PDA

View Full Version : xét nghiệm 4 tháng 10 ngày âm tính

sonnguyen
24-05-2015, 18:01
các a trong diễn đàn giúp e với ạ.e có nguy cơ cao e đi xét nghiệm tại pasteur sau 4 tháng 10 ngày âm tính.trong kết quả có ghi là âm tính, chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination.vậy e có cần xn lại ko ạ.à còn cái dòng kết quả nằm ngoài khoảng tham chiếu yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định là sao.mấy ac tư vấn giúp e với 😓

xuanxanh
24-05-2015, 18:16
các a trong diễn đàn giúp e với ạ.e có nguy cơ cao e đi xét nghiệm tại pasteur sau 4 tháng 10 ngày âm tính.trong kết quả có ghi là âm tính, chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination.vậy e có cần xn lại ko ạ.à còn cái dòng kết quả nằm ngoài khoảng tham chiếu yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định là sao.mấy ac tư vấn giúp e với 😓
Với kết quả âm tính ở 4 tháng 10 ngày sau nguy cơ, bạn yên tâm vì đã an toàn với hiv. Yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định xét nghiệm cho bạn đúng ko, cứ làm như họ hướng dẫn thôi.

sonnguyen
24-05-2015, 18:23
Với kết quả âm tính ở 4 tháng 10 ngày sau nguy cơ, bạn yên tâm vì đã an toàn với hiv. Yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định xét nghiệm cho bạn đúng ko, cứ làm như họ hướng dẫn thôi.

e ko hiểu a ơi.e xét nghiệm tự nguyện ak a.đọc kết quả âm tính mừng quá e chạy về luôn ak.lần đầu tiên e đi paster ạ.e hỏi có test nhanh ko người ta nói ko có.nói là có elisa thôi.e ghi trong phiếu đăng ký là xét nghiệm elisa thôi chứ ko có ghi hiv.ko bít người ta xét nghiệm gì cho e nữa.hic

sugarsweet
24-05-2015, 18:35
gặp bs là để hỏi nguy cơ bao lâu để bs phán ok hay chưa thôi 4 tháng 10 mà at thì thần chết đã chịu sầu rồi em

Charles
24-05-2015, 18:47
các a trong diễn đàn giúp e với ạ.e có nguy cơ cao e đi xét nghiệm tại pasteur sau 4 tháng 10 ngày âm tính.trong kết quả có ghi là âm tính, chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination.vậy e có cần xn lại ko ạ.à còn cái dòng kết quả nằm ngoài khoảng tham chiếu yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định là sao.mấy ac tư vấn giúp e với

Bạn xét nghiệm sau nguy cơ hơn 4 tháng ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, không cần xét nghiệm nữa.

sonnguyen
24-05-2015, 18:50
gặp bs là để hỏi nguy cơ bao lâu để bs phán ok hay chưa thôi 4 tháng 10 mà at thì thần chết đã chịu sầu rồi em

dạ e cảm ơn.lúc về mừng quá có quan hệ với bạn gái ko bít sao nữa .chắc may rủi do trời định.mà dạo này e ko thấy gmd lúc trước qh với e nó đi đâu nữa.lâu rồi ko thấy nó nên e mới đâm lo.e mà bị chắc bật pk lên đồ sát cả nhà nó quá

sonnguyen
24-05-2015, 18:51

dạ e cảm ơn.lúc về mừng quá có quan hệ với bạn gái ko bít sao nữa 😓.chắc may rủi do trời định.mà dạo này e ko thấy gmd lúc trước qh với e nó đi đâu nữa.lâu rồi ko thấy nó nên e mới đâm lo.e mà bị chắc bật pk lên đồ sát cả nhà nó quá

Charles
24-05-2015, 18:52
e ko hiểu a ơi.e xét nghiệm tự nguyện ak a.đọc kết quả âm tính mừng quá e chạy về luôn ak.lần đầu tiên e đi paster ạ.e hỏi có test nhanh ko người ta nói ko có.nói là có elisa thôi.e ghi trong phiếu đăng ký là xét nghiệm elisa thôi chứ ko có ghi hiv.ko bít người ta xét nghiệm gì cho e nữa.hic

