PDA

View Full Version : anh tuấn xem giúp em sao em xui xẻo thế này

lethanhcong9999
01-06-2015, 08:01
hôm qua em có vô nhà ng bạn mới quen . em có lấy móc ráy tai nhà nó ra ngoái . chẳng may bị chảy máu
1) em chắc chắn 20p từ lúc mà e vô nhà nó em k thấy ai ngoài em và nó
2 ) lúc e ngoái e thấy cây ngoái k có máu chỉ thấy ráy tai của em . 1 lúc sau e mới bị chảy máu đó là máu của em
3 ) con hiv ra không khí nó chết nhanh k a . nó tồn tại đc lâu không a .

Tuanmecsedec
01-06-2015, 08:09
hôm qua em có vô nhà ng bạn mới quen . em có lấy móc ráy tai nhà nó ra ngoái . chẳng may bị chảy máu
1) em chắc chắn 20p từ lúc mà e vô nhà nó em k thấy ai ngoài em và nó
2 ) lúc e ngoái e thấy cây ngoái k có máu chỉ thấy ráy tai của em . 1 lúc sau e mới bị chảy máu đó là máu của em
3 ) con hiv ra không khí nó chết nhanh k a . nó tồn tại đc lâu không a .

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nói tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ.

lethanhcong9999
01-06-2015, 08:11
dạ mà con hiv ra ngoài khong khí nó sống được lâu không a . 20p máu nó khô chưa a . có ai mà ngoái tai mà bị hiv chưa a

Charles
01-06-2015, 08:23
dạ mà con hiv ra ngoài khong khí nó sống được lâu không a . 20p máu nó khô chưa a . có ai mà ngoái tai mà bị hiv chưa a

Khi máu ra môi trường ngoài với lượng ít sẽ khô ngay trong tích tắc, không cần đến 20ph. Còn bạn muốn hỏi về vẫn đề cắt tóc cạo mặt lấy ráy tai tại Box này có nhiều chủ đề đã được trả lời, bạn tự tìm hiểu.

Nguyen Ha
01-06-2015, 08:24

Con HIV ra ngoài không khí chỉ cần vài giây thôi nó đã ngỏm rồi cần gì tới 20p, 20p máu khô thành cục rồi. Chưa ai ngoáy tai mà bị hiv cả.

lethanhcong9999
01-06-2015, 08:26
dạ có khi còn hơn 20p đó chứ có khi cả đêm qua do nhà nó không ai ở nhà . thỉnh thoảng mới có khách . máu khô có lây sao k a .

Nguyen Ha
01-06-2015, 08:31
dạ có khi còn hơn 20p đó chứ có khi cả đêm qua do nhà nó không ai ở nhà . thỉnh thoảng mới có khách . máu khô có lây sao k a .

Máu khô thì HIV cũng nghẻo rồi sao lây được.

Charles
01-06-2015, 09:17

Bạn đọc những gì đã được tư vấn thì cũng nên động não tý đi, đừng kiểu vừa trả lời xong bạn lại hỏi lại ngay câu tương tự.

lethanhcong9999
01-06-2015, 09:20
dạ mà a xuân cho em hỏi 1 câu cuối nữa là :
1 > 1 2 3 giọt máu nếu dính trên cây ngoái tai thì sau vài mươi phút nó khô chưa a do nhìn thì k thấy gì bất thường
2 > trước giờ có ai nói là họ bị lây qua ngoái tai chung cây ngoái tai chưa a
tại trc kia e cũng có nguy cơ mà em lại là ng nhát gan mong a thông cảm cho em

Nguyen Ha
01-06-2015, 09:24
1 > 1 2 3 giọt máu nếu dính trên cây ngoái tai thì sau vài mươi phút nó khô chưa a do nhìn thì k thấy gì bất thường
Dụng cụ ngoáy tai không giống như bơm kin tiêm có ống chứa máu. Nếu có máu dính troên dụng cụ ngoáy tai đó cũng không nhiều sẽ khô ngay trong tích tắc. Hoàn toàn không có nguy cơ.

