PDA

View Full Version : Mấy anh tư vấn cho em về xét nghiệm

camta
30-05-2015, 20:30
e có nguy cơ bị nhiễm hiv và các bệnh tình dục, nguy cơ của em là khi quan hệ với gái karaoke xong thì em bi tụt bao lúc rút dương vật ra(bao cao su vẫn còn nằm ở âm đạo)...em đã di xét nghiệm hiv và lậu, giang mai, viêm gan b tất cả là âm tính ở ngày 28, còn sùi mào gà em không có xét nghiệm được nên không biết sao...và bây giờ cách nguy cơ hơn 120 ngày thì em nên đi xét nghiệm gì nữa không vậy mọi người!em đã an toàn chưa, em sắp lấy vợ nữa nên thấy lo lắng....

Nguyen Ha
30-05-2015, 20:33
e có nguy cơ bị nhiễm hiv và các bệnh tình dục, nguy cơ của em là khi quan hệ với gái karaoke xong thì em bi tụt bao lúc rút dương vật ra(bao cao su vẫn còn nằm ở âm đạo)...em đã di xét nghiệm hiv và lậu, giang mai, viêm gan b tất cả là âm tính ở ngày 28, còn sùi mào gà em không có xét nghiệm được nên không biết sao...và bây giờ cách nguy cơ hơn 120 ngày thì em nên đi xét nghiệm gì nữa không vậy mọi người!em đã an toàn chưa, em sắp lấy vợ nữa nên thấy lo lắng....

Bạn không cần XN nữa bởi vì bạn không có nguy cơ.

Tùng đẹp trai
31-05-2015, 07:58

Sùi mào gà thường biểu từ 10-90 ngày. Nếu bạn đã 120 ngày rồi thì khỏi lo . An tâm là bạn không bị

Charles
31-05-2015, 09:22

Xong trận rút DV ra BCS mới tuột ở lại như vậy là không có nguy cơ. Bạn yên tâm không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
31-05-2015, 11:04

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bây giờ đã 120 ngày bạn không có biểu hiện của sùi mào gà thì yên tâm mình không nhiễm.

camta
02-06-2015, 18:30
Mấy anh chị cho em hỏi giờ em muốn xét nghiêm hiv bằng phương pháp test nhanh được chưa và ở bệnh viện huyện thì có xét nghiệm được không hay là phải xe nghiệm ở bệnh viện tỉnh mới xét nghiệm được và ở mấy chỗ xét nghiệm máu tư nhân ở bên ngoài thì nó có xét nghiệm được không!em cảm ơn....

đừng thất vọng
02-06-2015, 18:36
Bạn đến trung tâm y tế tỉnh hoặc bệnh viện.phòng khám cũng dc.

Hoang Tưởng
02-06-2015, 18:38
12 tuần kể từ ngày có nguy cơ là có thể test nhanh đc rồi, mà bạn đã đc bqt tư vấn là ko có nguy cơ thì xn làm gì cho tốn máu tốn tiền.

Tuanmecsedec
02-06-2015, 19:10
Mấy anh chị cho em hỏi giờ em muốn xét nghiêm hiv bằng phương pháp test nhanh được chưa và ở bệnh viện huyện thì có xét nghiệm được không hay là phải xe nghiệm ở bệnh viện tỉnh mới xét nghiệm được và ở mấy chỗ xét nghiệm máu tư nhân ở bên ngoài thì nó có xét nghiệm được không!em cảm ơn....

Bất cứ ở đâu bạn xét nghiệm HIV cũng được.Với phương pháp test nhanh tìm khác thể thì bạn nên để :

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

camta
05-06-2015, 16:03
Mấy anh chị cho em hỏi nếu em ăn sáng thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không và em xét nghiệm buổi chiều tối có được không hay phải là buổi sáng lúc chưa ăn gì hết...em đã được hơn 3 tháng từ ngày có nguy cơ rồi...dạo này em cứ hay suy nghi quá...với lại nếu em có nguy cơ cao thì xét nghiệm lúc 28 ngày âm tính thì có khả quan nhiều không vậy mấy anh?em cứ muốn đi xét nghiệm để chốt cho rồi mà cứ sợ nó mà ra dương tính chắc em tự tử luôn quá...hix...mấy anh chị tư vấn giúp em với...mà lúc em quan hệ với cô gái đó em chỉ nhớ là lúc xong thì chỉ thấy là cái bao còn nằm ở âm đạo của cô ây...còn lúc đầu em có đeo không em cũng không nhớ...em rối quá...

Charles
05-06-2015, 16:06
Mấy anh chị cho em hỏi nếu em ăn sáng thì có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không và em xét nghiệm buổi chiều tối có được không hay phải là buổi sáng lúc chưa ăn gì hết...em đã được hơn 3 tháng từ ngày có nguy cơ rồi...dạo này em cứ hay suy nghi quá...với lại nếu em có nguy cơ cao thì xét nghiệm lúc 28 ngày âm tính thì có khả quan nhiều không vậy mấy anh?em cứ muốn đi xét nghiệm để chốt cho rồi mà cứ sợ nó mà ra dương tính chắc em tự tử luôn quá...hix...mấy anh chị tư vấn giúp em với...mà lúc em quan hệ với cô gái đó em chỉ nhớ là lúc xong thì chỉ thấy là cái bao còn nằm ở âm đạo của cô ây...còn lúc đầu em có đeo không em cũng không nhớ...em rối quá...

Ăn uống không ảnh hưởng gì đến XN HIV, nếu bạn muốn thì XN lúc nào cũng được. Còn vấn đề của bạn đã được tư vấn rồi, vui lòng đọc lại.

Nguyen Ha
05-06-2015, 16:08

Ăn uống không làm ảnh hưởng tới kết quả XN của bạn. Bạn ăn rồi mới teast hay test lúc nào cũng được. Không sao

Tuanmecsedec
05-06-2015, 18:54

Ăn uống không ảnh hưởng xét nghiệm HIV,vì vậy có ăn uống hay không ăn vẫn xét nghiệm HIV bình thường.

Thời gian 28 ngày (4 tuần) xét nghiệm HIV Combo khá chính xác,bạn tìm hiểu các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

camta
06-06-2015, 05:46
Mấy anh chị cho em hỏi thêm là còn viem gan b,c giang mai thì minh co ăn uống vẫn không bị ảnh hưởng ha anh chi?

Charles
06-06-2015, 05:55
Mấy anh chị cho em hỏi thêm là còn viem gan b,c giang mai thì minh co ăn uống vẫn không bị ảnh hưởng ha anh chi?

Không sao bạn. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm đi.

camta
06-06-2015, 06:21
Da em cảm ơn các anh đã tư vấn cho em, em cũng muon chốt một lần cho xong để không có phải suy nghi nữa,em muốn hỏi là ở bệnh viện tỉnh thì xét nghiệm được luôn giang mai phải không mấy anh?và ăn uống thì cũng không có ảnh hưởng gi đến mấy cái xét nghiệm này phải không?(giang mai, hiv)

Charles
06-06-2015, 06:29
Da em cảm ơn các anh đã tư vấn cho em, em cũng muon chốt một lần cho xong để không có phải suy nghi nữa,em muốn hỏi là ở bệnh viện tỉnh thì xét nghiệm được luôn giang mai phải không mấy anh?và ăn uống thì cũng không có ảnh hưởng gi đến mấy cái xét nghiệm này phải không?(giang mai, hiv)

Bạn XN ở BV tỉnh được.

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:12

Ăn uống mắc mớ gì ảnh hưởng bạn.