PDA

View Full Version : xét nghiệm 8 tuần 3 ngày âm tính?

hivnoiso
29-05-2015, 10:02
anh tuấn ơi anh làm ơn cho em hỏi em tét nhanh hiv anti 8 tuần 3 ngày âm tính có chinh xac không mà sao hôm nay em bi phát ban nổi mẩn đỏ và ngứa hết người anh àh . em đang rất hoang mang anh àh

Tuanmecsedec
29-05-2015, 10:05
anh tuấn ơi anh làm ơn cho em hỏi em tét nhanh hiv anti 8 tuần 3 ngày âm tính có chinh xac không mà sao hôm nay em bi phát ban nổi mẩn đỏ và ngứa hết người anh àh . em đang rất hoang mang anh àh

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Vì vậy kết quả sau 8 tuần 3 ngày bạn tính là khả năng bạn không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tư đã được trả lời :

Chủ đề: xet nghiem hiv 8 tuần âm tính? (http://diendanhiv.vn/threads/7826-xet-nghiem-hiv-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/3158-8-tuan-amp-12-tuan-deu-am-tinh)
Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/1046-Nho-anh-tuan-tu-van-ve-ket-qua-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)
Chủ đề: Xét nghiệm 8 tuần âm tính an toàn chưa. (http://diendanhiv.vn/threads/28903-Xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-an-toan-chua)

hivnoiso
29-05-2015, 10:45
nhưng anh ơi em còn bị nổi mẩn và ngứa hết người anh àh . àh mà em còn bị đau khớp và bắp nữa

Charles
29-05-2015, 10:45

Bạn đã XN hơn 8 tuần ÂT thì yên tâm đi, chốt ở tuần 12 cho đủ thủ tục thôi.

Charles
29-05-2015, 10:46
nhưng anh ơi em còn bị nổi mẩn và ngứa hết người anh àh . àh mà em còn bị đau khớp và bắp nữa

Bệnh thời tiết thôi có gì đâu mà lo.

hivnoiso
29-05-2015, 10:50
sao em thấy người ta bảo tét nhanh 8 tuần không có ý nghĩa gì hả anh . nay người em đầy triệu trứng nên em lo quá anh àh

Charles
29-05-2015, 10:52
sao em thấy người ta bảo tét nhanh 8 tuần không có ý nghĩa gì hả anh . nay người em đầy triệu trứng nên em lo quá anh àh

Bạn nghe đâu kệ bạn. Nếu bạn đến đây cần tư vấn thì hãy đọc những gì đã được tư vấn kìa.

Tuanmecsedec
29-05-2015, 10:57

Cái này không có liên quan gì hết,bạn yên tâm kết quả này khi đã được tư vấn.

hivnoiso
29-05-2015, 10:57
vâng tại em lo quá anh ah .tại em có nhiều triệu chứng quá khiến em không thể không nghĩ dược

xuanxanh
29-05-2015, 11:00
vâng tại em lo quá anh ah .tại em có nhiều triệu chứng quá khiến em không thể không nghĩ dược

Vậy những gì được tư vấn là thừa với bạn hả.

hivnoiso
29-05-2015, 11:01
anh ơi kết quả xét nghiệm của em như vậy thì an toàn được bao nhiêu % vậy anh

hivnoiso
29-05-2015, 11:06
em xl tai em lo quá anh ah kết quả như vậy là em an toàn phải không anh . em xin cám ơn các anh chị nhiều lắm nhờ các anh chị tư vấn em cũng bớt lo phần nào . em xin cảm ơn ạh

Tuanmecsedec
29-05-2015, 11:22
em xl tai em lo quá anh ah kết quả như vậy là em an toàn phải không anh . em xin cám ơn các anh chị nhiều lắm nhờ các anh chị tư vấn em cũng bớt lo phần nào . em xin cảm ơn ạh

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Bạn không được spam lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

hivnoiso
29-05-2015, 17:11
Các anh ơi làm ơn cho em hỏi .từ sáng đến giờ người em bị phát ban ngứa và sưng hết nên em lo lắm có phải em đã bị hiv rồi phai không . Chỉ tại em say nên mới QHTD với GMD không đi bao cao su nên mới như thế này em chỉ có mỗi cái xét nghiệm anti hiv 8 tuan 3 ngày âm tính thôi em không biết có an toàn không em tress quá

hivnoiso
29-05-2015, 17:26
các anh chi ơi sao không thấy ai tư vấn cho em vậy . triệu chứng của em như vậy là toi rôi hu hu em biết làm gì bây giờ

hivnoiso
29-05-2015, 18:36
Sao không thấy anh chị nào tư vấn cho em vậy . Như vậy là em bị h rồi huhu

sugarsweet
29-05-2015, 19:15
em bị nổi mụn nước ngứa phồng rộp cả lưng đúng k? 6 tháng sẻ hết 3 tháng xn tiếp để yên tâm ,
mấy cái mẩn nước chả nhầm gì cả

hivnoiso
29-05-2015, 19:44
Không phai mụn như anh nói đâu em bị sẩn đỏ như phát ban và rất ngứa anh àh

