PDA

View Full Version : cách đây hơn 1năm em có quan hệ với GMD có dùng bcs sợ nhiễm hiv.

hatmua
03-10-2013, 15:39
hiện giờ e đang rất lo lắng có một trường hợp nhờ anh chị cho em 1 lời tư vấn với:
chuyện là cách đây hơn 1năm em có quan hệ với GMD có dùng bcs của nhà nghỉ đó, trước lúc quan hệ thì em có xem bcs có gi la OK nhưng em không xem hạn dùng của bcs đó vì tối quá và em cũng không đẻ ý. sau đó bọn em quan hệ được chừng 5p thì xong.
khi rút bcs ra thì em phát hiện ở vành đuôi bcs có dính 1 ít máu kinh của cô ấy, sau đó em sợ quá liền bỏ 1ít nước vào bcs đó xem có bị thủng không thì không thấy thủng.
em quan sát tinh hoàn em không dính máu nhưng mà có dịch ad cua cô ấy dính vào. sau đó vì nhà vệ sinh cua nhà nghỉ đó lộ thiên nên e không vệ sinh dv ngay tại đó mà về nhà e mới vệ sinh. trên đường đi về thì e có cảm giác xót xót ở tinh hoàn em.
khi về đén nhà thì em vệ sinh = gói dầu gội thì không thấy xót nữa ( tinh hoàn em có 1 vết chàm đã liền da không chảy máu )
vậy cho em hỏi nếu cô gmd đó co hiv thì em có nguy cơ lây nhiễm không các anh chị. e hiện giờ rất lo sợ mong anh chị cho e một lời tư vấn với.
em cảm ơn các anh chị...
và em có 1 trường hợp mong anh chị tư vấn giúp em la nếu từ đoạn đường về nhà mà dịch ad dính vào đầu dv thì có sao không ah..

hatmua
03-10-2013, 15:43
mong các anh chị tư vấn giúp em với, từ giờ em xin chừa , huhuhuhu

Tuanmecsedec
03-10-2013, 15:44
hiện giờ e đang rất lo lắng có một trường hợp nhờ anh chị cho em 1 lời tư vấn với:
chuyện là cách đây hơn 1năm em có quan hệ với GMD có dùng bcs của nhà nghỉ đó, trước lúc quan hệ thì em có xem bcs có gi la OK nhưng em không xem hạn dùng của bcs đó vì tối quá và em cũng không đẻ ý. sau đó bọn em quan hệ được chừng 5p thì xong.
khi rút bcs ra thì em phát hiện ở vành đuôi bcs có dính 1 ít máu kinh của cô ấy, sau đó em sợ quá liền bỏ 1ít nước vào bcs đó xem có bị thủng không thì không thấy thủng.
em quan sát tinh hoàn em không dính máu nhưng mà có dịch ad cua cô ấy dính vào. sau đó vì nhà vệ sinh cua nhà nghỉ đó lộ thiên nên e không vệ sinh dv ngay tại đó mà về nhà e mới vệ sinh. trên đường đi về thì e có cảm giác xót xót ở tinh hoàn em.
khi về đén nhà thì em vệ sinh = gói dầu gội thì không thấy xót nữa ( tinh hoàn em có 1 vết chàm đã liền da không chảy máu )
vậy cho em hỏi nếu cô gmd đó co hiv thì em có nguy cơ lây nhiễm không các anh chị. e hiện giờ rất lo sợ mong anh chị cho e một lời tư vấn với.
em cảm ơn các anh chị...
và em có 1 trường hợp mong anh chị tư vấn giúp em la nếu từ đoạn đường về nhà mà dịch ad dính vào đầu dv thì có sao không ah..

