PDA

View Full Version : xét nghiệm âm tính 3 tháng

songsaochodang
03-06-2015, 21:15
e theo dõi diễn đàn đã lâu.giờ mới dám lập nick.hic.3 tháng nguy cơ quan hệ không bcs với gái mại dâm e đi xét nghiệm hiv combo kết quả âm tính(trước nguy cơ e có uống thuốc đông y 2 tháng, e nghi ngờ thuốc này có chất làm suy giảm miễn dịch vì thời gian e uống có tăng cân,ăn nhiều, mặt tròn như mặt trăng...e có lên google seach thì có thấy thuốc đông y có chứa corticoid có triệu chứng như vậy)giờ e lo lắng quá.nghe nói thuốc suy giảm miển dịch sẽ ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể.e lên diễn đàn đọc thì ko thấy trường hợp như e hết.giờ củng 4 tháng rồi e ko dám đi xn lại.các ac tư vấn giúp e với 😞

Tuanmecsedec
03-06-2015, 21:18
e theo dõi diễn đàn đã lâu.giờ mới dám lập nick.hic.3 tháng nguy cơ quan hệ không bcs với gái mại dâm e đi xét nghiệm hiv combo kết quả âm tính(trước nguy cơ e có uống thuốc đông y 2 tháng, e nghi ngờ thuốc này có chất làm suy giảm miễn dịch vì thời gian e uống có tăng cân,ăn nhiều, mặt tròn như mặt trăng...e có lên google seach thì có thấy thuốc đông y có chứa corticoid có triệu chứng như vậy)giờ e lo lắng quá.nghe nói thuốc suy giảm miển dịch sẽ ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể.e lên diễn đàn đọc thì ko thấy trường hợp như e hết.giờ củng 4 tháng rồi e ko dám đi xn lại.các ac tư vấn giúp e với ������

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Sau 3 tháng bạn âm tính là an toàn rồi,những cái mà bạn đang lo không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV cũng như hệ miễn dịch tạo kháng thể.

songsaochodang
03-06-2015, 21:32
những lúc hoang mang e có lên google seach.thấy người ta viết uống thuốc suy giảm miễn dịch phải xét nghiệm lại sau 6 tháng vì nó làm chậm sinh kháng thể.giờ 4 tháng rồi e có nên xn lại ko a?a là người có kinh nghiệm có thể tư vấn cho e dc ko?e lo quá.stress ngày qua ngày.mất ăn mất ngủ liên tục.ko làm việc gì đc hết a ơi.cho e hỏi dùng thuốc gì mới xn lại 6 tháng ạ.cầu trơic cho con tai qua nạn khỏi

Tuanmecsedec
03-06-2015, 21:37
những lúc hoang mang e có lên google seach.thấy người ta viết uống thuốc suy giảm miễn dịch phải xét nghiệm lại sau 6 tháng vì nó làm chậm sinh kháng thể.giờ 4 tháng rồi e có nên xn lại ko a?a là người có kinh nghiệm có thể tư vấn cho e dc ko?e lo quá.stress ngày qua ngày.mất ăn mất ngủ liên tục.ko làm việc gì đc hết a ơi.cho e hỏi dùng thuốc gì mới xn lại 6 tháng ạ.cầu trơic cho con tai qua nạn khỏi

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Nếu cảm thấy không tin thì bạn có quyền đi xét nghiệm đến khi nào mình cảm thấy an toàn thôi thì tùy bạn.Còn bạn cảm thấy không tin nữa thì đừng psot bài hỏi.Vì hỏi mà trả lời không tin trả lời làm chi.

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối cùng bạn đã an toàn.

xuanxanh
03-06-2015, 21:40

Thuốc gì làm giảm miễn dịch mà lại "có tăng cân,ăn nhiều, mặt tròn như mặt trăng..." thía, chỉ tôi mua cho người gầy uống với. Tự nói mà ko thấy mâu thuãn hả giời. Tự nghĩ ra thuốc làm giảm miễn dịch mà béo tốt tròn xoe ra, vậy ai mà ko muốn " giảm miễn dịch" như bạn. Hâm vừa. Thuốc bạn uống ko làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm của bạn. Dùng thuốc ức chế miễn dịch, pep hay các trường hợp xạ trị ung thư, ghép nội tạng...thì mới cần thời gian xét nghiệm 6 tháng.

