PDA

View Full Version : Kết quả 7 tuần AT

Soqua113
16-05-2015, 08:09
e có đi hiến máu cách ngày xn test nhanh khoảng 2 tháng mấy ngày thì có ảnh hưởng gì đến kết quả không các anh

Tùng đẹp trai
16-05-2015, 08:34
Hoàn toàn không ảnh hưởng gì đâu bạn!

Tuanmecsedec
16-05-2015, 14:01
e có đi hiến máu cách ngày xn test nhanh khoảng 2 tháng mấy ngày thì có ảnh hưởng gì đến kết quả không các anh

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết qảu 7 tuần bạn âm tính là một tín hiệu rất cao bạn an toàn.Vấn đề bạn đi hiến máu có liên quan gì đến xét nghiệm HIV đâu mà ảnh hưởng hay không ảnh hưởng.

Soqua113
16-05-2015, 19:10
E nghĩ hiến máu sẽ ảnh hưởng đến hệ miễn dịch thì sẽ ảnh hưởng ạ.a tư vấn giúp e với a Tuấn

xuanxanh
16-05-2015, 19:21
E nghĩ hiến máu sẽ ảnh hưởng đến hệ miễn dịch thì sẽ ảnh hưởng ạ.a tư vấn giúp e với a Tuấn

Hiến máu ảnh hưởng tới hệ miẽn dịch theo chiều hướng làm cơ thể chậm sản sinh kháng thể như bạn nói thì ko một ai dám đi hiến máu đâu nhé. Hệ miễn dịch lả 1 hệ thống, nó sản sinh ra kháng thể đề kháng bệnh tâth nói chung chứ ko phải chỉ có kháng thể hiv( kháng thể này thua trận). Bởi vậy hiến máu mà ảnh hưởng chiều huóng xấu tới hệ miễn dịch thì ko ai dám đi hiến và cũng ko ai dám tổ chức hiến máu. Tóm lại kết quả 7 tuần xét nghiệm hiv của bạn là dấu hiệu tốt và ko hề bị ảnh hưởng bởi việc trước đó 2 tháng đi hiến máu.

Tuanmecsedec
16-05-2015, 19:28

Đi hiến máu ảnh hưởng gì bạn.Nếu bạn thật sự bị nhiễm cho dù bạn có hiến máu bao nhiêu lần xét nghiệm vẫn ra dương tính.

Soqua113
16-05-2015, 20:04
Em cảm ơn các a đã tận tình tư vấn cho em.TH của e là qh có BCS nhưng k kiểm tra lại bằng nước.chỉ thấy BCS vẫn ôm DV.Đầu DV vẫn trong BCS.đầu bao lúc rút ra khỏi AD (chưa rút DV ra khỏi BCS) e thấy có ít TD ở đó.vậy của e an tâm bao nhiêu % rồi các anh.e cảm ơn các a nhiều

Tuanmecsedec
16-05-2015, 20:12
Em cảm ơn các a đã tận tình tư vấn cho em.TH của e là qh có BCS nhưng k kiểm tra lại bằng nước.chỉ thấy BCS vẫn ôm DV.Đầu DV vẫn trong BCS.đầu bao lúc rút ra khỏi AD (chưa rút DV ra khỏi BCS) e thấy có ít TD ở đó.vậy của e an tâm bao nhiêu % rồi các anh.e cảm ơn các a nhiều

Nếu vậy bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.vì bạn không có nguy cơ.

Soqua113
16-05-2015, 20:15
E cảm ơn a ạ.nhưng cho e hỏi thêm.e lo lắng gần 2 tháng rồi nên stress kinh khủng.những gì e kể theo kinh nghiệm của a thì BCS k có sự cố gì phải k ạ?e chỉ lo vì k kiểm tra kĩ bằng cách đổ nước.chỉ nhìn khi mà nó còn ở DV.còn khi tháo ra là e vứt đi ngay.e xin lỗi nếu làm a bực mình ạ

Tuanmecsedec
16-05-2015, 20:21
E cảm ơn a ạ.nhưng cho e hỏi thêm.e lo lắng gần 2 tháng rồi nên stress kinh khủng.những gì e kể theo kinh nghiệm của a thì BCS k có sự cố gì phải k ạ?e chỉ lo vì k kiểm tra kĩ bằng cách đổ nước.chỉ nhìn khi mà nó còn ở DV.còn khi tháo ra là e vứt đi ngay.e xin lỗi nếu làm a bực mình ạ

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Soqua113
23-05-2015, 20:31
Em xin lỗi các anh nhưng cho e hỏi thêm câu này để mở rộng kiến thức ạ
Đã có TH nào XN ở tuần thứ 6 mà phát hiện ra chưa ạ?
cũng như là có TH nào 6 tuần hơn AT mà bị lật kèo chưa?
E cảm ơn các a

Charles
23-05-2015, 20:35
E cảm ơn các a

Bạn được chia sẻ không có nguy cơ thì yên tâm đi.

Soqua113
23-05-2015, 21:11
E hoàn toàn yên tâm được chưa ạ?hnay e lo quá.e với bạn gái e có hôn nhau.hôn sâu mà cô ấy kêu giờ bị sốt cảm lạnh e sợ lắm

Tuanmecsedec
23-05-2015, 21:20
E cảm ơn các a

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Soqua113
23-05-2015, 21:25
Vậy e đã yên tâm được chưa ạ?e lo lắng lắm vì bạn gái của e bị ốm.e chỉ hôn bạn gái e thôi có vấn đề gì không ạ?

Tuanmecsedec
23-05-2015, 21:32
Vậy e đã yên tâm được chưa ạ?e lo lắng lắm vì bạn gái của e bị ốm.e chỉ hôn bạn gái e thôi có vấn đề gì không ạ?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.