PDA

View Full Version : hỏi về XN sau nguy cơ 9 tuần

Tuongvi0612
07-06-2015, 15:52
Chào bác sỉ, con ở Mỹ Tho con muốn xét nghiệm hiv ở tuần thứ 9 sau nguy cơ được không bác sỉ và chính xác bao nhiêu % ? Con ở tỉnh chưa có phương pháp xét nghiệm combo, con đang rất lo và phân vân không biết ở tỉnh phòng xét nghiệm tư phương pháp nào tốt nhất ? Mong bác sỉ tư vấn giúp con, xin chân thành cảm ơn bác sỉ

Nguyen Ha
07-06-2015, 16:53
Chào bác sỉ, con ở Mỹ Tho con muốn xét nghiệm hiv ở tuần thứ 9 sau nguy cơ được không bác sỉ và chính xác bao nhiêu % ? Con ở tỉnh chưa có phương pháp xét nghiệm combo, con đang rất lo và phân vân không biết ở tỉnh phòng xét nghiệm tư phương pháp nào tốt nhất ? Mong bác sỉ tư vấn giúp con, xin chân thành cảm ơn bác sỉ

9 tuần làm XN test nhanh HIV được rồi.
Nguy cơ của bạn là gì.

Charles
07-06-2015, 18:51

Phòng khám tư hay công bạn XN đều được hết, 9 tuần bạn chỉ cần Test nhanh tìm kháng thể, nếu ÂT thì khả năng rất cao bạn không nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:39

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu 9 tuần âm tính thì tín hiệu rất cao bạn đã an toàn.

Tuongvi0612
07-06-2015, 22:52
9 tuần làm XN test nhanh HIV được rồi.
Nguy cơ của bạn là gì.
Chào bác sỉ, làm phiền bác sỉ khi đã khuya nguy cơ của con là quan hệ tình dục không an toàn ngày nguy cơ là 3-4-2015 đến nay là 7-6-2015 được 9 tuần nhưng con chưa đi xét nghiệm nữa bác sỉ con đang rất phân vân vì ở tỉnh thành phố Mỹ Tho con chưa có phương pháp tiến bộ như : combo,... Hiện tại con chưa đủ tinh thần đi xét nghiệm nữa con lo lắm con không biết ở thời điểm 9 tuần này con có thể làm xét nghiệm với phương pháp nào là chính xác nhất và bao nhiêu % bác sỉ con không có triệu chứng gì con chỉ sổ mũi, lâu lâu ho, nhức lưng . Mong bác sỉ tư vấn giúp con vì đây lần đầu con sợ lắm bác sỉ

Tuongvi0612
07-06-2015, 23:06
Con có thêm câu hỏi nữa : phương pháp tets nhanh độ chính xác bao nhiêu % bác sỉ và con có lại phòng khám tư đó tư vấn họ nói nếu xét nghiệm thì có kết quả 1-2 ngày như vậy là sao bác sỉ không phải sẽ có kết quả sau mấy phút hoặc mấy giờ sau bác sỉ

Tuanmecsedec
08-06-2015, 06:31
Chào bác sỉ, làm phiền bác sỉ khi đã khuya nguy cơ của con là quan hệ tình dục không an toàn ngày nguy cơ là 3-4-2015 đến nay là 7-6-2015 được 9 tuần nhưng con chưa đi xét nghiệm nữa bác sỉ con đang rất phân vân vì ở tỉnh thành phố Mỹ Tho con chưa có phương pháp tiến bộ như : combo,... Hiện tại con chưa đủ tinh thần đi xét nghiệm nữa con lo lắm con không biết ở thời điểm 9 tuần này con có thể làm xét nghiệm với phương pháp nào là chính xác nhất và bao nhiêu % bác sỉ con không có triệu chứng gì con chỉ sổ mũi, lâu lâu ho, nhức lưng . Mong bác sỉ tư vấn giúp con vì đây lần đầu con sợ lắm bác sỉ

Con có thêm câu hỏi nữa : phương pháp tets nhanh độ chính xác bao nhiêu % bác sỉ và con có lại phòng khám tư đó tư vấn họ nói nếu xét nghiệm thì có kết quả 1-2 ngày như vậy là sao bác sỉ không phải sẽ có kết quả sau mấy phút hoặc mấy giờ sau bác sỉ

Tuanmecsedec đã trả lời ở trên rồi,thời gian 9 tuần bạn xét nghiệm phương pháp test nhanh (Anti HIV ) tìm kháng thể là được rồi :

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Tuongvi0612
08-06-2015, 10:12
Chào bác sỉ, sử dụng Pep là sao vậy bác sỉ ? Mấy ngày trước con cảm và khó tiêu có uống thuốc cảm và khó tiêu vậy có ảnh hưởng đến xét nghiệm không bác sỉ ? Xét nghiệm vậy ăn uống bình thường có nhịn ăn không bác sỉ ?

Charles
08-06-2015, 10:20
Chào bác sỉ, sử dụng Pep là sao vậy bác sỉ ? Mấy ngày trước con cảm và khó tiêu có uống thuốc cảm và khó tiêu vậy có ảnh hưởng đến xét nghiệm không bác sỉ ? Xét nghiệm vậy ăn uống bình thường có nhịn ăn không bác sỉ ?

