PDA

View Full Version : Trường hợp phơi nhiễm

Nguoidauten000
05-06-2015, 11:49
Em chào các anh các chị trong BQT. Em xin được hỏi câu hỏi như sau:
Vào tối qua khoảng 21h hôm qua, em có đi ăn ốc với mấy người bạn.dụng cụ khêu ốc được cắt nhọn từ tấm tôn hoặc sắt. Nói chung là rất nhọn dùng để lấy ốc ra ăn. Khi về nhà em kiểm tra môi mình thì thấy vết bằng đầu tăm. Chắc là do lúc ăn ốc bị vật nhọn bằng sắt kia trọc vào. Nay em muốn hỏi anh chị trong BQT là trường hợp cửa em có phải uống thuốc phơi nhiễm không ạ?? Em sợ cái sắt nhọn đó vô tình người khác ăn bị trọc vao, giờ tới lượt mình. Và trường hợp của em có xảy ra lây nhiễm ko ạ?? Em xin trân thành cảm ơn anh chị!

Nguoidauten000
05-06-2015, 11:55
Monh anh chị trong BQT trả lời giúp em! Hiện giờ em đang rất hoang mang và lo lắng. Cám ơn anh chị trong BQT ạ

Tuanmecsedec
05-06-2015, 12:01
Em chào các anh các chị trong BQT. Em xin được hỏi câu hỏi như sau:
Vào tối qua khoảng 21h hôm qua, em có đi ăn ốc với mấy người bạn.dụng cụ khêu ốc được cắt nhọn từ tấm tôn hoặc sắt. Nói chung là rất nhọn dùng để lấy ốc ra ăn. Khi về nhà em kiểm tra môi mình thì thấy vết bằng đầu tăm. Chắc là do lúc ăn ốc bị vật nhọn bằng sắt kia trọc vào. Nay em muốn hỏi anh chị trong BQT là trường hợp cửa em có phải uống thuốc phơi nhiễm không ạ?? Em sợ cái sắt nhọn đó vô tình người khác ăn bị trọc vao, giờ tới lượt mình. Và trường hợp của em có xảy ra lây nhiễm ko ạ?? Em xin trân thành cảm ơn anh chị!

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nguoidauten000
05-06-2015, 12:16
Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn.Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.
Em chào anh tuấn ạ. Nhưng anh tuấn ơi biết bao nhiêu người ăn ốc trên quán đó. Và bị vật nhọn đó trọc, đến lượt mình ăn bị trọc như vậy?? Em nghĩ vật sắc nhọn đó dính máu của người HIv thì sao ạh. Câu hỏi của em hơi ngớ ngẩn nhưng em lo quá anh ạ

Nguoidauten000
05-06-2015, 12:25
Anh chị ơi nếu vật nhọn đó đâm vào người có hiv trong khi ăn ốc. Rồi đến khi người khác ăn cũng bị đâm liệu có lây nhiễm ko ah. Em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
05-06-2015, 12:58
Anh chị ơi nếu vật nhọn đó đâm vào người có hiv trong khi ăn ốc. Rồi đến khi người khác ăn cũng bị đâm liệu có lây nhiễm ko ah. Em cảm ơn!

Hoàn toàn ko có nguy cơ

Nguoidauten000
05-06-2015, 14:07
Em cảm ơn tất cả các anh ạ.các anh cho em hỏi là nếu người hiv mà bị cái vật nhọn đó đâm vào mà không biết. Đến người khác khi ăn ốc lại bị vật đó đâm phải.. Liệu có bị phơi nhiễm không ạ??? Em cảm ơn!

xuanxanh
05-06-2015, 14:20
Em cảm ơn tất cả các anh ạ.các anh cho em hỏi là nếu người hiv mà bị cái vật nhọn đó đâm vào mà không biết. Đến người khác khi ăn ốc lại bị vật đó đâm phải.. Liệu có bị phơi nhiễm không ạ??? Em cảm ơn!

Hỏi loanh quanh, đọc lại bên trên đi bạn.

Charles
05-06-2015, 14:35

Không có nguy cơ với HIV, vì các vật nhọn không phải cấu tạo chứa máu như kim tiêm, nếu người trước có bị đâm vào máu cũng khô ngay trong tích tắc.

Tuanmecsedec
05-06-2015, 18:36
Em chào anh tuấn ạ. Nhưng anh tuấn ơi biết bao nhiêu người ăn ốc trên quán đó. Và bị vật nhọn đó trọc, đến lượt mình ăn bị trọc như vậy?? Em nghĩ vật sắc nhọn đó dính máu của người HIv thì sao ạh. Câu hỏi của em hơi ngớ ngẩn nhưng em lo quá anh ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.