PDA

View Full Version : Như này có nguy cơ lây nhiễm không ạ

yeuanh
01-06-2015, 10:33
Bị dao lam cứa vào tay, e lâytaybịt lại luôn nên ko bị chảy máu ra ngoài, nhưng lúc đó tay em dính máu tươi của người khác,e khômg để ý nên cứ di di vêt thương cho ko chảy máu.anh chị cho em hoi nếu máu người kia nhiễm H thj có nguy cơ lây ko ạ.e cảm ơn

Nguyen Ha
01-06-2015, 10:36
Bị dao lam cứa vào tay, e lâytaybịt lại luôn nên ko bị chảy máu ra ngoài, nhưng lúc đó tay em dính máu tươi của người khác,e khômg để ý nên cứ di di vêt thương cho ko chảy máu.anh chị cho em hoi nếu máu người kia nhiễm H thj có nguy cơ lây ko ạ.e cảm ơn

Khi nào người khác có H rồi cũng cứa đứt tay như bạn rồi nhỏ từng giọt máu trực tiếp vào vết thương của bạn mới có nguy cơ.

yeuanh
01-06-2015, 10:46
Vết xước ko chảy máu nhưng nếu em di di ngón tay trên vết thương thì nó có bị hở ra ko a.va một giọt máu dính vào vết xước đó thj có khả năng nhiễm ko a. Chỉ một giọt thôi anh chị

Charles
01-06-2015, 10:46

Bạn nói tay bạn dính máu của người khác mà lại không để ý... có vẻ vô lý.

Charles
01-06-2015, 10:48
Vết xước ko chảy máu nhưng nếu em di di ngón tay trên vết thương thì nó có bị hở ra ko a.va một giọt máu dính vào vết xước đó thj có khả năng nhiễm ko a. Chỉ một giọt thôi anh chị

Bạn cần trình bày rõ: tay bạn dính máu thì máu ở đâu dính vào, dính khi nào; 1 giọt máu ở đâu ???

yeuanh
01-06-2015, 10:59
Em không để ý đến tình huống có thể nhiễm hiv thôi, chứ e biết có máu ma.lúc ây e cung ko nghĩ gì nhiều nên bị đứt tay e cung bịt luôn vêt thương a.nếu ngừoi kia bị H thj nguy cơ lây cao ko ạ.vi em bịt máu ko chảy ra ngoài.nhung tay ấn vào vêt thương thj có mau của nguoi khác rồi a

Tuanmecsedec
01-06-2015, 11:03

Trừ khi nào tay bạn có máu của người khác nhiều như thế này mà chụp lên vết thương đang hở của bạn thì may ra mới có nguy cơ.Việc bạn nếu có dính tí xíu không sao.

Nguyen Ha
01-06-2015, 11:05
Em không để ý đến tình huống có thể nhiễm hiv thôi, chứ e biết có máu ma.lúc ây e cung ko nghĩ gì nhiều nên bị đứt tay e cung bịt luôn vêt thương a.nếu ngừoi kia bị H thj nguy cơ lây cao ko ạ.vi em bịt máu ko chảy ra ngoài.nhung tay ấn vào vêt thương thj có mau của nguoi khác rồi a

Máu ở đâu ra? Bạn muốn tư vấn chính xác thì phải đưa ra tình huống rõ ràng chứ không có chuyện nếu, lỡ, giá như, thì, là, mà......

Tuanmecsedec
01-06-2015, 11:10
Máu ở đâu ra? Bạn muốn tư vấn chính xác thì phải đưa ra tình huống rõ ràng chứ không có chuyện nếu, lỡ, giá như, thì, là, mà......

Tư vấn theo kiểu của thành viên suy diễn : Nếu,như,giá như,thì,là ,mà .....Để cho mặc ...... :khi875437:luôn...Cho bỏ tật suy diễn.

yeuanh
01-06-2015, 11:12
Chị ấy bị thương, em băng bó giúp,thì tay em dính ít máu chị ấy rồi.sau đó em lấy cái dao lam để cắt dây băng thj vô tình bị cạnh dao quệt vào. Luc đó e bịt tay luôni.e lại còn di di mạnh cho tay e ko chay máu nữa.hici

Tuanmecsedec
01-06-2015, 11:14
Chị ấy bị thương, em băng bó giúp,thì tay em dính ít máu chị ấy rồi.sau đó em lấy cái dao lam để cắt dây băng thj vô tình bị cạnh dao quệt vào. Luc đó e bịt tay luôni.e lại còn di di mạnh cho tay e ko chay máu nữa.hici

Vậy không sao bạn.

yeuanh
01-06-2015, 11:28
Em cảm ơn anh chi

Nguyen Ha
01-06-2015, 14:07

Đi thẳng vào vấn đề luôn sao cứ phải vòng vo, loằng ngoằng?
Như vậy không sao, không có nguy cơ.

yeuanh
02-06-2015, 21:42
Khi nào một giọt máu nhỏ chứa H có thể gây gây bệnh cho nguoi khac ah.no dính vào vêt xươc nhỏ trong thời gian lâu thj co gây nhiễm ko ạ

Charles
02-06-2015, 21:46
Khi nào một giọt máu nhỏ chứa H có thể gây gây bệnh cho nguoi khac ah.no dính vào vêt xươc nhỏ trong thời gian lâu thj co gây nhiễm ko ạ
Bạn được chia sẻ ở trên rồi, vui lòng đọc lại.