PDA

View Full Version : Điều trị viêm quy đầu khi đang dùng PEP

hoanh
04-05-2015, 17:23
E đang dùng PEP và hnay do thấy dv có biểu hiện lạ nên đã đến da liễu xét nghiệm và bác sĩ kết luận là bị viêm quy đầu (k tìm thấy nấm). Bác sĩ kê đơn của e gồm:
+ Femina balance 150ml - probiotic, prebiotic, axit latic, betain tự nhiên
+ Tyrosur gel 1% - Tyrothricin 0.1mg
+ Ancefo 100DT 100mg - Cefpodoxime 100mg
Cho e hỏi những thuốc này có ảnh hưởng đến hiệu quả của thuốc PEP k ạ? Em xin cảm ơn.

songchungvoi_HIV
04-05-2015, 17:25
E đang dùng PEP và hnay do thấy dv có biểu hiện lạ nên đã đến da liễu xét nghiệm và bác sĩ kết luận là bị viêm quy đầu (k tìm thấy nấm). Bác sĩ kê đơn của e gồm:
Cho e hỏi những thuốc này có ảnh hưởng đến hiệu quả của thuốc PEP k ạ? Em xin cảm ơn.
Những thuốc này có tính kháng viêm, bạn nên uống cách PEP 2 đến 3 giờ

hoanh
04-05-2015, 17:30
Những thuốc này có tính kháng viêm, bạn nên uống cách PEP 2 đến 3 giờ

Dạ em cảm ơn. Sau 2-3h thì e đang dùng thêm boganic để uống. Vậy e uống cùng thuốc trị viêm quy đầu luôn ạ.

songchungvoi_HIV
04-05-2015, 17:41
Dạ em cảm ơn. Sau 2-3h thì e đang dùng thêm boganic để uống. Vậy e uống cùng thuốc trị viêm quy đầu luôn ạ.
Boganic là thuốc hổ trợ gan uống chng với thuốc kháng sinh ko ảnh hưởng

Charles
04-05-2015, 17:42

Bạn muốn uống thuốc gì cũng nên cách PEP ít nhất 2h.

Tuanmecsedec
04-05-2015, 20:34

Bạn uống với thuốc khác thì nên cách 2 giờ với thuốc phơi nhiễm.Bạn cứ uống không ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc Pep.