PDA

View Full Version : Làm sao biết máu vào măt .

hung123
13-05-2015, 08:57
Xin thưa ac em có một tình huống làm em lo hôm qua tới gio xin ac tư vấn giúp em .

lúc tối em dang di xe máy thì có dám dông di dằng trước xe em . tự nhiên em thấy một giọt gì văng vào lông mi mắt và chảy vào mắt em . em thấy mắt ương ướt như là nước nhưng em ko bik dó có phải là máu ko . vì lúc dó e dang chạy xe máy về nhà 30phut sau em mới tới nhà soi guong dc . ac cho em dược hỏi là .

1 . Máu mà văng vào mắt thì có ướt như nước ko ạ hay máu là dạng dặc văng vào mắt xẻ sệt sệt ac và máu vào măt minh có cảm giác ra sao ac .

2 . Máu văng vào mắt thì liệu có dính vào con ngư mắt luôn ko và mình có nhìn thấy mắt có màu dỏ của máu ko . tại vì lúc dó em lo về nhà mà di tới nhà 30phut trong lúc di em có nhắm mắt mấy lần . em sợ là máu ko còn dính trong mắt dể em thấy máu mà nó trôi vào trong dáy măt hay trôi di dâu mất tại em nhắm măt nhiu lần dó ac . ac cho em hỏi thêm là em di xe 30phut liệu nhắm mắt liên tục vậy máu còn dính trong mắt dể em nhìn thấy ko nêu thật sự máu vào mắt em . em xin cảm ơn ac .

Nguyen Ha
13-05-2015, 09:55
Xin thưa ac em có một tình huống làm em lo hôm qua tới gio xin ac tư vấn giúp em .

lúc tối em dang di xe máy thì có dám dông di dằng trước xe em . tự nhiên em thấy một giọt gì văng vào lông mi mắt và chảy vào mắt em . em thấy mắt ương ướt như là nước nhưng em ko bik dó có phải là máu ko . vì lúc dó e dang chạy xe máy về nhà 30phut sau em mới tới nhà soi guong dc . ac cho em dược hỏi là .

1 . Máu mà văng vào mắt thì có ướt như nước ko ạ hay máu là dạng dặc văng vào mắt xẻ sệt sệt ac và máu vào măt minh có cảm giác ra sao ac .

2 . Máu văng vào mắt thì liệu có dính vào con ngư mắt luôn ko và mình có nhìn thấy mắt có màu dỏ của máu ko . tại vì lúc dó em lo về nhà mà di tới nhà 30phut trong lúc di em có nhắm mắt mấy lần . em sợ là máu ko còn dính trong mắt dể em thấy máu mà nó trôi vào trong dáy măt hay trôi di dâu mất tại em nhắm măt nhiu lần dó ac . ac cho em hỏi thêm là em di xe 30phut liệu nhắm mắt liên tục vậy máu còn dính trong mắt dể em nhìn thấy ko nêu thật sự máu vào mắt em . em xin cảm ơn ac .
@ botay. Máu ở đâu phun như mưa vậy? Hoang đường!

hung123
13-05-2015, 10:14
em cảm ơn chị nguyenHa . nhưng em có thắc mắc mong chị giải dáp giúp em .

1 . Máu rơi vào mắt thì minh có biết dược ko cảm giác xẻ ra sao ạ và mình thấy mắt màu dỏ của máu phải ko chị .

