PDA

View Full Version : Xin các anh tư vấn xét nghiệm 7 tuần

dangsohai
06-05-2015, 20:33
Xin các anh tư vấn giúp em với. Cách đây 7 tuần em có nguy cơ qhtd với gmd bị tuột bcs vào trong âm đạo gmd từ lúc nào không biết.
sau 7 tuần em có đi kiểm tra hiv test nhanh âm tính, giang mai âm tính, viêm gam b âm tính. Vậy các anh cho em hỏi với kết quả này thì em có thể tạm yên tâm được chưa ạ.

Tuanmecsedec
06-05-2015, 20:38
Xin các anh tư vấn giúp em với. Cách đây 7 tuần em có nguy cơ qhtd với gmd bị tuột bcs vào trong âm đạo gmd từ lúc nào không biết.
sau 7 tuần em có đi kiểm tra hiv test nhanh âm tính, giang mai âm tính, viêm gam b âm tính. Vậy các anh cho em hỏi với kết quả này thì em có thể tạm yên tâm được chưa ạ.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 7 tuần bạn âm tính là một tín hiểu khả quan bạn an toàn rất cao ở tuần 12.

Còn viêm gan B và giang mai thì bạn yên tâm.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

dangsohai
06-05-2015, 20:51
Em cám ơn anh. Nhưng xét nghiệm giang mai của em là rpr chứ không phải TPHA anh à.

Tuanmecsedec
06-05-2015, 20:53
Em cám ơn anh. Nhưng xét nghiệm giang mai của em là rpr chứ không phải TPHA anh à.

Cái nào cũng được yên tâm đi bạn.

dangsohai
07-05-2015, 08:06
Vâng. Em cảm ơn anh Tuấn nhiều.

Charles
07-05-2015, 08:11

sau 7 tuần em có đi kiểm tra hiv test nhanh âm tính, giang mai âm tính, viêm gam b âm tính => Bạn yên tâm không nhiễm giang mai và gan B rồi. Còn HIV bạn có thể yên tâm được rồi, vì hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

songchungvoi_HIV
07-05-2015, 09:00
Giang mai và gan B bạn an toàn 1000000000000000000000%, HIV XN sau nguy cơ 12 tuần KQ 100% ko thay đổi, Hiện tại chưa ai AT 7 tuần mà 12 tuần DT

dangsohai
07-05-2015, 14:19
vâng. em xin cảm ơn các anh nhiều ạ.

dangsohai
07-05-2015, 17:57
Các anh cho em hoi vơi. Nếu mà bị nhiễm hiv ở thời kỳ mà nhiễm trùng cấp đang xảy ra khi mà cơ thể có những biểu hiện sốt và tiêu chảy thì thời điểm này xét nghiệm kháng thể đã phát hiện ra chưa vậy.

Tuanmecsedec
07-05-2015, 20:42
Các anh cho em hoi vơi. Nếu mà bị nhiễm hiv ở thời kỳ mà nhiễm trùng cấp đang xảy ra khi mà cơ thể có những biểu hiện sốt và tiêu chảy thì thời điểm này xét nghiệm kháng thể đã phát hiện ra chưa vậy.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

sugarsweet
07-05-2015, 21:17
xếp Tuấn và Anh Sống Chung kinh nghiệm về mãn này rất nghiêm bạn hãy tin tưởng ,

Tùng đẹp trai
07-05-2015, 22:25
Nói để bạn khỏi lo ... Hiv không có triệu chứng gì ở giai đoạn mới nhiễm. Ngoài ra hiện tượng sốt cao và tiêu chảy chỉ có ở giai đoạn cận aids và aids ( tức là khi đa nhiem hiv được 5 - 10 năm ) .