Những gì bạn kể cho thấy bao cao su không có bị sự cố (rách hoặc tuột) là an toàn.Vì vậy bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

trungan1987
03-10-2013, 15:50
em cảm ơn các anh chị...
chào bạn... với những j bạn kể...bạn qh với gmd có dùng bcs... bcs ko tuột, ko rách => bạn an toàn => bạn ko có nguy cơ...
còn bạn hỏi là " nếu từ đoạn đường về nhà mà dịch ad dính và đầu dv thì có sao ko: câu trã lời là KO... vì H ko lây như vậy...

hatmua
03-10-2013, 15:52
xin anh tuấn nói rõ cho em thêm 1 chút nữa đựơc không anh? nếu như bcs bị tuột 1 chút nhưng đầu dv vẫn nằm trong bcs sau khi xt thì có sao không anh? liệu virus có xâm nhập được vào dv không khi bcs bị tuột 1 nữa ah?
với lại nếu tinh hoàn em có vết xước li ti mà không nhìn thấy được thì khi tiếp xúc với máu kinh hoặc dịch âm đạo thì có nguy cơ gì không anh chị?

hatmua
03-10-2013, 15:56
đọc lời tư vấn của các anh chị em cũng đã giải tỏa được stress phần nào, tại vì công ty em đang tổ chức khám sức khỏe định kỳ nên em nghĩ lại hành vi của mình mà em lo quá.

trungan1987
03-10-2013, 15:56
xin anh tuấn nói rõ cho em thêm 1 chút nữa đựơc không anh? nếu như bcs bị tuột 1 chút nhưng đầu dv vẫn nằm trong bcs sau khi xt thì có sao không anh? liệu virus có xâm nhập được vào dv không khi bcs bị tuột 1 nữa ah?
với lại nếu tinh hoàn em có vết xước li ti mà không nhìn thấy được thì khi tiếp xúc với máu kinh hoặc dịch âm đạo thì có nguy cơ gì không anh chị?
bcs bị tuột... miễn sao còn che đc đầu dv là bạn ko sao...
câu hỏi: nếu tinh hoàn em có vết xước li ti mà không nhìn thấy được thì khi tiếp xúc với máu kinh hoặc dịch âm đạo thì có nguy cơ gì không... câu trã lời là KO...

Tuanmecsedec
03-10-2013, 15:57

Nơi đầu khấc dương vật là lớp da mỏng dễ bị trầy xước và lỗ sáo là nơi niêm mạc vi rút có thể xâm nhập.Bao cao su dù bị tuột mà vẫn còn bảo vệ (vùng cấm địa ) này là không sao.Tinh hoàn mắc mớ gì bị trầy xước li ti.Bạn lo lắng xa vời.Nói tóm lại,điểm quan trọng nhất là khi quan hệ trực tiếp là phải có bao cao su.

hatmua
03-10-2013, 15:57
em còn một thắc mắc ở trên mong các anh chị giải đáp cho em với...

hatmua
03-10-2013, 16:00
dạ, em lo là chỗ tinh hoàn em có 1 vết chàm đã đóng vảy đó anh anh? vay thi nếu tiếp xúc với máu kinh hoặc là dịch ad thi có nguy cơ gì không các anh?

hatmua
03-10-2013, 16:05
dạ em cảm ơn các anh nhiều....
cho em hỏi 1 câu nữa với các anh?là nếu sau khi quan hệ ( có dùng bcs) ma cô gmd có kinh nguyện mà em chưa vệ sinh dv của mình mà về nhà mới vệ sinh thi nếu đầu dv có dính máu kinh từ tinh hoàn thì em có nguy cư gì khong các anh?

hatmua
03-10-2013, 16:11
anh chị tư vấn giúp em với ah, hix

Prayquink
03-10-2013, 16:15
dạ, em lo là chỗ tinh hoàn em có 1 vết chàm đã đóng vảy đó anh anh? vay thi nếu tiếp xúc với máu kinh hoặc là dịch ad thi có nguy cơ gì không các anh?