2 . em sợ là mấy xe di trước di qua vủng máu tai nạn hay gì dó làm văng 1 giọt máu vô mắt em . mà lúc dó e về nhà là dc 30phut trên dường di em nhắm mắt liên tục em sợ máu trôi di mất hay trôi vô hốc mắt làm em ko thấy máu nửa . mà máu dính vào mắt có dính dứng im ngay cin ngư mắt ko ạ . em có cảm giác 1 giọt như nước dính vào lông mi mắt chảy vào mắt mà 30phut sau về nhà soi gương em ko thấy có máu màu dỏ gì hết .

hung123
13-05-2015, 10:21
mà em kể chắc ac ko tin hix . em dang di thì thấy nguyên 1 bải nước nhiều văng vào gần mắt bên trái xong e di thêmb1 doạn thì nó văng tiếp vài giọt lên má trái của e luôn . xong e d thêm doạn nửa thì tháy có giọt gì như nước chảy vào mắt em . nên em suy nghi hoài máu thì e lau vô tay áo somi về phải thấy máu dây e thấy nước dính tay áo ko và có hai chấm màu dỏ den nhỏ nửa ko bik là máu hay tay áo bị dơ từ trước . nhưng em có cảm giác dó là nước văng vào mình . nhưng e ko bik giọt máu có như nước ko . tại lúc dó trời ko mưa ac ạ . mà e di ngang qua mấy cái cây em kể bạn em thì nó nc con ve nó dái xuống bó tay hix . giờ e sợ giọt máu vào mắt .

Nguyen Ha
13-05-2015, 10:31
mà em kể chắc ac ko tin hix . em dang di thì thấy nguyên 1 bải nước nhiều /văng vào gần mắt bên trái xong e di thêmb1 doạn thì nó văng tiếp vài giọt lên má trái của e luôn . xong e d thêm doạn nửa thì tháy có giọt gì như nước chảy vào mắt em . nên em suy nghi hoài máu thì e lau vô tay áo somi về phải thấy máu dây e thấy nước dính tay áo ko và có hai chấm màu dỏ den nhỏ nửa ko bik là máu hay tay áo bị dơ từ trước . nhưng em có cảm giác dó là nước văng vào mình . nhưng e ko bik giọt máu có như nước ko . tại lúc dó trời ko mưa ac ạ . mà e di ngang qua mấy cái cây em kể bạn em thì nó nc con ve nó dái xuống bó tay hix . giờ e sợ giọt máu vào mắt .

Thần kinh hoang tưởng!

hung123
13-05-2015, 10:36
ac admin cho em hỏi chút .

máu dính vào mắt thì mình xẻ thấy màu dỏ của máu dúng ko ac .

còn máu dính 1 giọt vào mắt xong e di xe về nhà mất 30phut trong lú di e nhắm mắt nhiều thì liệu khi e về tới nhà em soi gương thì có còn thấy ttong con mắt em dính máu ko ac . hay e nhắm mắt nhiều máu xẻ trôi vô hốc mắt hết em xẻ ko thấy nửa . và máu dính vào con ngư mắt có dính chặt vào ko và trôi di dâu dc ko ha dính im luôn hả ac em lo qua hix . mong ac giai dap giúp em .

hung123
13-05-2015, 10:39
ý em là em dang di xe máy dó chị . em bị nguyên cục nước to ở dâu văng vô gần mắt dó chị nên e mới lo . em nghỉ do là nước vì e lấy tay áo lau ko thấy có máu chỉ có nước . nếu nguoi truoc phun nước bọt thì em ko sợ . dây sợ giọt máu dính vào mắt có dính chặt vào mắt ko dó chị và mình nháy mắt liên tục liệu nó có trôi di ko hay vẩn dính dứng im ngay con ngư mắt .

Nguyen Ha
13-05-2015, 10:45
ý em là em dang di xe máy dó chị . em bị nguyên cục nước to ở dâu văng vô gần mắt dó chị nên e mới lo . em nghỉ do là nước vì e lấy tay áo lau ko thấy có máu chỉ có nước . nếu nguoi truoc phun nước bọt thì em ko sợ . dây sợ giọt máu dính vào mắt có dính chặt vào mắt ko dó chị và mình nháy mắt liên tục liệu nó có trôi di ko hay vẩn dính dứng im ngay con ngư mắt .
Lúc nói thấy bãi nước to, lúc lại nói sợ người đi trước phun nước bọt.
Tóm lại là bạn bị thần kinh hoang tưởng chứ không có nguy cơ với HIV.

