đàn. CHúc diễn đàn ngày một thành công và phát triển.

Charles
03-10-2013, 10:48
Trường hợp của bạn không có nguy cơ ==> không phải dùng thuốc phơi nhiễm ==> không phải xét nghiệm ==> QH vc bình thường.

03-10-2013, 10:54
E xin chân thành cảm ơn a đã tư vấn giúp e.

hãy ráng giúp e thêm vài câu nữa nhé !

e thấy nhiều thông tin là bị GMD quan hệ bằng miệng vẫn có nguy cơ mà

theo như a nhận định thi trường hợp của e an toàn 100% chứ.

vì lúc e bị GMD ngậm DV của e và làm cho DV của e xuất tinh luôn ( ve nhà vệ sinh sạch sẽ và không thấy có gì khac thường cũng như trầy xước ? vậy có khi nào trầy xước mà mắt thường ta không nhìn thấy ko.

và lỡ cô GMD đó bị chảy máu chân răng mà e không biết ko? và nếu có lỡ cô gái đó bị chảy máu chân rằng hay bị răng miệng mà e không biết thì
có nguy cơ ko.

e xin cảm ơn nhiều lắm

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 10:58
Cách đây 1 tuần ( 23/06/13) e có đi mát xa thôi ( ai ngờ nó là trá hình ở 1 tiệm làm tóc, lỡ rồi nên làm luôn ) và có bị 1 cô nhân viên ở đó lấy khăn ướt lâu dương vật của em rồi dùng miệng ngậm và mút đầu dương vật của em khoảng 4 phút thì e ra ( nhưng không ra vào miệng cô ta vì cô ta biết e sắp ra nên đã lấy miệng ra khổi dv của em ). khi e ra xong thì cô ta tiếp tục lấy khăn ướt lâu dv của e .xong xuôi em về nhà rửa sạc sẽ bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ rồi tắm sạc sẽ. khoảng 2 tiếng đông hồ sau e có chạy ra tiệm thuốc tây mua 1 viêng kháng sinh loại tốt ( 25.000đ ) rồi uống vào.

trưa ngày hôm sau ( 24-09-13) e có xuống bệnh viện nhiệt đới và được bác sĩ cho uông thuốc chuông phơi nhiễm Lamzidivir lúc 1 giờ chiều và đã làm xét nghiệm là không bị sao hết .
Và băt đầu sáng ngày hôm sau nữa cho đến ngày 30-09-13 (tức là 7 ngày sau ) e cũng uống liên tục và uống đúng giờ ( 8 giờ sáng và 8 giờ tuấn hằng ngày )

tối đêm 30-09-13 ( 7 ngày sau ) e có quan hệ tình dục có dùng bao cao su ( Bao cu su có thuốc làm lâu ra của durex )với vợ em nhưng vì lâu rồi không dùng bao nên vợ e có cảm giác khó chịu và bị rát nên yêu cầu e lấy bao cao su ra . e tìm cách hãng binh là vì lý do này , lý do nọ . nhưng vợ em không chịu ( vì sợ vợ nghi ngờ nên e đành phải chiều theo thôi ). sau khi lấy bcs ra thì e quan hệ được khoảng hơn 1 phút thì ra ( e nghĩ chắc cũng không có dịch nhờn nhiều đâu và khi xuất tinh thì e có lấy ra ngoài chứ không để trong âm đạo của vợ em )

Đến hôm nay là ngày 02-10-13 ( tức 9 ngày sau thì e quyết định dừng uống thuốc ( e uống thuốc không thấy có triệu chứng của tác dụng phụ ). e ngưng dùng thuốc là vì e đã quan hệ với vợ e rôi thì còn gì mà dụng thuốc nữa.

1. Trường hợp của e là có nguy cơ không ( nếu có nguy cơ thì nguy cơ đó có cao không ) ?

2. e uống thuốc được 7 ngày như thế thì đã đủ an toàn chưa ? và có ảnh hưởng gì tới xét nghiệm lần tới không ?

3. khi e quan hệ tình dục với vợ em như thế thì có ảnh hưởng gì không ( vợ e có sao không ? )

4. theo các anh chị thì e có cần đi xét nghiệm nữa không ? và nếu cần XN thì bao lâu nữa e đi XN vậy ạ ( cụ thể ngày tháng mấy a chị nhé )

và cuối cùng là lời cảm ơn chân thành đến cách anh chị trong diễn đàn. CHúc diễn đàn ngày một thành công và phát triển.
Độc câu hỏi của bạn xong, tôi thấy đây quả là một câu hỏi thiếu kiến thức trầm trọng từ việc dùng PEP cho tới việc tuân thủ và cả con đường lây nhiễm của HIV.
Xin thưa với bạn thế này: OS là một hành vi không có nguy cơ nhiễm HIV, Chỉ có nguy cơ lây các bệnh qua đường tình dục (SDTs) như: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và Viêm Gan B. Bạn nên xn về nguy cơ này (STDs).
Việc bạn quyết định đến BV Nhiệt Đới và được tư vấn dùng PEP là không cần thiết. Nhưng ở đây tôi muốn nói điều nàyđể nếu có lần sau bạn còn biết cách thực hành đúng những gì tôi nói hôm nay: Nếu thật sự bạn có hành vi QHTD với GMQ không an toàn, bạn dùng PEP như vậy là sai nguyên tắc. PEP là một loại thuốc úc chế HIV trong 72 giờ vàng từ khi có nguy cơ với hành vi QHTD không an toàn. Phải dùng: Đúng thuốc, đúng giờ đúng liếu, đúng chách và dùng trong 28 ngày, sau khi ngưng PEP bạn chờ đủ 12 tuần = 84 ngày xn HIV. Trong thời gian dùng PEP bạn phải có hành vi QHTD an toàn với bất kỳ bạn tình nào. Bạn không được tự ý ngưng PEP khi chưa dùng đủ thời gian, Nếu bạn ngưng sớm và tiếp tục có hành vi QHTD không an toàn với bạn tình, bạn vẫn có nguy cơ tiếp. Và lúc này PEP kh6ng còn tác dụng, bạn XN sẽ cho KQ xấu. Bạn đừng có quan niệm dùng chỉ trong 7 ngày là đủ hoặc dù sao bạn cũng...v...v.. Đây là một sai lầm cho bạn.
Túm lại: Bạn không có nguy cơ với OS. Cái bạn cần hiện nay là chờ sau 28 ngày đến 3 tháng XN STds tại BV Da Liễu Tp HCM. Mến chào

Tuanmecsedec
03-10-2013, 11:04

vì lúc e bị GMD ngậm DV của e và làm cho DV của e xuất tinh luôn ( ve nhà vệ sinh sạch sẽ và không thấy có gì khac thường cũng như trầy xước ? vậy có khi nào trầy xước mà mắt thường ta không nhìn thấy ko.

và lỡ cô GMD đó bị chảy máu chân răng mà e không biết ko? và nếu có lỡ cô gái đó bị chảy máu chân rằng hay bị răng miệng mà e không biết thì
có nguy cơ ko.

e xin cảm ơn nhiều lắm

Vấn đề kích dục bằng miệng có rất hiều câu hỏi tương tự như bạn được trả không sao.Như Hai Mod chia sẻ với bạn không nhất thiết dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

Charles
03-10-2013, 11:05

có nguy cơ ko.

e xin cảm ơn nhiều lắm

OS không có nguy cơ với H, nhưng có nguy cơ với các bệnh: Sùi mào gà, lậu, giang mai, viêm gan B.