Charles
01-06-2015, 09:25

1 > 1 2 3 giọt máu nếu dính trên cây ngoái tai thì sau vài mươi phút nó khô chưa a do nhìn thì k thấy gì bất thường => Máu nếu có phải nhìn thấy, trừ khi mắt bạn khiếm thị.

2 > trước giờ có ai nói là họ bị lây qua ngoái tai chung cây ngoái tai chưa a => HIV không lây gián tiếp qua cây lấy ráy tai thì lấy đâu ra có trường hợp nào bị.

lethanhcong9999
01-06-2015, 09:26
dạ vậy em cũng đỡ lo do đây là nhà bạn em . nếu mà đây là tiệm ngoái tai chắc e lo tới đau tim mất . cảm ơn a chị . chỉ có máu tươi nguyên chất mới lấy ra mới làm lây đc hiv hả chị còn máu khô là không được đúng k anh chị .

Charles
01-06-2015, 09:27
dạ vậy em cũng đỡ lo do đây là nhà bạn em . nếu mà đây là tiệm ngoái tai chắc e lo tới đau tim mất . cảm ơn a chị . chỉ có máu tươi nguyên chất mới lấy ra mới làm lây đc hiv hả chị còn máu khô là không được đúng k anh chị .

Nguyen Ha
01-06-2015, 09:27

Đúng vậy. Lải nhải nhiều thế. Đọc lại đi.

lethanhcong9999
01-06-2015, 09:28
1 > 1 2 3 giọt máu nếu dính trên cây ngoái tai thì sau vài mươi phút nó khô chưa a do nhìn thì k thấy gì bất thường => Máu nếu có phải nhìn thấy, trừ khi mắt bạn khiếm thị.

2 > trước giờ có ai nói là họ bị lây qua ngoái tai chung cây ngoái tai chưa a => HIV không lây gián tiếp qua cây lấy ráy tai thì lấy đâu ra có trường hợp nào bị.
đúng rồi đó a xuân , em không thấy gì cả chỉ thấy cái rái tai màu vàng của em thôi , 1 đỗi e đau quá e rút ra thì thấy 1 xí xí máu thì đó là máu của em rồi . mà e vô nhà nó 1 đỗi sau e mới ngoái tai thì chắc chắn k ai ngoái trừ em rồi .

Nguyen Ha
01-06-2015, 09:29
đúng rồi đó a xuân , em không thấy gì cả chỉ thấy cái rái tai màu vàng của em thôi , 1 đỗi e đau quá e rút ra thì thấy 1 xí xí máu thì đó là máu của em rồi . mà e vô nhà nó 1 đỗi sau e mới ngoái tai thì chắc chắn k ai ngoái trừ em rồi .

Vậy thì lấy đâu ra nguy cơ mà lo.

lethanhcong9999
01-06-2015, 09:31
dạ em sợ là hiv nó sống được lâu trong không khí chứ do em không biết . giờ mới bết là ra không khí là nó chết ngay và nó sẽ bất hoạt ngay .và máu khô thì hiv chêt theo . em cảm ơn anh chị

lethanhcong9999
01-06-2015, 09:32
em thấy có bài viết hiv sống đc bao lâu trong không khí anh chị có thể gủi cho em đọc đc k ạ

Nguyen Ha
01-06-2015, 09:33
dạ em sợ là hiv nó sống được lâu trong không khí chứ do em không biết . giờ mới bết là ra không khí là nó chết ngay và nó sẽ bất hoạt ngay .và máu khô thì hiv chêt theo . em cảm ơn anh chị

Chủ đề đã được tư vấn xong. BQT khóa chủ đề lại.

Charles
01-06-2015, 09:34
em thấy có bài viết hiv sống đc bao lâu trong không khí anh chị có thể gủi cho em đọc đc k ạ

Bạn tham khảo chủ đề này:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)