PDA

View Full Version : Mấy anh trả lời nhanh giúp em ngày mai là qua 72h rồi, em lo quá!

thoiroi
07-07-2013, 13:39
chào mấy a mong mấy a trả lời giúp e vấn đề là cách đây 2 ngày(trưa ngày 05/07) trong lúc e làm việc kg biết tay mình dính vết máu khi nào thì e có lấy tay để lau vết máu đó và khi đến chiều e có dùng tay đã lau vết máu đó dụi vào mắt. mấy a cho e hỏi e có khả năng bị nhiễm H không mấy a? mấy a trả lời nhanh giúp e. e lo quá!

Nguyen Ha
07-07-2013, 15:28
Giọt máu tươi có HIV bắn trực tiếp vào niêm mạc mắt thì có nguy cơ lây nhiễm HIV. Trường hợp của bạn không có khả năng lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
07-07-2013, 20:31
chào mấy a mong mấy a trả lời giúp e vấn đề là cách đây 2 ngày(trưa ngày 05/07) trong lúc e làm việc kg biết tay mình dính vết máu khi nào thì e có lấy tay để lau vết máu đó và khi đến chiều e có dùng tay đã lau vết máu đó dụi vào mắt. mấy a cho e hỏi e có khả năng bị nhiễm H không mấy a? mấy a trả lời nhanh giúp e. e lo quá!

Trường hợp bạn không thể lây nhiễm HIV,không cần dùng thuốc phơi nhiễm,chỉ khi nào máu tươi tiếp xúc trực tiếp với niêm mạc mắt của bạn.

thoiroi
09-07-2013, 12:37
e cám ơn a Tuấn nhiều lắm e bớt lo rồi, e còn 1 vấn dề này nữa bây giờ e mới nhớ là ở tay dính máu đó lại bị trầy e không nhớ là bị lúc nào và bị rỉ máu. mấy a cho e hỏi nếu máu dính vào chỗ bị trầy vậy thì e có bị nhiễm không mấy a? vì máu có thể đã dính vào vết trầy ở tay e rồi. e cám ơn!

minh87hn
09-07-2013, 12:40
bạn yên tâm không có nguy cơ.