03-10-2013, 11:12
Độc câu hỏi của bạn xong, tôi thấy đây quả là một câu hỏi thiếu kiến thức trầm trọng từ việc dùng PEP cho tới việc tuân thủ và cả con đường lây nhiễm của HIV.
Xin thưa với bạn thế này: OS là một hành vi không có nguy cơ nhiễm HIV, Chỉ có nguy cơ lây các bệnh qua đường tình dục (SDTs) như: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và Viêm Gan B. Bạn nên xn về nguy cơ này (STDs).
Việc bạn quyết định đến BV Nhiệt Đới và được tư vấn dùng PEP là không cần thiết. Nhưng ở đây tôi muốn nói điều nàyđể nếu có lần sau bạn còn biết cách thực hành đúng những gì tôi nói hôm nay: Nếu thật sự bạn có hành vi QHTD với GMQ không an toàn, bạn dùng PEP như vậy là sai nguyên tắc. PEP là một loại thuốc úc chế HIV trong 72 giờ vàng từ khi có nguy cơ với hành vi QHTD không an toàn. Phải dùng: Đúng thuốc, đúng giờ đúng liếu, đúng chách và dùng trong 28 ngày, sau khi ngưng PEP bạn chờ đủ 12 tuần = 84 ngày xn HIV. Trong thời gian dùng PEP bạn phải có hành vi QHTD an toàn với bất kỳ bạn tình nào. Bạn không được tự ý ngưng PEP khi chưa dùng đủ thời gian, Nếu bạn ngưng sớm và tiếp tục có hành vi QHTD không an toàn với bạn tình, bạn vẫn có nguy cơ tiếp. Và lúc này PEP kh6ng còn tác dụng, bạn XN sẽ cho KQ xấu. Bạn đừng có quan niệm dùng chỉ trong 7 ngày là đủ hoặc dù sao bạn cũng...v...v.. Đây là một sai lầm cho bạn.
Túm lại: Bạn không có nguy cơ với OS. Cái bạn cần hiện nay là chờ sau 28 ngày đến 3 tháng XN STds tại BV Da Liễu Tp HCM. Mến chào

Vâng. e xin cảm ơn a nhiều , nhiều lắm. Cũng vì kiến thức cạn quá nên e mới bị lỡ dở lương ươn thế này. ( mong anh thông cảm )
E không dám có lần sau nữa đâu anh ạ. ( cũng vì không biết nên lỡ dại )

Và anh ơi ! Tóm lại ở trường hợp của em bây giò là an toàn với HIV phải không ạ. và có an toàn 100% không anh. e muốn nhờ anh chắc chắn giúp giùm em để tâm lý e được vững chắc ạ.

Thành thật cảm ơn

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
03-10-2013, 11:17
Bạn yên tâm anh Tuấn và các Mod đã trả lời rồi, bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV nhé, bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn để trang bị kiến thức cho mình.

03-10-2013, 11:18
à em quên. Cho e hỏi luôn là mấy bệnh STDs dễ phát hiện không và có triệu chứng gì để nghi ngờ không ạ

và Nếu như anh nói hành vi của e là an toàn rồi thì em ngưng dùng thuốc PEP là được phải không ạ. ( hành vi của e là an toàn thì ngưng dùng Pep có bị ảnh hưởng gì không ?)

Dùng Pep trong 1 tuần liệu có bị ảnh hưởng gì của thuốc không a ?!!!

Mà Tại sao em tìm thấy 1 số thông tin trên các diễn đàn và báo chí khách có nói : OS là có nguy cơ lấy nhiễm HIV nhưng tỉ lệ rất thấp vậy a ? !!!

Charles
03-10-2013, 11:22
Với H, bạn an toàn 100%

03-10-2013, 11:22
Bạn yên tâm anh Tuấn và các Mod đã trả lời rồi, bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV nhé, bạn nên tìm hiểu trên diễn đàn để trang bị kiến thức cho mình.

Vân e biết rồi. Không phải tìm hiểu thêm kiến thức để giúp cho mình không VÀ còn phảo giúp cho đời nữa. E mong sẽ không còn ai gặp phải tình cảnh như em nữa ( để cho xã hội này tốt đẹp hơn )
Mấy tuần nay e khổ tâm lắm rồi ( mệt lắm rồi ) cũng nhờ mấy anh mà giờ đây e đã bình tĩnh lại được rồi.
Một lần nữa xin chân thành tất cả các anh chị trong diễn đan ( TẤT CẢ VÌ NGHĨA CỬ CAO ĐẸP )

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 11:24
à em quên. Cho e hỏi luôn là mấy bệnh STDs dễ phát hiện không và có triệu chứng gì để nghi ngờ không ạ

và Nếu như anh nói hành vi của e là an toàn rồi thì em ngưng dùng thuốc PEP là được phải không ạ. ( hành vi của e là an toàn thì ngưng dùng Pep có bị ảnh hưởng gì không ?)

Mà Tại sao em tìm thấy 1 số thông tin trên các diễn đàn và báo chí khách có nói : OS là có nguy cơ lấy nhiễm HIV nhưng tỉ lệ rất thấp vậy a ? !!!
Bạn đọc đâu đó OS có nguy cơ, nhưng tại diễn đàn này, chúng tôi khẳng định với bạn là OS không có nguy cơ với HIV. Việc còn lại tôi đã trao đổi với bạn rồi, cứ đến BV Da Liễu TP HCM để tư vấn và XN STDs

Tuanmecsedec
03-10-2013, 11:24

Bạn xem một số thông tin về các bệnh tình dục ở đây : Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

03-10-2013, 11:30
Bạn đọc đâu đó OS có nguy cơ, nhưng tại diễn đàn này, chúng tôi khẳng định với bạn là OS không có nguy cơ với HIV. Việc còn lại tôi đã trao đổi với bạn rồi, cứ đến BV Da Liễu TP HCM để tư vấn và XN STDs

Dạ ! e biết rồi a. Vậy là e nhất thiết phải XN STDs không ạ ?( nhưng e thấy từ lúc đó tới giờ e không có biểu hiện gì khác thường ở cơ thể e hết ) chỉ bị đau họng vì lên Đà Lạt thay đổi thời tiết lạnh quá thôi,

Và bây giờ e mua thuốc bổ Gan uống được chứ a

03-10-2013, 11:31
Bạn xem một số thông tin về các bệnh tình dục ở đây : Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Dạ cảm ơn anh Tuấn nhiều

03-10-2013, 11:35
Và khi mới bị OS xong e có chạy ra tiệm thuốc tây mua viên thuốc kháng sinh ( loại tốt 25.000đ ) uống vào rồi . Vậy choi e hỏi uống thuốc như vậy liệu có tác dụng gì chăng

hyvongmongmanh89
03-10-2013, 11:54
Thuốc bạn uống ko có tác dụng j cả.os nhiexm hiv chỉ là trên lý thuyết thôi bạn ạ.tỷ lệ nhiễm chỉ là 1/10000 và trên thực tế trên thế giới chưa có ca nào dc ghi nhận là nhiễm H do os.khi đi gặp bác sĩ tư vấn thì họ luôn muốn an toàn cho bạn dù là nguy cơ nhỏ nhất.mình có từng đi xét nghiệm và dc tư vấn nên mình hiểu nỗi lo lắng của bạn.nhưng bạn đừng lặp lại nguy cơ này nhé vì có nguy cơ lây bệnh Std.tốt nhất hãy dừng lại ở Hj.chúc bạn luôn khỏe...

Nguyen Ha
03-10-2013, 12:14
Và khi mới bị OS xong e có chạy ra tiệm thuốc tây mua viên thuốc kháng sinh ( loại tốt 25.000đ ) uống vào rồi . Vậy choi e hỏi uống thuốc như vậy liệu có tác dụng gì chăng

Xem ra bạn chả hiểu gì về thuốc cả. Loại thuốc nào phải phù hợp với bệnh đấy. Bạn lạm dụng thuốc quá đáng mà ko biết trị giá 25.000/viên thuốc uống để làm gì.
Còn với HIV bạn ko có nguy cơ.

