PDA

View Full Version : Xin Việc Công Nhân Có Cần Xét Nghiệm H

Mi Vân
17-05-2015, 08:32
Em đang lo nhà tuyển dụng bắt xét nghiệm H vì em thấy hồ sơ có yêu cầu giấy khám sức khoẻ. đi khám sức khoẻ. có phải bao gồm cả xét nghiệm H ko ạ?

hoihan2015
17-05-2015, 08:42
Xét nghiệm hiv là xét nghiệm tự nguyện.ko ai bắt buộc cả

Mi Vân
17-05-2015, 08:45
Xét nghiệm hiv là xét nghiệm tự nguyện.ko ai bắt buộc cả

Người ta yêu cầu giấy khám sức khoẻ, đi khám sức khoẻ có bao gồm xét nghiệm H ko ông

Tuanmecsedec
17-05-2015, 10:47
Em đang lo nhà tuyển dụng bắt xét nghiệm H vì em thấy hồ sơ có yêu cầu giấy khám sức khoẻ. đi khám sức khoẻ. có phải bao gồm cả xét nghiệm H ko ạ?

Xét nghiệm HIV không được bắt buộc đó là luật của phòng chống HIV.Trừ trường hợp đặc biệt theo quy định.Bạn tìm hiểu thêm chủ đề này :

Chủ đề: Quy định việc xét nghiệm HIV bắt buộc trong một số trường hợp (http://www.diendanhiv.vn/threads/1258-Quy-dinh-viec-xet-nghiem-HIV-bat-buoc-trong-mot-so-truong-hop)

songchungvoi_HIV
17-05-2015, 12:13
Bạn có nguy cơ đâu mà lo hão hại não?? Làm Công nhân ko có XN HIV trong tuyển dụng

Mi Vân
17-05-2015, 20:04
dạ vì em đi khám sức khoẻ ở nơi em ở em sợ trong đó bao gồm xn hiv nên em mới lâpn tôpic. như ATuấn, Hiêu có tư vấn thì em yên tâm rồi cám ơn 2 anh.

colencontrai
17-05-2015, 21:23
Không ai có quyền bắt bạn xét nghiệm HIV, như mình đây lần đau tiên đi xét nghiệm, có ký vào tờ giấy kam kết là tự nguyện xét nghiệm HIV