PDA

View Full Version : Đi cạo râu bị chãy máu nên lo lắng

hoangson
27-05-2015, 21:00
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn.Cách đây 2 hôm em có đi cắt tóc.Đến lúc cạo râu em có bị xước một vết ở cằm và chảy máu.Do em không nhìn thấy nhân viên cắt tóc đã thay dao cạo hay chưa nên em rất lo lắng.Mong các anh chị có thể giải thích và tư vấn cho em được biết.Với trường hợp của em nguy cơ lây nhiễm có cao không. Em có phải sử dụng thuốc phơi nhiễm không ạ.Em xin cảm ơn các anh chị.

xuanxanh
27-05-2015, 21:02
Em xin chào các anh chị trên diễn đàn.Cách đây 2 hôm em có đi cắt tóc.Đến lúc cạo râu em có bị xước một vết ở cằm và chảy máu.Do em không nhìn thấy nhân viên cắt tóc đã thay dao cạo hay chưa nên em rất lo lắng.Mong các anh chị có thể giải thích và tư vấn cho em được biết.Với trường hợp của em nguy cơ lây nhiễm có cao không. Em có phải sử dụng thuốc phơi nhiễm không ạ.Em xin cảm ơn các anh chị.

Bạn ko có nguy cơ với hiv trong trường hợp này. Hãy tự tìm hiểu thêm kiến thức về hiv trên chính diễn đàn để yên tâm hơn.

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:05

Chuyện người thợ quên thay lưỡi lam là chuyện hiếm có.Vì thao tác này đối với các người thợ hớt tóc là một thói quen.

Việc người thợ bạn nói quên thay dao lam thì nghe có vẻ vô lý quá.Bạn yên tâm NẾU CÓ thì cũng không sao.Vì máu ra môi trường ngoài tít tắt sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác,bạn yên tâm chưa có ca nào công nhận bị nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc cạo râu.:

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/8252-cat-toc-cao-mat-bi-chay-mau)
Chủ đề: chẳng lẽ lại thêm nguy cơ ! hớt tóc cạo mặt bị chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/8272-chang-le-lai-them-nguy-co-hot-toc-cao-mat-bi-chay-mau)
Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay. (http://diendanhiv.vn/threads/7976-hot-toc-so-lay-nhiem-hiv-tu-dao-cao-chua-thay)
Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em! (http://diendanhiv.vn/threads/8192-em-di-cat-toc-so-bi-nhiem-h-tu-van-giup-em)

100% bạn không có nguy cơ ,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hoangson
27-05-2015, 21:15
Vâng em cảm ơn các anh chị. Mặc dù đã đọc một số kiến thức trên diễn đàn nhưng sao em vẫn thấy lo lo.Anh chị cho em hỏi là ví dụ như thời gian giữa lúc người trước cạo xong đến lượt em là 5 phút.Người trước đó bị chãy máu rồi đến lượt em cạo cũng bị chãy máu thì thật sự có nguy cơ không ạ.Em biết đã được anh chị tư vấn mà hỏi thêm thế này cũng không nên nhưng thật sự em rất lo lắng.

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:17
Vâng em cảm ơn các anh chị. Mặc dù đã đọc một số kiến thức trên diễn đàn nhưng sao em vẫn thấy lo lo.Anh chị cho em hỏi là ví dụ như thời gian giữa lúc người trước cạo xong đến lượt em là 5 phút.Người trước đó bị chãy máu rồi đến lượt em cạo cũng bị chãy máu thì thật sự có nguy cơ không ạ.Em biết đã được anh chị tư vấn mà hỏi thêm thế này cũng không nên nhưng thật sự em rất lo lắng.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

hoangson
27-05-2015, 21:39
Một lần nữa xin cảm ơn Anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn.Vì em nghe nói là dùng chung các đồ vật như dao cạo hay kim tiêm thì có nguy cơ lây nhiễm nên em cũng rất lo lắng.Không tài nào tập trung vào công việc được.Lúc nào cũng nghĩ mình có nguy cơ.Được các anh chị tư vấn em cũng yên tâm hơn.Vậy với trường hợp của em không phải đi xét nghiệm hay dùng thuốc phơi nhiễm nữa đúng không ạ. Cũng bởi vì trong đầu em lúc nào cũng cứ nghĩ là dùng chung các vật dụng sắc nhọn như dao cạo thì có nguy cơ nên sợ lắm ạ!

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:42
Một lần nữa xin cảm ơn Anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn.Vì em nghe nói là dùng chung các đồ vật như dao cạo hay kim tiêm thì có nguy cơ lây nhiễm nên em cũng rất lo lắng.Không tài nào tập trung vào công việc được.Lúc nào cũng nghĩ mình có nguy cơ.Được các anh chị tư vấn em cũng yên tâm hơn.Vậy với trường hợp của em không phải đi xét nghiệm hay dùng thuốc phơi nhiễm nữa đúng không ạ. Cũng bởi vì trong đầu em lúc nào cũng cứ nghĩ là dùng chung các vật dụng sắc nhọn như dao cạo thì có nguy cơ nên sợ lắm ạ!

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối 100% bạn không có nguy cơ.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

hoangson
27-05-2015, 21:54
Vâng em cảm ơn anh nhiều