PDA

View Full Version : Làm thế nào để ngủ được khi uống thuốc chống phơi nhiễm

Lolang01
26-05-2015, 14:18
Chào các anh, chị!
E đang uống thuốc chống phơi nhiễm, mấy ngày đầu thì k sao, sao đó bắt đầu dị ứng nên phải đổi thuốc. Thuốc mới k bị dị ứng nữa nhưng chứng mất ngủ kéo dài thì k thể hết đc. Nhiều ngày nay e chỉ ngủ được 1 đến 3h mỗi tối, nếu tình trạng này kéo dài em sợ die trước khi đủ thời gian đi xét nghiệm. Xin các a chị tư vấn giúp e xem phải làm thế nào ạ, cứ nhắm mắt lại nghĩ lung tung, máu nóng bốc lên đầu, vã mồ hôi, bụng sôi ào ào ... và lại mở mắt đến sáng, :-(

Charles
26-05-2015, 14:23
Chào các anh, chị!
E đang uống thuốc chống phơi nhiễm, mấy ngày đầu thì k sao, sao đó bắt đầu dị ứng nên phải đổi thuốc. Thuốc mới k bị dị ứng nữa nhưng chứng mất ngủ kéo dài thì k thể hết đc. Nhiều ngày nay e chỉ ngủ được 1 đến 3h mỗi tối, nếu tình trạng này kéo dài em sợ die trước khi đủ thời gian đi xét nghiệm. Xin các a chị tư vấn giúp e xem phải làm thế nào ạ, cứ nhắm mắt lại nghĩ lung tung, máu nóng bốc lên đầu, vã mồ hôi, bụng sôi ào ào ... và lại mở mắt đến sáng, :-(

Đó là tác dụng phụ mà khi uống thuốc phải chịu thôi bạn, nếu tác dụng phụ quá mạnh bạn đến gặp BS chỉ định thuốc cho bạn để được giúp đỡ.

Lolang01
26-05-2015, 14:29
Vâng, cảm ơn anh. Nếu uống hết thuốc liệu tình trạng mất ngủ có được cải thiện k ạ?

Charles
26-05-2015, 14:33
Vâng, cảm ơn anh. Nếu uống hết thuốc liệu tình trạng mất ngủ có được cải thiện k ạ?

Tất nhiên khi bạn uống xong thuốc thì tác dụng phụ cũng hết dần. Có người đang uống đã hết, có người uống xong vẫn bị một thời gian nữa, tùy cơ địa từng người thôi. Vấn đề bạn xác định có nguy cơ phải uống thuốc phơi nhiễm thì phải cố gắng hoàn thành thì thuốc mới có tác dụng.

Tuanmecsedec
26-05-2015, 15:41
Chào các anh, chị!

Đó là do tác dụng của thuốc.