PDA

View Full Version : đi chân đất bị găm

thutran123
05-06-2015, 20:23
dạ thưa các anh, em đi đầm sen công viên nước, em đi chân đất trên bờ, rồi em giẫm phải một cái cỏ may hay cái cây gì đó dài 1 đến 1,5 cm. Sau đó em tìm chỗ ngồi khoảng 3 phút rồi dùng tay rút ra, chân em chỉ bị rơm rớm máu thôi rồi hết, không có để lại dấu gì cả. Nếu ngay trước đó trong khoảng thời gian ngắn có người bị hiv cũng bị găm và chảy máu rồi đến em thì em có nguy cơ không

Tuanmecsedec
05-06-2015, 20:27
dạ thưa các anh, em đi đầm sen công viên nước, em đi chân đất trên bờ, rồi em giẫm phải một cái cỏ may hay cái cây gì đó dài 1 đến 1,5 cm. Sau đó em tìm chỗ ngồi khoảng 3 phút rồi dùng tay rút ra, chân em chỉ bị rơm rớm máu thôi rồi hết, không có để lại dấu gì cả. Nếu ngay trước đó trong khoảng thời gian ngắn có người bị hiv cũng bị găm và chảy máu rồi đến em thì em có nguy cơ không

Bạn có hai chủ đề thiếu kiến thức trầm trọng nặng.Bạn không có nguy cơ gì hết.

Chủ đề: đi đá banh chảy máu (http://www.diendanhiv.vn/threads/30558-di-da-banh-chay-mau)

thutran123
05-06-2015, 20:31
dạ thưa anh, có sự tiếp xúc giữa máu và máu, anh giải thích kĩ được không ạ, với lại lỡ đâu cái đó là phần đầu của kim tiêm thì sao ạ, còn nếu chân em chảy máu nhiều thì có sao không ạ

Tuanmecsedec
05-06-2015, 20:40
dạ thưa anh, có sự tiếp xúc giữa máu và máu, anh giải thích kĩ được không ạ, với lại lỡ đâu cái đó là phần đầu của kim tiêm thì sao ạ

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

thutran123
05-06-2015, 20:45
Theo anh nói là máu đã khô thì virut không lây nữa nhưng kẻo người bị trước em cách em rất ngắn và máu chưa khô, còn em thì chảy máu nhiều thì sao ạ

Tuanmecsedec
05-06-2015, 20:49
Theo anh nói là máu đã khô thì virut không lây nữa nhưng kẻo người bị trước em cách em rất ngắn và máu chưa khô, còn em thì chảy máu nhiều thì sao ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.