03-10-2013, 12:34
Vâng. Vậy là e đã hiểu tất cả. E mong rằng mọi người sẽ biết đến Diễn Đàn nhiều hơn để hiểu biết hơn về HIV và phòng tránh để có cuộc sống lành mạnh.
Một lần nữa e xin cảm ơn , chân thành cảm ơn tất cả các anh chị e trong Diễn Đàn

10-10-2013, 18:52

A, C ơi ! Cho e hỏi thêm là: trường hợp cuả e khi nào thì xet nghiệm được và chính xác nhất vậy.

hôm bị OX là 23-09-13 hom nay là: 10-10-13. thứ là 17 ngày rồi

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 18:55
A, C ơi ! Cho e hỏi thêm là: trường hợp cuả e khi nào thì xet nghiệm được và chính xác nhất vậy.

hôm bị OX là 23-09-13 hom nay là: 10-10-13. thứ là 17 ngày rồi
XN STDs sau nguy cơ 3 tháng, tại BV Da Liễu

11-10-2013, 08:13
XN STDs sau nguy cơ 3 tháng, tại BV Da Liễu

vậy trong thời gian chờ xét nghiệm STDs e có được QHTD với vợ mà ko dùng bcs ko vậy. và quan hệ như vậy có ảnh hưởng hay lây bệnh gì ko a

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 08:31
vậy trong thời gian chờ xét nghiệm STDs e có được QHTD với vợ mà ko dùng bcs ko vậy. và quan hệ như vậy có ảnh hưởng hay lây bệnh gì ko a
Nếu bạn có nguy cơ STDs thì phải an toàn cho vợ mà lỵ, nếu không an toàn lỡ may lây STDs cho vợ thì sao

11-10-2013, 08:58
e xuống bệnh viện nhiệt đới XN hiv và STDs chung được ko a.

11-10-2013, 08:59
Nếu bạn có nguy cơ STDs thì phải an toàn cho vợ mà lỵ, nếu không an toàn lỡ may lây STDs cho vợ thì sao

11-10-2013, 09:01
liệu e bị OS bằng miệng 1 lần duy nhất và chưa được 3 phút thì nguy cơ STDs có cao ko a

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 09:03
Cứ đúng trình tự và quy trình xn sau 28 ngày và 12 tuần tại bất cừ BV nào có thẩm quyền XN: Pastuer, Nhiệt Đới, Da Liễu (CTM 2 - 4 Nguyễn Thông quận 3), Hoà Hảo, Bv Phạm Ngọc Thạch. Các TTYTDP quận huyện, VCT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu quận 3

11-10-2013, 09:16
Cứ đúng trình tự và quy trình xn sau 28 ngày và 12 tuần tại bất cừ BV nào có thẩm quyền XN: Pastuer, Nhiệt Đới, Da Liễu (CTM 2 - 4 Nguyễn Thông quận 3), Hoà Hảo, Bv Phạm Ngọc Thạch. Các TTYTDP quận huyện, VCT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu quận 3

ý e là : 28 ngày mình có thể gộp 2 cái lại XN chung 1 lần ( tức là lấy máu 1 lần thôi thì có thể làm ra 2 kết quả XN hiv và STDs dc ko a. cảm ơn a

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 09:24
ý e là : 28 ngày mình có thể gộp 2 cái lại XN chung 1 lần ( tức là lấy máu 1 lần thôi thì có thể làm ra 2 kết quả XN hiv và STDs dc ko a. cảm ơn a
XN HIV là HIV. XN STDs là XN STDs. phân biệt rõ. Muốn kết hợp cả hai xn làm mo65t chỉ có Da Liễu (2 - 4 Nguyễn Thông quận 3) Vào thẳng trong BV. Đến đó gặp Bác sĩ tư vấn, và họ sẽ quyết định cho em.

11-10-2013, 10:18
XN HIV là HIV. XN STDs là XN STDs. phân biệt rõ. Muốn kết hợp cả hai xn làm mo65t chỉ có Da Liễu (2 - 4 Nguyễn Thông quận 3) Vào thẳng trong BV. Đến đó gặp Bác sĩ tư vấn, và họ sẽ quyết định cho em.

mo65t là gì a. a có thể giải thich giúp e dc ko ?!!!

và trường hợp của e nếu là XN hiv và STDs sau 28 ngày ( kể từ ngày bị OS bằng miệng và uống thuốc phơi nhiễm dc 1 tuần lễ rồi ngưng thì có chính xác cao ko a. và tỉ lệ chínj xác là bao.nhiêu % vậy ạ

Charles
11-10-2013, 10:37
mo65t là gì a. a có thể giải thich giúp e dc ko ?!!!

và trường hợp của e nếu là XN hiv và STDs sau 28 ngày ( kể từ ngày bị OS bằng miệng và uống thuốc phơi nhiễm dc 1 tuần lễ rồi ngưng thì có chính xác cao ko a. và tỉ lệ chínj xác là bao.nhiêu % vậy ạ

"Muốn kết hợp cả hai xn làm một (mo65t)..."
Còn bạn đã uống thuốc phơi nhiễm thì phải 3 tháng sau xn mới chính xác.

11-10-2013, 12:41
"Muốn kết hợp cả hai xn làm một (mo65t)..."
Còn bạn đã uống thuốc phơi nhiễm thì phải 3 tháng sau xn mới chính xác.

nhưng e chỉ uống có 1 tuần lễ thì ngưng ko uống nữa. vậy 1 tháng XN thì kết qủa đã an toàn chưa.
Và bệnh STDs từ lúc có hành vi OS thì bao lau mới có dấu hiệu của bệnh ( tức triệu chứng ) vậy a

Nguyen Ha
11-10-2013, 12:50
nhưng e chỉ uống có 1 tuần lễ thì ngưng ko uống nữa. vậy 1 tháng XN thì kết qủa đã an toàn chưa.
Và bệnh STDs từ lúc có hành vi OS thì bao lau mới có dấu hiệu của bệnh ( tức triệu chứng ) vậy a

uống thuốc 1 tuần rồi dừng lại nghĩa là phác đồ điều trị thất bại, 1 tháng xn được rồi nhưng vẫn phải xn sau 3 tháng từ khi có nguy cơ theo khuyến cáo.

Nguyen Ha
11-10-2013, 12:52
À mà trường hợp của bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV thì làm sao phải xoắn thế. Yên tâm đi.

11-10-2013, 13:14
uống thuốc 1 tuần rồi dừng lại ngh.ĩa là phác đồ điều trị thất bại, 1 tháng xn được rồi nhưng vẫn phải xn sau 3 tháng từ khi có nguy cơ theo khuyến cáo.
Vâng ! e cảm ơn a Nguyen Ha và toàn thể cá anh.
Tại e lo sợ quá mong các a thông cảm
A ơi liệu QHTD bằng miệng 1 lần duy nhat và chỉ có 3 phút thì co bị bệnh STDs ko a. từ bua tới giờ e ko có triệu chứng gì j hết

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 14:13
Vâng ! e cảm ơn a Nguyen Ha và toàn thể cá anh.
Tại e lo sợ quá mong các a thông cảm
A ơi liệu QHTD bằng miệng 1 lần duy nhat và chỉ có 3 phút thì co bị bệnh STDs ko a. từ bua tới giờ e ko có triệu chứng gì j hết
Bạn vào đây đọc nhé: Stress-la-gi (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi)

11-10-2013, 14:28

trả lời giúp e câu hỏi này đi a

Tuanmecsedec
11-10-2013, 14:31

Nếu bạn tình có bệnh về miệng và các bệnh có thể lây đường này thì khả năng có thể.

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 14:31
Cái này không ai dám khẳng định Yes hay No, chỉ có XN mới biết, Lậu sau 3 đấn 5 ngày mà không thấy có biểu hiện xem như an toàn, còn Giang Mai, Mồng Gà, Viêm B thì xn mới rõ sau 12 tuần

29-10-2013, 13:28

Anh ơi ! Anh đã khẳng đinh là OS không có nguy cơ nhưng mà sáng nay em xuống bệnh viện da liễu gặp bác sĩ.
Bác sĩ bảo : đã là quan hệ tình dục không an toàn dù là bằng miệng vẫn có nguy cơ NHƯ NHAU là sao anh.

