PDA

View Full Version : Em có thể nhiễm HIV không.

henrytieu
19-05-2015, 00:07
Em xin được các anh chị tư vấn giùm:

Em hay cắn móng tay mà hôm thứ 5 vừa rồi cắn bị chảy máu thì 5 phút sau q hệ với gmd. Em vòng tay qua lưng cô gái thì mới phát hiện hình xăm. Cô gái khoe mới tự xăm không được bao lâu. Em đọc báo thì thấy virus HIV có thể tồn tại trong máu ngoài cơ thể 7 ngày nên giờ em lo lắng lắm. Lúc đó cũng hơi say nên em cũng khogn6 nhớ có đưa ngón tay đó vào âm đạo gmd không nữa? Em thấy từ bữa đó nhiều khi đang ngồi cơ ngực với vai em nhiều khi nó giật giật mấy cái lạ lắm với em bị hụt hơi nữa.

Tùng đẹp trai
19-05-2015, 00:09

Em hay cắn móng tay mà hôm thứ 5 vừa rồi cắn bị chảy máu thì 5 phút sau q hệ với gmd. Em vòng tay qua lưng cô gái thì mới phát hiện hình xăm. Cô gái khoe mới tự xăm không được bao lâu. Em đọc báo thì thấy virus HIV có thể tồn tại trong máu ngoài cơ thể 7 ngày nên giờ em lo lắng lắm. Lúc đó cũng hơi say nên em cũng khogn6 nhớ có đưa ngón tay đó vào âm đạo gmd không nữa? Em thấy từ bữa đó nhiều khi đang ngồi cơ ngực với vai em nhiều khi nó giật giật mấy cái lạ lắm với em bị hụt hơi nữa.

Những gì em kể hoàn toàn không có nguy cơ. Em yên tâm đi.

Nếu lúc em qh vs gmd mà có sử dụng bcs thì em yên tâm em an toàn tuyệt đối

SangLumia
19-05-2015, 00:09

những gì bạn kể ko có nguy cơ với HIV.

Tùng đẹp trai
19-05-2015, 00:12
Bạn có thể tham khảo trong các bài viết sau

Mời đọc:
http://diendanhiv.vn/threads/20280-nho-BQT-tu-van-bi-am-anh-sau-khi-cat-mong-o-tiem
http://diendanhiv.vn/threads/19539-Kem-cat-mong-lam-xuoc-chay-mau-co-nguy-co-voi-H

henrytieu
19-05-2015, 00:14
Vâng câu trả lời giúp em yên tâm rất nhiều nhưng mong anh chị giải thích thêm vì sao có tiếp xúc vs máu mà em hoàn không nguy cơ để em hiểu thêm rõ ạ. Em xin cám ơn.

henrytieu
19-05-2015, 00:18
À sẵn cho em hỏi lúc quan hệ em có xài bcs nhưng 2 bên bẹn em đang bị nấm ngứa. Như vậy chỗ đó nếu bị trầy hoặc dịch âm đạo tiếp xúc vào vùng đó thì có nguy cơ không?

SangLumia
19-05-2015, 00:20
Vâng câu trả lời giúp em yên tâm rất nhiều nhưng mong anh chị giải thích thêm vì sao có tiếp xúc vs máu mà em hoàn không nguy cơ để em hiểu thêm rõ ạ. Em xin cám ơn.
lây nhiễm HIV phải cần nhiều yếu tố. thời gian tiếp súc( tiếp súc càng lâu càng có nguy cơ). diện tích tiếp súc(diện tích tiếp súc càng lớn nguy cơ càng cao). nồng độ virut( nồng độ virut càng nhiều càng dễ lây nhiễm). tình huống của bạn thiếu rất nhiều yếu tố. nên ko có nguy cơ với HIV bạn nhé.

SangLumia
19-05-2015, 00:21
À sẵn cho em hỏi lúc quan hệ em có xài bcs nhưng 2 bên bẹn em đang bị nấm ngứa. Như vậy chỗ đó nếu bị trầy hoặc dịch âm đạo tiếp xúc vào vùng đó thì có nguy cơ không?
ko có nguy cơ luôn. yên tâm đi.

Tuanmecsedec
19-05-2015, 06:03

Trừ khi nào ngón tay bạn đang còn chảy máu tức là có vết thương hở mà kích thích trực tiếp vào trong âm đạo thì may ra mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
19-05-2015, 06:03

Bạn yên tâm những gì bạn kể toàn bộ không có nguy cơ.

Charles
19-05-2015, 08:15

100% không có nguy cơ.