Xét nghiệm 3PP ở Pastuer là đủ quyền khẳng định mẫu máu DT với Hiv. Thời điểm hơn 4 tháng bạn xét nghiệm phương pháp nào cũng chính xác hết.

xuanxanh
24-05-2015, 18:56
Kết quả ghi chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination rồi bạn còn lo người ta xét nghiệm gì cho bạn nữa. Bó tay. Chiến lược 3 âm tính ở thời điểm này là bạn đã tuyệt đối an toàn rồi. Yên tâm. Chiến lược 3 dùng để khẳng định 1 mẫu máu hiv dương tính, làm 3 phương pháp 1 test nhanh, 2 combo. Kết luận âm tính lhi cả 3 phương pháp trên đều âm tính. Bạn an toàn tuyệt đối.

xuanxanh
24-05-2015, 18:56
Kết quả ghi chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination rồi bạn còn lo người ta xét nghiệm gì cho bạn nữa. Bó tay. Chiến lược 3 âm tính ở thời điểm này là bạn đã tuyệt đối an toàn rồi. Yên tâm. Chiến lược 3 dùng để khẳng định 1 mẫu máu hiv dương tính, làm 3 phương pháp 1 test nhanh, 2 combo. Kết luận âm tính lhi cả 3 phương pháp trên đều âm tính. Bạn an toàn tuyệt đối.

sonnguyen
24-05-2015, 19:00
Xét nghiệm 3PP ở Pastuer là đủ quyền khẳng định mẫu máu DT với Hiv. Thời điểm hơn 4 tháng bạn xét nghiệm phương pháp nào cũng chính xác hết.

dạ.sao 3pp mà người ta chỉ thu có 100k vậy a?e nghe nói test nhanh củng 100k.dạo này người e thay đổi nhiều quá

sonnguyen
24-05-2015, 19:07
e sợ người e sinh kháng thể chậm a ak.mà e đi xn có 1 lần thôi ak a.e stress hơn 4 tháng nay rồi lấy hết can đảm đi xn.vậy là em an toàn tuyệt đối rồi phải ko ạ

Charles
24-05-2015, 19:08
dạ.sao 3pp mà người ta chỉ thu có 100k vậy a?e nghe nói test nhanh củng 100k.dạo này người e thay đổi nhiều quá ��

Giá cả do quy định của BV. Bạn yên tâm an toàn rồi.

sugarsweet
24-05-2015, 19:08
vẫn còn strees chưa hết đâu em nếu lâu cũng phải trên 1 năm

sugarsweet
24-05-2015, 19:12
giá k quan trọng xn hiv rất đơn giẩn cho chính xác chứ k phải chuyện chơi , theo các chuyên gia hầu như chỉ người bình thường 6 hay 8 tuần nếu at thì gần như khó nhiễm sau 3 tháng em , nếu mà tc hiv thì cho tối đa 6 tháng nưng 6 tháng cách đây cả chục năm rồi lúc đó chưa hiện đại như bây giờ , hôm trước mình hỏi bên TTYTDP nói 3 tháng trắng đen rỏ ràng rồi đó là họ phán cho mình đấy , datermine 1/2 hầu như rất chính xác bạn

sonnguyen
24-05-2015, 19:15
vẫn còn strees chưa hết đâu em nếu lâu cũng phải trên 1 năm

cảm giác tồi tệ quá a ạ.nhiều lúc ngồi khóc 1 mình.bị nhiểm đời e như xong.chết là hết.chỉ sợ lây cho người mình yêu thương.khi nhận dc kq e mừng lắm chạy thẳng 1 mạch về nhà lun.giờ vẫn còn nhiệu triệu chứng hi vọng sẽ hết từ từ.

