PDA

View Full Version : Kim đâm có chảy máu

bonghoa
08-05-2015, 21:42
Hôm nay em đi chơi với nhóm bạn ở bãi cỏ, chúng em có ngồi xuống. Lúc em ngồi đưa tay xuống bãi cỏ thì thấy hơi đau em rút tay lại liền thấy kim tiêm nằm nghiêng nhưng vuông góc với hướng em để tay xuống (em cảm thấy còn mới, không biết có máu bên trong không) đưa lòng bàn tay ra thì thấy có một vết đỏ nhỏ, không sâu, nặn mạnh thì ra một xíu máu (chắc là do da khép lại nhanh). Em có bị sao không mấy anh? Em lo lắng quá.

Tuanmecsedec
08-05-2015, 21:53
Hôm nay em đi chơi với nhóm bạn ở bãi cỏ, chúng em có ngồi xuống. Lúc em ngồi đưa tay xuống bãi cỏ thì thấy hơi đau em rút tay lại liền thấy kim tiêm nằm nghiêng nhưng vuông góc với hướng em để tay xuống (em cảm thấy còn mới, không biết có máu bên trong không) đưa lòng bàn tay ra thì thấy có một vết đỏ nhỏ, không sâu, nặn mạnh thì ra một xíu máu (chắc là do da khép lại nhanh). Em có bị sao không mấy anh? Em lo lắng quá.

Cuộc sống mà bạn cứ lo thế này hoài thì làm sao còn ý nghĩa nữa.Trừ khi nào bạn thấy kim tiêm có máu còn tươi trong xi lanh mà bạn bị đâm theo kiểu lực đòn bẩy mà bơm máu vào cơ thể bạn thì mới lo.

Chủ đề: Bị vật nhọn đâm lo lắng (http://www.diendanhiv.vn/threads/29435-Bi-vat-nhon-dam-lo-lang)

Thành viên ;tentaikhoan234 (http://www.diendanhiv.vn/members/45366-tentaikhoan234)

bonghoa
08-05-2015, 22:12
Cuộc sống mà bạn cứ lo thế này hoài thì làm sao còn ý nghĩa nữa.Trừ khi nào bạn thấy kim tiêm có máu còn tươi trong xi lanh mà bạn bị đâm theo kiểu lực đòn bẩy mà bơm máu vào cơ thể bạn thì mới lo.
Vậy là không sao hả anh? kim đâm như vậy thì vẫn không sao hả anh ?

bonghoa
08-05-2015, 22:35
Nếu có máu trong kim tiêm thì đâm như vậy vẫn không sao hả anh ?

SangLumia
08-05-2015, 23:27
Nếu có máu trong kim tiêm thì đâm như vậy vẫn không sao hả anh ?
máu HIV phải bơm thẳng vào cơ thể bạn thì mới lây nhiễm. còn vấn đề của bạn ko sao đâu.

bonghoa
08-05-2015, 23:57
bơm thẳng vào cơ thể là bơm làm sao vậy anh? kim đâm như vậy thì vẫn không sao hả anh

SangLumia
09-05-2015, 00:32
bơm thẳng vào cơ thể là bơm làm sao vậy anh? kim đâm như vậy thì vẫn không sao hả anh
a tuấn có post chủ đề cho bạn đọc, sao bạn ko đọc? đọc để thêm kiến thức và cũng là giúp bạn hiểu biết thêm về kim tiêm.

Nguyen Ha
09-05-2015, 07:17

Khi bị kim đâm theo lực đòn bẩy bitong đẩy máu ở đầu kim đi thẳng vào dòng máu của bạn thì mới có nguy cơ. Hay.nói nôm na là mắt bạn nhìn thấy kim tiêm vẫn còn cắm trên tay bạn thì mới có nguy cơ.

bonghoa
09-05-2015, 10:50
Khi bị kim đâm theo lực đòn bẩy bitong đẩy máu ở đầu kim đi thẳng vào dòng máu của bạn thì mới có nguy cơ. Hay.nói nôm na là mắt bạn nhìn thấy kim tiêm vẫn còn cắm trên tay bạn thì mới có nguy cơ.

Tức là kim đâm sâu vào tay chứ vừa bị chạm rút tay ra chỉ bị nốt đỏ nặn ra xíu máu thì vẫn không sao hả chị?

Nguyen Ha
09-05-2015, 11:14
Tức là kim đâm sâu vào tay chứ vừa bị chạm rút tay ra chỉ bị nốt đỏ nặn ra xíu máu thì vẫn không sao hả chị?

Chạm là chạm mà đâm là đâm

Tuanmecsedec
09-05-2015, 16:23

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

bonghoa
09-05-2015, 19:55
Chạm là chạm mà đâm là đâm
Anh Tuấn và chị Hà cho em hỏi cái này thôi ạ? Của em là gọi là đâm hay chạm ạ? em thấy có vết đỏ nhỏ nặn mạnh thì ra rớm ít máu và em rút tay lại ngay khi hơi đau. Vậy vẫn không sao chứ ạ?

Charles
09-05-2015, 20:01

Anh Tuấn và chị Hà cho em hỏi cái này thôi ạ? Của em là gọi là đâm hay chạm ạ? em thấy có vết đỏ nhỏ nặn mạnh thì ra rớm ít máu. Vậy vẫn không sao chứ ạ?

Như bạn kể chỉ là va vào kim tiêm thôi. Yên tâm không sao đâu.

Tuanmecsedec
09-05-2015, 20:03
Anh Tuấn và chị Hà cho em hỏi cái này thôi ạ? Của em là gọi là đâm hay chạm ạ? em thấy có vết đỏ nhỏ nặn mạnh thì ra rớm ít máu và em rút tay lại ngay khi hơi đau. Vậy vẫn không sao chứ ạ?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.