PDA

View Full Version : anh chị cho em hỏi tiếp xúc máu khô

sunnguyen
06-06-2015, 20:21
em đi làm bên bệnh viện mà em đang thực tập nên hay tiếp xúc máu khô , dịch khô , bông băng vứt . không biết có lây không ạ . à và kiềm , kéo sau khi xử dụng em phải đi rửa nữa có lây không ạ

sunnguyen
06-06-2015, 22:20
anh chị ơi

Nguyen Ha
06-06-2015, 22:40
em đi làm bên bệnh viện mà em đang thực tập nên hay tiếp xúc máu khô , dịch khô , bông băng vứt . không biết có lây không ạ . à và kiềm , kéo sau khi xử dụng em phải đi rửa nữa có lây không ạ

Máu khô, dịch khô, bông băng, kiềm kéo...không có nguy cơ.

sunnguyen
07-06-2015, 07:31
mình có bị nó cào xướt cũng không có nguy cơ hả chị .

lamlohoihan
07-06-2015, 07:47
Xướt cũng không có nguy cơ đâu bạn ..nhưng khi lm việc bạn nên đeo găng tay cho an toàn nhé

sunnguyen
07-06-2015, 07:55
dạ tại đồ khô chứ không đồ máu tươi nên em cũng quên mang bao tay . vi rut nỏa ngoài nó chết nhanh không a

Nguyen Ha
07-06-2015, 08:51
dạ tại đồ khô chứ không đồ máu tươi nên em cũng quên mang bao tay . vi rut nỏa ngoài nó chết nhanh không a

Không có nguy cơ.
Bạn học y nên trang bị thêm về HIV để tránh nỗi lo hão.

sunnguyen
07-06-2015, 15:22
dạ tại sao vậy chị . sáng nay em bị xướt tay do nhận bông ng nhà bệnh nhân thăm xong em lại dọn bông băng khô dính máu khô . vi rut hiv ra môi trườn ngoài sống có lâu không ạ

Nguyen Ha
07-06-2015, 15:24
dạ tại sao vậy chị . sáng nay em bị xướt tay do nhận bông ng nhà bệnh nhân thăm xong em lại dọn bông băng khô dính máu khô . vi rut hiv ra môi trườn ngoài sống có lâu không ạ

Bạn liên quan đến bông băng, máu dịch suốt vậy thì nên tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV để tránh lo hão.

Tuanmecsedec
07-06-2015, 15:39

Máu khô hoàn toàn không lây nhiễm cho người khác dù máu đó là máu có HIV.

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)