HIV/AIDS.
29-10-2013, 13:33
OS cũng có thể coi là hành vi có nguy cơ, ngưng chỉ là nguy cơ trong lý thuyết, về thực tế chưa có ca nào nhiễm HIV do hành vi OS cà. Thân

29-10-2013, 13:43
Từ lúc em bị GMD thổi kèn bằng miệng cho dương vật của mình giờ đã được 34 ngày ( hơn 4 tuần rồi ) tự nhiên hôm nay dương vật bị đỏ nên em sợ quá và đã đi đến bệnh viện da liễu khám .
Kết quả bác sỉ bảo: em bị VIÊM QUY ĐẦU.

Vậy cho em hỏi: bệnh viêm quy đầu là do đâu mà bị vậy ạ !
và bệnh viêm quy đầu của em có phải là do hành vi để GMD mút dương vật lúc đó mà ra không ạ . hay là lí do gì vậy ạ ?!!! cảm ơn mấy anh chị nhiều . e lo quá

Hy vong
29-10-2013, 13:56
viêm quy đầu cũng có thể bạn vệ sinh kém mà ra, còn hành vi quan hệ bằng miệng thì nên đi xn các bênh lây nhiễm qua đường tình dục như lậu, giang mai , riêng giang mai xn sau 12 tuần từ khi có nguy cơ

29-10-2013, 14:01
Từ lúc em bị GMD thổi kèn bằng miệng cho dương vật của mình giờ đã được 34 ngày ( hơn 4 tuần rồi ) tự nhiên hôm nay dương vật bị đỏ nên em sợ quá và đã đi đến bệnh viện da liễu khám .
Kết quả bác sỉ bảo: em bị VIÊM QUY ĐẦU.

Vậy cho em hỏi: bệnh viêm quy đầu là do đâu mà bị vậy ạ !
và bệnh viêm quy đầu của em có phải là do hành vi để GMD mút dương vật lúc đó mà ra không ạ . hay là lí do gì vậy ạ ?!!! cảm ơn mấy anh chị nhiều . e lo quá

Mấy anh chị ơi ! có cách nào xét nghiệm liền được không ( trường hợp của em gần 5 tuần rồi )
Có XN nào mà 5 tuần thì có kết qyar chính xác cao không ạ. e lo lắm rồi
và có XN nào 1 lần mà biết hết tất cả các bệnh tình của mình không ạ

Tuanmecsedec
29-10-2013, 14:04
Mấy anh chị ơi ! có cách nào xét nghiệm liền được không ( trường hợp của em gần 5 tuần rồi )
Có XN nào mà 5 tuần thì có kết qyar chính xác cao không ạ. e lo lắm rồi
và có XN nào 1 lần mà biết hết tất cả các bệnh tình của mình không ạ

Vấn đề trường hợp của bạn về HIV bạn yên tâm đừng quá lo lắng mà xoắn lên như vậy.

29-10-2013, 14:08
Vấn đề trường hợp của bạn về HIV bạn yên tâm đừng quá lo lắng mà xoắn lên như vậy.

Vânh !anh Tuấn em vẫn biết như lời máy anh. Nhưng àm hễ nghe ai nói hay đề cập tới Vấn đề hiv hay xem phim , phóng sự liên quan đến chữ hiv là ÔI trời ơi đầu ốc của em . Thật em không thể chịu nỗi nữa.

Anh ơi ! có cách nào test nhanh để biết được Kết quả liền không ạ .

Tuanmecsedec
29-10-2013, 14:11
Vânh !anh Tuấn em vẫn biết như lời máy anh. Nhưng àm hễ nghe ai nói hay đề cập tới Vấn đề hiv hay xem phim , phóng sự liên quan đến chữ hiv là ÔI trời ơi đầu ốc của em . Thật em không thể chịu nỗi nữa.

Anh ơi ! có cách nào test nhanh để biết được Kết quả liền không ạ .

Xét nghiệm sớm rồi để làm gì,rồi lại không tin tưởng kết quả đó.Bạn yên tâm đi.

29-10-2013, 14:22
Xét nghiệm sớm rồi để làm gì,rồi lại không tin tưởng kết quả đó.Bạn yên tâm đi.

vậy 8 tuần thì kết quả thế nào . em muốn 8 tuần đi xet nghiệm có được không a

29-10-2013, 14:24
http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Thực ra Smile không đinh post dạng bài này lên diễn đàn vì nghĩ rằng nó là vấn đề quá cũ. Nhưng khi nhìn qua những gì đang xảy ra.http://www.diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/) của chúng ta hiện nay.Admin và Anh Tuanmes, Smile và và những mem cũ đã và đang mắc kẹt trong việc trả lời lặp đi lặp lại các câu hỏi có dạng QND (Question Never Die) đó là những câu hỏi liên quan đến OS.Qua bài viết này Smile sẽ tổng hợp tất cả những gì mà Smile biết về vấn đề OS dựa trên các kiến thức tham khảo từ các trang web về HIV uy tín trên thế giới : medhelp.org, aidsmeds.com, thebody.com,healingwell.com….và các bài trên diễn đàn của anh Hic Hic, Anh Tuanmes, anh Huy SkiDrow , anh Saimotly những cả những bài Smile đã POST nữa

Nào LET GO
1. OS (hay tình dục bằng miệng) có phải là một hành vi phổ biến không?
Hiển nhiên đó là một hành vi rất phổ biến, nó được thực hiện trong rất nhiều thế hệ bao gồm cả cộng đồng những người bình thường và những người đồng giới. Và ở Việt Nam cũng vậy.
2. Những bênh lây qua đường tình dục (STD) nào có thể lan truyền qua OS?· Loại bệnh STD hay truyền qua hành vi tình dục bằng miệng nhất (OS) là herpes.

Có 2 loại virus herpes chính (HSV): HSV type 1 và HSV type 2. HSV type 1 thường gây ra các vết loét quanh miệng, trong khi HSV type 2 thường gây ra các vết loét mụn ở bộ phận sinh dục.· Bệnh lậu đã được chứng minh có thể lây nhiễm cổ họng của một số người đã thực hiện hành vi OS cho người đã bị nhiễm Kiểu nhiễm trùng này có thể được truyền từ cổ họng đến bộ phận sinh dục của bất kỳ đối tác tình dục nào khác trong tương lai.· Bệnh giang mai cũng có thể truyền qua OS nếu miệng của người thực hiện tiếp xúc với các vết hở hoặc phát ban ở da do nhiễm trùng· Viêm Gan A cũng có trong phân và có thể truyền khi thực hiện hậu môn-miệng· Viêm Gan B có trong dịch sinh dục và máu và có thể được truyền qua OS.· Viêm Gan C nói chung chỉ có trong máu và sẽ được truyền nếu có máu trong khi OS Các bệnh trên là những bênh có thể lây qua hành vi OS.

Nhưng hầu như các câu hỏi về chủ đề OS vẫn sẽ chỉ tập trung vào 1 câu hỏi quan trọng nhất đó là liệu HIV có truyền qua hành vi OS hay không? Đây chính là dạng câu hỏi QND mà không chỉ riêng gì ở Việt Nam mà ngay cả tại các forum khác trên thế giới.Vậy NGUY CƠ THỰC SỰ CỦA VIỆC LÂY LAN HIV qua hành Vi OS là như thế nào? Smile sẽ cố gắng lý giải một cách tốt nhất có thể bên dưới.

3. NGUY CƠ THỰC SỰ CỦA VIỆC LÂY NHIỄM HIV qua hành vi OS?Về vấn đề này hiện nay trên thế giới theo Smile biết chỉ có 2 ý kiến chính. Đó là 1 ý kiến khẳng định là hoàn toàn không có nguy cơ. Một ý kiến khác là có nguy cơ nhưng rất thấp, thấp hơn rất nhiều so với Anal Sex và Vaginal Sex.Việc đo chính xác nguy cơ của việc lây nhiễm HIV thông qua hành vi OS là rất khó. Thêm vào đó phần lớn các hoạt động tình dục đều sẽ có các hành vi Anal Sex và Vaginal Sex sau khi đã tiến hành OS. Như vậy sẽ càng khó hơn khi xác định liệu HIV lây nhiễm qua OS hay chỉ lây nhiễm qua các hành vi tình dục khác.