Charles
29-05-2015, 19:50
Không phai mụn như anh nói đâu em bị sẩn đỏ như phát ban và rất ngứa anh àh

Bạn có lở loét khắp người cũng không phải do HIV, vì bạn đã XN ÂT.

hivnoiso
29-05-2015, 20:37
Anh ơi cho em hỏi em có nên dẫn cô gái đó đi xét nghiệm không anh

Tuanmecsedec
29-05-2015, 20:38
Các anh ơi làm ơn cho em hỏi .từ sáng đến giờ người em bị phát ban ngứa và sưng hết nên em lo lắm có phải em đã bị hiv rồi phai không . Chỉ tại em say nên mới QHTD với GMD không đi bao cao su nên mới như thế này em chỉ có mỗi cái xét nghiệm anti hiv 8 tuan 3 ngày âm tính thôi em không biết có an toàn không em tress quá

các anh chi ơi sao không thấy ai tư vấn cho em vậy . triệu chứng của em như vậy là toi rôi hu hu em biết làm gì bây giờ

Sao không thấy anh chị nào tư vấn cho em vậy . Như vậy là em bị h rồi huhu

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại..Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

hivnoiso
30-05-2015, 13:58
em xin chào các anh chị . truyện của em như sau . em có quan hệ tình dục với GMD mà không có đi bao cao xu đến thời điểm 7 tuần em bị viêm họng em uống thuốc dược 3 ngày thì khỏi được vài ngày em lại bị đau khớp và cơ bắp ( đau âm ỷ ) em lo quá nên em đã đi làm xét nghiệm hiv combo ở BV HONG NGOC kết quả âm tính( xét nghiệm combo tuần thứ 7 ) . Cho đến thời điểm này là em được 8 tuần+ 3 ngày rồi thì em lại bi nổi phát ban ngứa và sưng hai bên mắt và cả khuân mặt nên, mụn mầu đỏ nhỏ ly ti. em co đi khám da liễu thì tất cả chỉ số bình thường nên em lo quá , em có sang bệnh viện lâm hoa xét nghiệm anti hiv kết quả âm tính . vậy các anh các chị làm ơn tư vấn giùm em với các triệu chứng như em kể trên liệu em có phải đã bị H và kết quả xét nghiệm của em có tin tưởng được không và tin được bao nhiêu %

Tùng đẹp trai
30-05-2015, 14:04
em xin chào các anh chị . truyện của em như sau . em có quan hệ tình dục với GMD mà không có đi bao cao xu đến thời điểm 7 tuần em bị viêm họng em uống thuốc dược 3 ngày thì khỏi được vài ngày em lại bị đau khớp và cơ bắp ( đau âm ỷ ) em lo quá nên em đã đi làm xét nghiệm hiv combo ở BV HONG NGOC kết quả âm tính( xét nghiệm combo tuần thứ 7 ) . Cho đến thời điểm này là em được 8 tuần+ 3 ngày rồi thì em lại bi nổi phát ban ngứa và sưng hai bên mắt và cả khuân mặt nên, mụn mầu đỏ nhỏ ly ti. em co đi khám da liễu thì tất cả chỉ số bình thường nên em lo quá , em có sang bệnh viện lâm hoa xét nghiệm anti hiv kết quả âm tính . vậy các anh các chị làm ơn tư vấn giùm em với các triệu chứng như em kể trên liệu em có phải đã bị H và kết quả xét nghiệm của em có tin tưởng được không và tin được bao nhiêu %

HIV giai đoạn đầu hoàn toàn không có triệu chứng ( KO HỀ CÓ TRIỆU CHỨNG GÌ HẾT )

Chỉ có triệu chứng ở giai đoạn 3,4 ( giai đoạn cận aids và aids ) khi mà cơ thể đã bị hiv được 5-10 năm.
Trường hợp của bạn qhtd ko có bcs là quan hệ td ko an toàn va hoàn toàn có nguy cơ hiv.
Tuy nhiên bạn đã xn bằng pp combo hiv ag/ab ở thời điểm 7 tuần âm tính và anti hiv ( test nhanh ) âm tính thì đây là kết quả khá cao là bạn ko bị.
Kết quả sẽ âm tính ở tuần 12

Charles
30-05-2015, 14:05

Bạn đã được tư vấn rồi, vui lòng vào đọc lại.

Chủ đề: xét nghiệm 8 tuần 3 ngày âm tính? (http://diendanhiv.vn/threads/30255-xet-nghiem-8-tuan-3-ngay-am-tinh)