sonnguyen
24-05-2015, 19:21
giá k quan trọng xn hiv rất đơn giẩn cho chính xác chứ k phải chuyện chơi , theo các chuyên gia hầu như chỉ người bình thường 6 hay 8 tuần nếu at thì gần như khó nhiễm sau 3 tháng em , nếu mà tc hiv thì cho tối đa 6 tháng nưng 6 tháng cách đây cả chục năm rồi lúc đó chưa hiện đại như bây giờ , hôm trước mình hỏi bên TTYTDP nói 3 tháng trắng đen rỏ ràng rồi đó là họ phán cho mình đấy , datermine 1/2 hầu như rất chính xác bạn

mình nghe nói 6-8 tuần làm combo phải ko bạn.mình chỉ xn 1 lần cách hơn 4 tháng ak bạn.xn combo lúc đó tìm cả kn lẫn kt.nhưng mình hơn 4 tháng rồi kn sẽ mất.còn kt thì tùy người lúc xuất hiện nhanh lúc xuất hiện chậm

Nguyen Ha
24-05-2015, 19:30
mình nghe nói 6-8 tuần làm combo phải ko bạn.mình chỉ xn 1 lần cách hơn 4 tháng ak bạn.xn combo lúc đó tìm cả kn lẫn kt.nhưng mình hơn 4 tháng rồi kn sẽ mất.còn kt thì tùy người lúc xuất hiện nhanh lúc xuất hiện chậm

XN combo có giá trị từ tuần thứ tư trở đi vì vậy bạn XN ở thời điểm 4 tháng vẫn có giá trị.

sonnguyen
24-05-2015, 19:35
XN combo có giá trị từ tuần thứ tư trở đi vì vậy bạn XN ở thời điểm 4 tháng vẫn có giá trị.

có giá trị vì nó có tìm kháng thể phải ko ạ?hơn 4 tháng vậy là e chốt lun dc ko ạ?e đọc diễn đàn thấy chốt chốt gì đó.e nghĩ chốt là yên tâm ko xn nữa phải ko ạ

Charles
24-05-2015, 19:37
có giá trị vì nó có tìm kháng thể phải ko ạ?hơn 4 tháng vậy là e chốt lun dc ko ạ?e đọc diễn đàn thấy chốt chốt gì đó.e nghĩ chốt là yên tâm ko xn nữa phải ko ạ

An toàn 100% rồi còn chốt với khóa gì nữa.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

xuanxanh
24-05-2015, 19:42

Nếu vậy bạn cứ đi lo tới cuối đời, ko biết khi nào cơ thể mới xuất hiện kháng thể đi nhé. Bao nhiêu người mong kết quả âm tính ở thời điểm như bạn mà ko được. Bạn còn ở đấy lo lắng linh tinh. Ko muốn hết lo mà sống vui thì cứ ngồi đó mà nghĩ kháng thể chưa xuất hiện mà chờ. Còn về đúng khoa học thì chỉ các trường hop đang bị ung thư điều trị xa trị, uong thuoc uc chế miễn dịch, ghép noi tạng...thì co thể moi sinh kháng thể cham can nhiều hon 3 tháng.

sonnguyen
24-05-2015, 19:44
An toàn 100% rồi còn chốt với khóa gì nữa.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

vậy sao e nghe mấy bạn nói chốt chốt gì ak a?mọi người khẳng định vậy e yên tâm rồi.mà cho em hỏi combo củng giống elisa phải ko ạ

sonnguyen
24-05-2015, 19:51
Nếu vậy bạn cứ đi lo tới cuối đời, ko biết khi nào cơ thể mới xuất hiện kháng thể đi nhé. Bao nhiêu người mong kết quả âm tính ở thời điểm như bạn mà ko được. Bạn còn ở đấy lo lắng linh tinh. Ko muốn hết lo mà sống vui thì cứ ngồi đó mà nghĩ kháng thể chưa xuất hiện mà chờ. Còn về đúng khoa học thì chỉ các trường hop đang bị ung thư điều trị xa trị, uong thuoc uc chế miễn dịch, ghép noi tạng...thì co thể moi sinh kháng thể cham can nhiều hon 3 tháng.

