PDA

View Full Version : Xét nghiệm at sau 30 ngày với pp combo ag/ab tại hoà hảo...

cuocsongynghia
23-05-2015, 20:43
Chào BQT và các thành viên của diễn đàn....mình có QH với một cô gái ko quen biết mà ko sử dụng bcs nên mình rất lo lắng, tính đến ngày đi XN thì được khoảng 30-32 ngày thì mình có đi làm xét nghiệm hiv bằng pp combo ag/ab tại hòa hảo có KQ AT là NEG S/CO=0.100 .mình làm xét nghiệm vào buổi sáng nên mình ko ăn hay uống bất cứ thứ gì để đảm bảo ko làm ảnh hưởng tới KQ XN,vậy cho mình hỏi Xn bằng pp combo ag/ab có phải là pp xét nghiệm mới nhất (thế hệ thứ 4)hiện giờ trên thế giới đang sử dụng ko và với KQ XN xét nghiệm của mình như trên thì cơ hội có được 99.99% ko.rất mong anh tuanmecsedec cùng BQT và các thành viên có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với, cảm ơn mọi người rất nhiều.

Charles
23-05-2015, 20:47
Chào BQT và các thành viên của diễn đàn....mình có QH với một cô gái ko quen biết mà ko sử dụng bcs nên mình rất lo lắng, tính đến ngày đi XN thì được khoảng 30-32 ngày thì mình có đi làm xét nghiệm hiv bằng pp combo ag/ab tại hòa hảo có KQ AT là NEG S/CO=0.100 .mình làm xét nghiệm vào buổi sáng nên mình ko ăn hay uống bất cứ thứ gì để đảm bảo ko làm ảnh hưởng tới KQ XN,vậy cho mình hỏi Xn bằng pp combo ag/ab có phải là pp xét nghiệm mới nhất (thế hệ thứ 4)hiện giờ trên thế giới đang sử dụng ko và với KQ XN xét nghiệm của mình như trên thì cơ hội có được 99.99% ko.rất mong anh tuanmecsedec cùng BQT và các thành viên có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với, cảm ơn mọi người rất nhiều.

Combo Ag/Ab chính là sinh phẩm thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể). Bạn XN sau nguy cơ 1 tháng ÂT thì đây là tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Bạn tham khảo thêm các chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

cuocsongynghia
03-06-2015, 10:54
Chào mọi người trên diễn đàn,tính đến hôm nay là được 6 tuần.e có đi làm xn lại bằng pp hiv ag/ab và kết quả AT.liệu như vậy tín hiệu an toàn đã cao chưa ạ,cho e hỏi từ giờ có cần phải làm thêm xn gì nữa ko? Cảm ơn mn trên diễn đàn rất nhiều

Charles
03-06-2015, 11:21
Chào mọi người trên diễn đàn,tính đến hôm nay là được 6 tuần.e có đi làm xn lại bằng pp hiv ag/ab và kết quả AT.liệu như vậy tín hiệu an toàn đã cao chưa ạ,cho e hỏi từ giờ có cần phải làm thêm xn gì nữa ko? Cảm ơn mn trên diễn đàn rất nhiều

Kết quả này cũng là tín hiệu an toàn rất cao rồi. Bạn cần chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT.

cuocsongynghia
03-06-2015, 11:30
E cảm ơn anh truongxuan...và cho e hỏi thêm nữa là cách đây gần 2 tuần e có làm một xn hiv compi PT ở paster,KQ AT.xét nghiệm bằng ppđó độ chính xác có giống pp hiv ag/ab ko anh

xuanxanh
03-06-2015, 12:10
E cảm ơn anh truongxuan...và cho e hỏi thêm nữa là cách đây gần 2 tuần e có làm một xn hiv compi PT ở paster,KQ AT.xét nghiệm bằng ppđó độ chính xác có giống pp hiv ag/ab ko anh

Combo=compi bạn nhé.