Thêm vào đó, một vài nhân tố khác như vết thương lở loét trong miệng, chảy máu nướu răng, vết loét ở bộ phận sinh dục hay sự hiện diện của các bệnh STD khác sẽ tăng nguy cơ lây nhiễm.Khi các nhà khoa học mô tả nguy cơ của hành vi OS, khái niệm “nguy cơ trên lý thuyết” hay “theoretical risk”thường được sử dụng. Hiểu một cách đơn giản, “theoretical risk” có nghĩa là sự lây nhiễm các bệnh tật từ người này sang người khác có thể xảy ra, mặc dù chưa có một trường hợp nào được ghi nhận trong thực tế hay“documented cases”. Với HIV cũng vậy, khi ta nói rằng sự lây nhiễm HIV là "có thể xảy ra trên lý thuyết" không có nghĩa là nó chắc chắn sẽ xảy ra. Khái niệm “nguy cơ đã được ghi nhận”, hay “documented risk” là một khái niệm được sử dụng để mô tả những gì đã thực sụ xảy ra, đã được điều tra, và được ghi lại trong các tài liệu khoa học.Đã có rất nhiều các nghiên cứu đã được thực hiện trên khắp thế giới cố gắng ghi nhân “documented case” và xác định nguy cơ chính xác của hành vi OS. Smile sẽ điểm qua một số nghiên cứu sau:Một chương trình nghiên cứu được thực hiện tại San Francisco vào năm 1998 đã nghiên cứu trên 198 người (tất cả đều là những người đồng tính nam và những người có các hoạt động tình dục rất mạnh mẽ).

Chủ đề của cuộc nghiên cứu này là : Những người tham gia nghiên cứu chỉ có duy nhất một hành vi là OS trong 1 năm. Kết quả cho thấy có 20% những người tham gia (39 người) báo cáo rằng họ đã thực hiện hành vi OS với bạn tình họ biết chắc có HIV+. 35 trong 39 người không dùng BCS và 16 người đã nuốt tinh dịch. Không ai trong số họ bị nhiễm HIV trong suốt khoảng thời gian nghiên cứu (1 năm). Nhưng do số lượng những người tham gia nghiên cứu nhỏ lên các nhà nghiên cứu cũng không thể khẳng định OS hoàn toàn là NO RISK.Vào năm 2000, một nghiên cứu khác lại được tiến hành ở San Francisco, cuộc nghiên cứu được tiến hành trên những người đồng tính nam những người những hay bị lây nhiễm HIV và KQ nghiên cứu cho thấy 7.8% những người bị nhiễm HIV là do hành vi OS.

Tuy nhiên Kết quả nghiên cứu này đã bị đặt nhiều dấu hỏi vì nó dựa vào những thông tin cung cấp từ những người tham gia. Và độ tin cây của những thông tin này thường rất thấp bởi vì họ có thể nói dối, không chịu chấp nhận những nguy cơ thực sự của mình hoặc cũng có thể đơn giản là họ không nhớ. (Theo Smile tìm hiểu lại thì có tài liệu họ khẳng định là đã có vài chú trong số này thú nhận là đã có Unprotected Anal Sex sau khi OS)Trong tháng sáu năm 2002, một nghiên cứu tiến hành giữa 135 người HIV- tại Tây Ban Nha, những người có các mối quan hệ tình dục với một người đã nhiễm HIV, báo cáo cho thấy đã có hơn 19.000 trường hợp Unprotected OS diễn ra nhưng không dẫn tới bất kỳ trường hợp lây nhiễm HIV nào.

Nghiên cứu này cũng xem xét các yếu tố có thể ảnh hưởng đến khả năng truyền HIV qua OS. Họ theo nồng độ virus và đặt ra các câu hỏi như bạn có để xuất tinh trong miệng không và tình trạng răng miệng của bạn có tốt không? Trong số nam giới HIV+, 34 % xuất tinh vào miệng bạn tình của họ. Nồng độ virus cũng được xem xét trong 60 người trong nghiên cứu này, 10 % trong số đó có nồng độ virus hơn 10.000. Gần 16% những người nhiễm HIV có chỉ số CD4 dưới 200. Nghiên cứu, được thực hiện trong khoảng thời gian 10 năm giữa 1990 và 2000, đã thêm vào số lượng ngày càng tăng của các nghiên cứu trong đó đề xuất các mức độ khác nhau của nguy cơ lây nhiễm HIV từ hành vi OS khi so sánh với giao hợp qua đường hậu môn (anal sex ) hoặc âm đạo (Vaginal sex).

Một nghiên cứu nữa: Theo kết quả của một cuộc khảo sát các bệnh nhân ở Anh, Wales, và Bắc Ireland, hành vi tình dục bằng miệng hay OS có thểchiếm khoảng 3% số lượng các ca nhiễm HIV ở nam giới có quan hệ tình dục đồng tính.Các bạn có thể xem thêm thông tin ở link bên

dưới:http://www.thebody.com/content/art32275.htmlhttp://www.thewellprojec..._Whats_the_Real_Risk.jsp (http://www.thewellproject.org/en_US/HIV_The_Basics/Oral_Sex_Whats_the_Real_Risk.jsp)

Mặc dù hành vi OS là một hành vi có nguy cơ thấp nhưng đã có người báo cáo là bị nhiễm HIV theo cách này. Một số các nghiên cứu đã cố gắng xác định nguy cư thực sự của hành vì OS nhưng thật khó để nhận được các thông tin chính xác từ những người tham gia. Và OS không phải là hành vi tình dục duy nhất của phần lớn mọi người, điều này cũng dẫn đến khó khẳng định OS là hành vi duy nhất làm lây lan HIV. Do những điều trên, các nghiên cứu khác nhau đã chỉ ra các mức độ nguy cơ khác nhau của hành vi OS nằm trong khoảng 1% tới 8%Như vậy thông điệp của các nghiên cứu này là OS là một nguy cơ nhỏ nhưng là 1 nguy cơ thực sự

Hoặc xem thêm về một bài viết chi tiết đánh giá về các nguy cơ của OS ở đây http://www.aidsmap.com/e...DC-94EE-AD038F69E1B6.asp (http://www.aidsmap.com/en/news/5B19F672-3D18-42DC-94EE-AD038F69E1B6.asp)Như vậy có thể thấy có những nghiên cứu chỉ ra không có nguy cơ từ OS nhưng cũng có nghiên cứu chỉ ra rằng có nguy cơ. Nhưng nhìn chung Smile nhận thấy các nhà khoa học đều đồng ý là OS chỉ có XS cực nhỏ gần xấp xỉ bằng 0.

ĐỌC XONG BÀI NÀY EM THẤY CÓ NGUY CƠ MÀ. EM SỢ QUÁ.

Mấy anh ơi cho em lời khuyên đi . e phải làm gì bây giờ

Nguyen Ha
29-10-2013, 14:59
Oral sex có nguy cơ trên lý thuyết, còn thực tế thì ko và ngay trên diễn đàn này rất nhiều thành viên có hành vi OS đi xn kq đều âm tính.

29-10-2013, 15:08
Oral sex có nguy cơ trên lý thuyết, còn thực tế thì ko và ngay trên diễn đàn này rất nhiều thành viên có hành vi OS đi xn kq đều âm tính.
Em muốn xét nghiệm sớm . vậy cho em hỏi:

có mấy loại XN , và loại nào nhanh nhất,
loại XN nào mà 4 tuần thì được
và loại XN nào 4 tuần chính xác nhật
và XN đó ở bệnh viện nào .
em ở hồ chí minh ( em khôgn ngại xa đâu ) ở đâu cũng được miễn là nới đó chính xác. cảm ơn các a chị nhiều

29-10-2013, 15:21

em ở hồ chí minh ( em khôgn ngại xa đâu ) ở đâu cũng được miễn là nới đó chính xác. cảm ơn các a chị nhiều

tư vấn giúp em đi ạ

Nguyen Ha
29-10-2013, 15:32

Với HIV ko cần xn vì bạn ko có nguy cơ. Xn chỉ giải toả tâm lý 4 tuần thì bạn xn combo ở Hoà Hảo hoặc Pasteur. Còn các bệnh STDs xn sau 12 tuần mới rõ.

