PDA

View Full Version : Âm tính (11tuần , 15 tuần ) = Anti-hiv(nhanh)

rrrr227788
08-07-2013, 03:54
ngày 10/3 hoặc 15/3 ,1 trong 2 ngày đó em có đi QH xấu với GMD (massage) 1 lần , khi đi QH đó em có bị nổi 1 vài nốt sân ghẻ ở DV , sau đó em có bi rất nhiều triệu chứng , hầu như là đủ cả chỉ không bị nổi hạch .lo lắng quá nên vào tuần thứ 11 sau nguy cơ em có đi XN =pp anti hiv(nhanh) kết quả Âm tính , qua quá trình tìm hiểu qua các 4rum em được biết là >12 tuần sau nguy cơ mới chính xác . nên em đợi thêm 4 tuần nữa là 15 tuần sau nguy cơ( em không có bất kì hành vi nguy cơ nào nữa trong thời gian này ) em đi XN lại cũng = pp anti hiv(nhanh) kết quả Âm tính , em là 1 người ốm , và sức khoẻ hơi yếu, bình thường chỉ 51kg à liệu có khả năng cơ thể vẫn chưa SX đủ kháng thể hay không? ( em ko bị ung thư , ghép tuỷ, điều trị phóng xạ , không dùng pep), trong thời gian đó em có dùng rất nhiều thuốc tây như cảm cúm,DEF(trị ngứa) , gentamenson, thuốc điều trị dạ dày, viêm khớp dạng thấp... vậy tình hinh của em thế nào các anh .đã hoàn toàn an toàn chưa hay là phải đợi đủ 6 tháng theo yêu càu bác sĩ, . mong các bác phán cho 1 câu thế nào nhé.thanks các bác trước.

Nguyen Ha
08-07-2013, 04:20
Chào bạn!
Bạn làm xn ở tuần 11 và 15 kết quả âm tính là bạn hoàn toàn yên tâm rồi. Những loại thuộc bạn sử dụng mà bạn nêu ở trên ko ảnh hưởng đến kết quả xn.
Chúc bạn sức khoẻ và may mắn!

rrrr227788
08-07-2013, 04:50
thanks bạn , cho mình hỏi thêm 1 tí . ở trên 4rum chỉ nhắc đến các pp như ag/ab , detamin 1/2 ,elisa... rất ít khi mình thấy pp anti hiv(nhanh) , rất ít người trên 4rum sử dụng nó để Test, vậy nó là pp gì mà ít gặp thế , liệu nó có chính xác không ?

Buonqua
08-07-2013, 05:32
thanks bạn , cho mình hỏi thêm 1 tí . ở trên 4rum chỉ nhắc đến các pp như ag/ab , detamin 1/2 ,elisa... rất ít khi mình thấy pp anti hiv(nhanh) , rất ít người trên 4rum sử dụng nó để Test, vậy nó là pp gì mà ít gặp thế , liệu nó có chính xác không ?

Chào bạn:

pp giáng tiếp tìm kháng thể, dùng pp nào cũng được miễn thời gian bạn test nằm ngoài thời gian cửa sổ (3 tháng).

rrrr227788
08-07-2013, 05:44
như vậy là đã an toàn rồi phải không các bác , mình và vợ đang định có con nên mình muốn chắc chắn vấn đề này để không xảy ra điều gì đáng tiếc .

rrrr227788
08-07-2013, 05:51
như vậy là đã an toàn rồi phải không các bác , mình và vợ đang định có con nên mình muốn chắc chắn vấn đề này để không xảy ra điều gì đáng tiếc .

mình biết đó là pp tìm kháng thể , mình muốn hỏi là ở trên 4rum mình rất ít thấy các bạn dùng nó để test , mình chỉ thấy các pp đã kể ở trên . (hay là các bác hay xài ''test nhanh '' là ám chỉ pp anti hiv ( nhanh) ). và nó có kết quả chính xác không ? như mình nói ở trên mình tự nhận mình là người ốm yếu ( không bị những cái như là ung thư hay phóng xạ hay ghep nội tang gì đó ..) liệu 3 tháng có đủ ? để nằm ngoài thời gian cửa sổ.

imported_HTForever
08-07-2013, 07:43
Chúc mừng bạn đã thoát nạn nhé, bạn may mắn hơn nhiều người đấy.

CrisM
08-07-2013, 07:59
Với kết quả và thời gian xét nghiệm trên cho biết bạn không nhiễm hiv

rrrr227788
09-07-2013, 03:44
alô , anh tuấn cho em hỏi cái vấn đề thứ 2 đi . em đi XN chỉ ghi là XN Anti hiv(nhanh) không ghi gì nữa cả . vậy em đang xét nghiệm = pp ji thế ? sao chả ai dùng để XN cả , ở trên 4rum em chỉ thấy là ag/ab , detamin 1/2 , elía.. chứ em chả thấy ai đi XN = pp ANti hiv(nhanh) cả , hình như nó là pp XN thế hẹ 3 pk anh? và liệu nó có chính xác với các khoảng thời gian sau nguy cơ của em như trên ko anh ?

