PDA

View Full Version : Tróc da có phải vết thương hở .

hung_qn
02-06-2015, 14:10
Xin chào các anh chị admin trên diển dàn . xin anh chị cho em dược hỏi dôi lời ạ . em xin cảm ơn anh chị .

xin thưa ac . số là em bị tróc da một chút thấy rát và dau nhưng em nhìn thì không thấy rớm máu hay chảy máu chảy dịch gì hết sau dó thì em có chạm vào máu hay dịch có hiv thì em có bị làm sao không ạ . vết thương của em có gọi là vết thương hở không anh chị .

Anh chị cho em hỏi thêm tay em vô tình dính máu hoăc dịch của người có hiv sau dó em kích thích bên ngoài bps dục và bên ngoài ad bạn gái em thì bạn gái em có nguy cơ với hiv không anh chị . em cám ơn anh chị .

Nguyen Ha
02-06-2015, 14:21
Xin chào các anh chị admin trên diển dàn . xin anh chị cho em dược hỏi dôi lời ạ . em xin cảm ơn anh chị .

xin thưa ac . số là em bị tróc da một chút thấy rát và dau nhưng em nhìn thì không thấy rớm máu hay chảy máu chảy dịch gì hết sau dó thì em có chạm vào máu hay dịch có hiv thì em có bị làm sao không ạ . vết thương của em có gọi là vết thương hở không anh chị .

Anh chị cho em hỏi thêm tay em vô tình dính máu hoăc dịch của người có hiv sau dó em kích thích bên ngoài bps dục và bên ngoài ad bạn gái em thì bạn gái em có nguy cơ với hiv không anh chị . em cám ơn anh chị .

Chưa xem hồ sơ lí lịch nhưng có vẻ quen quen.
Những gì bạn đang lo lắng hoàn toàn không xảy ra vì HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ.

Charles
02-06-2015, 14:22

Vết tróc da của bạn không phải là vết thương hở (vết thương hở là vết thương đang chảy máu), nên dù có dính máu hay dịch có HIV cũng không có nguy cơ. Bạn yên tâm không có nguy cơ với những gì bạn kể.

hung_qn
02-06-2015, 14:33
Em cảm ơn anh chị . em củng có tìm hiểu vài bài viết của mấy bạn khác giống em .

vậy vết thương của em tróc da rát và dau nhưng không chảy máu nên không phải là vết thương hở . vết thương hở là vết thương còn dang chảy máu . nên vết tróc da rát và dau của em không chảy máu nên cho dù dín máu hay dịch hiv củng ko sao . em nói vậy dúng ko ạ .

Nguyen Ha
02-06-2015, 14:35
Em cảm ơn anh chị . em củng có tìm hiểu vài bài viết của mấy bạn khác giống em .

vậy vết thương của em tróc da rát và dau nhưng không chảy máu nên không phải là vết thương hở . vết thương hở là vết thương còn dang chảy máu . nên vết tróc da rát và dau của em không chảy máu nên cho dù dín máu hay dịch hiv củng ko sao . em nói vậy dúng ko ạ .
Đúng vậy bạn.

Charles
02-06-2015, 14:36

hung_qn
02-06-2015, 14:39
Anh chị cho em xin dược hỏi thêm tay em vô tình dính máu hay dịch có hiv và em chạm vào bên ngoài bps dục và bên ngoài ad bạn gái em . thì bạn gái em có nguy cơ với hiv không anh chị . em cảm ơn anh chị .

Charles
02-06-2015, 14:41
Anh chị cho em xin dược hỏi thêm tay em vô tình dính máu hay dịch có hiv và em chạm vào bên ngoài bps dục và bên ngoài ad bạn gái em . thì bạn gái em có nguy cơ với hiv không anh chị . em cảm ơn anh chị .

Không có nguy cơ.

hung_qn
02-06-2015, 14:42
Dạ em xin cảm ơn hai anh chị admin nhiều ạ .

Nguyen Ha
02-06-2015, 14:45

Bạn chạm vào đâu cũng không có nguy cơ bởi vì máu, dịch khi đã ra môi trường thì virut bất hoạt ngay trong tích tắc.

hung_qn
02-06-2015, 14:47
Mà anh ơi . em không muốn hỏi nửa nhungu em thắc mắc vì sao bạn gái không có nguy cơ hả anh . bạn gái phải sao mới có nguy cơ anh . em cảm ơn anh .

hung_qn
02-06-2015, 14:49
chị ơi vậy máu hay dịch dính lên vật dụng thì xẻ bất hoạt hả chị . vậy em sợ là tay em chạm vào vật dụng dính máu hay dịch có hiv và chạm vào bps dục bạn gái em thì bạn gái em có nguy cơ .

vậy cho dù máu hay dịch có hiv dính lên dâu em chạm vào củng ko sao . em cảm ơn chị .

Nguyen Ha
02-06-2015, 14:54
chị ơi vậy máu hay dịch dính lên vật dụng thì xẻ bất hoạt hả chị . vậy em sợ là tay em chạm vào vật dụng dính máu hay dịch có hiv và chạm vào bps dục bạn gái em thì bạn gái em có nguy cơ .

vậy cho dù máu hay dịch có hiv dính lên dâu em chạm vào củng ko sao . em cảm ơn chị .

