PDA

View Full Version : Xét nghiệm 3 tháng âm tính

lieucobikhong
27-05-2015, 02:06
em có quan hệ tình dục không an toàn vào ngày 13/2 đến ngày 18/3 em xét nghiệm lần 1 âm tính va đế ngày 13/5 em xét nghiệm âm tính bây giờ em thấy cổ có 2 cái hạch liệu em có bị hiv không

Tuanmecsedec
27-05-2015, 06:09
em có quan hệ tình dục không an toàn vào ngày 13/2 đến ngày 18/3 em xét nghiệm lần 1 âm tính va đế ngày 13/5 em xét nghiệm âm tính bây giờ em thấy cổ có 2 cái hạch liệu em có bị hiv không

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy từ 13/2 > 13/5 sau 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính là đã an toàn tuyệt đối rồi bạn,bạn tìm hiểu thêm chính box này.

Charles
27-05-2015, 08:19

Bạn XN sau nguy cơ 3 tháng ÂT thì dù nguy cơ bạn cao 9 tầng mây cũng đã an toàn 100%.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

lieucobikhong
29-05-2015, 00:46
a oi nhưng hiện tại e vẫn thấy đau cơ.có hạch ở cổ có khi nào sau 6 tháng em xét nghiệm dương tính không thực sự em rất lo lắng

xuanxanh
29-05-2015, 06:37
a oi nhưng hiện tại e vẫn thấy đau cơ.có hạch ở cổ có khi nào sau 6 tháng em xét nghiệm dương tính không thực sự em rất lo lắng

Bạn đọc lại tài liệu anh Trường Xuân gửi. 3 tháng âm tính là kết luận bạn ko nhiễm hiv ở thời điểm này(ko phát sinh nguy cơ mới trong 3 tháng). Bạn yên tâm và trân quý kết quả này. Đau cơ và hạch nổi như bạn nói ko liên quan gì tới hiv cả. Rũ bỏ lo lắng đi bạn.

Nguyen Ha
29-05-2015, 07:05

XN ở thời điểm 6 tháng là thông tin quá cũ rồi bạn ạ. Hãy yên tâm với kết quả XN đu. Vấn đề đau cơ, hạch ciot của bạn là bệnh thông thường do stress gây nên. Hạch gần như ai cũng có, còn đau cổ đôi khi cũng do.thời tiết thay đổi nữa.

Charles
29-05-2015, 07:15

Bạn không thấy BQT ghi "...đã an toàn 100%" à?? Thông tin 6 tháng cũ rích rồi bạn. Đã gửi cho bạn tài liệu sao không chịu đọc mà chỉ biết hỏi thôi vậy.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
29-05-2015, 09:22

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.