sugarsweet
03-06-2015, 21:42
Em yên tâm vẫn còn strees thì từ từ sẻ qua , Anh Tuấn đã phán thì bạn yên tâm đi bạn ,

songsaochodang
03-06-2015, 21:45
dạ.người bình thường thì 3 tháng là an toàn rồi.trường hợp của e có uống thuốc nên e mới lăn tăn vậy ạ.mong a thông cảm.trước tới giờ có đi qh với gmd đúng 1 lần do có uống rượu bạn bè rủ rê.giờ e hối hận lắm a ak.triệu chứng e ko thiếu cái nào.e xn âm tính 3 tháng có các triệu chứng chắc do stress phải ko a?

songsaochodang
03-06-2015, 21:51
Thuốc gì làm giảm miễn dịch mà lại "có tăng cân,ăn nhiều, mặt tròn như mặt trăng..." thía, chỉ tôi mua cho người gầy uống với. Tự nói mà ko thấy mâu thuãn hả giời. Tự nghĩ ra thuốc làm giảm miễn dịch mà béo tốt tròn xoe ra, vậy ai mà ko muốn " giảm miễn dịch" như bạn. Hâm vừa. Thuốc bạn uống ko làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm của bạn. Dùng thuốc ức chế miễn dịch, pep hay các trường hợp xạ trị ung thư, ghép nội tạng...thì mới cần thời gian xét nghiệm 6 tháng.
a gửi e 200k e mua giùm 1 gói a uống thử nha.bảo đảm lên cân.e nói là chính xác.vợ chồng e uống đều tăng 4-5 kg.vậy e mới sợ kết quả xn của e có liên quan tới corticoid ạ

songsaochodang
03-06-2015, 21:53
Em yên tâm vẫn còn strees thì từ từ sẻ qua , Anh Tuấn đã phán thì bạn yên tâm đi bạn ,

dạ e cảm ơn ạ

xuanxanh
03-06-2015, 21:56
a gửi e 200k e mua giùm 1 gói a uống thử nha.bảo đảm lên cân.e nói là chính xác.vợ chồng e uống đều tăng 4-5 kg.vậy e mới sợ kết quả xn của e có liên quan tới corticoid ạ

Nói vậy mà bạn ko hiểu. Hâm nặng. :))

songsaochodang
03-06-2015, 22:08
Nói vậy mà bạn ko hiểu. Hâm nặng. :))

mọi người vô google seach thuốc đông y có chứa corticoid hay uống thuốc corticoid có mập lên ko,e đọc mà rợn tóc gáy lun.con vợ e nó nghe bà hàng xóm mách mua thuốc này chữa viêm mũi ,viêm họng, ăn ngon tăng cân thế là nó mua về uống.lạy trời cho con tai qua nạn khỏi.híc

songsaochodang
03-06-2015, 22:26
Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.Nếu cảm thấy không tin thì bạn có quyền đi xét nghiệm đến khi nào mình cảm thấy an toàn thôi thì tùy bạn.Còn bạn cảm thấy không tin nữa thì đừng psot bài hỏi.Vì hỏi mà trả lời không tin trả lời làm chi.

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối cùng bạn đã an toàn.
e cảm ơn a tuấn.xin a tuấn đừng khóa topic của e.giờ e chỉ có diễn đàn là chỗ dựa duy nhất thôi.e tress nặng nề quá a ạ.a tuấn cho e hỏi nếu thuốc đó có chứa corticoid thật thì sau 3 tháng xn e đã an toàn chưa ạ?

Tùng đẹp trai
03-06-2015, 22:29
dạ.người bình thường thì 3 tháng là an toàn rồi.trường hợp của e có uống thuốc nên e mới lăn tăn vậy ạ.mong a thông cảm.trước tới giờ có đi qh với gmd đúng 1 lần do có uống rượu bạn bè rủ rê.giờ e hối hận lắm a ak.triệu chứng e ko thiếu cái nào.e xn âm tính 3 tháng có các triệu chứng chắc do stress phải ko a?