29-10-2013, 15:42
Với HIV ko cần xn vì bạn ko có nguy cơ. Xn chỉ giải toả tâm lý 4 tuần thì bạn xn combo ở Hoà Hảo hoặc Pasteur. Còn các bệnh STDs xn sau 12 tuần mới rõ.

Vậy anh có thể giải thích cho em rõ XN combo là gì không ạ. Mình xuống hoa hảo nói là xin làm xn combo hả anh. và xn combo là xn nhanh dành cho 4 tuần hả an và xn combo vẫn chính xác như bao XN khác phải không a

HIV/AIDS.
29-10-2013, 15:47
http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo
EM vảo đây tham khảo thêm nha. Chắc em phải đi Xn để giải toả tâm lý quá

30-10-2013, 07:41
em lo qúa các anh chị ơi . sáng nay ngủ dậy hậu môn bị ngứ và rác nữa . đó là triệu chứng gì vậy

HIV/AIDS.
30-10-2013, 08:32
em lo qúa các anh chị ơi . sáng nay ngủ dậy hậu môn bị ngứ và rác nữa . đó là triệu chứng gì vậy
Quan hệ tình dục an toàn liên quan ji đến hậu môn chứ. Em ra ngoìa phòng khám hỏi bệnh và mua thuov61 uống đi

30-10-2013, 14:52
A Tuấn và mấy anh chị ơi !
Sáng nay em có đi XN Hiv Ag/Ab combo tại Hoà Hảo
Kết quả như sau: NEG S/CO=0,21 ( s/co<1 ) Vậy là sao ạ. Mấy Anh CHị giat thích cho em được không ạ. Vì lúc em lấy kết quả là buổi chiều ( mà buổi chiều bác sĩ không làm việc nền em không biết sao hết ạ

Tuanmecsedec
30-10-2013, 15:02
A Tuấn và mấy anh chị ơi !
Sáng nay em có đi XN Hiv Ag/Ab combo tại Hoà Hảo
Kết quả như sau: NEG S/CO=0,21 ( s/co<1 ) Vậy là sao ạ. Mấy Anh CHị giat thích cho em được không ạ. Vì lúc em lấy kết quả là buổi chiều ( mà buổi chiều bác sĩ không làm việc nền em không biết sao hết ạ

NEG là chữ viết tắt của negative là âm tính

30-10-2013, 15:44
NEG là chữ viết tắt của negative là âm tính

Vật là em đã thoát nạn chưa vậy a

Tuanmecsedec
30-10-2013, 15:50

Bạn có nguy cơ về HIV đâu mà thoát với không thoát.

songchungvoi_HIV
30-10-2013, 16:59
Hành vi kích dục bằng miệng hay gọi là OS luôn nói không với HIV tại DD này, Kq AT = Negative ===> chính là lời khẳng định cho hành vi OS

01-11-2013, 10:33
Hành vi kích dục bằng miệng hay gọi là OS luôn nói không với HIV tại DD này, Kq AT = Negative ===> chính là lời khẳng định cho hành vi OS

Vậy cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa nha mấy anh !

theo mấy a thì 2 tháng sau nguy cơ mình làm xét nghiệm về Giang mai, siêu vi B được không.

Hay là có loại XN nhanh nào về các bệnh STDs ko . cụ thể là Giang Mail và siêu vi ​B ko ạ.

Tuanmecsedec
01-11-2013, 10:34

theo mấy a thì 2 tháng sau nguy cơ mình làm xét nghiệm về Giang mai, siêu vi B được không.

Hay là có loại XN nhanh nào về các bệnh STDs ko . cụ thể là Giang Mail và siêu vi​B

Bạn có thể xét nghiệm được rồi.

01-11-2013, 10:41
Bạn có thể xét nghiệm được rồi.
vậy còn sau nguy cơ 1 tháng thì e có thể XN Giang Mail và siêu vi​ B được ko anh.

Và Có loại XÉT NGHIỆM NHANH NÀO KHÔNG ANH

Tuanmecsedec
01-11-2013, 10:58
vậy còn sau nguy cơ 1 tháng thì e có thể XN Giang Mail và siêu vi​ B được ko anh.

Và Có loại XÉT NGHIỆM NHANH NÀO KHÔNG ANH

Sau 1 tháng giang mai bạn có thể đến Pasteur xét nghiệm phương pháp TPHA ,vấn đề này Tuanmecsedec có trao đổi với Bác Sỹ Cao hữu Nghĩa tại Pastuer.Viêm gan B nên để sau 12 tuần.

01-11-2013, 11:05
Vâng ! E Xin Chân thành cảm ơn a Tuấn và các anh chị đã tận tình giúp đỡ em

XN phương pháp TPHA là kết quả chính xác 100% về bệnh giang mai hả anh

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 11:06

Hay là có loại XN nhanh nào về các bệnh STDs ko . cụ thể là Giang Mail và siêu vi ​B ko ạ.
XN HIV sau nguy cơ từ tuần 4 đến 12 tuần, còn STDs phải xn sau nguy cơ 12 tuần mới chuẩn

Tuanmecsedec
01-11-2013, 11:12
Vâng ! E Xin Chân thành cảm ơn a Tuấn và các anh chị đã tận tình giúp đỡ em

XN phương pháp TPHA là kết quả chính xác 100% về bệnh giang mai hả anh

Vấn đề này,Tuanmecsedec đã trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa ở viện Pasteur,Chính Bác Sỹ này năm 2010 là người tập huấn cho Tuanmecsedec.

https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQ4ULC00frUx5PuKz0L6V9pKMQX0npdY chZsluaVUGpLjFQxj9Whttps://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcS6ytkgE_odrYAqmF0nu2dFT8nGUz94B GdRR0myertZOvFONTyBww

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 11:24

Vấn đề này,Tuanmecsedec đã trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa ở viện Pasteur,Chính Bác Sỹ này năm 2010 là người tập huấn cho Tuanmecsedec.

https://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQ4ULC00frUx5PuKz0L6V9pKMQX0npdY chZsluaVUGpLjFQxj9Whttps://encrypted-tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcS6ytkgE_odrYAqmF0nu2dFT8nGUz94B GdRR0myertZOvFONTyBww
Áh Bảnh troai nhể

03-11-2013, 21:32
Giúp em với mấy anh ơi !!! Hổm nay đỡ bị stress 1 tí nhưng hôm nay bắt đầu lo lắng lại rồi.

Tình hình là sáng hôm nay là đúng 5 tuần ( kể từ lúc có nguy cơ )

tối hôm kia có có bị ấm người , kèm theo mệt mỏi tay chân bủn rủn ( gần như là bị trúng gió ) em có nhờ vợ em cạo gió cho em ).

qua ngày hôm sau thì đỡ. Tự nhiên trưa hôm nay 2 cái bắp tay của em nó nổi mẫn đỏ và sần sần , lát lát Nhưng không ngứa ( thình thoàng cũng có ngứa 1 tí ).

Rồi tối lại nó lan ra nhiều hơn cũng trên 2 bắp tay ( ngực và lưng cũng có vài hột đỏ đỏ nhưng ít )

CHO EM HỎI BỊ VẬY LÀ BỊ SAO Ạ . EM LO QUÁ MẤY ANH ƠI

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:41
Giúp em với mấy anh ơi !!! Hổm nay đỡ bị stress 1 tí nhưng hôm nay bắt đầu lo lắng lại rồi.

