PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới qua đường miệng sợ nhiễm hiv

duyquang
04-10-2013, 16:31
em là gay. em có quen một người đàn ông qua mạng. em có gặp anh đó. em và anh đó có bú dương vật ( không có dùng bcs) và hôn sâu cho nhau rồi thôi, mà em lại bị viêm họng nữa. Em không biết anh đó có bị hiv hay không? em cũng không biết rõ trong miệng anh đó có tổn thương chảy máu hay không. em có bị hiv không?? em có cần đi xét nghiệm không? tinh thần em đang căng thẳng quá

Tuanmecsedec
04-10-2013, 16:58
em là gay. em có quen một người đàn ông qua mạng. em có gặp anh đó. em và anh đó có bú dương vật ( không có dùng bcs) và hôn sâu cho nhau rồi thôi, mà em lại bị viêm họng nữa. Em không biết anh đó có bị hiv hay không? em cũng không biết rõ trong miệng anh đó có tổn thương chảy máu hay không. em có bị hiv không?? em có cần đi xét nghiệm không? tinh thần em đang căng thẳng quá

Những gì bạn kể không sao.

BK82
04-10-2013, 17:01
admin đã trả lời cho bạn rồi,bạn yên tâm đi nha. :)

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
04-10-2013, 17:02
Bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV, yên tâm xả stress đi đừng lo lắng nữa. Bạn có thể tìm hiểu các trường hợp OS trên diễn đàn và kết quả của tất cả đều là âm tính.

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 17:06
Hành Vi quan hệ OS + Hôn sâu = Nguy cơ với HIV = Không PEP = Không XN.
Nhưng OS có nguy cơ các bệnh lây qua đường tình dục (STDs): Lậu, Mồng Gà, Viêm gan B, Giang Mai. Hôn sâu có nguy cơ Viêm gan B. Bạn cần Xn STDs tại bv Da Liễu

Nguyen Ha
05-10-2013, 00:14
Như mọi người đã chia sẻ, bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV. Bạn yên tâm.

lac_loi
05-10-2013, 09:28
Bạn đọc cái này đi, cái này lúc trước mình coppy về máy tính còn lưu lại, chứ link thì mình không có:

................... SỰ THẬT là, HIV là một virus rất khó lây lan. So với các virus khác (ví dụ bệnh cúm), nó là một virus RẤT YẾU và chết rất nhanh khi ra ngoài môi trường. Nó cần phải có một tập các hoàn cảnh gần như hoàn hảo để cho phép để lây nhiễm. Do đó, một người KHÔNG THỂ bị lây nhiễm HIV từ các bề mặt trong môi trường, như bàn cầu, cắt móng tay / thiết bị cắt tóc, tắm, uống cùng cốc, bàn chải đánh răng etc...Virus nhanh chóng trở nên không hoạt động khi nó ra ngoài vật chủ (cơ thể con người). Đây là lý do tại sao sự lây nhiễm từ các vật vô tri vô giác là không thể. Đây cũng là lý do tại sao hành vi THỦ DÂM LẪN NHAU (Hand Job…etc) kể cả việc tiếp xúc với dich âm đạo của đối tác cũng không phải là một nguy cơ lây nhiễm H trong bất kỳ hoàn cảnh nào: với vết cắt, trầy xước.. etc