PDA

View Full Version : Cách đay không lau,em co đi mat xạ kích duc bằng miệng

tankazo1988
27-05-2015, 21:08
Cách đay không lau,em co đi mat xạ kích duc bằng miệng và sau 9 tuần em co xét nghiệm ở bv da liễu nguyen thông có kết qua am tỉnh với HIV va gian mai,lieu kết quả có sai khong ha bs,em va vo em thay ngua tay và chân không rõ nguyen nhan,va có mang đỏ trên ngực lúc ẩn lúc hien.mong anh chị tư vấn dum em

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:10
Cách đay không lau,em co đi mat xạ kích duc bằng miệng và sau 9 tuần em co xét nghiệm ở bv da liễu nguyen thông có kết qua am tỉnh với HIV va gian mai,lieu kết quả có sai khong ha bs,em va vo em thay ngua tay và chân không rõ nguyen nhan,va có mang đỏ trên ngực lúc ẩn lúc hien.mong anh chị tư vấn dum em

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

tankazo1988
27-05-2015, 21:16
Vậy em ko co nguy cơ HIV phải không anh tuấn,vay em xet nghiệm thêm gì nữa anh ,kết quá cố chính xác không anh,em thay người cầm,ho hoai ngứa ngáy nua

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:18
Vậy em ko co nguy cơ HIV phải không anh tuấn,vay em xet nghiệm thêm gì nữa anh ,kết quá cố chính xác không anh,em thay người cầm,ho hoai ngứa ngáy nua

Bạn yên tâm khi đã tư vấn và càng yên tâm hơn bạn cũng đã đi xét nghiệm âm tính.

tankazo1988
27-05-2015, 21:21
Vậy em co xét nghiệm để chốt không anh,em can xét nghiệm thêm gì nữa anh,mong anh từ vẫn dum em,em cam ơn,va em co nguy cơ hay không anh

xuanxanh
27-05-2015, 21:23
Vậy em co xét nghiệm để chốt không anh,em can xét nghiệm thêm gì nữa anh,mong anh từ vẫn dum em,em cam ơn,va em co nguy cơ hay không anh

Hờ, bạn đọc tư vấn chưa mà quay lại 1 vòng hỏi lại hết thế.

Tuanmecsedec
27-05-2015, 21:24
Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

tankazo1988
27-05-2015, 21:47
Camm on anh chỉ rất nhieu,vay h em xet nghiệm viêm gan nua là đủ phải không anh,tay chan em ngua ngay là do nguyen nhan gì a,vo em cung ngua ngay y chang em a

tankazo1988
27-05-2015, 22:01
Và trước xet nghiem 9 tuần em co bi cam và nhuc đầu em co uong thuốc truoc 1 ngày xet nghiem,lieu ket qua co bi sai không anh Tuấn

xuanxanh
27-05-2015, 23:03
Và trước xet nghiem 9 tuần em co bi cam và nhuc đầu em co uong thuốc truoc 1 ngày xet nghiem,lieu ket qua co bi sai không anh Tuấn

Thuốc cảm ko gây âm tính giả cho bạn tức là ko ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm âm tính, trừ khi dương tính bạn hãy lo.

tankazo1988
28-05-2015, 00:01
Vậy em co thể bỏ HIV qua mot bên dc chua anh ?em vẫn còn ngua da lam

Tùng đẹp trai
28-05-2015, 00:13

Yên tâm với những gì đã được tư vấn đi bạn

tankazo1988
28-05-2015, 00:50
Cho em hỏi thêm một câu nữa a,trong luc làm em co nghe thấy hình như cô ấy bị đau cổ hong,lieu đàm trong cổ co lấy truyền HIV cho em không a

xuanxanh
28-05-2015, 00:57
Cho em hỏi thêm một câu nữa a,trong luc làm em co nghe thấy hình như cô ấy bị đau cổ hong,lieu đàm trong cổ co lấy truyền HIV cho em không a

Đờm ko làm lây nhiễm hiv. Kết quả xét nghiệm đã chứng minh bạn ko có nguy cơ. Đừng suy nghĩ nữa.

Charles
28-05-2015, 06:24

Không có một loại thuốc gì ảnh hưởng khi kết quả là ÂM TÍNH.

Charles
28-05-2015, 06:27

Bạn yên tâm với những gì đã được tư vấn, không có nguy cơ nên hãy gạt bỏ chữ H ra mà sống thoải mái, bạn càng lo lắng thì cơ thể bạn còn xuất hiện nhiều biểu hiện lạ.