Tình hình là sáng hôm nay là đúng 5 tuần ( kể từ lúc có nguy cơ )

tối hôm kia có có bị ấm người , kèm theo mệt mỏi tay chân bủn rủn ( gần như là bị trúng gió ) em có nhờ vợ em cạo gió cho em ).

qua ngày hôm sau thì đỡ. Tự nhiên trưa hôm nay 2 cái bắp tay của em nó nổi mẫn đỏ và sần sần , lát lát Nhưng không ngứa ( thình thoàng cũng có ngứa 1 tí ).

Rồi tối lại nó lan ra nhiều hơn cũng trên 2 bắp tay ( ngực và lưng cũng có vài hột đỏ đỏ nhưng ít )

CHO EM HỎI BỊ VẬY LÀ BỊ SAO Ạ . EM LO QUÁ MẤY ANH ƠI
em có nhờ vợ em cạo gió cho em là nguyên nhân ===> 2 cái bắp tay của em nó nổi mẫn đỏ và sần sần , ngực và lưng cũng có vài hột đỏ đỏ nhưng ít lát lát Nhưng không ngứa

03-11-2013, 21:44
em có nhờ vợ em cạo gió cho em là nguyên nhân ===> 2 cái bắp tay của em nó nổi mẫn đỏ và sần sần , ngực và lưng cũng có vài hột đỏ đỏ nhưng ít lát lát Nhưng không ngứa
Nhưng cạo gió như vậy thì nguyên nhân gì mà bị vậy anh ?! Với lại vợ em chỉ cạo gió ở cái lưng thôi chứ đâu có cạo gió ở 2 cánh tay đâu ạ ! giải thích kỹ giúp em đi anh

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:58
Nhưng cạo gió như vậy thì nguyên nhân gì mà bị vậy anh ?! Với lại vợ em chỉ cạo gió ở cái lưng thôi chứ đâu có cạo gió ở 2 cánh tay đâu ạ ! giải thích kỹ giúp em đi anh
Cạọ gió là nguyên nhân gây vỡ mạch máu biể bì da ==> xuấ huyết dưới da

03-11-2013, 22:01
Cạọ gió là nguyên nhân gây vỡ mạch máu biể bì da ==> xuấ huyết dưới da
Nhưng cạo gió cách đây 2 ngày rồi mà a, Và chỉ có cạo gió ở lưng thôi chứ không cạo ở tay anh à. huhu em sợ quá

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 22:08
Nhưng cạo gió cách đây 2 ngày rồi mà a, Và chỉ có cạo gió ở lưng thôi chứ không cạo ở tay anh à. huhu em sợ quá
Làm ơn hỏi lại vợ xem, bã có cạo ở tay hem, cạo gió thì có khi cả tuần chưa lặn mẫn đỏ Pa àh

04-11-2013, 07:30
Làm ơn hỏi lại vợ xem, bã có cạo ở tay hem, cạo gió thì có khi cả tuần chưa lặn mẫn đỏ Pa àh

vợ e ko hề cạo gió tay e . chi cạo lưng e thôi a àh

em bi mẫn đỏ dề dề gióng như dị ứng. e ra tiem thuoc tay mua thuoc di ứng uống và 1 liều nên sáng ngày đã lặn bớt mẫn đỏ.

Nhưng sao mà lúc tối ngủ thì người e nó toat mồ hôi ( mướt mem như tắm lun ) là sao vậy các a

04-11-2013, 12:29
vợ e ko hề cạo gió tay e . chi cạo lưng e thôi a àh

em bi mẫn đỏ dề dề gióng như dị ứng. e ra tiem thuoc tay mua thuoc di ứng uống và 1 liều nên sáng ngày đã lặn bớt mẫn đỏ.

Nhưng sao mà lúc tối ngủ thì người e nó toat mồ hôi ( mướt mem như tắm lun ) là sao vậy các a

anh ơ ! trường hợp của e sao roi a

04-11-2013, 13:39
e mới đi khám ở bệnh viện hòa hảo( khoa da ). Bác sĩ bảo e bị sốt phát ban .

Vậy là triệu chứng của bệnh gì ạ

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 13:42
e mới đi khám ở bệnh viện hòa hảo( khoa da ). Bác sĩ bảo e bị sốt phát ban .

Vậy là triệu chứng của bệnh gì ạ
Tại sao không đi khám BV Da liễu.????? Sốt phát ban hay còn gọi là sốt siêu vi, chuyện bình thường của sinh lão bệnh tử

songchungvoi_HIV
04-11-2013, 13:44
Bạn nên xem tài liệu này: CHỦ ĐỀ: Xuat-huyet-duoi-da (http://diendanhiv.vn/threads/3696-Xuat-huyet-duoi-da)

Hy vong
04-11-2013, 15:52
có phải mình bạn mới bị sốt phát ban đâu, nhiều người cũng bị sốt phát ban (bình thường )

04-11-2013, 19:13
có phải mình bạn mới bị sốt phát ban đâu, nhiều người cũng bị sốt phát ban (bình thường )
Nhưng em đang ở trong trường hợp là có nguye cơ về các bệnh tình dục STDs . ( liệu có phải do em bị các bệnh Giang Mai, viêm gan B , lậu , hay Sùi Mào Gà gì đó ảnh hưởng đến không ạ

trungan1987
04-11-2013, 19:19
Bạn có thể vào đây đọc: http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc

04-11-2013, 23:34
cho em hỏi sau 5 tuần từ lúc có nguy cơ đến giờ thì em có thề :

xét nghiệm bệnh lậu
bệnh siêu vi hay viem gan B
Bệnh giang mai
bệnh sùi mào gà vậy ạ

Charles
05-11-2013, 05:47
cho em hỏi sau 5 tuần từ lúc có nguy cơ đến giờ thì em có thề :

xét nghiệm bệnh lậu
bệnh siêu vi hay viem gan B
Bệnh giang mai
bệnh sùi mào gà vậy ạ

Lậu thì vài ngày đã có biểu hiện, giang mai sau 1 tháng xn được, còn lại xn sau 12 tuần.

05-11-2013, 12:10
sao e thấy nhiều ý kiến khác nhau qúa vậy cà.

có a thì nói giang mai thì 3 tháng mới xét nghiêm được

còn a doitan thì nói 1 tháng.

vậy tóm lai :

giang mai mấy thang XN được
lậu e có cần xét nghiêm ko
bệnh sùi mào gà thì khi nao XN duoc
bệnh siêu vi B ( viem gan B ) bao lau XN duoc
bệnh rận mu nam giới có bị ko
bệnh nấm bao lâu XN được ạ.

Mấy anh chị trả lời rõ từng cái giúp giùm e nhe ! e chân thành biết ơn ạ

Tuanmecsedec
05-11-2013, 12:18

vậy tóm lai :

Với giang mai thì 1 tháng khi có nguy cơ thì xét nghiệm TPHA từ 3 tháng trở lên thì RPR.Đây là lời của Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa tại Pasteur.

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 12:19

vậy tóm lai :

Giang mai và Viêm Gan B xn sau nguy cơ 12 tuần.
Lậu sau nguy cơ 3 ngày đến 1 tuần là có biểu hiện.
Mồng Gà thì sau nguy cơ từ tuần thứ 4 trờ đi đến hơn 12 tuần có biểu hiện.
Nếu Mồng gàn xuất hiện thì chỉ chữa bằng cách đốt bằng dao điền kèm uống kháng sinh.
tât cả STDs chỉ có BV Da Liễu mới xn và chữa cho bạn. Pastuer chỉ XN STDs thui

05-11-2013, 12:33
Giang mai và Viêm Gan B xn sau nguy cơ 12 tuần.
Lậu sau nguy cơ 3 ngày đến 1 tuần là có biểu hiện.
Mồng Gà thì sau nguy cơ từ tuần thứ 4 trờ đi đến hơn 12 tuần có biểu hiện.
Nếu Mồng gàn xuất hiện thì chỉ chữa bằng cách đốt bằng dao điền kèm uống kháng sinh.
tât cả STDs chỉ có BV Da Liễu mới xn và chữa cho bạn. Pastuer chỉ XN STDs thui

vậy là bệnh lậu e ko cần XN.
Bệnh mồng gà ko có XN hả a.

vậy e XN STDs ổ Bệnh viện hòa hảo đc ko ạ

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 12:53
vậy là bệnh lậu e ko cần XN.
Bệnh mồng gà ko có XN hả a.

vậy e XN STDs ổ Bệnh viện hòa hảo đc ko ạ
Anh nhắc lại em xn ở Pastuer và BV Da Liễu cho STDs.
CHỦ ĐỀ: Benh-ran-mu-o-nam-gioi? (http://diendanhiv.vn/threads/4954-Benh-ran-mu-o-nam-gioi?p=37940#post37940)

02-12-2013, 22:44
cho em hỏi với mấy anh ơi !!!

kề từ lúc có nguy cơ đến này là 9 tuần rồi. vậy em đã xét nghiệm hiv được chưa ạ.

