PDA

View Full Version : Sợ nhiễm HIV khi đi hớt tóc

mr007
05-05-2015, 12:12
Em chào anh chị. Sáng này em đi hớt tóc có gặp vấn đề sau. Người khách trước em bị chảy mủ lổ tai do em tình cờ nghe anh thợ hớt tóc nói với khách đó. Lúc em ngồi đợi ở dãy ghế sau thì anh thợ có dũ bụi cái khăn và trên quần của mình có dính cứt ráy của người đó thì em nghe có gì đó cuộm cuộm bay vào mắt em. Sau đó em lên ghế cho thợ đó hớt trong quá trình hớt anh đó có cạo sau gáy và mặt làm em bị xướt (anh thợ có chạm vào các vết xước đó luôn ạ). Anh chị cho em hỏi những gì em kể có nguy cơ lây Hiv không ạ nếu như khách đó có H? Mủ vết thương có làm lây H khi tiếp xúc vết xước và mắt không ạ. Giờ em đang hoang mang vô cùng

xuanxanh
05-05-2015, 12:23
Bạn ko có nguy cơ gì hết. Yên tâm. Tìm hiểu thêm về kiến thức hiv trên diễn đàn nhé.

mr007
05-05-2015, 12:27
Nhưng cứt ráy đó em nghĩ có dính mủ lỗ tai rồi văng trúng mắt có sao không ạ?

xuanxanh
05-05-2015, 12:30
Bạn ko thấy là mắt phản xạ rất nhạy cảm à. Khi cảm giác có gì bay tới phản xạ đã kịp đóng lại để bảo vệ. Nếu có lỡ bay vào mắt rồi bạn phải ngồi đó mà gỡ ra rồi, rất chói mắt. Yên tâm đi, đừng suy nghĩ nữa.

mr007
05-05-2015, 12:58
Ý em muốn hỏi mủ có lây HIV giống máu không ạ văng vào mắt thì có tạo nguy cơ không?

mr007
05-05-2015, 14:41
Anh chị ơi trả lời giúp em. Em không biết có nên dùng PEP không nữa. Đi hớt tóc mà như thế này nản thật.

Tuanmecsedec
05-05-2015, 15:32
Em chào anh chị. Sáng này em đi hớt tóc có gặp vấn đề sau. Người khách trước em bị chảy mủ lổ tai do em tình cờ nghe anh thợ hớt tóc nói với khách đó. Lúc em ngồi đợi ở dãy ghế sau thì anh thợ có dũ bụi cái khăn và trên quần của mình có dính cứt ráy của người đó thì em nghe có gì đó cuộm cuộm bay vào mắt em. Sau đó em lên ghế cho thợ đó hớt trong quá trình hớt anh đó có cạo sau gáy và mặt làm em bị xướt (anh thợ có chạm vào các vết xước đó luôn ạ). Anh chị cho em hỏi những gì em kể có nguy cơ lây Hiv không ạ nếu như khách đó có H? Mủ vết thương có làm lây H khi tiếp xúc vết xước và mắt không ạ. Giờ em đang hoang mang vô cùng

Bạn có hai chủ đề liên tục lo sợ suy diễn vớ vẩn vấn đề đều liên quan tới mắt,theo Tuanmecsedec khuyên bạn sau này ra đường nhớ mang mắt kính vào hoặc đeo khẩu trang làm như cu cậu này :

Chủ đề: Bị nước từ xe gom rác văng vào mắt. (http://www.diendanhiv.vn/threads/28152-Bi-nuoc-tu-xe-gom-rac-vang-vao-mat)

mr007
05-05-2015, 17:58
Xin anh Tuấn và BQT đừng la em. Những chuyện em kể là có thật và do chính em gặp phải vào sáng nay ạ. Chứ em đâu thể nào tự tạo nguy cơ cho mình ạ.

songchungvoi_HIV
05-05-2015, 18:01
1000000000000000000000000% ko có nguy cơ cho dù anh thợ có hất 1 tô cức rái tái vào mắt bạn

Charles
05-05-2015, 18:03

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ. Bạn chỉ giỏi suy diễn cho tình huống sinh động thêm thôi.

mr007
05-05-2015, 19:02
1000000000000000000000000% ko có nguy cơ cho dù anh thợ có hất 1 tô cức rái tái vào mắt bạn

Do em thấy khá nhiều cứt ráy được lấy ra từ cái lổ tai có mũ của khách đó khiến em khá lo anh ạ.

Charles
05-05-2015, 19:29
Do em thấy khá nhiều cứt ráy được lấy ra từ cái lổ tai có mũ của khách đó khiến em khá lo anh ạ.

Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ.

mr007
05-05-2015, 21:15
Em khẳng định lại là em không suy diễn mà chuyện xảy ra thật 100%. Mong anh chị tư vấn giúp bằng khoa học ạ. Suy diễn bậy bạ còn hại cho bản thân em.

xuanxanh
05-05-2015, 21:47
Bạn muốn khoa học thế nào nữa hả. Vậy là bạn cho rằng mọi người tư vấn theo kiểu suy diễn của bạn hả. Vậy thì tôi nghĩ ko cần thiết trả lời thêm bạn nữa!

mr007
05-05-2015, 22:27
Em xin lỗi anh chị. Mong anh chị đừng hiểu lầm ý em. Được anh chị giúp em lấy lại tinh thần nhiều lắm vả lại em sắp được làm bố nên lỡ có gì em thì ko sao chỉ sợ lây bệnh cho vợ và con thì thật bất hạnh. Đừng giận em ạ.

Nguyen Ha
06-05-2015, 01:56
Em xin lỗi anh chị. Mong anh chị đừng hiểu lầm ý em. Được anh chị giúp em lấy lại tinh thần nhiều lắm vả lại em sắp được làm bố nên lỡ có gì em thì ko sao chỉ sợ lây bệnh cho vợ và con thì thật bất hạnh. Đừng giận em ạ.

Không có nguy cơ thì lấy gì lây cho vợ con hả bạn.

Tuanmecsedec
06-05-2015, 16:14
Xin anh Tuấn và BQT đừng la em. Những chuyện em kể là có thật và do chính em gặp phải vào sáng nay ạ. Chứ em đâu thể nào tự tạo nguy cơ cho mình ạ.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.