PDA

View Full Version : lâm sàn 1-2, nhưng cuối cùng cũng sẽ thất bại, thế e có thể dùng ngay từ đầu f

Mat.Troi.Den
03-06-2015, 04:57
Chào Anh chị,

Cằm trên tay giấy xét nghiệm cho 3 sinh phẩm khác nhau đều cho cho cùng 1 kết quả dương tính, thế giới, mọi tương lai dường sup do. nhưng em mới 25t, sao lại chọn em, e tự hỏi ko có làm gì sai với cuộc đời. Nhưng em biết e phải sống, bỏi vì còn sống thì sẽ còn hy vọng. e muốn a/c cho e hỏi vài thông tin.

1. E biết có nhiều chỗ khám chữa H, a/chị cho e hỏi chỗ nào trong địa bàn HCM gần Q5 hay xa hơn cũng được, bàc sĩ + nv nhiệt tình giúp đỡ + thủ tục sẽ như thế nào vì em không bi61t gì cả mà không biết hỏi đâu? thu tuc nhu the nao?

2. e đọc thấy thật sự dùng thuốc ARV điều trị khống chế CD4 khing xuống mức 350 hoăc Thế em có thể dùng ngay từ đầu không? Để giảm chậm tốc đo phát triển của nó thêm lần nữa thì sẽ kéo dài mạng sống hơn?Thật ra là trong đầu em còn nhiều câu hỏi lắm, nhưng e nghĩ em nên gặp bác sĩ tư vấn viên nào nhiệt tình tận tình với người như mình không?

Bởi vì em đang cong tác ở nước ngoài nên e cũng phải thu xếp cong việc để có thể về việt nam luôn điều trị nén e muốn tìm hiểu hết kỹ càng kể tiết kiệm thời gian. Tháng 7 e sẽ tranh thủ về 3-4 ngày cho e hỏi thì sẽ có đủ thời gian cho e làm xét nghiệm này nọ để phân phát thuốc không?

Cám ơn anh chị nhiều

Charles
03-06-2015, 05:54
Chào Anh chị,

Cằm trên tay giấy xét nghiệm cho 3 sinh phẩm khác nhau đều cho cho cùng 1 kết quả dương tính, thế giới, mọi tương lai dường sup do. nhưng em mới 25t, sao lại chọn em, e tự hỏi ko có làm gì sai với cuộc đời. Nhưng em biết e phải sống, bỏi vì còn sống thì sẽ còn hy vọng. e muốn a/c cho e hỏi vài thông tin.

1. E biết có nhiều chỗ khám chữa H, a/chị cho e hỏi chỗ nào trong địa bàn HCM gần Q5 hay xa hơn cũng được, bàc sĩ + nv nhiệt tình giúp đỡ + thủ tục sẽ như thế nào vì em không bi61t gì cả mà không biết hỏi đâu? thu tuc nhu the nao?

2. e đọc thấy thật sự dùng thuốc ARV điều trị khống chế CD4 khing xuống mức 350 hoăc Thế em có thể dùng ngay từ đầu không? Để giảm chậm tốc đo phát triển của nó thêm lần nữa thì sẽ kéo dài mạng sống hơn?Thật ra là trong đầu em còn nhiều câu hỏi lắm, nhưng e nghĩ em nên gặp bác sĩ tư vấn viên nào nhiệt tình tận tình với người như mình không?

Bởi vì em đang cong tác ở nước ngoài nên e cũng phải thu xếp cong việc để có thể về việt nam luôn điều trị nén e muốn tìm hiểu hết kỹ càng kể tiết kiệm thời gian. Tháng 7 e sẽ tranh thủ về 3-4 ngày cho e hỏi thì sẽ có đủ thời gian cho e làm xét nghiệm này nọ để phân phát thuốc không?

Cám ơn anh chị nhiều

Ở Việt Nam hiện tại điều trị theo chương trình chỉ khi CD4 từ 350 trở xuống mới được cấp miễn phí, bạn muốn điều trị sớm thì chỉ có tự túc. Ở Quận 5 bạn có để đăng ký điều trị tại:

Khoa tham vấn hỗ trợ cộng đồng Quận 5
Địa chỉ: 225B Trần Hưng Đạo, phường 10, quận 5, TP. Hồ Chí Minh.
Điện thoại: 08. 38 547758, Fax: 08. 38 354 458

Nguyen Ha
03-06-2015, 06:08
Chào Anh chị,

Cám ơn anh chị nhiều
Bị HIV là điều không ai mong muốn, tuy nhiên có ARV cũng làm cải thiện đáng kể cho bệnh nhân nên bạn đừng quá lo lắng. Trước tiên bạn nên kiểm tra CD4 của bạn bây giờ đang ở mức bao nhiêu, nếu > 350 thì bạn chưa phải điều trị yên tâm làm việc chỉ cần giữ gìn sức khỏe, abw uống điều độ lạc quan. Còn nếu CD4 < 350 thì bạn nên xin tư vấn của bs nơi bạn vừa làm XN xem họ có hỗ trợ gì cho công dân nước ngoài không hay bắt buộc phải về VN điều trị. Bởi lẽ khi về VN điều trị phải duy trì và tái khám theo lịch hẹn của bs để nhận thuốc mỗi tháng 1 lần.

tung_1234
05-06-2015, 21:55
em ko làm gì sai nhưng em dả quan hệ ko an toàn .

Mat.Troi.Den
06-06-2015, 23:06
em ko làm gì sai nhưng em dả quan hệ ko an toàn .

chính bởi vì nói tới HIV (khi chưa đề cập rõ nguyên nhân) mà đã bị định kiến đánh vào là quan hệ bậy bạ không an toàn ... xã hội sao có thể chấp nhận những nguoi mang H. Bởi vì họ đã mang tư tuổng H ko chỉ truyền nhiễm mà là dấu hiệu cho biết sự dơ bẫn của người đó ...

Xóa bỏ kỳ thị không chỉ làm người ta nhận thức rõ hơn về lây truyen cua H mà cò phải xóa bỏ định kiến có H là người quan hệ bậy bâ ko an toàn hoăc dơ bẩn !!

XIn càm ơn

long-toi2
06-06-2015, 23:38
cố gắng lên bạn ơi hảy sống vì gia đình và chính mình nhé bạn