Và XN ở bệnh viện Hòa Hỏa có được ko ạ. hay là xét ngiệm ở bệnh viện nào ạ. cảm ơn mấy anh nhiều

Nguyen Ha
02-12-2013, 22:47

kề từ lúc có nguy cơ đến này là 9 tuần rồi. vậy em đã xét nghiệm hiv được chưa ạ.

Và XN ở bệnh viện Hòa Hỏa có được ko ạ. hay là xét ngiệm ở bệnh viện nào ạ. cảm ơn mấy anh nhiều
Sao bạn không chờ đủ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.

trungan1987
02-12-2013, 22:48

Trường hợp bạn ko có nguy cơ... xn lúc nào cũng âm tính

02-12-2013, 22:54
Sao bạn không chờ đủ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.
Vậy anh cho em hỏi. ?

đủ 12 tuần em sẽ làm XN hiv và STDs ( cụ thể là bệnh gì Trường hợp của em cần phải xn liên quan đến STDs vậy ạ ? !!! )

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 22:56

Hành vi kích dục = miệng hay gọi là OS k có nguy cơ với HIV, nếu bạn lo thì xn ở thời điểm này đc rùi

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 22:58
Vậy anh cho em hỏi. ?

đủ 12 tuần em sẽ làm XN hiv và STDs ( cụ thể là bệnh gì Trường hợp của em cần phải xn liên quan đến STDs vậy ạ ? !!! )
lậu có biểu hiện từ 3 đến 1 tuần, nếu sau 1 tuần k có biểu hiện bạn k bị lầu. Bạn xn các bệnh còn lại: Giang Mai, và Viêm gan B, và mồng gà

02-12-2013, 23:01
lậu có biểu hiện từ 3 đến 1 tuần, nếu sau 1 tuần k có biểu hiện bạn k bị lầu. Bạn xn các bệnh còn lại: Giang Mai, và Viêm gan B, và mồng gà

Ngoài 3 bệnh này Giang Mai, và Viêm gan B, và mồng gà em còn phải XN thêm bệnh nào nữa không anh

songchungvoi_HIV
02-12-2013, 23:05
Ngoài 3 bệnh này Giang Mai, và Viêm gan B, và mồng gà em còn phải XN thêm bệnh nào nữa không anh
không có nguy cơ HIV không cần xn, xn STDs: Giang Mai, Mồng Gà và viêm gan B

02-12-2013, 23:07
không có nguy cơ HIV không cần xn, xn STDs: Giang Mai, Mồng Gà và viêm gan B
Vâng ! em cảm ơn anh nhiều !!

à anh cho em hỏi thêm là XN ở Hòa Hảo được không anh

trungan1987
03-12-2013, 00:23

Nếu bạn mún xn lun STDs thì bạn đến bệnh viện Da Liễu 2-4 Nguyễn Thông P6 Quận 3...

Tuanmecsedec
03-12-2013, 05:43

Bạn đến bệnh viện chuyên khoa như Da Liễu hoặc phòng khám nam khoa bệnh viện Bình Dân.

07-01-2014, 14:25
Mấy a cho em hỏi là em muốn xét nghiệm bệnh sui mào gà thì XN ở đâu ạ

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 14:26
Pastuer bạn nhé.

Tuanmecsedec
07-01-2014, 14:27

Bệnh Sùi Mào gà chỉ khám thôi bạn.Bạn không có những biểu hiện thì yên tâm.Nếu bạn muốn khám thì đến bệnh viện Da Liễu.

07-01-2014, 14:53
Bệnh Sùi Mào gà chỉ khám thôi bạn.Bạn không có những biểu hiện thì yên tâm.Nếu bạn muốn khám thì đến bệnh viện Da Liễu.

Từ lúc em bị Oral sex đến nay đã được 3 tháng , 5 ngày rồi. (trong khoảng thời gian đó em không có biểu hiện gì hết. ) Tự nhiên hôm nay nó xuất hiện 1 cái mụn nhọt sưng đỏ bên mép hậu môn . Vậy cho em hỏi đó là cái gì vậy, triệu chứng gì vậy, bệnh gì vậy ạ )

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 14:56
Từ lúc em bị Oral sex đến nay đã được 3 tháng , 5 ngày rồi. (trong khoảng thời gian đó em không có biểu hiện gì hết. ) Tự nhiên hôm nay nó xuất hiện 1 cái mụn nhọt sưng đỏ bên mép hậu môn . Vậy cho em hỏi đó là cái gì vậy, triệu chứng gì vậy, bệnh gì vậy ạ )
Bạn đi Da Liễu khám. Vào thẳng vào BV nhé, có dịch vụ khám nhanh 80k

Tuanmecsedec
07-01-2014, 14:59

Mụn nhọt thì đâu phải bệnh sùi mào gà.Mà thời gian của bạn đã 3 tháng rồi,nếu có bị thì đã có dấu hiệu rồi.

07-01-2014, 15:04
Mụn nhọt thì đâu phải bệnh sùi mào gà.Mà thời gian của bạn đã 3 tháng rồi,nếu có bị thì đã có dấu hiệu rồi.

Vâng ! vậy là quá 3 tháng là Hoàn toàn, CHẮC CHẮN thoát nạn sùi mào gà hả anh.

Tuanmecsedec
07-01-2014, 15:07
Vâng ! vậy là quá 3 tháng là Hoàn toàn, CHẮC CHẮN thoát nạn sùi mào gà hả anh.

Cái mà bạn nói do nóng trong người thôi.

07-01-2014, 15:11
vÂNG ! CHẮC là thế vì hỗm nay em nhậu nhiều nên người nó lúc nào cũng nóng hết.

À mà kết quả Xét Nghiệm cách đây 1 tuần của em nè. Em đưa lên đây cho các anh em bị tình huống giống như em tham khảo nhé
http://www.uphinh.vn/image/stream/1643494.jpg (http://www.uphinh.vn/image/stream/1643494.jpg)

07-01-2014, 15:13
À cho em hỏi thêm là: từ hôm có oral sex đến nay là hơn 3 tháng nên e đã xét nghiệm combo tại hòa hảo . vậy đã chính xác chưa ạ. Hay là phải XN anti nữa ạ. ( vì hòa Hảo đã bỏ xét nghiệm anti rồi ) chỉ có xn combo 2 trong 1 thôi

songchungvoi_HIV
07-01-2014, 15:17
À cho em hỏi thêm là: từ hôm có oral sex đến nay là hơn 3 tháng nên e đã xét nghiệm combo tại hòa hảo . vậy đã chính xác chưa ạ. Hay là phải XN anti nữa ạ. ( vì hòa Hảo đã bỏ xét nghiệm anti rồi ) chỉ có xn combo 2 trong 1 thôi
OS k có nguy cơ với HIV thì bạn có XN = PP gì và tại mọi thời điểm đều AT

07-01-2014, 15:22
Vâng ! EM chin chân thành cảm ơn tất cả anh em trên diễn đàn đã tư vấn giúp em trong suốt thời gian qua. Cảm ơn rất nhiều ạ.

Em xin chúc các anh chị dồi dào sức khỏe ạ, Và xin chúc Diễn Đàn Ngày càng phát triển hơn nữa