PDA

View Full Version : xét nghiệm 62 ngày test nhanh kq âm tính

frank ky
01-06-2015, 00:10
Chào các anh chị trên diễn đàn.
Cách đây 2 tháng 2 ngày e có qhtd với GMD . E có đeo bcs và đảm bảo là ko bị rách. Nhưng trước đó e có bị nấm ngứa ở dưới vùng bụng , tức là trên dv ý.
Kq test nhanh sau 2 tháng 2 ngày âm tính sau nguy cơ như vậy có chính xác ko. E xin chân thành cám ơn!

Nguyen Ha
01-06-2015, 00:16
Cách đây 2 tháng 2 ngày e có qhtd với GMD . E có đeo bcs và đảm bảo là ko bị rách. Nhưng trước đó e có bị nấm ngứa ở dưới vùng bụng , tức là trên dv ý.
Kq test nhanh sau 2 tháng 2 ngày âm tính sau nguy cơ như vậy có chính xác ko. E xin chân thành cám ơn!

Trường hợp của bạn không có nguy cơ, bạn XN âm tính là đương nhiên.
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả XN này.

frank ky
01-06-2015, 07:01
http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi

:pudency::pudency: ý em ns là bị nấm bẹn này nè

Nguyen Ha
01-06-2015, 07:26
http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi

:pudency::pudency: ý em ns là bị nấm bẹn này nè

Nấm bẹn cũng không phải là vết thương hở cho virut HIV xâm nhập. Nếu nhiễm thì bạn moi đâu ra kết quả XN âm tính.

Tuanmecsedec
01-06-2015, 07:51

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy kết quả sau 2 tháng 2 ngày bạn âm tính là coi như mình không nhiễm là rất cao.bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

frank ky
02-06-2015, 18:28
hi.cám ơn anh chị nhiều nha. em sẽ tự hứa vs mình sẽ trả có lần nào ntn nữa :D

tung_1234
02-06-2015, 20:26
bạn 2 tháng âm tính là ko bị nhiểm hiv dâu . bạn có thể di chơi và di xet nghiem tiep . dùa dó an tâm di bạn 6 tuần là an tâm rồi .

frank ky
05-06-2015, 23:30
nhưng cái vết nấm đó do em gãi ra nó bị xước rồi đóng vẩy non ý. không biết có sao k nữa . giờ e đang bị 1 nốt đỏ nhỏ ở lưng :(

xuanxanh
05-06-2015, 23:38
nhưng cái vết nấm đó do em gãi ra nó bị xước rồi đóng vẩy non ý. không biết có sao k nữa . giờ e đang bị 1 nốt đỏ nhỏ ở lưng :(

Thôi lạy hồn, hồn đêm hồn lấy kính lúp ra hồn soi mói từng cái mụn trên người hồn hả. Bạn đoc lại những gì đã được tư vấn đi cho cái mắt khỏi soi kính lúp nữa, tôi nhờ.

chinhpro123
05-06-2015, 23:53
BQT xoá bài viết không dấu và thắc mắc trong topic thành viên khác.

chinhpro123
05-06-2015, 23:54
BQT xoá bài viết không dấu và thắc mắc trong topic thành viên khác.

xuanxanh
05-06-2015, 23:58
rem kham tong the ko bi giang mai hiv hay herpes bac si bao em bi con gi trong mau ay nen boi thuoc va truyen dich da do di nhieu roi thi co sao ko cac dai ka

Bạn tôn trọng nội quy diễn đàn, ko hỏi trong topic người khác và viết có dấu. Vấn đề của bạn đã đi khám bác sĩ chẩn đoán thì yên tâm điều trị và có gì nên trao đổi thẳng với bác sĩ điều trị bạn nhé.

frank ky
06-06-2015, 00:37
Thôi lạy hồn, hồn đêm hồn lấy kính lúp ra hồn soi mói từng cái mụn trên người hồn hả. Bạn đoc lại những gì đã được tư vấn đi cho cái mắt khỏi soi kính lúp nữa, tôi nhờ.

hi. em thấy lo mà. :) cám ơn chị đã tư vấn cho e hiểu nha. :D