Vết chàm đã đóng vẩy thì không có cách nào để HIV xâm nhập, như a Tuấn và mọi người nói trên thì bạn không sao. Bạn OK !

hatmua
03-10-2013, 18:24
các bác cho e hỏi thêm 1 chút nữa là e thấy trên diễn đàn nói chỉ cần có vết thương hở là sẽ co nguy cơ, trường hợp của em sau khi vệ sinh xong em lấy chai oxy gia lau qua vết chàm ở trên tinh hoàn thi có 1 chút xót xót vậy em có nguy cơ gì không các anh?

hatmua
03-10-2013, 18:31
mong các anh tư vấn giúp em với, e bị stress mấy hôm rồi, mệt mỏi quá...

Tuanmecsedec
03-10-2013, 18:34
mong các anh tư vấn giúp em với, e bị stress mấy hôm rồi, mệt mỏi quá...

Mọi người trả lời không sao thì yên tâm đi.

hatmua
03-10-2013, 20:52
anh tuấn nói rõ hơn 1 chút được không anh? e thấy trên diễn đàn nói là nếu có vết thương hở mà tiếp xúc với dịch âm đạo thì vẫn có nguy cơ mà anh.
trường hợp của e sau khi vệ sinh xong e lây bình oxygia bôi vào vêt chàm thì vẫn có cảm giác xót xót vậy là em có vết thương hở. vậy cho e hỏi trường hợp của e có nguy cơ không các anh?

Tuanmecsedec
03-10-2013, 20:56
anh tuấn nói rõ hơn 1 chút được không anh? e thấy trên diễn đàn nói là nếu có vết thương hở mà tiếp xúc với dịch âm đạo thì vẫn có nguy cơ mà anh.
trường hợp của e sau khi vệ sinh xong e lây bình oxygia bôi vào vêt chàm thì vẫn có cảm giác xót xót vậy là em có vết thương hở. vậy cho e hỏi trường hợp của e có nguy cơ không các anh?

Vấn đề không lây nhiễm như vậy bạn.Tóm lại trường hợp bạn,mình khẳng định không có nguy cơ.

hatmua
03-10-2013, 21:03
em cứ sợ rằng mình co vết chàm còn bị hở mà ( bô oxygia vẫn có cảm giác xót xót )tiếp xúc với dịch âm đạo hoặc máu kinh cua gmd các anh ah. hix

Tuanmecsedec
03-10-2013, 21:04
em cứ sợ rằng mình co vết chàm còn bị hở mà ( bô oxygia vẫn có cảm giác xót xót )tiếp xúc với dịch âm đạo hoặc máu kinh cua gmd các anh ah. hix

Bạn yên tâm không sao,HIV không dễ lây nhiễm như vậy.

hatmua
03-10-2013, 21:20
vậy trường hợp của em có nguy cơ gì không các anh? e vẫn chưa yên tâm lắm các anh ah..

Tuanmecsedec
03-10-2013, 21:22
vậy trường hợp của em có nguy cơ gì không các anh? e vẫn chưa yên tâm lắm các anh ah..

Bạn hồi nhỏ cô giáo dạy viết,không dạy đọc hả?.

hatmua
03-10-2013, 21:22
vậy trường hợp của em co nguy cơ cao không các anh?

hatmua
03-10-2013, 21:23
em xin lỗi anh tuấn tại em đang lo quá các anh ah?

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 21:28
em xin lỗi anh tuấn tại em đang lo quá các anh ah?
Cái gì cũng vừa vừa phải phải thui, làm quá người ta sợ, mà sợ đâm ra bỏ chạy, Chuyện của cách đây năm củ như cái giẻ rách, nguy cơ QHTD có Bào cáo sù thì nhiễm mịa giề. Nói thế mà cứ hỏi có nguy cơ hem là sao, đọc thì phải hiểu, ngu chi lạ lùng

hatmua
03-10-2013, 21:32
mong các bác thông cảm cho e, tại em còn lăn tăn là mình còn vết xước ở tinh hoàn mà các anh?

