PDA

View Full Version : gái mại dâm Oral sex 80 ngày âm tính

chimotlanduynhat
29-05-2015, 11:03
chào anh tuấn anh songchung và toàn thể các anh chị trên diễn đàn..em là nam giới sau nguy cơ cho gái mại dâm os được 80 ngày em có đi xét nghiệm hiv test nhanh và giang mai RPR tất cả đều âm tính vậy an toàn rồi chứ ạ..em cảm ơn

chimotlanduynhat
29-05-2015, 11:11
mọi người ơi tư vấn giúp em ạ

Tuanmecsedec
29-05-2015, 11:25
chào anh tuấn anh songchung và toàn thể các anh chị trên diễn đàn..em là nam giới sau nguy cơ cho gái mại dâm os được 80 ngày em có đi xét nghiệm hiv test nhanh và giang mai RPR tất cả đều âm tính vậy an toàn rồi chứ ạ..em cảm ơn

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Như vậy kết quả sau 80 ngày ngày bạn tính HIV và giang mai là bạn yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm tại box này.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 11:29
em cảm ơn anh..em bị viêm gan B thì có ảnh hưởng gì đến kết quả không ạ có cần xét nghiệm lại không ạ

Tuanmecsedec
29-05-2015, 11:43
em cảm ơn anh..em bị viêm gan B thì có ảnh hưởng gì đến kết quả không ạ có cần xét nghiệm lại không ạ

Đúng rồi,bạn đã na toàn.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 11:49
e hỏi là e bị viêm gan b thì có ảnh hương gi den ket qua xet nghiem không và xét nghiệm RPR 80 NGÀY là an toàn tuyệt đối chưa a

Tuanmecsedec
29-05-2015, 11:56
e hỏi là e bị viêm gan b thì có ảnh hương gi den ket qua xet nghiem không và xét nghiệm RPR 80 NGÀY là an toàn tuyệt đối chưa a

Đã trả lời cho bạn ở trên (đúng rồi) là không ảnh hưởng rồi bạn(động não lên chút đi bạn)..Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn,bạn không được spam bài lập lại câu hỏi khi đã trả lời rồi.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 12:04
tại em lo nên vậy em xin lỗi ạ...huhu:zk20145:

Charles
29-05-2015, 13:27

Với kết quả 80 ngày ÂT bạn yên tâm đã an toàn 100% với HIV và giang mai.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 16:21
em cảm ơn anh không biết sao người em hay mẫn ngứa lắm ạ..nhưng thỉnh thoảng lại có phát ban một ít nhưng không ngứa đỏ như nôt muỗ chích.

Nguyen Ha
29-05-2015, 16:24
em cảm ơn anh không biết sao người em hay mẫn ngứa lắm ạ..nhưng thỉnh thoảng lại có phát ban một ít nhưng không ngứa đỏ như nôt muỗ chích.

Thời tiết nắng nóng như này phát ban là chuyện bình thường. Yên tâm đi, bạn đã có kết quả XN an toàn rồi.

Charles
29-05-2015, 16:24

Thời tiết nóng bức như này cơ thể nổi mẩn là chuyện bình thường thôi.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 16:31
anh ơi cho em hỏi thêm gmd kích dục bằng tay thì không lây nhiễm hiv chứ ạ

Charles
29-05-2015, 16:33
anh ơi cho em hỏi thêm gmd kích dục bằng tay thì không lây nhiễm hiv chứ ạ

Kích dục bằng tay là mượn tay người khác thủ dâm, không có nguy cơ với bệnh nào cả.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 16:35
em không nhớ rõ lắm khoảng 79 80 ngày gì đó anh ak..:( em bi viêm gan B nên e nghỉ ngứa là do viêm gan gây ra anh ak

Charles
29-05-2015, 16:37
em không nhớ rõ lắm khoảng 79 80 ngày gì đó anh ak..:( em bi viêm gan B nên e nghỉ ngứa là do viêm gan gây ra anh ak

79 hay 80 ngày giá trị như nhau. Bạn yên tâm đã an toàn rồi.

chimotlanduynhat
29-05-2015, 16:38
A ơi cho e hỏi thêm tí ạ vì kiến thức e còn hạn hẹp lắm....với thời gian như vậy thì em xét nghiêm giang mai RPR âm tính là chắc dk 100% chưa anh TRUONG XUAN..em cảm ơn ạ

Charles
29-05-2015, 16:42
A ơi cho e hỏi thêm tí ạ vì kiến thức e còn hạn hẹp lắm....với thời gian như vậy thì em xét nghiêm giang mai RPR âm tính là chắc dk 100% chưa anh TRUONG XUAN..em cảm ơn ạ

Bạn đọc chữ Việt kém quá.

Chủ đề này đã tư vấn xong, để không ảnh hưởng thành viên khác và tạo điều kiện cho bạn đọc lại những gì đã được tư vấn, BQT khóa chủ đề lại.