Corticoid chẳng có gì ảnh hưởng đến HIV hay xét nghiệm HIV hết

HIV giai đoạn đầu hoàn toàn không có triệu chứng ( KO HỀ CÓ TRIỆU CHỨNG GÌ HẾT )

Chỉ có triệu chứng ở giai đoạn 3,4 ( giai đoạn cận aids và aids ) khi mà cơ thể đã bị hiv được 5-10 năm.

3 tháng âm tính với bất kỳ xét nghiệm nào đều khẳng định bạn hoàn toàn ko bị HIV cho dù trước đó bạn có nguy cơ cao đến tận SAO HỎA!!

songsaochodang
03-06-2015, 22:44
Corticoid chẳng có gì ảnh hưởng đến HIV hay xét nghiệm HIV hết

HIV giai đoạn đầu hoàn toàn không có triệu chứng ( KO HỀ CÓ TRIỆU CHỨNG GÌ HẾT )

Chỉ có triệu chứng ở giai đoạn 3,4 ( giai đoạn cận aids và aids ) khi mà cơ thể đã bị hiv được 5-10 năm.

3 tháng âm tính với bất kỳ xét nghiệm nào đều khẳng định bạn hoàn toàn ko bị HIV cho dù trước đó bạn có nguy cơ cao đến tận SAO HỎA!!
dạ e cảm ơn ạ.nghe a tư vấn e củng bớt lo lắng.cuộc sống xa nhà, xa vợ con.buồn quá đi gmd 1 lần mà ra thế này đây.e có mệnh hệ gì ai lo cho vợ con e đây.nhà chỉ trông vào 1 mình e.cảm ơn a

Charles
04-06-2015, 05:15
dạ e cảm ơn ạ.nghe a tư vấn e củng bớt lo lắng.cuộc sống xa nhà, xa vợ con.buồn quá đi gmd 1 lần mà ra thế này đây.e có mệnh hệ gì ai lo cho vợ con e đây.nhà chỉ trông vào 1 mình e.cảm ơn a

Bạn đã XN sau nguy cơ 3 tháng ÂT thì yên tâm đã an toàn 100% với HIV. Bạn yên tâm không có gì phải lo lắng nữa.

tung_1234
04-06-2015, 11:02
bạn còn lo thì cứ di chơi và di xét nghiệm tiếp dể tìm cho ra dc con hiv nhá . a tuan a songchung nc ko tin thi thui .

songsaochodang
04-06-2015, 12:56
Bạn đã XN sau nguy cơ 3 tháng ÂT thì yên tâm đã an toàn 100% với HIV. Bạn yên tâm không có gì phải lo lắng nữa.

vâng tks a

songsaochodang
04-06-2015, 12:59
bạn còn lo thì cứ di chơi và di xét nghiệm tiếp dể tìm cho ra dc con hiv nhá . a tuan a songchung nc ko tin thi thui .

sao ko tin hả bạn?ko tin mình lên diễn đàn xin mọi người chia sẽ làm gì?tại mình lo lắng quá.trường hợp của mình nếu mình mà bị thì sao đây?gia đình mình thì sao?đã có nguy cơ ai củng lo hết bạn ak đâu phải riêng trường hợp của mình đâu

songsaochodang
04-06-2015, 13:02
a tuấn ơi.hôm nay ở bìu dương vật bị nổi 1 cục nhỏ hơn hạt đổ tí.có lổ nhỏ ở giữa.ngứa nữa a ơi.e phải đi khám gì đây hả a?"

Tùng đẹp trai
04-06-2015, 13:17
a tuấn ơi.hôm nay ở bìu dương vật bị nổi 1 cục nhỏ hơn hạt đổ tí.có lổ nhỏ ở giữa.ngứa nữa a ơi.e phải đi khám gì đây hả a?"

Lên khám ở bệnh viện da liễu TW

songsaochodang
04-06-2015, 13:23
Lên khám ở bệnh viện da liễu TW
vâng ạ.ở thành phố e đi khám rồi.giờ e đang ở miền núi a ơi.ở phía trong má xuất hiện 4-5 cục đỏ vơi nổi những hạt nhỏ như đầu tăm.e phải đi khám tai mũi họng hả a?khi nào về e mới đi khám dc a ạ tại đang đi làm xa

