PDA

View Full Version : Bị nạo củ quả đứt tay.

Cubin
01-06-2015, 12:07
Em chào các anh chị trên diễn đàn
em có bị điên hay hoang tưởng quá ko ạ
em là nhân viên làm bếp.sáng nay chị quản lý đi chợ mua 1 cái nạo củ quả mới,em còn nhìn rõ là được bọc trong ni nông cẩn thận.2 tiếng sau em nạo quả dưa chuột vì nó sắc quá làm đứt tay em.
trả hiểu vì cái gì mà e cứ nghi nghờ cái nạo đó ở ngoài chợ họ dùng r và bị chảy máu như em.
các a chị cho em lời khuyên với ạ.
giả sử trước đó có người dùng rồi thì em có lây hiv ko ạ.cái nạo đó lưỡi có hình răng cưa.và a vhij giúp em quên truyện này đi đc ko ạ.

Tùng đẹp trai
01-06-2015, 12:21
em là nhân viên làm bếp.sáng nay chị quản lý đi chợ mua 1 cái nạo củ quả mới,em còn nhìn rõ là được bọc trong ni nông cẩn thận.2 tiếng sau em nạo quả dưa chuột vì nó sắc quá làm đứt tay em.
trả hiểu vì cái gì mà e cứ nghi nghờ cái nạo đó ở ngoài chợ họ dùng r và bị chảy máu như em.
giả sử trước đó có người dùng rồi thì em có lây hiv ko ạ.cái nạo đó lưỡi có hình răng cưa.và a vhij giúp em quên truyện này đi đc ko ạ.

KHÔNG
Bạn muốn quên hay không thì đó là phụ thuộc ở bạn. Còn ban quản trị chỉ có thể tư vấn cho bạn chính xác rằng bạn không có nguy cơ! Vậy thôi!

Tùng đẹp trai
01-06-2015, 12:23

KHÔNG
Bạn muốn quên hay không thì đó là phụ thuộc ở bạn. Còn ban quản trị chỉ có thể tư vấn cho bạn chính xác rằng bạn không có nguy cơ! Vậy thôi!

Bạn tham khảo các chủ đề sau :

CHỦ ĐỀ : Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)
CHỦ ĐỀ : Hiểu đúng về HIV để tránh những nỗi 'lo hão' (http://diendanhiv.vn/threads/2867-Hieu-dung-ve-HIV-de-tranh-nhung-noi-lo-hao)

Cubin
01-06-2015, 13:00
Thực ra em bị cách đây 1 tuần rồi.em ko hiểu tại vì sao em suy nghĩ mãi.
mà em niết rõ rằng cái Nạo ấy đc mua từ ngoài chợ về.về đén của hàng em là người dùng đầu tiên, thế mà em cứ sợ.
hay là em bị bệnh thần kinh rồi,e muốn quên nó đi lắm mà ko quên đc

Tùng đẹp trai
01-06-2015, 13:05
Thực ra em bị cách đây 1 tuần rồi.em ko hiểu tại vì sao em suy nghĩ mãi.
mà em niết rõ rằng cái Nạo ấy đc mua từ ngoài chợ về.về đén của hàng em là người dùng đầu tiên, thế mà em cứ sợ.
hay là em bị bệnh thần kinh rồi,e muốn quên nó đi lắm mà ko quên đc

Chắc là đúng thế đó bạn.

Hoàn toàn không có nguy cơ! Bạn đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn đi!

Cubin
01-06-2015, 13:16
Vậy thì cho em hỏi câu nữa,trước đó có người dùng khoảng 2h trước,máu dính trên lưỡi cái Nạo đã khô chưa ạ,máu đấy có thể làm lây nhiễm hiv k.và ban quản trị có cách nào để em giải toả hết tâm lý lo lắng đuọc ko ak.em cảm ơn.

Tùng đẹp trai
01-06-2015, 13:22
Vậy thì cho em hỏi câu nữa,trước đó có người dùng khoảng 2h trước,máu dính trên lưỡi cái Nạo đã khô chưa ạ,máu đấy có thể làm lây nhiễm hiv k.và ban quản trị có cách nào để em giải toả hết tâm lý lo lắng đuọc ko ak.em cảm ơn.

Máu đã khô tức là dù máu đó có hiv thì virus hiv cũng đã bất hoại. Không có khả năng lây nhiễm!

Nguyen Ha
01-06-2015, 14:03
Cái nạo hoa quả không có cấu trúc giống như bơm kim tiêm, không có ống chưa máu thì ko lây truyền bệnh được. Hơn nữa mắt bạn nhìn thấy nạo còn mới vẫn bọc trong túi nilong thì làm gì đã có ai dùng.
Bạn nói đúng, bạn bị thần kinh hoang tưởng rồi. HIV không dễ lây như vậy nhé.

Tuanmecsedec
01-06-2015, 14:17

Bạn hổng có bị điên,bạn chỉ suy diễn hoang tưởng thiếu kiến thức thôi.Bạn ra chợ mua cây nạo củ mới toanh thì mắc mớ HIV ở đâu ra bạn.

Tuanmecsedec
01-06-2015, 14:18

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.