Nguyen Ha
13-05-2015, 10:45
Lúc nói thấy bãi nước to, lúc lại nói sợ người đi trước phun nước bọt.
Tóm lại là bạn bị thần kinh hoang tưởng chứ không có nguy cơ với HIV.

hung123
13-05-2015, 10:57
dạ ko phải chị ơi . em dang di xe e bị nguyên 1 dống nước gì bay vào gần mắt bên trái của em chứbko phải e thấy dống nước dửa dường dó chị . còn nếu là nước bọt văng vào thì e ko sợ . do e nghỉ nước văng vào là máu nên e lấy tay áo lu ko thấy máu dó chị .nhưng hị cho e hỏi cái này thôi .

Máu mà văng 1 giọt vào mắt em thì có dính cứng ngắt trong con mắt em và nhìn thấy rỏ dó là máu ko . và em di về nhà là 30phut trong lúc di e nháy mắt liên tục liễu giọt máu dính vào mắt trong khi minh nháy mắt liên tục thì nó có trôi vô hốc mắt hay di dâu làm mình ko thấy máu dính mắt ko . hay là nó vẩn dính cứng ngắtbtrong con ngư mắt cho dù mình nháy mắtndo1 chị . em cảm ơn chị ạ .

Nguyen Ha
13-05-2015, 11:03
dạ ko phải chị ơi . em dang di xe e bị nguyên 1 dống nước gì bay vào gần mắt bên trái của em chứbko phải e thấy dống nước dửa dường dó chị . còn nếu là nước bọt văng vào thì e ko sợ . do e nghỉ nước văng vào là máu nên e lấy tay áo lu ko thấy máu dó chị .nhưng hị cho e hỏi cái này thôi .

Máu mà văng 1 giọt vào mắt em thì có dính cứng ngắt trong con mắt em và nhìn thấy rỏ dó là máu ko . và em di về nhà là 30phut trong lúc di e nháy mắt liên tục liễu giọt máu dính vào mắt trong khi minh nháy mắt liên tục thì nó có trôi vô hốc mắt hay di dâu làm mình ko thấy máu dính mắt ko . hay là nó vẩn dính cứng ngắtbtrong con ngư mắt cho dù mình nháy mắtndo1 chị . em cảm ơn chị ạ .

HIV không lây nhiễm như vậy. Khi nào người ta đè ngửa bạn ra rồi nhỏ từng giọt máu vào mắt bạn mới có nguy cơ. Còn điều mà bạn đang lo lắng hoàn toàn không phải là nguy cơ

hung123
13-05-2015, 11:18
Dạ em cảm ơn chị NguyeHa nhưng chị cho e hỏi thêm dể biết thêm là .

Máu mà văng 1 giọt vô mắt em thì 30 phút sau em mới về tới nhà thì liệu em soi gương vẩn thấy máu dính trong con ngư mắt ko ạ . tại vì dang di em nhắm mắt nhiêu lần thì liệu maj1 nó có trôi di ko hay nhắm mắt nhiều lần về soi gương vẩn thấy máu dính trong con ngư lòng trắng của mắt hả chị . em cảm ơn .

Nguyen Ha
13-05-2015, 11:28
Dạ em cảm ơn chị NguyeHa nhưng chị cho e hỏi thêm dể biết thêm là .

Máu mà văng 1 giọt vô mắt em thì 30 phút sau em mới về tới nhà thì liệu em soi gương vẩn thấy máu dính trong con ngư mắt ko ạ . tại vì dang di em nhắm mắt nhiêu lần thì liệu maj1 nó có trôi di ko hay nhắm mắt nhiều lần về soi gương vẩn thấy máu dính trong con ngư lòng trắng của mắt hả chị . em cảm ơn .

