PDA

View Full Version : Hai tháng xét nghiệm HIV bằng ba phương pháp

bongdem
31-05-2015, 12:10
Cho em hỏi nếu 2 tháng em đi xét HIV bằng 3 phương pháp có chính xác không mọi người ?

Tuanmecsedec
31-05-2015, 12:14
Cho em hỏi nếu 2 tháng em đi xét HIV bằng 3 phương pháp có chính xác không mọi người ?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

bongdem
31-05-2015, 12:26
Nếu 2 tháng em xn ra âm tính thì tuần 12 nó có thay đổi kết quả ko anh Tuấn ?

Tùng đẹp trai
31-05-2015, 13:38

Bạn đã có kết quả xét nghiệm 2 tháng bằng 3 phương pháp âm tính phải không ?
Trong xét nghiệm 3 phương pháp có 2 phương pháp là combo và 1 phương pháp là test nhanh

với phương pháp combo cho kết quả chính xác từ 4 tuần trở đi
test nhanh cho kết quả chính xác từ tuần thứ 6 trở đi.

2 tháng = 8 tuần !! Với kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm là bạn không bị nhiễm. Hơn nữa chiến lược 3 cũng là phương pháp để khẳn định 1 trường hợp có HIV hay không ! Với kết quả sẽ tiếp tục âm tính bằng bất kỳ phương pháp nào ở tuần 12 ( nếu bạn không gây nguy cơ mới ).

Hơn nữa dựa vào hành vi của bạn trong topic cũ của bạn tại đây : quan hệ sợ rách bao. (http://diendanhiv.vn/threads/30032-quan-he-so-rach-bao)
Đã được tư vấn là không có nguy cơ...

Chính vì thế Tùng dám chắc với bạn là theo toàn bộ những gì bạn kể bạn hoàn toàn không nhiễm HIV. Không cần phải xét nghiệm thêm nữa. Chúc mừng bạn với kết quả xét nghiệm này!

Charles
31-05-2015, 14:44

2 tháng mà bạn XN thì kết quả có tính chính xác rất cao, nếu dính trưởng sẽ lòi ra ẾT. Còn bạn không có nguy cơ nên XN chỉ mang tính chất giải tỏa tâm lý.

Chủ đề: quan hệ sợ rách bao. (http://diendanhiv.vn/threads/30032-quan-he-so-rach-bao)

Tuanmecsedec
31-05-2015, 15:43

Cho dù có nguy cơ thật sự sau 2 tháng âm tính hiện tại chưa có ca nào thất bại sau 12 tuần,huống chi trường hợp của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.