PDA

View Full Version : hỏi về nam da

hoadai
05-06-2015, 11:40
Các anh chi cho e hoi chút.e dang uong ARV cd4 là 240 bsi cho them thuoc cotrim.2 hom nay e thay da xuất hiện bóng nước có ngứa.vài hôm thì thành mũ.và khô dân.hom nay lai mọc ở mặt.e ko biết có phải là nam ko nua.và thuốc cotrim có tri được nam ko?hay e phai uống thuốc diệt nam?e chua tới ngày taí khám.e xin cam on

Tuanmecsedec
05-06-2015, 11:43
Các anh chi cho e hoi chút.e dang uong ARV cd4 là 240 bsi cho them thuoc cotrim.2 hom nay e thay da xuất hiện bóng nước có ngứa.vài hôm thì thành mũ.và khô dân.hom nay lai mọc ở mặt.e ko biết có phải là nam ko nua.và thuốc cotrim có tri được nam ko?hay e phai uống thuốc diệt nam?e chua tới ngày taí khám.e xin cam on

Thật ra thuốc Cotrim rất nóng,thuốc Comtrim là đề uống dự phòng bệnh cơ hội thôi bạn.Nếu bạn bị dị ứng Cotrim mạnh thì nên báo ngay Bác Sỹ điều trị.

hoadai
05-06-2015, 11:47
Nó noi bóng nước trước khi e uống thuốc cotrim.cho nen ko phai di ứng.mà e nghi bị nam.nếu e bi nam thì điều trị ra sao?va triệu trứng đó có phải là nam?e cam on

Tuanmecsedec
05-06-2015, 11:48
Nó noi bóng nước trước khi e uống thuốc cotrim.cho nen ko phai di ứng.mà e nghi bị nam.nếu e bi nam thì điều trị ra sao?va triệu trứng đó có phải là nam?e cam on

Cái này bạn phải khám Bác Sỹ không tự chẩn đoán bệnh cho mình.Uống Cotrim làm gì bị nấm da bạn,có thể do quá nóng cơ thể thôi.

hoadai
05-06-2015, 11:58
Tức e đã bị nam trước khi uong cotrim.e moi uống cotrim 2mgay nay thoi.e bị về da 5 ngay rồi

Tuanmecsedec
05-06-2015, 12:05
Tức e đã bị nam trước khi uong cotrim.e moi uống cotrim 2mgay nay thoi.e bị về da 5 ngay rồi

Nếu vậy bạn phải đi khám bệnh Da Liễu.Bác Sỹ sẽ chẩn đoán đưa ra điều trị đúng.Bạn có thể mua thuốc kem loại 7 màu thoa thử.

hoadai
05-06-2015, 13:00
Ở nhà có tiếp kem tri các loại nam e thoa thu thì thấy khô dân.nhưng tiếp tục noi tay và mặt.đầu tien nó đo như vết trầy dài sao đó lên bóng nước và thành mũ

hoadai
05-06-2015, 13:02
Khám da lieu ở ngoài ko cần vo opc ha a

songchungvoi_HIV
05-06-2015, 13:03

Khi nào CD4 từ 100 trở xuống mới uống Kntrconazol. Những gì bạn tả chỉ là dị ứng từ thuốc ARV và Cotrim mà thôi

hoadai
05-06-2015, 13:07
Dạ vâng.e cam on rat nhieu

songchungvoi_HIV
05-06-2015, 13:13
Dạ vâng.e cam on rat nhieu
Lưu ý: Tham gia dd vui lòng viết chữ có dấu. Đây là qui định