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 21:37
mong các bác thông cảm cho e, tại em còn lăn tăn là mình còn vết xước ở tinh hoàn mà các anh?
QHTD bằng DV chứ có phải bằng hột xòi đâu mà sợ vết xướt, nhãm rùi vừa thui be, chém be giề, tin hem?
:th_yoyo1:

hatmua
03-10-2013, 21:44
dạ tại em còn vết chàm ở biu tinh hoàn anh ah, lúcveej sinh xong em rửa lại băng oxygia thì vẫn thấy cảm giác xót xót đó anh? hix

hatmua
03-10-2013, 21:51
hix, các anh giận em không trả lời cho e rồi ..:yociexp76:

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 21:57
dạ tại em còn vết chàm ở biu tinh hoàn anh ah, lúcveej sinh xong em rửa lại băng oxygia thì vẫn thấy cảm giác xót xót đó anh? hix
Bạn có hiểu vấn đề mọi người tư vấn không? Chàm là loại tổn thương da nhẹ.Chàm nó nằm trên phần này của da: (5) Lớp sừng, không còn cấu trúc tế bào, có bản chất là mô chết đã được sừng hóa (lớp sừng còn được phân ra lớp phụ là lớp bong vảy thể hiện sự bong tróc có tính chu kỳ của biểu bì).

DA CÓ CẤU TẠO NHƯ THẾ NÀO?Biểu bì: được phân chia thành 5 lớp tế bào từ dưới lên trên là: (1) Lớp tế bào đáy (còn gọi là lớp sinh sản), bao gồm một hàng tế bào vuông hay trụ đơn; trong lớp sinh sản có các tế bào sắc tố, bên trong bào tương có rất nhiều hạt bọc chứa melanin. Việc điều hòa và chế tiết melanin của các tế bào sắc tố phụ thuộc trước hết vào yếu tố di truyền và các yếu tố môi trường, nội tiết, thần kinh. (2) Lớp Malpighi (còn gọi là lớp gai), bao gồm nhiều hàng tế bào đa diện, liên kết nhau bằng hình thức "khớp mộng" cho hình ảnh các "gai" dưới kính hiển vi quang học ở độ phóng đại lớn, đây là những tế bào trưởng thành của biểu bì. (3) Lớp hạt bao gồm vài hàng tế bào mà bên trong bào tương có nhiều hạt keratohyalin tiền sừng, thể hiện hình ảnh đã có sự thoái triển của các tế bào biểu mô. (4) Lớp bóng chỉ có ở da dày lòng bàn tay, lòng bàn chân, có vân, không có lông và tuyến bã) thể hiện các tế bào biểu mô đã chết. (5) Lớp sừng, không còn cấu trúc tế bào, có bản chất là mô chết đã được sừng hóa (lớp sừng còn được phân ra lớp phụ là lớp bong vảy thể hiện sự bong tróc có tính chu kỳ của biểu bì).
Bì: được chia ra làm: (1) chân bì (bao gồm lớp nhú và lớp lưới) và, (2) hạ bì (còn gọi là lớp mỡ dưới da). Bì chứa mô liên kết, nhiều mạch máu, thần kinh... đảm bảo cho da sống và thực hiện các chức năng của mình.

hatmua
03-10-2013, 22:04
dạ em cảm ơn các anh nhiều nhé..
vậy sao e vẫn có cảm giác xót xót là sao anh? e chỉ lo vậy anh à...

hatmua
03-10-2013, 22:12
e dốt quá phải không các anh?

Charles
03-10-2013, 22:13
dạ em cảm ơn các anh nhiều nhé..
vậy sao e vẫn có cảm giác xót xót là sao anh? e chỉ lo vậy anh à...

Mọi người đã phân tích rất kỹ mà sao vẫn xoắn thế nhỉ? Hãy đọc kỹ lời tư vấn của mọi người rồi bạn sẽ hiểu.

hatmua
03-10-2013, 22:20
dạ em cam ơn những lời tư vấn của các anh, từ giờ e hứa không đi bậy bạ nữa để hỏi phải stress.