Bất hoạt rồi còn lây nhiễm sao được. Hoàn toàn không có nguy cơ.

hung_qn
02-06-2015, 14:57
em chỉ sợ vừa dính nên ko bất hoạt dược chị ạ . vậy vừ ra bất hoạt luon ha chi . em cảm ơn chị .

Nguyen Ha
02-06-2015, 15:00
em chỉ sợ vừa dính nên ko bất hoạt dược chị ạ . vậy vừ ra bất hoạt luon ha chi . em cảm ơn chị .

HIV là virut yếu khi đã ra khỏi người này rồi không còn khả nay thích nghi với cơ thể người khác. HIV không lây theo kiểu chạm tay như vậy.

hung_qn
02-06-2015, 15:19
ac chị cho em hỏi cái này em biết hơi vô lý nhưng em củng xin dược hỏi ac chút ạ .

anh chị cho em hỏi . người bán nước mía chẳng may bị gì làm dính máu hay dịch có hiv lên miệng ly nước mía xong dậy nắp nhựa lại cho em mang về . xong mang về em mở nắp dổ ra cái ca thì em sợ là khi em dổ máu hay dịch hiv dính trên miệng ly nước mía em dổ vô ca nó dính lên miệng ca và khi em cầm ca uống thì máu hay dịch dính trên miệng ca dính lên miệng em . sau dó em lấy tay áo lau miệng máu hay dịch dính trên miệng em dính vào tay áo em . mà em lại lấy tay áo dó lau vào vết mụn bên bàn tan em thì em sao ko anb chị .

hung_qn
02-06-2015, 15:21
vậy vừa ra khỏi cơ thể là không lây dược luôn hả chị cho dù mình có chạm vào .

ví dụ như : vô tình bị vật nhọn dâm phải trừ kim tiêm . có nguy cơ chỉ khi nào vật nhọn dâm người hiv rồi quay qua dâm em thì mới lây hiv . còn vật nhọn dó dính máu ko bik từ lúc nào thì virus da bất hoạt ko lây dc .

và máu hay dịch hiv dính vào vật dụng nào dó ko bik khi nào thì bất hoạt chạm vào củng ko lây . chỉ khi nào thấy người dó dây máu hay dịch từ trong cơ thể người dó ra dính vào vật dụng mình chạm vào mơi lây nếu có vet thương hở .

hay máu hoặc dịch thấy vừa từ trong cơ thể người dó ra văng vào mắt mới có nguy cơ . còn máu dính trên dất hay gì ko bik bao giờ cho dù văng vào mắt củng ko sao .

Nguyen Ha
02-06-2015, 15:26
vậy vừa ra khỏi cơ thể là không lây dược luôn hả chị cho dù mình có chạm vào
em cảm ơn chị

ac chị cho em hỏi cái này em biết hơi vô lý nhưng em củng xin dược hỏi ac chút ạ .

anh chị cho em hỏi . người bán nước mía chẳng may bị gì làm dính máu hay dịch có hiv lên miệng ly nước mía xong dậy nắp nhựa lại cho em mang về . xong mang về em mở nắp dổ ra cái ca thì em sợ là khi em dổ máu hay dịch hiv dính trên miệng ly nước mía em dổ vô ca nó dính lên miệng ca và khi em cầm ca uống thì máu hay dịch dính trên miệng ca dính lên miệng em . sau dó em lấy tay áo lau miệng máu hay dịch dính trên miệng em dính vào tay áo em . mà em lại lấy tay áo dó lau vào vết mụn bên bàn tan em thì em sao ko anb chị .

HIV không lây qua đường ăn uống. Dù dịch, máu ở đâu đi nữa thì máu cũng ra môi trường rồi hoàn toàn không lây nhiễm được.
Nếu HIV lây theo cách bạn nghĩ thì XH này ai ai cũng bị HIV hết à? Suy diễn vừa thôi tự tìm hiểu kiến thức đi để khỏi lo hão.

Charles
02-06-2015, 15:29

Hoàn toàn không có sao hết.

hung_qn
02-06-2015, 15:46
dạ em sợ là máu người bán dính lên ly nước mía . xong em dem ly nước mía dó về dổ ra cái ca . xong máu dính trên ly mia dó em dổ dính vào miệng ca . khi em uống máu dính trên miệng ca dính máu vào miệng em xong em lấy tay ao lau miệng . máu dính trên miệng dính vào tay áo . xong em láy tay ao dính máu do lau vào mụn dang chảy máu thì em bị hiv dó chị . chắc em lo hơi quá .

Charles
02-06-2015, 15:48
dạ em sợ là máu người bán dính lên ly nước mía . xong em dem ly nước mía dó về dổ ra cái ca . xong máu dính trên ly mia dó em dổ dính vào miệng ca . khi em uống máu dính trên miệng ca dính máu vào miệng em xong em lấy tay ao lau miệng . máu dính trên miệng dính vào tay áo . xong em láy tay ao dính máu do lau vào mụn dang chảy máu thì em bị hiv dó chị . chắc em lo hơi quá .

