PDA

View Full Version : Chi phí xét nghiệm CD4

tai99
05-06-2015, 14:13
Cho em hỏi thường ở các BV tw, chi phí xét nghiệm CD4 giao động bao nhiêu, và bao lâu có kết quả. em cám ơn

Charles
05-06-2015, 14:39
Cho em hỏi thường ở các BV tw, chi phí xét nghiệm CD4 giao động bao nhiêu, và bao lâu có kết quả. em cám ơn

XN CD4 không khẳng định được 1 người có nhiễm HIV hay không, bạn có nhiễm HIV đâu mà hỏi về vấn đề CD4??

tai99
05-06-2015, 14:42
XN CD4 không khẳng định được 1 người có nhiễm HIV hay không, bạn có nhiễm HIV đâu mà hỏi về vấn đề CD4??
Vì kết quả của nhiều mem em thấy có cả số CD4 kèm theo S/CO khi xét nghiệm combo nên em hỏi vì tờ KQ của em chỉ có cái S/CO, em muốn test CD4 thêm để yên tâm hoàn toàn, vì vậy em hỏi chi phí ?

Tùng đẹp trai
05-06-2015, 14:46
Vì kết quả của nhiều mem em thấy có cả số CD4 kèm theo S/CO khi xét nghiệm combo nên em hỏi vì tờ KQ của em chỉ có cái S/CO, em muốn test CD4 thêm để yên tâm hoàn toàn, vì vậy em hỏi chi phí ?

CD4 chỉ yêu cầu xét nghiệm khi 1 người có kết quả xét nghiệm dương tính với HIV.

Bạn không bị HIV thì không cần quan tâm đến chỉ số CD4 làm gì cả. Có những người bình thường CD4 còn thấp hơn cả người bị HIV. Xét nghiệm CD4 không phải để khẳng định có hay ko bị HIV.
Bạn đọc lại những gì đã được tư vấn phía trên đi!

Charles
05-06-2015, 14:47

Khi nào bạn có kết quả khẳng định nhiễm HIV BS sẽ yêu cầu bạn XN CD4.

Tuanmecsedec
05-06-2015, 18:43

Chủ đề này không cần thiết.vì đã tạo chủ đề hỏi rồi.Nếu còn thắc mắc post tiếp vào chủ đề đã có.Bạn không được tạo chủ đề mới.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Chủ đề: Thắc mắc về xét nghiện Ag/Ab combo (http://diendanhiv.vn/threads/30171-Thac-mac-ve-xet-nghien-Ag-Ab-combo)

Xét nghiệm CD4 không khẳng định một người đó có nhiễm HIV hay không,vì có những anh chị em dù có HIV.Nhưng CD4 cũng có thể đến một ngàn mấy đôi khi còn cao hơn người bình thường không có HIV.