PDA

View Full Version : Lây nhiễm hiv

Nguyên my trang
10-05-2015, 16:53
Mình cạo dạo cạo râu có dính máu khô khá nhiều trên đó máu khô được 5 đến 6 ngày rồi.cạo lên mặt có mụn chảy máu .mà gần đây mình có đau đầu đau họng ngứa như vậy có nguy cơ nhiễm hiv không..

Charles
10-05-2015, 17:18
Mình cạo dạo cạo râu có dính máu khô khá nhiều trên đó máu khô được 5 đến 6 ngày rồi.cạo lên mặt có mụn chảy máu .mà gần đây mình có đau đầu đau họng ngứa như vậy có nguy cơ nhiễm hiv không..

Máu khô hoàn toàn không làm lây nhiễm Hiv, vì vậy bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nguyên my trang
10-05-2015, 17:36
Nhưng sao mình vẫn bị ốm đau đầu nhẹ và đau họng( có hút thuốc ) và mỏi mệt vậy lo quá

Nguyên my trang
10-05-2015, 17:38
Mình cạo hôm nay nưa là được 7 ngày rồi mà xuất hiện đau họng ngứa đau đầu 4 hôm trước gjờ chả tâm trí làm việc lo lắng suốt ngày.

Tuanmecsedec
10-05-2015, 17:56

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Vì vậy những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nguyên my trang
10-05-2015, 18:15
Vậy sao mình vẫn có dấu hiệu nhiễm hiv thế nhỉ.

Tuanmecsedec
10-05-2015, 18:24

Cái mà bạn nói dấu hiệu nhiễm do bạn tự suy diễn ra thôi.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa không có nguy cơ.

Charles
10-05-2015, 19:17
Nhưng sao mình vẫn bị ốm đau đầu nhẹ và đau họng( có hút thuốc ) và mỏi mệt vậy lo quá

Mình cạo hôm nay nưa là được 7 ngày rồi mà xuất hiện đau họng ngứa đau đầu 4 hôm trước gjờ chả tâm trí làm việc lo lắng suốt ngày.

Đau đầu, đau họng chỉ là bệnh thông thường, khi thay đổi thời tiết cũng bị. Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ với HIV.

Nguyên my trang
10-05-2015, 19:37
Có thể cho biết dấu hiệu đầu của hiv là gì hay không .

Charles
10-05-2015, 19:41
Có thể cho biết dấu hiệu đầu của hiv là gì hay không .

HIV không có biểu hiện hay triệu chứng nào đặc trưng hết bạn. Thời kỳ đầu cũng không có biểu hiện gì, một người có HIV thì khi chuyển qua giai đoạn AIDS (sau khoảng 5-10 năm) mới có nhiều bệnh cơ hội.

Nguyên my trang
10-05-2015, 20:04
Em đọc trên các trang mạng hiv có giai đoạn cửa sổ .cảm cúm sốt nhẹ đau đầu đau họng ngứa .mà em thì có như vậy lo quá .

Charles
10-05-2015, 20:06
Em đọc trên các trang mạng hiv có giai đoạn cửa sổ .cảm cúm sốt nhẹ đau đầu đau họng ngứa .mà em thì có như vậy lo quá .

Bạn đọc ở đâu kệ bạn, chúng tôi không quan tâm. Bạn đến đây cần tư vấn chúng tôi trả lời rồi, nếu không tin bạn có quyền không hỏi tiếp.

Nguyên my trang
10-05-2015, 20:30
Thì em nhờ anh chị giúp em kái chứ ngày mất ăn mất ngủ lo quá hiv có giai đoạn cửa sổ đó không.

Tuanmecsedec
10-05-2015, 20:37
Thì em nhờ anh chị giúp em kái chứ ngày mất ăn mất ngủ lo quá hiv có giai đoạn cửa sổ đó không.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.