PDA

View Full Version : Uống thuốc pep trễ 45p

vietnam
24-05-2015, 23:45
Các anh chị ơi, hôm nay em có việc bên ngoài mà không mang theo thuốc pep, em uống trễ mất 45p.
Đây là lần đầu tiên trễ như vậy.
Có sao không các anh chị ?

Charles
25-05-2015, 05:32
Các anh chị ơi, hôm nay em có việc bên ngoài mà không mang theo thuốc pep, em uống trễ mất 45p.

Bạn uống thuốc trễ 1 lần 45 phút không sao. Trong 28 ngày uống thuốc bạn không được uống trễ quá 3 lần (từ 1-2h). Bạn nên đặt báo thức để tránh quên giờ.

Tuanmecsedec
25-05-2015, 16:40

Bạn bị trễ 1 lần 45 phút thì không sao.Bạn lưu ý không được uống trễ từ 1>2 giờ quá 3 lần trong điều trị.

vietnam
05-06-2015, 09:02
Chào các anh chị .
Đến nay em đã uống pep được 3 tuần,3 tuần vừa qua thuốc cũng có tác dụng phụ ,nhưng bản thân em thấy cũng không ảnh hưởng nhiều quá, cố gắng thêm 1 tuần nữa là xong.
Vừa rồi em có tiếp khách và uống hơi nhiều rượu, ngày hôm sau thì người rất mệt mỏi như không còn sức lực, da thì nổi mẩn ngứa,rất chán ăn ...Có phải do uống pep đã hại gan , rồi khi uống rượu vào nữa thì đây là triệu chứng của gan quá tải không anh chị ?

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 09:14
Chào các anh chị .
Đến nay em đã uống pep được 3 tuần,3 tuần vừa qua thuốc cũng có tác dụng phụ ,nhưng bản thân em thấy cũng không ảnh hưởng nhiều quá, cố gắng thêm 1 tuần nữa là xong.
Vừa rồi em có tiếp khách và uống hơi nhiều rượu, ngày hôm sau thì người rất mệt mỏi như không còn sức lực, da thì nổi mẩn ngứa,rất chán ăn ...Có phải do uống pep đã hại gan , rồi khi uống rượu vào nữa thì đây là triệu chứng của gan quá tải không anh chị ?

Đúng rồi đó bạn ạ. Hạn chế sử dụng bia rượu và các chất kích thích thôi nhé. PEP rất độc mà.
Bạn an tâm tuân thủ điều trị phác đồ điều trị sử dụng pep đi!

Tuanmecsedec
05-06-2015, 09:31
Chào các anh chị .

Rượu bia không làm ảnh hưởng đến tác dụng của thuốc phơi nhiễm,khuyên hạn chế rượu bia sợ nóng trong người trong thời gian uống thuốc thôi.