Tùng đẹp trai
04-06-2015, 13:27
vâng ạ.ở thành phố e đi khám rồi.giờ e đang ở miền núi a ơi.ở phía trong má xuất hiện 4-5 cục đỏ vơi nổi những hạt nhỏ như đầu tăm.e phải đi khám tai mũi họng hả a?khi nào về e mới đi khám dc a ạ tại đang đi làm xa

Bạn muốn biết sao thì đi khám đó.
Còn về HIV thì bạn yên tâm là bạn an toàn rồi

songsaochodang
04-06-2015, 13:32
Bạn muốn biết sao thì đi khám đó.
Còn về HIV thì bạn yên tâm là bạn an toàn rồi

hiv e yên tâm rồi a.sợ vị lây mấy bệnh tình dục khác a ạ

Tùng đẹp trai
04-06-2015, 13:42
hiv e yên tâm rồi a.sợ vị lây mấy bệnh tình dục khác a ạ

Diễn biến các bệnh stds rất âm thầm và ít triệu chứng cụ thể ( trừ lậu, smg ) .. Nếu bạn lo lắng thì đi làm xét nghiệm!

songsaochodang
04-06-2015, 14:03
Diễn biến các bệnh stds rất âm thầm và ít triệu chứng cụ thể ( trừ lậu, smg ) .. Nếu bạn lo lắng thì đi làm xét nghiệm!
mấy bệnh tình dục khác trừ lậu, smg còn bệnh gì nữa a? a có thể nói cụ thể để e bít mà đi xét nghiệm dc ko a?

Tùng đẹp trai
04-06-2015, 14:15
mấy bệnh tình dục khác trừ lậu, smg còn bệnh gì nữa a? a có thể nói cụ thể để e bít mà đi xét nghiệm dc ko a?

sùi mg ( mồng gà ) biểu hiện từ 10-90 ngày. sau 90 ngày ko có biểu hiện = không bị
lậu : 5-7 ngày dv ko sưng nóng đau đỏ chảy mủ bằng không bị
giang mai xét nghiệm bằng THPA sau 4 tuần
viêm gan b xét nghiệm sau 90 ngày.

songsaochodang
04-06-2015, 15:02
sùi mg ( mồng gà ) biểu hiện từ 10-90 ngày. sau 90 ngày ko có biểu hiện = không bị
lậu : 5-7 ngày dv ko sưng nóng đau đỏ chảy mủ bằng không bị
giang mai xét nghiệm bằng THPA sau 4 tuần
viêm gan b xét nghiệm sau 90 ngày.
giờ 4 tháng rồi ko có biểu hiện lậu vs smg a ak.4 tháng xn giang mai
vs viêm gan b dc ko ạ? cho e hỏi xn 2 cái này bao nhiêu tiền vậy a?

Tuanmecsedec
04-06-2015, 15:03

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Bạn tìm hiểu các bệnh tình dục trong chủ đề này ;

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

songsaochodang
04-06-2015, 15:24
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Bạn tìm hiểu các bệnh tình dục trong chủ đề này ;

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
4 tháng thì xn giang mai dc ko a tuấn?e đọc mà ko thấy phần xn giang mai sau 4 tháng.chắc e bị giang mai rồi.xn giang mai vs viên gan b tầm bao nhiêu vậy a?

xuanxanh
04-06-2015, 16:11
4 tháng thì xn giang mai dc ko a tuấn?e đọc mà ko thấy phần xn giang mai sau 4 tháng.chắc e bị giang mai rồi.xn giang mai vs viên gan b tầm bao nhiêu vậy a?

Bạn đọc cái gì mà không thấy "Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.". Giang mai chỉ xét nghiệm mới biết, bạn ko tự phán được. Sau 90 ngày tức 3 tháng bạn không có biểu hiện là ko bị. Chi phí chỉ tầm gần 200k tacả xét nghiệm giang mai và viêm gan b.

