PDA

View Full Version : xn âm tính ở ngày thứ 60 có chính xác ko ạ

cangthang13
13-05-2015, 14:50
em có nguy cơ cách đây hơn 2 tháng.. tuần thứ 6 xn âm tính bằng pp3. ngày thứ 60 xn âm tính bằng pp anti hiv.. cho e hỏi kết quả như vậy có khả quan ko ạ

Charles
13-05-2015, 14:58
em có nguy cơ cách đây hơn 2 tháng.. tuần thứ 6 xn âm tính bằng pp3. ngày thứ 60 xn âm tính bằng pp anti hiv.. cho e hỏi kết quả như vậy có khả quan ko ạ

Dù thực sự có nguy cơ thì kết quả 60 ngày ÂT rất khả quan. Huống chi trường hợp bạn không có nguy cơ thì yên tâm không cần XN nữa.

Chủ đề: cho e hỏi có phải bcs bị rách ko ạ!!! (http://diendanhiv.vn/threads/29211-cho-e-hoi-co-phai-bcs-bi-rach-ko-a)

Tuanmecsedec
13-05-2015, 15:33

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,kết quả sau 2 lần bạn âm tính như vậy là na toàn rất cao.Huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

cangthang13
13-05-2015, 22:00
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,kết quả sau 2 lần bạn âm tính như vậy là na toàn rất cao.Huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

dạ em yên tâm rùi.. nhưng h e chỉ lo mình bị sùi mào gà ạ!! còn vài ngày nữa là e đc 90 ngày rùi.. h dương vật vẫn chưa nổi.. e đang hồi hộp đây

Tuanmecsedec
13-05-2015, 22:19
dạ em yên tâm rùi.. nhưng h e chỉ lo mình bị sùi mào gà ạ!! còn vài ngày nữa là e đc 90 ngày rùi.. h dương vật vẫn chưa nổi.. e đang hồi hộp đây

Nếu vậy thì bạn yên tâm mình không bị sùi mào gà.

cangthang13
13-05-2015, 23:19
Nếu vậy thì bạn yên tâm mình không bị sùi mào gà.
a cho e hỏi một câu này nữa thôi ạ.. là sao e đọc trên mang ng ta nói là smg ủ bệnh từ 2-9 tháng lun vậy anh..

SangLumia
13-05-2015, 23:25
a cho e hỏi một câu này nữa thôi ạ.. là sao e đọc trên mang ng ta nói là smg ủ bệnh từ 2-9 tháng lun vậy anh..
ở nam giới smG 10-90 ngày.

Charles
14-05-2015, 06:04

SMG thường có biểu hiện sau nguy cơ từ 2 tuần đến 90 ngày. Bạn còn mấy ngày nữa được 90 ngày mà không thấy có biểu hiện gì thì yên tâm không bị SMG rồi.

songchungvoi_HIV
14-05-2015, 11:10
60 ngày AT = 9 tuần là 1 KQ an toàn gần như tuyệt đối, 12 tần chốt 100000000000000% KQ AT

Tuanmecsedec
14-05-2015, 20:35

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

sugarsweet
14-05-2015, 21:13
thấy Anh Hiếu phán chắc cú thấy mừng cho mấy bạn

cangthang13
19-05-2015, 22:02
Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

a cho e hỏi ngày mai là e đủ 90 ngày rùi nhưng chưa có biểu hiện gì.. nhưng trong khoảng thời gian đó thì e có uống thuốc kháng sinh viêm niệu đạo khoảng hơn 1 tháng... nếu uống thuốc đó thì có ảnh hưởng gì tới sự phát triển của smg hay làm chậm sự phát triển của smg ko ạ???

SangLumia
19-05-2015, 22:49
a cho e hỏi ngày mai là e đủ 90 ngày rùi nhưng chưa có biểu hiện gì.. nhưng trong khoảng thời gian đó thì e có uống thuốc kháng sinh viêm niệu đạo khoảng hơn 1 tháng... nếu uống thuốc đó thì có ảnh hưởng gì tới sự phát triển của smg hay làm chậm sự phát triển của smg ko ạ???
90 ngày ko có biểu hiện smG thì bạn ko nhiễm. thuốc ko gây ảnh hưởng tới biểu hiện của smG(nếu nhiễm)

Charles
20-05-2015, 05:57

Như vậy bạn yên tâm không bị SMG rồi.

Tuanmecsedec
20-05-2015, 06:36

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không bị sùi mào gà.

cangthang13
20-05-2015, 12:18
cám ơn mọi người đã tư vấn ạ!!

songchungvoi_HIV
20-05-2015, 13:02
Một khi đã có sùi bạn có uống 100kg thuốc kháng sinh thì nó vẫn mọc 1 cục chà bá 10kg. 90 ngày ko có tức an toàn với u sùi

cangthang13
09-06-2015, 20:12
hôm nay là tuần thứ 16 kể từ ngày có nguy cơ.. e xét nghiệm anti hiv và cả giang mai. viêm gan B C tất cả đều ÂM TÍNH..sùi mào gà thì 16 tuần rùi vẫn chưa thấy gì nghe mấy a nói là 90 kocó biểu hiện thì ko bị. mong là như vậy!!!!
chắc kết quả như vậy đã là an toàn.. xin cảm ơn mọi ng trên diễn đàn và BQT đã nhiệt tình tư vấn cho e. để e bik rõ hơn về HIV và ko lập lại sai lầm lần nữa!!!

sugarsweet
09-06-2015, 20:19
ok nếu đã at thì tc của strees thôi , k thủ phạm nào khác> còn có thì mấy tạp khuẩn của gmd hệ miễn dịch sẻ làm việc với mấy chú khuẩn

xuanxanh
09-06-2015, 20:24
hôm nay là tuần thứ 16 kể từ ngày có nguy cơ.. e xét nghiệm anti hiv và cả giang mai. viêm gan B C tất cả đều ÂM TÍNH..sùi mào gà thì 16 tuần rùi vẫn chưa thấy gì nghe mấy a nói là 90 kocó biểu hiện thì ko bị. mong là như vậy!!!!
chắc kết quả như vậy đã là an toàn.. xin cảm ơn mọi ng trên diễn đàn và BQT đã nhiệt tình tư vấn cho e. để e bik rõ hơn về HIV và ko lập lại sai lầm lần nữa!!!

Là an toàn rồi chứ ko phải chắc là...

Tuanmecsedec
09-06-2015, 20:30

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi,còn an toàn hay không an toàn.Dù có nguy cơ luôn sau 16 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.

cangthang13
09-06-2015, 21:23
Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi,còn an toàn hay không an toàn.Dù có nguy cơ luôn sau 16 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.
do tự dưng bị cái viêm niệu đạo nên e mới hoang mang như vậy.. may mà ko có gì nguy hiểm!! h e cũng yên tâm phần nào rùi ạ!!

Nguyen Ha
09-06-2015, 22:34
do tự dưng bị cái viêm niệu đạo nên e mới hoang mang như vậy.. may mà ko có gì nguy hiểm!! h e cũng yên tâm phần nào rùi ạ!!

Viêm niệu đạo là viêm niệu đạo, không liên quan gì mà phải lo cả. Giờ chỉ lo chữa viêm niệu đạo đi.

Tuanmecsedec
10-06-2015, 08:44

Viêm niệu đạo không gì nguy hiểm,uống thuốc vài ngày sẽ hết.