Tuanmecsedec
28-05-2015, 08:15

Trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi và mọi người đã tư vấn cho bạn về xét nghiệm.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn,bạn không được spam bài làm ảnh hưởng thành viên khác.

tankazo1988
28-05-2015, 21:49
Cam on anh chị dien dan rat nhieu,tai chuyen do xay ra voi em nên em lo nên hoi vay thoi,h em xet nghiệm viêm gan nua dung không anh Tuan

Charles
29-05-2015, 06:58
Cam on anh chị dien dan rat nhieu,tai chuyen do xay ra voi em nên em lo nên hoi vay thoi,h em xet nghiệm viêm gan nua dung không anh Tuan

Bạn lưu ý phải viết chữ có dấu đầy đủ, vì đây là quy định của diễn đàn.

Nếu bạn chưa XN gan B thì giờ XN được rồi.

Tuanmecsedec
29-05-2015, 09:11

Bạn nên xét nghiệm viêm gan B.Nếu không có vấn đề gì thì bạn tiêm ngừa vắc xin.

tankazo1988
19-06-2015, 22:09
Anh cho em hoi thêm,may hôm nay em bị ho mà uống thuốc vẫn ho , có phải em bi nhiễm hiv không ạ,và em bị nổi mẩn đỏ trên ngực lúc ẩn lúc hiện a

tankazo1988
19-06-2015, 22:19
Không ai trả lời giúp em à

Nguyen Ha
20-06-2015, 04:50
Anh cho em hoi thêm,may hôm nay em bị ho mà uống thuốc vẫn ho , có phải em bi nhiễm hiv không ạ,và em bị nổi mẩn đỏ trên ngực lúc ẩn lúc hiện a

Ho ai cũng bị, mẩn ngứa ai cũng bị, bình thường mà. Có người ho dai dẳng kéo dài mấy tháng ấy chứ. Không phải do H. Vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
20-06-2015, 10:12

Bạn vớ vẩn vậy,ho là bệnh thời tiết bình thường là con người ai cũng có thể bị.Chứ ho cho là HIV gây ra thì vô lý vậy bạn.

tankazo1988
22-06-2015, 21:36
Anh cho em hoi thêm ạ,em thấy mệt trông người và ngua lòng bàn tay bàn chân,lưỡi của em noi hột đỏ ạ.em hoang mang,mong anh chị tư vấn cho em

xuanxanh
22-06-2015, 21:43
Anh cho em hoi thêm ạ,em thấy mệt trông người và ngua lòng bàn tay bàn chân,lưỡi của em noi hột đỏ ạ.em hoang mang,mong anh chị tư vấn cho em

Bạn bị sao thì cũng ko liên quan đến hiv. Còn về phần mụn nổi đỏ, bạn theo dõi thêm, thấy đáng lo lắng thì đi khám bác sỹ.

Charles
23-06-2015, 08:37

em thấy mệt trông người và ngua lòng bàn tay bàn chân,lưỡi của em noi hột đỏ ạ ==>> :cat78:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
23-06-2015, 09:43

Có thể do bạn quá lo lắng nên Stress gây ra những hiện tượng này.

tankazo1988
24-06-2015, 22:34
Em cảm ơn anh chị diễn dàn đã tự vấn cho em,cho em hỏi nếu em di xét nghiệm hiv lan nữa thì em co âm tính khong ạ,em lo lắng lắm ạ

Tùng đẹp trai
24-06-2015, 23:13
Em cảm ơn anh chị diễn dàn đã tự vấn cho em,cho em hỏi nếu em di xét nghiệm hiv lan nữa thì em co âm tính khong ạ,em lo lắng lắm ạ

Bạn không có nguy cơ thì xét nghiệm chắc chắn âm tính!!

tankazo1988
24-06-2015, 23:42
Dạ tại ma.t em bị sưng một bên mà khong thấy đau nhuc nên em lo,thời gian 9 tuần âm tính hiv và giang mái ấm tính em co thể yên tâm bao nhiêu % ạ

Tùng đẹp trai
24-06-2015, 23:45
Dạ tại ma.t em bị sưng một bên mà khong thấy đau nhuc nên em lo,thời gian 9 tuần âm tính hiv và giang mái ấm tính em co thể yên tâm bao nhiêu % ạ

Bạn không có nguy cơ và xét nghiệm âm tính rồi thì bạn có thẻ yên tâm 10000000000%

Nguyen Ha
25-06-2015, 05:46

Mắt sưng thì liên quan gì chứ.

Charles
25-06-2015, 06:46

Mắt sưng không liên quan đến HIV. Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà yên tâm bao nhiêu phần trăm với phần ngàn.

