PDA

View Full Version : Dùng pep có quan hệ với bạn gái

hoangmangqua1
03-05-2015, 21:57
thưa anh chị. cách đây 6 tháng em có nguy cơ quan hệ với 1 người H ko an toàn. em có điều trị pep. sau 6 tháng em ổn. nhưng em muốn hỏi,sau 4 tuần dùng pep em có quan hệ với bạn gái 1 lần ko dùng biện pháp. liệu giờ em an toàn rồi thì bạn gái em có an toàn ko ạ?cảm ơn anh chị

hanh phuc gia dinh
03-05-2015, 22:24
ok . an toàn

SangLumia
04-05-2015, 01:14
thưa anh chị. cách đây 6 tháng em có nguy cơ quan hệ với 1 người H ko an toàn. em có điều trị pep. sau 6 tháng em ổn. nhưng em muốn hỏi,sau 4 tuần dùng pep em có quan hệ với bạn gái 1 lần ko dùng biện pháp. liệu giờ em an toàn rồi thì bạn gái em có an toàn ko ạ?cảm ơn anh chị
bạn ko có nói bạn có xn sau pep chưa? vì chưa có kq sau cùng chưa kết luận. theo khuyến cáo khi đang sử dụng pep có qhtd nên xài bcs. pep + đúng liều + đúng giờ = thành công. nếu bạn hoàn thành pep đúng cách thì chưa có ca nào lật kèo.

Charles
04-05-2015, 05:32

Bạn XN sau 6 tháng ÂT là đã khẳng định bạn không nhiễm HIV, vì vậy bạn không có HIV để mà lây cho bạn gái.

hoangmangqua1
04-05-2015, 05:48
Vâng. mà thời điểm em quan hệ với người yêu em là khi sử dụng pep xong ạ. em đang lo cho cô ấy

Charles
04-05-2015, 05:50
Vâng. mà thời điểm em quan hệ với người yêu em là khi sử dụng pep xong ạ. em đang lo cho cô ấy

Kết quả XN sau 6 tháng chứng minh bạn không nhiễm thì lấy gì lây cho bạn gái ???

hoangmangqua1
04-05-2015, 06:09
Em hoang mang là thời điểm pep xong.virut mới bị ức chế và lúc đó chưa bị tiêu diệt hết ấy ạk.

Charles
04-05-2015, 06:13
Em hoang mang là thời điểm pep xong.virut mới bị ức chế và lúc đó chưa bị tiêu diệt hết ấy ạk.

Nếu không bị tiêu diệt hết tức thất bại PEP, như vậy làm gì có kết quả ÂT bạn. Yên tâm đi.

hoangmangqua1
04-05-2015, 06:19
vậy bạn gái em hoàn toàn yên tâm đúng ko anh? em vs cô ấy yêu nhau lâu,em sợ nên chẳng dám nói chuyện ngoài luồn để có nguy cơ và phải dùng pep ạ.

Charles
04-05-2015, 06:27
vậy bạn gái em hoàn toàn yên tâm đúng ko anh? em vs cô ấy yêu nhau lâu,em sợ nên chẳng dám nói chuyện ngoài luồn để có nguy cơ và phải dùng pep ạ.

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Nguyen Ha
04-05-2015, 07:43

Bạn điều trị phơi nhiễm xong nếu thất bại thì sau 6 tháng XN kết quả đã là DT. Nhưng bạn đã XN ÂT đã chứng tỏ bạn không nhiễm HIV, vì vậy bạn yên tâm bạn gái bạn không sao.

songchungvoi_HIV
04-05-2015, 11:49
Bạn XN AT cho 1 nguy cơ có PEP sau 6 tháng tức bạn ko nhiễm HIV, mà ko nhiễn thì bạn gáo bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này

Tuanmecsedec
04-05-2015, 20:32

Bạn đã xét nghiệm âm tính ,chứng tỏ bạn không nhiễm thì lấy đâu lây truyền cho bạn gái.Vì vậy bạn yên tâm.