PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn nguy cơ và xét nghiệm của em

casablanca
04-10-2013, 21:20
Xin chào các anh chị em trên diễn đàn,xin tư vấn giúp em về trường hợp của em.Chuyện là tháng trước em có đánh nhau với 1 người nhiễm HIV trong xóm.Trong lúc đánh nhau người đó cắn vào khuỷu tay em chảy máu,người này nghiện ma túy và đã nhiễm HIV từ lâu,sáng nay em đi khám ở bệnh viện Hòa Hảo và được bác sĩ cho đi xét nghiệm HIV.Đây là kết quả của em

<center>.................KẾT QUẢ XÉT NGHIỆM.................</center>

<tbody>
Tên xét nghiệm
Kết quả
Chỉ số bình thường

HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO=0.34
(S/Co < 1)

</tbody>

casablanca
04-10-2013, 21:30
Mọi người tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
04-10-2013, 21:33
Mọi người tư vấn giúp em với

Trường hợp bạn âm tính là phải rồi,yên tâm đi.

casablanca
04-10-2013, 21:38
Trường hợp bạn âm tính là phải rồi,yên tâm đi.

Anh ơi anh có thể giải thích rõ hơn cho em hiểu dc k ạ,người đó bị nhiễm H cắn em chảy máu,tại sao em k bị lây ạ,tháng nay em đọc trện internet thấy lo quá,anh cho em hỏi em xn 1 tháng thì có chính xác k ạ,vì em thấy ngta nói phải 3 tháng

Tuanmecsedec
04-10-2013, 21:43
Anh ơi anh có thể giải thích rõ hơn cho em hiểu dc k ạ,người đó bị nhiễm H cắn em chảy máu,tại sao em k bị lây ạ,tháng nay em đọc trện internet thấy lo quá,anh cho em hỏi em xn 1 tháng thì có chính xác k ạ,vì em thấy ngta nói phải 3 tháng

Cắn không có nguy cơ,vì nước bọt không làm nhiễm HIV.

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 21:44
Người đó nhiễm thì đã sao, họ cắn nhưng mồm họ không đầy máu, và trong tuyến nước bọt hầu như không có Hiv nên không thể lây nhiễm HIV từ họ sang em. Và có thể người này đã diều trị thuốc Kháng Hiv (ARV) nếui thật sự mồm họ đầy máu thì nguy cơ của em nằm trong 0,1%

casablanca
04-10-2013, 21:48
Vậy em k cần phải xn lại hả mấy anh chị,cho em hỏi Combo là pp gì,có chính xác k ạ

Tuanmecsedec
04-10-2013, 21:50
Vậy em k cần phải xn lại hả mấy anh chị,cho em hỏi Combo là pp gì,có chính xác k ạ

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 21:50
Em có nhìn thấy chữ Negative từ kq xn hem? Biết Negative là gì hem?

casablanca
04-10-2013, 21:54
Em biết nghĩa là Ạm tính ạ,ý em hỏi là pp này có độ chính xác cao k,vì em chỉ mới có 1 tháng thôi

songchungvoi_HIV
04-10-2013, 22:02
Em biết nghĩa là Ạm tính ạ,ý em hỏi là pp này có độ chính xác cao k,vì em chỉ mới có 1 tháng thôi
Đúng như anh Tuấn nói Em hem biết đọc, Em làm ơn đọc lại từ đầu xem mọi người nói gì?
:zk2044:

giupemvoi
04-10-2013, 22:30
với kq 1 tháng combo âm tính thì bạn có nguy cơ thực sự cũng gần như an toàn. Huống chi KHÔNG CÓ NGUY CƠ

casablanca
05-10-2013, 10:12
Anh tuấn cho em hỏi là nếu 1 người thực sự nhiễm thì với pp combo này có phát hiện ra k và kháng nguyên có bị chậm xuất hiện hơn 4 tuần k

Tuanmecsedec
05-10-2013, 10:27
Anh tuấn cho em hỏi là nếu 1 người thực sự nhiễm thì với pp combo này có phát hiện ra k và kháng nguyên có bị chậm xuất hiện hơn 4 tuần k

Kháng nguyên là bề mặt vi rút xâm nhập đó.Chứ không phải như kháng thể là cần cơ thể tạo ra

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 10:36
nếu 1 người thực sự nhiễm ==> thì dù có XN bằng PP gì nó cũng cho Kq DT. Đơn giản vậy mà cũng hỏi là sao. Lúc này Em Héc Ỳ Dế nó đầy trong người, xn bụp cái là thấy Nó chình nì em ui

casablanca
05-10-2013, 10:53
Kháng nguyên là bề mặt vi rút xâm nhập đó.Chứ không phải như kháng thể là cần cơ thể tạo ra

Ý em hỏi hông phải vậy,ý em muốn hỏi là liệu kháng nguyên có thể xn ra sau 4 tuần không,có khi nào kháng nguyện chậm phát triển phải lâu hơn 4 tuần mới xét nghiệm ra k ấy

songchungvoi_HIV
05-10-2013, 11:34
Ý em hỏi hông phải vậy,ý em muốn hỏi là liệu kháng nguyên có thể xn ra sau 4 tuần không,có khi nào kháng nguyện chậm phát triển phải lâu hơn 4 tuần mới xét nghiệm ra k ấy
Đã nói rõ nguy cở bạn = 0 rùi sao bạn cứ thắc mắc vậy. Bạn không biết đọc àh

Tuanmecsedec
05-10-2013, 11:47

Đọc mà không hiểu sao.Đã nói kháng nguyên là bề mặt của vi rút xâm nhập,kháng nguyên phát triển gì.4 tuần xét nghiệm HIV ag/ab được.

Chí Phoèo
05-10-2013, 12:28
-Sao bạn này giống mình thế..tui cũng bị cắn nhưng mà bị NGƯỜI ĐẸP cắn:zk2029:.Tui cũng xn Combo và cũng ÂM TÍNH:monkeys10: