PDA

View Full Version : Chảy máu mũi

hotieuduy
04-05-2015, 17:10
Anh chị ơi, hôm nay e đi siêu thị mua đồ, sau đó về nhà, e ko rửa tay mà ngoáy mũi, ngoáy hơi mạnh nên chảy máu, e sợ tay mình dính máu ai rồi ngoáy bị chảy máu, e có nguy cơ ko???

Charles
04-05-2015, 17:17
Anh chị ơi, hôm nay e đi siêu thị mua đồ, sau đó về nhà, e ko rửa tay mà ngoáy mũi, ngoáy hơi mạnh nên chảy máu, e sợ tay mình dính máu ai rồi ngoáy bị chảy máu, e có nguy cơ ko???

Bạn kỳ thị quá, hoàn toàn không có nguy cơ trong tình huống này.

hotieuduy
04-05-2015, 17:24
Em sợ tay e chạm vào nhiều thứ rồi dính máu trên mấy vật đó, nếu dính máu trên vật đó rồi dính vào tay mình thì hiv đâu lây qua gián tiếp 2-3 thứ vậy, đúng ko a???

songchungvoi_HIV
04-05-2015, 17:24
Một TV có tham niên 1 năm tham gia Diễn đàn và có kiến thức ĐH mà giờ này hỏi những câu hỏi vớ vẫn và nhã đến ko thể ngờ

hotieuduy
04-05-2015, 17:32
Hơn 1 năm qua, e chưa bao giờ hết ám ảnh, mong a chị đừng giận, e thật sự đã rất cố gắng nhưng lúc nào cũng lo ngại mỗi khi bị chảy máu do xước hay va quẹt, hoặc vật gì lạ bay vào mắt, nhiều khi e cũng tự trấn an nhưng e ko vượt qua dc, vậy là e ko sao đúng ko a chị?

Charles
04-05-2015, 17:38
Hơn 1 năm qua, e chưa bao giờ hết ám ảnh, mong a chị đừng giận, e thật sự đã rất cố gắng nhưng lúc nào cũng lo ngại mỗi khi bị chảy máu do xước hay va quẹt, hoặc vật gì lạ bay vào mắt, nhiều khi e cũng tự trấn an nhưng e ko vượt qua dc, vậy là e ko sao đúng ko a chị?

Với HIV thì không sao, nhưng với bệnh thần kinh (hoang tưởng) thì có nguy cơ đấy.

songchungvoi_HIV
04-05-2015, 17:43
Bạn có thể động não là có thể tự trả lời câu hỏi có hay không việc lây nhiễm qa xờ mó nơi công cộng

Tuanmecsedec
04-05-2015, 20:52

Bạn thiếu kiến thức trầm trọng.Tên tiêu đề của chủ đề dưới đây chính là câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)