PDA

View Full Version : Hiv có sống trong nước đá ko??

phailamsaoday123
07-05-2015, 15:10
Cho em hỏi máu hiv có sống trong nước đá được không ạ , vi nghe noi môi trg nhiet độ thấp sẽ bảo vệ hiv . Nêu tong cục nước đá có máu H thì khi em bị nó quẹt trúng tay chảy máu vết thương rộng thì có nguy cơ k ạ em cám ơn

songchungvoi_HIV
07-05-2015, 15:12
Cho em hỏi máu hiv có sống trong nước đá được không ạ , vi nghe noi môi trg nhiet độ thấp sẽ bảo vệ hiv . Nêu tong cục nước đá có máu H thì khi em bị nó quẹt trúng tay chảy máu vết thương rộng thì có nguy cơ k ạ em cám ơn
HIV muốn sống bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống là dịch tiết cơ thể, dịch tiết muốn tồn tại bắt buộc phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, theo bạn nước đá có phải là môi trường sống k??

phailamsaoday123
07-05-2015, 18:41
Dịch tiết là máu đo hã anh song chung

SangLumia
07-05-2015, 19:08
Dịch tiết là máu đo hã anh song chung
dịch âm đạo, tinh trùng. máu và cá tế bào sống.

Tuanmecsedec
07-05-2015, 20:01

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Vì vậy HIV hoàn toàn không thể tồn tại trong nước đá.

phailamsaoday123
07-05-2015, 23:09
Ý em là máu có H kìa . Là máu đó . Máu H có tồn tại trong nước đá ko hả anh ?

Tuanmecsedec
08-05-2015, 06:43
Ý em là máu có H kìa . Là máu đó . Máu H có tồn tại trong nước đá ko hả anh ?

Hoàn toàn không thể tồn tại không nước đá.

Charles
08-05-2015, 07:28

HIV hoàn toàn không sống được trong nước đá. HIV chỉ tồn tại trong cơ thể người, khi ra khỏi cơ thể, HIV nhanh chóng bị tiêu diệt.