PDA

View Full Version : Anh chi co ai tu van giup em ve trieu chung nhiem hiv voi !

Hoangmang123
07-07-2013, 11:33
Cách đây khoảng ngày 10 em trên đường đi học về có va quẹt xe với 1 thanh niên nhìn hung tợn người xăm mình . Mà cái chính là tay e với nó té xuống đường nên trầy chảy máu. Sau đó thì nó đánh em , e dùng tay đỡ lại và có dính máu của nó vào vết thương. Khoảng ngày 22 thì e bị sốt nhẹ 1 lần , tiếp là 7 ngày liên tục người đau cơ tay và chân , nhức các khớp đốt ngón tay, và nhức đầu , đau họng nhẹ vài lần , ng thì về chiều khó chịu , mệt mỏi , lạnh rung , e để ý lưỡi em có màu trắng . Khi hết các triệu chứng đó thì hạch nách sưng nhẹ và hơi đau khoảng 5 ngày và bây giờ e sờ lên cổ thì có 1 cục hạch nhỏ bên trái , không đau và sờ vào thì mới biết . E tìm hiểu trên mạng thì e bị nhiễm hiv rồi thì phải . A chị tư vấn giúp em ?

khonggiamnua
07-07-2013, 11:47
Vết thương của bạn như thế nào? Dính máu nhiều không. Bạn nói rõ xem

Hoangmang123
07-07-2013, 11:50
Tay e chỉ trầy 1 đường dài chảy ít máu. Nhưng lúc đó bị đáng nên e đỡ chứ ko nghĩ đc gì , về nhà e mới nghĩ lại mới thấy sợ. Với triệu chứng đó thì lại giống, còn e thì sống lành mạnh , ko thuốc , gái md , .... Nên giờ e lo lắng quá

khonggiamnua
07-07-2013, 12:43
Theo anh
1 Em cần xác định chính xác lại.Nếu máu của anh kia dính trực tiếp vào vết xước đang chảy máu của em thì em nên xét nghiệm trong trường hợp này vì nguy cơ có thể xảy ra
2 Chưa chắc người kia đã có HIV
3 HIV chỉ lây qua 3 con đường chính
1.QHTD không an toàn
2.Dùng chung kim tiêm,truyền máu
3.Từ mẹ sang con
4 Còn những việc lây nhiễm qua trường hợp như của em là rất hiếm và hy hữu hơn nữa nó xảy ra bên ngoài cơ thể nơi virus nhanh chóng bị hủy hoại

Em cần tham khảo thêm ý kiến của anh Tuấn để biết chính xác về nguy cơ của mình

Hoangmang123
07-07-2013, 12:55
E cảm ơn anh. Làm sao để liên lạc với a tuấn anh đc hả anh ?

khonggiamnua
07-07-2013, 13:05
Em nhìn dưới chữký có sdt a tuấn đó 0982727393