e củng bít chắc chắn ai vào trường hợp như e ai củng lo lắng hết ạ.điều đó chắc mọi người đều biết phải ko ạ?vì lo lắng quá nên e lên diễn đàn cần sự tư vấn của các anh chị.a chị tư vấn như vậy e củng đỡ lo.chắc dần dần sẽ hết lo .tks mn nhìu ạ

Nguyen Ha
24-05-2015, 20:07
vậy sao e nghe mấy bạn nói chốt chốt gì ak a?mọi người khẳng định vậy e yên tâm rồi.mà cho em hỏi combo củng giống elisa phải ko ạ

Chốt là chốt sau nguy cơ 12 tuần theo khuyến cáo của bộ y tế.

Nguyen Ha
24-05-2015, 20:07

sonnguyen
24-05-2015, 20:19

dạ.cho em hỏi combo vs elisa giống nhau phải ko ạ

Tuanmecsedec
24-05-2015, 20:20
các a trong diễn đàn giúp e với ạ.e có nguy cơ cao e đi xét nghiệm tại pasteur sau 4 tháng 10 ngày âm tính.trong kết quả có ghi là âm tính, chiến lược 3, sinh phẩm sử dụng murex hiv ag/ab combination.vậy e có cần xn lại ko ạ.à còn cái dòng kết quả nằm ngoài khoảng tham chiếu yêu cầu gặp bác sĩ chỉ định là sao.mấy ac tư vấn giúp e với ������

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy sau 4 tháng 10 ngày bạn xét nghiệm âm tính là an toàn trên cả an toàn rồi bạn.

sonnguyen
24-05-2015, 22:43
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy sau 4 tháng 10 ngày bạn xét nghiệm âm tính là an toàn trên cả an toàn rồi bạn.

xong e rồi a Tuấn ơi.lúc trước e có bị viêm hạch có uống thuốc corticoid gì đó 1 tháng hay tháng rưỡi gì ak a.e nghe nói là thuốc ức chế miễn dịch.giờ triệu chứng em nhiều lắm.chắc e xong rồi phải ko a?

sonnguyen
24-05-2015, 23:29
ai trả lời giúp e đi ạ

sugarsweet
25-05-2015, 00:06
bạn có nhiễm đâu tc từ từ sẻ ht trong thời gian thôi

sonnguyen
25-05-2015, 02:01
bạn có nhiễm đâu tc từ từ sẻ ht trong thời gian thôi

ý e nói là em có uống thuốc ức chế miễn dịch 1 tháng rưỡi ak a.ức chế miễn dịch sẽ làm kháng thể sinh chậm hơn.e uống trước nguy cơ 1 ngày đến hết 1 tháng rưỡi.chắc đêm nay e ko ngủ dc lun quá 😓

Charles
25-05-2015, 05:24
xong e rồi a Tuấn ơi.lúc trước e có bị viêm hạch có uống thuốc corticoid gì đó 1 tháng hay tháng rưỡi gì ak a.e nghe nói là thuốc ức chế miễn dịch.giờ triệu chứng em nhiều lắm.chắc e xong rồi phải ko a?

ý e nói là em có uống thuốc ức chế miễn dịch 1 tháng rưỡi ak a.ức chế miễn dịch sẽ làm kháng thể sinh chậm hơn.e uống trước nguy cơ 1 ngày đến hết 1 tháng rưỡi.chắc đêm nay e ko ngủ dc lun quá 😓

Thuốc trị viêm hạch không phải là thuốc ức chế. Cho dù bạn có uống 1000 toa thuốc ức chế thật thì kết quả này cũng an toàn rồi.

Tôi không hiểu lý do gì khi bạn XN có kết quả ÂT mà vẫn lo lắng kiểu này, các trường hợp đi XN kết quả có phản ứng phải chờ XN lại bằng phương pháp khác lo lắng đã đành, bạn đã có kết quả an toàn tuyệt đối rồi vẫn lo lắng không đâu vậy.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện cho bạn đọc lại những gì đã được tư vấn và tìm hiểu thêm kiến thức có sẵn tại diễn đàn, tôi khóa chủ đề lại.