Tuanmecsedec
03-06-2015, 14:13

Nếu sau 30-32 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Tuanmecsedec
03-06-2015, 14:15

Thuật ngữ Compi PT và Combo là 1 đều là phương pháp HIV Ag/Ab.

cuocsongynghia
18-06-2015, 21:13
E chào BQT và các thành viên của dđ,e đã qhtd ko dùng bcs với gmd ( một điều ngu nhất cuộc đời là đây )..e hoang mang tột độ và sau đó đã đi xn H ngày thứ 30 sau nguy cơ tại hoà hảo bằng pp combo- KQ AT,ngày thứ 40 tại hh pp combo-KQ AT và hôm bữa là ngày thứ 52 e làm xn H pp combi PT,GM,LẬU- KQ AT..xin tư vấn lại cho nguy cơ của e với.thêm nữa là e bị tc rêu lưỡi hơn 2 tuần rồi chưa khỏi,da thì dễ bị ngứa và gãi thì lại bị nổi 2,3 nốt mẩn T_T

Tuanmecsedec
18-06-2015, 21:16
E chào BQT và các thành viên của dđ,e đã qhtd ko dùng bcs với gmd ( một điều ngu nhất cuộc đời là đây )..e hoang mang tột độ và sau đó đã đi xn H ngày thứ 30 sau nguy cơ tại hoà hảo bằng pp combo- KQ AT,ngày thứ 40 tại hh pp combo-KQ AT và hôm bữa là ngày thứ 52 e làm xn H pp combi PT,GM,LẬU- KQ AT..xin tư vấn lại cho nguy cơ của e với.thêm nữa là e bị tc rêu lưỡi hơn 2 tuần rồi chưa khỏi,da thì dễ bị ngứa và gãi thì lại bị nổi 2,3 nốt mẩn T_T

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

cuocsongynghia
18-06-2015, 21:25
Vậy A Tuấn cho e hỏi là e xn gm sau nguy cơ hơn 1 tháng mà AT là yên tâm rồi phải ko a? Còn viên gan B thì sau nguy cơ khoảng 3 tuần e có đi xn ở vic là AT và bên đó họ có cho e chích luôn một mũi nhắc lại vacxin ngừa viên gan B. Vậy có bị ảnh hưởng gì tới kq các xn ko a và có phòng đc viêm gan B sau nguy cơ ko a

cuocsongynghia
18-06-2015, 21:35
Có A/C nào tư vấn giúp e vấn đề trên đc không? Hix

Tuanmecsedec
18-06-2015, 21:49
Vậy A Tuấn cho e hỏi là e xn gm sau nguy cơ hơn 1 tháng mà AT là yên tâm rồi phải ko a? Còn viên gan B thì sau nguy cơ khoảng 3 tuần e có đi xn ở vic là AT và bên đó họ có cho e chích luôn một mũi nhắc lại vacxin ngừa viên gan B. Vậy có bị ảnh hưởng gì tới kq các xn ko a và có phòng đc viêm gan B sau nguy cơ ko a

Chích ngừa viêm gan B không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm HIV bạn.

cuocsongynghia
25-06-2015, 11:33
Chào BQT và các AE trên diễn đàn,đến hôm nay là được 65 ngày sau nguy cơ e lại đi làm cái xn combo ở hoag hảo và KQ AT S/CO = 0.15.hix từ sau nguy cơ e chỉ ăn với canh đi xn,mong các a/c tư vấn đừng trách vì chỉ có như vậy e mới thấy giảm stress rất nhiều,chứ ko suốt ngày chỉ nghĩ vớ vẩn mà ko làm được việc gì.qua sự tư vấn của các a/c và qua những KQ XN e cungc thấy an tâm phần nào.cảm ơn các a/c tư vấn rất nhiều

Tuanmecsedec
25-06-2015, 11:39
Chào BQT và các AE trên diễn đàn,đến hôm nay là được 65 ngày sau nguy cơ e lại đi làm cái xn combo ở hoag hảo và KQ AT S/CO = 0.15.hix từ sau nguy cơ e chỉ ăn với canh đi xn,mong các a/c tư vấn đừng trách vì chỉ có như vậy e mới thấy giảm stress rất nhiều,chứ ko suốt ngày chỉ nghĩ vớ vẩn mà ko làm được việc gì.qua sự tư vấn của các a/c và qua những KQ XN e cungc thấy an tâm phần nào.cảm ơn các a/c tư vấn rất nhiều

Về phương pháp xét nghiệm HIV Combo bạn đã được tư vấn lúc 30 >32 ngày rồi.Hôm nay bạn có thêm cái xét nghiệm 65 ngày âm tính với phương pháp này nữa thì bạn yên tâm không cần lo lắng nữa,bạn an toàn rồi.

