PDA

View Full Version : test nhanh ở tuần thứ 7 kết quả âm tính

chetthatsao
17-05-2015, 05:16
Tôi đã di test nhanh ở tuần thứ 7 kết quả âm tinh. Nhưng sau đó vài ngày người sốt kéo dài và sốt mạnh bất thường từng đợt rồi lại hạ nhiệt ngay trong vòng vài chục phút. Cơ thể mệt mỏi như bị cúm. Viêm họng và nổi hạch . Tôi qh với gmd k mang bcs tôi tiêu rồi phai k anh chi

Tuanmecsedec
17-05-2015, 05:21
Tôi đã di test nhanh ở tuần thứ 7 kết quả âm tinh. Nhưng sau đó vài ngày người sốt kéo dài và sốt mạnh bất thường từng đợt rồi lại hạ nhiệt ngay trong vòng vài chục phút. Cơ thể mệt mỏi như bị cúm. Viêm họng và nổi hạch . Tôi qh với gmd k mang bcs tôi tiêu rồi phai k anh chi

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,kết quả sau 7 tuần bạn âm tính là một kết quả khả quan rất cao bạn đã an toàn,bạn tìm hiểu thêm chính box này.

chetthatsao
17-05-2015, 05:41
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy,kết quả sau 7 tuần bạn âm tính là một kết quả khả quan rất cao bạn đã an toàn,bạn tìm hiểu thêm chính box này.

Nhưng a tuấn ơi. Biểu hiện của e càng ngày càng giống hiv . Co khi nao 7 tuần kháng thể của e chưa đủ để xét nghiệm tim thấy k. Càng ngày e càng mệt mỏi. Có lúc như hôn mê ; khó thở người như mất hết sức lưc

Charles
17-05-2015, 06:13
Nhưng a tuấn ơi. Biểu hiện của e càng ngày càng giống hiv . Co khi nao 7 tuần kháng thể của e chưa đủ để xét nghiệm tim thấy k. Càng ngày e càng mệt mỏi. Có lúc như hôn mê ; khó thở người như mất hết sức lưc

Nếu bạn nhiễm HIV thì 7 tuần kết quả đã là DƯƠNG TÍNH rồi. Bạn tham khảo các chủ đề dưới đây đã được trả lời:

Chủ đề: Test nhanh 7 Tuần HIV Âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/28273-Test-nhanh-7-Tuan-HIV-Am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm 7,8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/22776-Xet-nghiem-7-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Thời gian xét nghiệm 7 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6634-Thoi-gian-xet-nghiem-7-tuan-am-tinh-hiv)

Tuanmecsedec
17-05-2015, 10:39

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì ban quản trị đã tư vấn.

songchungvoi_HIV
17-05-2015, 13:21
Nếu tiêu rùi thì làm gì có KQ AT sau 7 tuần?? Mà KQ lúc ny là Dương tiễn, Chứ ko phải Âm ti:khi875437:

chetthatsao
17-05-2015, 13:38
Mong là kết quả k thay đổi.e thực sự hoang mang

Tuanmecsedec
17-05-2015, 19:38
Mong là kết quả k thay đổi.e thực sự hoang mang

Bạn hoang mang là vấn đề của bạn.Nhưng bạn không được (ích kỹ) chỉ biết mình mà lên (phát ngôn) làm ảnh hưởng thành viên khác.

Trở lại vấn đề của bạn thì yên tâm những gì đã được tư vấn.

chetthatsao
26-05-2015, 14:27
càng ngày các triệu chứng của em càng giống H . Mệt mỏi, sút cân , nổi hạch ở dưới hàm bẹn và cánh tay. sốt... . e hoang mang vô cùng

Charles
26-05-2015, 14:31
càng ngày các triệu chứng của em càng giống H . Mệt mỏi, sút cân , nổi hạch ở dưới hàm bẹn và cánh tay. sốt... . e hoang mang vô cùng

HIV không có triệu chứng nào đặc trưng hết, thời kỳ cửa sổ cũng không có biểu hiện nào. Tất cả những triệu chứng của bạn không là gì so với HIV, nếu HIV mà đã phát triệu chứng nghĩa là lúc đó đã chuyển sang giai đoạn AIDS.

chetthatsao
26-05-2015, 14:38
nhưng ma e lo lắng lắm anh ah. e đã từng bị sốt khoảng 2 tuần. cơn sốt thường xuất hiện về chiều nhiều hơn. khi xuất hiện sốt cơ thể em mệt mỏi. chân tay bủn rủn, khó thở. đổ mồ hôi đêm. em bị đau họng sau đó và nổi hạch ở dưới hàm và sau đó vài hôm em lại nổi thêm hạch ở cánh tay và bẽn, em có cảm giác bất thường ở trong cơ thể.

Charles
26-05-2015, 14:45
nhưng ma e lo lắng lắm anh ah. e đã từng bị sốt khoảng 2 tuần. cơn sốt thường xuất hiện về chiều nhiều hơn. khi xuất hiện sốt cơ thể em mệt mỏi. chân tay bủn rủn, khó thở. đổ mồ hôi đêm. em bị đau họng sau đó và nổi hạch ở dưới hàm và sau đó vài hôm em lại nổi thêm hạch ở cánh tay và bẽn, em có cảm giác bất thường ở trong cơ thể.

Khi bạn bị stress cũng gây ra những biểu hiện này.

chetthatsao
26-05-2015, 14:52
em chỉ sợ với xn 7 tuần lúc đó cơ thể em chưa đủ kháng thể thôi. thcj sự phải chờ đến tuần thứ 12 la một khoảng thời gian tồi tệ. em cực kỳ lo lắng vì những biểu hiện của cơ thể

Nguyen Ha
26-05-2015, 15:00
em chỉ sợ với xn 7 tuần lúc đó cơ thể em chưa đủ kháng thể thôi. thcj sự phải chờ đến tuần thứ 12 la một khoảng thời gian tồi tệ. em cực kỳ lo lắng vì những biểu hiện của cơ thể

Biểu hiện cơ thể là do stress gây nên. Nếu nhiễm thì 7 tuần đã phát hiện ra chứ không có cái kết quả âm tính kia đâu. Yên tâm đi.

chetthatsao
26-05-2015, 15:08
mong là như vậy anh chị ah. em rất lo lắng . 2 hôm nữa là được 9 tuần em sẽ đi xét nghiệm lại em không thể chờ tới tuần 12 đk

chetthatsao
26-05-2015, 15:10
cho em hỏi. có ai ở trên dđ hay kinh nghiệm thực tế 8 tuần at ma 12 tuần dt chưa vậy

Nguyen Ha
26-05-2015, 15:12
mong là như vậy anh chị ah. em rất lo lắng . 2 hôm nữa là được 9 tuần em sẽ đi xét nghiệm lại em không thể chờ tới tuần 12 đk

XN lắm làm gì cho mệt bởi vì kết quả vẫn không đổi.

Nguyen Ha
26-05-2015, 15:12
cho em hỏi. có ai ở trên dđ hay kinh nghiệm thực tế 8 tuần at ma 12 tuần dt chưa vậy

Chưa có, không có.

chetthatsao
26-05-2015, 15:30
chị nguyen ha vì em lo sợ mà . cơ thể em có nhiều triệu chứng quá. em chỉ sợ có ng đã bị lật kèo nhung họ k đủ tâm trạng để chia sẻ trên diễn đàn thôi

Tuanmecsedec
26-05-2015, 15:31

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.Nếu bạn vẫn spam lập lại câu hỏi về xét nghiệm nữa khi đã trả lời rồi,Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

chetthatsao
26-05-2015, 15:32
các bệnh lậu, viêm gan hay giang mai có biểu hiện vậy không chị

chetthatsao
26-05-2015, 15:35
em xin lỗi anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) va các anh chị . không phải em không tin tưởng tu vấn của anh chị .nhưng em lo lắng quá thông cảm cho e , hiểu cho em với

Charles
26-05-2015, 15:39

Bệnh lậu thường có biểu hiện sau nguy cơ từ 3 -> 7 ngày (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Còn Giang mai và Gan B muốn biết có nhiễm hay không bạn phải XN.

Tuanmecsedec
26-05-2015, 15:40

Lậu thường có biểu hiện từ 3>7 ngày đi tiểu đau rát và chảy mủ ở đầu dương vật.Còn viêm gan B hay giang mai xét nghiệm mới biết.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

chetthatsao
09-06-2015, 10:05
Hôm nay là 80 ngày e đi xét nghiệm kết quả at mọi người cho ý kiến

Tuanmecsedec
09-06-2015, 10:08

Ý kiến ý cò gì nữa,an toàn rồi.

songchungvoi_HIV
09-06-2015, 10:10

Âm tính rồi thì giết lợn ăn mừng đi chứ ý kiến ý cò gì nữa

chetthatsao
09-06-2015, 13:52
cảm ơn anh chị. em rất vui . nhưng có nên cần làm thêm một lần xn nữa k anh chị .

Nguyen Ha
09-06-2015, 14:29
cảm ơn anh chị. em rất vui . nhưng có nên cần làm thêm một lần xn nữa k anh chị .

XN thế thôi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
09-06-2015, 15:38

Bạn hỏi hơi bị dư thừa,đã trả lời an toàn mà hỏi cần xét nghiệm lại không.

chetthatsao
09-06-2015, 21:44
Là Vì em thấy theo khuyến cáo là phải 90 ngày và 6 tháng mà anh chị

Nguyen Ha
09-06-2015, 22:33

80 ngày hay 12 tuần thì cũng như nhau. Còn thông tin XN sau 6 tháng quá cũ rồi.
Bạn yên tâm đi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
10-06-2015, 08:42

Bạn vớ vẩn quá.Nếu bạn nói vậy thì lên nhờ tư vấn làm gì.Bạn nói thấy ở đâu nói vậy cứ đi xét nghiệm đến khi nào cảm thấy mình an toàn.Ở diendanhiv.vn không có tư vấn bừa.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.