Tuanmecsedec
09-07-2013, 03:55
alô , anh tuấn cho em hỏi cái vấn đề thứ 2 đi . em đi XN chỉ ghi là XN Anti hiv(nhanh) không ghi gì nữa cả . vậy em đang xét nghiệm = pp ji thế ? sao chả ai dùng để XN cả , ở trên 4rum em chỉ thấy là ag/ab , detamin 1/2 , elía.. chứ em chả thấy ai đi XN = pp ANti hiv(nhanh) cả , hình như nó là pp XN thế hẹ 3 pk anh? và liệu nó có chính xác với các khoảng thời gian sau nguy cơ của em như trên ko anh ?

Anti HIV là phương pháp tìm kháng thể, bạn yên tâm kết quả của mình.

rrrr227788
16-07-2013, 04:15
em có nguy cơ đã hơn 3 tháng , em có đi XN 2 lần = pp Anti Hiv ( nhanh) em làm XN ở tuần 11 và tuần 15 (đã có chủ đề trước ) , nó là pp tìm kháng thể , cái mà em muốn hỏi là pp Anti hiv (nhanh) này người ta dùng gì để test ? que thử à mấy bác ? hay là ji ? người ta chỉ ghi là Anti hiv(nhanh) ,em tìm trên diễn đàn họa hoằn lắm chỉ 1 vài bạn xài pp XN giống em à , còn đâu là Elisa, combo,... , khi vào xin XN em chi nói là XN hiv chứ ko yêu cầu pp ji . khi đi Xn em phải đợi từ lúc lấy máu đến khi nhận kết quả tầm 1 tiếng . liệu phương pháp này có nhạy ko ? nếu XN âm tính có cần phải test những pp khác để kiểm chứng lại ko ? anh tuấn và các bác có KN vào giải đáp giúp thắc mắc của em với . nói thật là các bác đã nói thời gian XN như trên đã an toàn , nhưng em cứ lo lo thế nào ấy .

hyvong1phepmau
16-07-2013, 04:54
mình đang ao ước có 1KQ như bạn nè!bạn đã an toàn hay ăn mừng và từ nay sống cho thật tốt!chúc bạn hp

Buonqua
16-07-2013, 05:55
em có nguy cơ đã hơn 3 tháng , em có đi XN 2 lần = pp Anti Hiv ( nhanh) em làm XN ở tuần 11 và tuần 15 (đã có chủ đề trước ) , nó là pp tìm kháng thể , cái mà em muốn hỏi là pp Anti hiv (nhanh) này người ta dùng gì để test ? que thử à mấy bác ? hay là ji ? người ta chỉ ghi là Anti hiv(nhanh) ,em tìm trên diễn đàn họa hoằn lắm chỉ 1 vài bạn xài pp XN giống em à , còn đâu là Elisa, combo,... , khi vào xin XN em chi nói là XN hiv chứ ko yêu cầu pp ji . khi đi Xn em phải đợi từ lúc lấy máu đến khi nhận kết quả tầm 1 tiếng . liệu phương pháp này có nhạy ko ? nếu XN âm tính có cần phải test những pp khác để kiểm chứng lại ko ? anh tuấn và các bác có KN vào giải đáp giúp thắc mắc của em với . nói thật là các bác đã nói thời gian XN như trên đã an toàn , nhưng em cứ lo lo thế nào ấy .

Khi đủ 3 tháng bạn sử dụng pp nào cũng chính xác. Khi âm tính không cần dùng tiếp các pp xn khác để khẳng định. TH bạn kết quả vậy đã an toàn.

rrrr227788
17-07-2013, 02:49
bác BuonQua ko hiểu ý em rồi , ý em hỏi cái phương pháp XN ấy . bác có bít nó dùng gì để test ko ? liệu nó có đọ nhạy hay độ đặc hiệu cao ko ? em chỉ tò mò vì sao tất cả các bạn ở trên 4rum đều dùng các pp có tên như combo ag/ab, Elisa... nhưng ở đây người ta chỉ ghi là Anti hiv(nhanh) . vì em chỉ đi XN ở BV đa khoa tư nhân (BV đa khoa Hoàng Việt Thắng -Huế , chứ ko phải BV lớn như BV TW Huế ). liệu ở cơ sở đó người ta có dùng PP XN cũ hay ko . nói chung là hơi thắc mắc về tên XN, loại XN, dùng gì để test , độ nhạy, độ đắc hiệu . mong anh tuanmecsedes hay các bác có KN giải đáp ít thắc mắc của em .

rrrr227788
18-07-2013, 10:56
các bác bảo đã yên tâm sao mà các triệu chứng viêm nhiểm cứ liên tục xảy ra với em và ko dứt thế các bác . em đang bị cảm cúm , và tưa lưỡi nặng , người mệt mỏi cho dù chả làm gì , móng chân hơi xướt tưởng chừng như gần biến dạng .nó cứ hết rồi lại bị lại , liên tục như vậy đã mấy tháng rồi . đọc ở các web các triệu chứng đó hoan toàn xảy ra ở em . liệu có 'tiêu' ko các bác . em dang lo lắng quá . em đã có vợ nên đang rất lo sợ sẽ làm liên lụy vợ . giúp em với bác tuấn oi hix. em đợi tháng 9 XN típ nhé ..

Nguyen Ha
18-07-2013, 11:16
Theo khuyến cáo của Bộ y tế thì thời gian "cửa sổ" là 3 tháng. Bạn xn 11tuần và 15 tuần âm tính đã chứng minh bạn ko có HIV. Đừng soi mói cơ thể của mình nữa, không lo lắng triệu chứng sẽ hết.