Khiếp quá, bạn kể lòng vòng một lượt thế HIV cũng ngủm củ tỏi rồi. HIV hoàn toàn không lây như vậy nhé.

Nguyen Ha
02-06-2015, 15:49

Bẩm bạn! 100% không có nguy cơ ạ. Xin mời bạn vào Sài Đồng ở đi

hung_qn
02-06-2015, 15:53
dạ em cảm ơn ac . vậy em cố gắng ko lo lak lak nửa . ac cho em hỏi máu hay dịch ra môi trường là bất hoạt liền hả chị . máu 1 vủng thì e ko nc . dây vài giọt máu hoặc vài giot dịch dính lên bất kì dâu hay dính lên miệng ly nước mía cho dù còn ướt thì củng bất hoạt hả chị . vừa ra là bất hoạt luôn ko cần phải khô hay vài phút dúng ko ạ .

hung_qn
02-06-2015, 15:54
mụn em dang chảy máu mà lấy áo dính máu chạm vào sao ko ạ . muốn có nguy cơ với mụn dang chảy máu phải như thế nào anh chị ơi .

Charles
02-06-2015, 15:55
dạ em cảm ơn ac . vậy em cố gắng ko lo lak lak nửa . ac cho em hỏi máu hay dịch ra môi trường là bất hoạt liền hả chị . máu 1 vủng thì e ko nc . dây vài giọt máu hoặc vài giot dịch dính lên bất kì dâu hay dính lên miệng ly nước mía cho dù còn ướt thì củng bất hoạt hả chị . vừa ra là bất hoạt luôn ko cần phải khô hay vài phút dúng ko ạ .

Máu hoặc dịch ở đâu ra mà có vài giọt dính lên miệng ly nước mía??? SUY DIỄN TÀO LAO.

hung_qn
02-06-2015, 16:01
thì em sợ người bán dức tay ó anh hay làm gì dính dịch lên ly nước mía thì có gọi là trung gian không anh . và máu hay dịch dinh lên ly mía bất hoạt liền ko anh hay phải cần vài phút moi bat hoat anh .

Charles
02-06-2015, 16:03
mụn em dang chảy máu mà lấy áo dính máu chạm vào sao ko ạ . muốn có nguy cơ với mụn dang chảy máu phải như thế nào anh chị ơi .

Không sao. Khi nào bạn rạch mụn chảy máu từa lưa, vết rạch sâu, sau đó lấy áo nhúng vào chậu máu có HIV rồi vắt vào chỗ vừa rạch mới có nguy cơ.

Charles
02-06-2015, 16:04
thì em sợ người bán dức tay ó anh hay làm gì dính dịch lên ly nước mía thì có gọi là trung gian không anh . và máu hay dịch dinh lên ly mía bất hoạt liền ko anh hay phải cần vài phút moi bat hoat anh .

Khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ. Đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn, không được lập lại câu hỏi khi đã được trả lời.

hung_qn
02-06-2015, 16:16
Em cảm ơn anh ạ . vậy máu dính lên áo chạm vào mụn dang chảy máu củng ko sao . còn muốn có nguy cơ phải như anh nc em cảm ơn anh ạ .

anh cho em hỏi máu hay dịch dính lên vật dụng hay vật trung gian trừ bơm kim tiêm . dao lam . ko cần biết dính máu hay dịch bao nhiêu phút chỉ cần máu hay dịch ra moi trường dính lên vật dụng là bất hoạt liền hả anh . nên mình dụng vô tư củng ko sao dúng ko anh .

Charles
02-06-2015, 16:45
Em cảm ơn anh ạ . vậy máu dính lên áo chạm vào mụn dang chảy máu củng ko sao . còn muốn có nguy cơ phải như anh nc em cảm ơn anh ạ .

anh cho em hỏi máu hay dịch dính lên vật dụng hay vật trung gian trừ bơm kim tiêm . dao lam . ko cần biết dính máu hay dịch bao nhiêu phút chỉ cần máu hay dịch ra moi trường dính lên vật dụng là bất hoạt liền hả anh . nên mình dụng vô tư củng ko sao dúng ko anh .

Đúng vậy bạn.

hung_qn
02-06-2015, 17:03
anh cho em hỏi thêm . em bị mảnh thủy tinh nhỏ dâm dầu nhọn mảnh thủy tinh chút xíu vào tay . em rút ra thấy tay ko chảy máu . em nhìn mảnh thủy tinh ko thấy màu dỏ của máu . em thấy nó khô ran ko dính gì ướt ướt như là dịch hết . anh cho em hỏi em có nguy cơ ko hả anh . chẳng may người trước dính máu hay dịch lên dó do bị damy giong em . sau dó dâm em thì khi rút ra da em nó lau sạch máu hay dịch trên dó rồi dính vô da em sao ko anh .

hung_qn
02-06-2015, 17:32
36474848484

hung_qn
02-06-2015, 17:53
vậy là máu ay dịch dính lên mảnh thủy tinh ra moi truong dả bất hoạt nên dâm em củng ko sao

Tuanmecsedec
02-06-2015, 19:28

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn