PDA

View Full Version : xét nghiệm HIV sau 22 ngày âm tính với phương pháp HIV Ag/Ab

4me
21-05-2015, 14:20
Các anh ơi! em làm xét nghiệm theo phương pháp HIVAG/AB artive đúng vào ngày thứ 22 nó tra kết quá là 0.09( negative), GH binh thuong trên đấy ghi là 0-1. EM nhìn mà thấy gần 1 quá @@, hỏi bac sỹ bảo không vấn đề gì nhưng sao lại có từ negative vậy các anh?
Với kết quả trên liệu có yên tâm ko ạ! các anh giải thích giúp e với em đang lo quá @@

Charles
21-05-2015, 14:24
Các anh ơi! em làm xét nghiệm theo phương pháp HIVAG/AB artive đúng vào ngày thứ 22 nó tra kết quá là 0.09( negative), GH binh thuong trên đấy ghi là 0-1. EM nhìn mà thấy gần 1 quá @@, hỏi bac sỹ bảo không vấn đề gì nhưng sao lại có từ negative vậy các anh?
Với kết quả trên liệu có yên tâm ko ạ! các anh giải thích giúp e với em đang lo quá @@

Bạn đi XN thì quan tâm kết quả ghi ÂM TÍNH là đủ rồi, còn chỉ số đó bạn không cần quan tâm.

Bạn không có nguy cơ XN ÂT đâu có gì lạ mà còn lo lắng. Vui lòng đọc lại những gì đã được tư vấn đi.

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/29728-Quan-he-voi-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)

Nguyen Ha
21-05-2015, 14:24

0,09 chưa phải gần 1 và càng không phải 1. Bs nói bình thường là bình thường. Âm tính rồi yên tâm đi quan tâm gì mấy cái số không phải chuyên môn của mình mà lo.

4me
21-05-2015, 14:26
a kìa bảo em cái gì mà CSO em chưa kịp nhìn bảo không xác định làm em càng lo. huhu nhưng kết qua này là an toàn hả anh

Nguyen Ha
21-05-2015, 14:29
a kìa bảo em cái gì mà CSO em chưa kịp nhìn bảo không xác định làm em càng lo. huhu nhưng kết qua này là an toàn hả anh

Không có nguy cơ. Kết quả này đương nhiên an toàn.

xuanxanh
21-05-2015, 14:29

An toàn. negative là âm tính. Kết quả rõ ràng chứ ko phải ko xác định.

Charles
21-05-2015, 14:30

Bạn muốn thắc mắc về chỉ số S/CO thì bấm vào đây: #5 (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo?p=8613&viewfull=1#post8613)

4me
21-05-2015, 14:31
Dạ em cảm ơn các anh ạ. hic! 22 ngày em sợ chưa đủ thời gian nhưng giờ em thấy an tâm rồi ạ

Nguyen Ha
21-05-2015, 14:34
Dạ em cảm ơn các anh ạ. hic! 22 ngày em sợ chưa đủ thời gian nhưng giờ em thấy an tâm rồi ạ

22ngày XN ag/ab an tâm rồi.

4me
21-05-2015, 14:53
Dạ em cảm ơn chị ạ! :D

Tuanmecsedec
21-05-2015, 15:23

Negative tiếng Anh tức là âm tính.Bạn tìm hiểu thêm chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích chỉ số S/CO :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)