PDA

View Full Version : Sờ vào âm đạo GMD

Motlantrotdai90
22-05-2015, 12:31
Thưa bác sĩ:
Cách đây 6 tuần em có qhtd với Gmd có dùng bao cao su. Em có sờ vào âm đạo của cô gái, chỉ sờ ngoài, không đưa vào sâu, và phát hiện có dịch âm đạo, trong khi ngón tay em có vết xước nhỏ, không chảy máu. Đến hiện tại em không có biểu hiện gì triệu chứng sơ nhiễm. Hành vi của em có nguy cơ cao bị nhiễm hiv không ạ? Có cần phải đi xét nhiệm không ạ?
Em đã lập gia đình và có con nhỏ đang bú nên hơi lo lây cho 2 mẹ con.
Cám ơn bác sĩ

ptsu3
22-05-2015, 13:00
Không chảy máu thì không có cửa ngõ xâm nhập , trường hợp của bạn 100% ko sao, yên tâm !

Charles
22-05-2015, 14:00
Thưa bác sĩ:
Cách đây 6 tuần em có qhtd với Gmd có dùng bao cao su. Em có sờ vào âm đạo của cô gái, chỉ sờ ngoài, không đưa vào sâu, và phát hiện có dịch âm đạo, trong khi ngón tay em có vết xước nhỏ, không chảy máu. Đến hiện tại em không có biểu hiện gì triệu chứng sơ nhiễm. Hành vi của em có nguy cơ cao bị nhiễm hiv không ạ? Có cần phải đi xét nhiệm không ạ?
Cám ơn bác sĩ

Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ, không cần XN.

Tuanmecsedec
22-05-2015, 14:47
Thưa bác sĩ:
Cám ơn bác sĩ

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp bạn có dùng bao cao su là tình dục an toàn,bạn không có nguy cơ.Vấn đề tay bạn chỉ sờ ngoài âm đạo và tay bạn có vết thương không chảy máu,sờ như vậy cũng không có nguy cơ.

Motlantrotdai90
22-05-2015, 15:37
Dạ. Cám ơn anh chị tư vấn. Như vậy là quan hệ dùng bao cao su với người (giả sử) đã nhiễm hiv thì tỷ lệ nhiễm là bao nhiêu ạ? Có đáng lo lắng không ạ

Tuanmecsedec
22-05-2015, 15:42
Dạ. Cám ơn anh chị tư vấn. Như vậy là quan hệ dùng bao cao su với người (giả sử) đã nhiễm hiv thì tỷ lệ nhiễm là bao nhiêu ạ? Có đáng lo lắng không ạ

Đã dùng bao cao su là tình dục an toàn.Trừ khi bị tuột hay bị rách trong lúc quan hệ thôi.

Motlantrotdai90
22-05-2015, 17:25
Cám ơn anh tuấn rất nhiều. Sáng em lo quá định đi khám :)