Đi đường không thể bị máu bay vào mắt được máu là máu nhứ không phải máu là nước mưa. Vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi. Cứ spam lại câu hỏi cẩn thận bị khóa chủ đề ngay.

hung123
13-05-2015, 11:41
em ko spam chị nguyenHa ơi . chị co e hỏi chút thôi .

1. vậy máu la dặc sệt văng 1 giọt vào mắt là sệt sệt chứ ko phải ướt như nước dúng ko ạ .

2. chị cho e hỏi cái này thôi . mà thật sự 1 giọt máu tươi văng vào mắt em mà em lo di xe về nhà sau 30p em mới soi gương dược thì sau 30p em vẩn thấy mắt có máu màu dỏ dúng ko chị . và cho e hỏi thêm liệu sau 30p trên dường về em nhắm mắt liên tục máu nó có trôi di dâu ko hay máu vẩn dính ngay con ngư mắt dể e soi gương thấy dc dó là máu ạ .

hung123
13-05-2015, 12:15
ac admin ơi . chi e hỏi là . máu 1 giọt vào mắt sau 30 phut thì mình vẩn thấy máu trong mắt mình ko ac

và trong lúc 30 phút em chạy xe về nhà trong lúc chạy em nháy mắt liên tục thì máu nó có trôi di dâu làm mình ko thấy máu trong mắt dc ko . hay cho dù mình nhắm mắt liên tục thì máu nó vẩn dính trong con ngư mắt và mình soi gương vẩn thấy dc dó là máu ac ạ .

buonquadithoi
13-05-2015, 12:38
Bn làm đạo diễn phim kinh dị hài đc đấy :)

hung123
13-05-2015, 15:02
ac admin ơi em chỉ xin hỏi ac cái này nửa thôi .

1. nếu thật sự 1 giọt máu có hiv văng vào mắt thì 30phut sau mình về nhà soi gương có còn thấy máu trong con ngư mắt ko ac .

2. là từ lúc 1 giọt máu vô mắt em . em di về tới nhà là dc 30phut trong lúc di về nhà em nhắm mắt liên tục thì liệu máu có trôi vô hôc mắt hay gì ko . hay là cho dù em nhắm mắt liên tục vậy giọt máu nó vẩn dính y ngay con ngư mắt và em về nhà soi gương vẩn thấy dc só là máu hả ac .

tại lúc chảy vào mắt em thấy ướt mà ko bik là máu hay là nước . mà về nhà soi gương e ko thấy có máu hay là máu nó trôi di trong lúc e nhắm mắt . em sợ vậy dó ac hix . em chỉ thấy mắt ửng dỏ lên .

hung123
13-05-2015, 16:35
ac admin ơi em chỉ xin hỏi ac cái này nửa thôi .

1. nếu thật sự 1 giọt máu có hiv văng vào mắt thì 30phut sau mình về nhà soi gương có còn thấy máu trong con ngư mắt ko ac .

2. là từ lúc 1 giọt máu vô mắt em . em di về tới nhà là dc 30phut trong lúc di về nhà em nhắm mắt liên tục thì liệu máu có trôi vô hôc mắt hay gì ko . hay là cho dù em nhắm mắt liên tục vậy giọt máu nó vẩn dính y ngay con ngư mắt và em về nhà soi gương vẩn thấy dc só là máu hả ac .

tại lúc chảy vào mắt em thấy ướt mà ko bik là máu hay là nước . mà về nhà soi gương e ko thấy có máu hay là máu nó trôi di trong lúc e nhắm mắt . em sợ vậy dó ac hix . em chỉ thấy mắt ửng dỏ lên .

Tuanmecsedec
13-05-2015, 17:18
Thành viên hung123 (http://www.diendanhiv.vn/members/37996-hung123) không cần thiết tư vấn nữa.Nếu vẫn cố tình còn spam bài.Ban quản trị sẽ khóa nick cảnh cáo.

Chủ đề: Sợ máu vào mắt . (http://www.diendanhiv.vn/threads/29608-So-mau-vao-mat)