Tuanmecsedec
04-06-2015, 16:52

songsaochodang
04-06-2015, 17:55
Bạn đọc cái gì mà không thấy "Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.". Giang mai chỉ xét nghiệm mới biết, bạn ko tự phán được. Sau 90 ngày tức 3 tháng bạn không có biểu hiện là ko bị. Chi phí chỉ tầm gần 200k tacả xét nghiệm giang mai và viêm gan b.

gần 3 tháng e bị nổi sẩn từng đám ở 2 bên mông, sau đó bị tê 2 chân khi ngủ dậy.vậy là có biểu hiện của giang mai a nhỉ?cảm ơn mọi người đã tư vấn.chuyến này về chắc phải đi xn 1 chuyến nữa mới dc.

songsaochodang
04-06-2015, 17:57

tks a tuấn very much.

songsaochodang
16-06-2015, 09:21

a Tuấn ơi.mấy hôm nay người e bị sao ak a.người bị nỗi mụn nước ngứa nhiều, gót chân với ngón tay, phía trong má thì bị nỗi mụt phía trong có máu nữa a.hôm bữa e củng bị 1 lần lấy tăm xỉa răng chích ra thì máu chảy ra xong rồi hết.ko bít e bị gì nữa, e mệt mỏi quá.từ hôm trước tới giờ chưa đi xn lại dc.vậy e bị gì hả a?

Tuanmecsedec
16-06-2015, 09:26
a Tuấn ơi.mấy hôm nay người e bị sao ak a.người bị nỗi mụn nước ngứa nhiều, gót chân với ngón tay, phía trong má thì bị nỗi mụt phía trong có máu nữa a.hôm bữa e củng bị 1 lần lấy tăm xỉa răng chích ra thì máu chảy ra xong rồi hết.ko bít e bị gì nữa, e mệt mỏi quá.từ hôm trước tới giờ chưa đi xn lại dc.vậy e bị gì hả a?

Bạn bị ngứa nổi mụn thì chỉ dạng như ghẻ ngứa thôi.Còn vấn đề bị tăm xỉa răng đâm không sao.

songsaochodang
16-06-2015, 09:32
Bạn bị ngứa nổi mụn thì chỉ dạng như ghẻ ngứa thôi.Còn vấn đề bị tăm xỉa răng đâm không sao.

ko phải vậy a ạ.trong má e bị nỗi mụt có máu ở trong.xong e mới lấy tăm chích thì máu chảy ra á a

Tuanmecsedec
16-06-2015, 09:33
ko phải vậy a ạ.trong má e bị nỗi mụt có máu ở trong.xong e mới lấy tăm chích thì máu chảy ra á a

Wow ! Bạn không nên lấy tăm đâm bậy như vậy trong miệng sẽ bị nhiễm trùng khi ấy còn nguy hiểm hơn.Nếu trong khoan miệng thì có thể là mạch máu hoặc do bị nhiệt miệng nóng thôi.

songsaochodang
16-06-2015, 09:44
Wow ! Bạn không nên lấy tăm đâm bậy như vậy trong miệng sẽ bị nhiễm trùng khi ấy còn nguy hiểm hơn.Nếu trong khoan miệng thì có thể là mạch máu hoặc do bị nhiệt miệng nóng thôi.

chứ cứ để vậy mỗi lần nhìn thấy e hoang mang lắm a.trong má bị mấy cục xưng lên cả tháng trời mà ko hết.e vừa ngậm muối xong.😞

Tuanmecsedec
16-06-2015, 09:45
chứ cứ để vậy mỗi lần nhìn thấy e hoang mang lắm a.trong má bị mấy cục xưng lên cả tháng trời mà ko hết.e vừa ngậm muối xong.������

Bạn lưu ý tránh đi lạc chủ đề mục đích của box.

songsaochodang
16-06-2015, 09:53
Bạn lưu ý tránh đi lạc chủ đề mục đích của box.

ý e ko phải vậy.tại e đang lo quá.trường hợp của e như vậy đã an toàn dù có uống thuốc gì phải ko a Tuấn? a tuấn khẳng định cho e 1 lần nữa để e an tâm chút.híc.cầu trời cho con tai qua nạn khỏi.đi bậy có 1 lần mà mấy tháng trời stress vậy đây. :((((((((((

Tuanmecsedec
16-06-2015, 09:58
ý e ko phải vậy.tại e đang lo quá.trường hợp của e như vậy đã an toàn dù có uống thuốc gì phải ko a Tuấn? a tuấn khẳng định cho e 1 lần nữa để e an tâm chút.híc.cầu trời cho con tai qua nạn khỏi.đi bậy có 1 lần mà mấy tháng trời stress vậy đây. :((((((((((

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn,đề nghị bạn đọc lại những gì đã được mọi người tư vấn.