Tuanmecsedec
25-06-2015, 08:06

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

+ Như vậy sau 9 tuần bạn âm tính HIV thì yên tâm mình không nhiễm làm rất cao.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

+ Như vậy sau 9 tuần bạn âm tính giang mai thì yên tâm mình không bị.

tankazo1988
25-06-2015, 20:31
Mặt em bị sưng ạ,thấy trong cổ họng kỳ lắm,luoi bị nổi hạt,nguoi thì hay đỏ ẩn dưới da ạ

Tuanmecsedec
25-06-2015, 20:32
Mặt em bị sưng ạ,thấy trong cổ họng kỳ lắm,luoi bị nổi hạt,nguoi thì hay đỏ ẩn dưới da ạ

Bạn đi khám,theo bạn mô tả có thể bị viêm họng thôi.

tankazo1988
25-06-2015, 20:47
Em đã khám và đang uống thuốc rồi a,may bữa nay tu nhiên em thấy lo mình bị nhiễm hiv ạ

SangLumia
25-06-2015, 21:25
Em đã khám và đang uống thuốc rồi a,may bữa nay tu nhiên em thấy lo mình bị nhiễm hiv ạ
hoang tưởng ám ảnh hay gây ra mái cái tào lao lắm. yên tâm với những gì được tư vấn đi.

Nguyen Ha
26-06-2015, 03:41

Đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ hết lo.

Charles
26-06-2015, 07:02

Hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn đi.

giupdo_tamly
26-06-2015, 07:29
lo thì di xét nghiệm hiv di bạn . ngồi dó lo ko dc gì dâu 9 tuần âm tính là ko bị hiv rồi .

Tuanmecsedec
26-06-2015, 10:30

Lo cái gì mà lo,bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

tankazo1988
28-06-2015, 18:21
Phương pháp determin 1/2 ở dạ liễu em đợi 1 tiếng 30p,phưong pháp này có âm tính gia không anh ạ

Charles
28-06-2015, 19:39
Phương pháp determin 1/2 ở dạ liễu em đợi 1 tiếng 30p,phưong pháp này có âm tính gia không anh ạ

Test nhanh rất nhạy, có phương châm "thà bắt nhầm hơn bỏ sót" và không chấp nhận ÂT giả. Chỉ có DT giả thôi bạn.

Tuanmecsedec
28-06-2015, 19:46

Không có chuyện âm tính giả bạn.

tankazo1988
30-06-2015, 22:28
Hôm nay,em lại lo lắng mình bị nhiem,chieu ve em lai bị nổi đỏ ở dưới vùng da truoc ngực và ở 2 bên cánh tay,người nhuc mỏi,co họng ngua và ho khang,cho em hỏi khi nào thì OS có nguy cơ a.

Nguyen Ha
01-07-2015, 07:30
Hôm nay,em lại lo lắng mình bị nhiem,chieu ve em lai bị nổi đỏ ở dưới vùng da truoc ngực và ở 2 bên cánh tay,người nhuc mỏi,co họng ngua và ho khang,cho em hỏi khi nào thì OS có nguy cơ a.

Nắng nóng thế này nổi đỏ ở dưới vùng rq là bình thường. Người mỏi nhức, ho khan ngứ họng thì ai chả bị.
OS không có nguy cơ với HIV, 3 trang tư vấn rồi đọc lại đi.

Tuanmecsedec
01-07-2015, 08:19

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

tankazo1988
21-07-2015, 20:58
Máy hom nay nguoi em cung thấy ổn,hôm nay nguyên ngày em ngứa ngáy khong rõ nguyên nhân,ngứa cổ họng,hạt đỏ trong lưỡi vẫn còn,và người lâu lâu nổi ẩn đỏ trước ngực,và trưa nay bên hông phải của em nổi 3 nốt đỏ như nốt rùi son,bên hông trái con lại cung nổi giống như vậy,mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em ạ,em lo lắng wa ạ

Nguyen Ha
21-07-2015, 21:07
Máy hom nay nguoi em cung thấy ổn,hôm nay nguyên ngày em ngứa ngáy khong rõ nguyên nhân,ngứa cổ họng,hạt đỏ trong lưỡi vẫn còn,và người lâu lâu nổi ẩn đỏ trước ngực,và trưa nay bên hông phải của em nổi 3 nốt đỏ như nốt rùi son,bên hông trái con lại cung nổi giống như vậy,mong anh chị diễn đàn tư vấn cho em ạ,em lo lắng wa ạ

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi. Càng lo lắng stress càng sinh ra nhiều bệnh.

Chủ đề: Cách đay không lau,em co đi mat xạ kích duc bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/30214-Cach-day-khong-lau-em-co-di-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Nguyen Ha
21-07-2015, 21:21
em bít chị à,nhưng người nó cứ vậy em sợ lắm ạ,và có thêm triệu chứng không mắc tiểu sau một đêm ngủ dậy nữa ạ,

Ôi trời, ai sau một đêm ngủ dậy mà không mắc tiểu. Bạn lo lắng vớ vẩn rồi.

tankazo1988
21-07-2015, 21:25
ý em là em không mắc tiểu luôn đó,nói chung ngưới em khác lạ sau lần đi đó,có phải em tiêu rồi không chị?