(từ sau nguy cơ e chỉ ăn với canh đi xn ) : Vậy từ nay bạn cứ vô tư ngồi ăn cơm với canh mà rung đùi đi bạn :khi875437:

Nguyen Ha
25-06-2015, 11:40

Đúng là bạn chỉ ăn và đi XN.

cuocsongynghia
25-06-2015, 11:52
Dạ,e cám ơn Anh Tuấn và chị Nguyen Ha,giờ đợi 12 tuần chốt KQ nhưng e cung thấy yên tâm phần nào và thực sự qua diễn đàn e học được rất nhiều điều có ý nghĩa cho bản thân,cho cuộc sống và những người xung quanh mình.ah e muốn đóng góp một phần nhỏ trong quỹ từ thiện của diễn đàn mình thì làm như nào vậy A/C

Nguyen Ha
25-06-2015, 11:59
Dạ,e cám ơn Anh Tuấn và chị Nguyen Ha,thực sự qua diễn đàn e học được rất nhiều điều có ý nghĩa cho bản thân,cho cuộc sống và những gì người xung quanh mình.ah e muốn đóng góp một phần nhỏ trong quỹ từ thiện của diễn đàn mình thì làm như nào vậy A/C

Bạn bấm vào đây. Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn ( http://www.diendanhiv.vn/threads/17844-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Tuanmecsedec
25-06-2015, 14:38
Dạ,e cám ơn Anh Tuấn và chị Nguyen Ha,tuy KQ chưa chốt nhưng e cung thấy yên tâm phần nào và thực sự qua diễn đàn e học được rất nhiều điều có ý nghĩa cho bản thân,cho cuộc sống và những gì người xung quanh mình.ah e muốn đóng góp một phần nhỏ trong quỹ từ thiện của diễn đàn mình thì làm như nào vậy A/C

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

cuocsongynghia
17-07-2015, 16:10
Ah A.Tuấn và mọi người cho e hỏi là hôm bữa 79 ngày e test nhanh AT,hôm nay 87ngày e xn bằng pp antiH AT.tổng hợp các xn của e là: 30,40,52,65,79,87ngày AT đã chốt được chưa...do e qh ko dùng bao lên cứ nghĩ tới là sợ hix,cảm ơn các Ac nhiều

Charles
17-07-2015, 16:15
Ah A.Tuấn và mọi người cho e hỏi là hôm bữa 79 ngày e test nhanh AT,hôm nay 87ngày e xn bằng pp antiH AT.tổng hợp các xn của e là: 30,40,52,65,79,87ngày AT đã chốt được chưa...do e qh ko dùng bao lên cứ nghĩ tới là sợ hix,cảm ơn các Ac nhiều

Bạn yên tâm với chuỗi kết quả này bạn đã an toàn tuyệt đối rồi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
17-07-2015, 18:01
chúc mừng bạn,an toàn rồi

Nguyen Ha
17-07-2015, 20:04

1 chuỗi dài kết quả XN âm tính này thì 100% yên tâm rồi.

Tuanmecsedec
17-07-2015, 22:11

Kết quả an toàn trên cả an toàn rồi.

cuocsongynghia
20-07-2015, 10:42
Em cảm ơn A.Tuấn cũng như các A/C trong BQT đã tư vấn cho e, và em muốn hỏi một điều này nữa là: em có cần phải xn lại trong khoảng thời gian 5 hoặc 6 tháng không ạ. Rất mong được sự tư vấn của các A/C, cảm ơn A/C rất nhiều

Charles
20-07-2015, 10:43
Em cảm ơn A.Tuấn cũng như các A/C trong BQT đã tư vấn cho e, và em muốn hỏi một điều này nữa là: em có cần phải xn lại trong khoảng thời gian 5 hoặc 6 tháng không ạ. Rất mong được sự tư vấn của các A/C, cảm ơn A/C rất nhiều

Bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

cuocsongynghia
20-07-2015, 10:57
Bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

Em cảm ơn Anh Tuong Xuan rất nhiều,Chúc anh và mọi người trong BQT cũng như trên diễn đàn có thật nhiều sức khỏe để giúp cho mọi thành viên trong dđ nhận thức được cuộc sống này ý nghĩa biết nhường nào ^_^

Tuanmecsedec
20-07-2015, 11:23

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.