Sử dụng PEP là uống thuốc chống phơi nhiễm HIV, thuốc này chỉ có tác dụng sau nguy cơ 72 giờ.

Về vấn đề XN HIV thì ăn uống không ảnh hưởng gì đến XN, và cũng không có một loại thuốc nào ảnh hưởng khi kết quả là ÂT.

Tuongvi0612
08-06-2015, 10:35
Bác sỉ cho con được hỏi thêm câu nữa là : test nhanh bao lâu mới có kết quả bác sỉ ?

Charles
08-06-2015, 10:38
Bác sỉ cho con được hỏi thêm câu nữa là : test nhanh bao lâu mới có kết quả bác sỉ ?

Thời gian trả kết quả tùy quy định từng nơi, có thể chỉ sau 15-30 phút, có thể sau 1 ngày, 2 ngày, thậm chí sau 1 tuần.

Tuongvi0612
08-06-2015, 10:40
Con chân thành cảm ơn bác sỉ tư vấn, khi nào có kết quả con sẽ chia sẽ cùng bác sỉ

Tuongvi0612
08-06-2015, 12:26
Chào bác sỉ, con quên hỏi này nữa hiện tai con đang cảm ho sổ mủi bác sỉ cho con hỏi sức khỏe cảm vậy có ảnh hưởng đến xét nghiệm không bác sỉ ?

xuanxanh
08-06-2015, 13:29
Chào bác sỉ, con quên hỏi này nữa hiện tai con đang cảm ho sổ mủi bác sỉ cho con hỏi sức khỏe cảm vậy có ảnh hưởng đến xét nghiệm không bác sỉ ?

Nếu kết quả âm tính thì cảm cúm cũng ko ảnh hưởng tới kết quả âm tính đó. Còn bị cảm cúm trong vòng 30 ngày trở lại dễ gây dương tính giả.

Tùng đẹp trai
08-06-2015, 13:30

Hoàn toàn không vấn đề gì bạn!

Tuongvi0612
08-06-2015, 13:39
Con không có cảm trong vòng 30 ngày con chỉ lâu lâu cảm nhẹ sổ mủi vậy không sao phải không bác sỉ ? Nếu không sao mai con đi xét nghiệm liền cho bớt lo căng thẳng 2 tháng nay luôn bác sỉ ;((

Tùng đẹp trai
08-06-2015, 13:40
Con không có cảm trong vòng 30 ngày con chỉ lâu lâu cảm nhẹ sổ mủi vậy không sao phải không bác sỉ ? Nếu không sao mai con đi xét nghiệm liền cho bớt lo căng thẳng 2 tháng nay luôn bác sỉ ;((

Bạn có thể đi xét nghiệm đi!

Tuongvi0612
08-06-2015, 13:52
Mai con đi liền , chân thành cảm ơn bác sỉ đã tư vấn

Tuongvi0612
10-06-2015, 13:34
Chào bác sỉ, em có đến phòng xét nghiệm tư về hiv nhưng chổ đó không xét nghiệm về cái đó xin bác sỉ tư vấn giúp em ở Mỹ Tho chổ nào xét nghiệm uy tín

Nguyen Ha
10-06-2015, 14:18
Chào bác sỉ, em có đến phòng xét nghiệm tư về hiv nhưng chổ đó không xét nghiệm về cái đó xin bác sỉ tư vấn giúp em ở Mỹ Tho chổ nào xét nghiệm uy tín

Vào bệnh viện, bệnh viện nào cũng XN HIV. Nếu không vào bệnh viện thì vào Trung tâm phòng chống HIV/AIDS.

Tuongvi0612
10-06-2015, 14:31
Chân thành cảm ơn bác sỉ, xét nghiệm về này đi thời gian chiều được không bác sỉ hay phải là sáng bác sỉ vì em còn đi làm bận buổi sáng em không biết thời gian nào thích hợp mong bác sỉ tư vấn giúp em

xuanxanh
10-06-2015, 14:54
Chân thành cảm ơn bác sỉ, xét nghiệm về này đi thời gian chiều được không bác sỉ hay phải là sáng bác sỉ vì em còn đi làm bận buổi sáng em không biết thời gian nào thích hợp mong bác sỉ tư vấn giúp em
Sáng hay chiều đều được, miễn là trong giờ làm việc mà bệnh viện quy định, thường là không làm việc thứ 7, chủ nhật với các bệnh viện công lập.

Tuanmecsedec
10-06-2015, 14:59

Xét nghiệm HIV bạn đến bất cứ bệnh viện nào hay trung tâm y tế nào cũng có xét nghiệm HIV.

Tuanmecsedec
10-06-2015, 14:59

Xét nghiệm HIV bạn đi buổi nào cũng được.

Tuongvi0612
10-06-2015, 15:02
Chào bác sỉ, cho em hỏi thêm câu hỏi nữa là mai em dự vào trung tâm phòng chóng hiv xét nghiệm thời gian bao lâu trả kết quả bác sỉ em lo lắm để em chuẩn bị tinh thần :((

Tuanmecsedec
10-06-2015, 15:11
Chào bác sỉ, cho em hỏi thêm câu hỏi nữa là mai em dự vào trung tâm phòng chóng hiv xét nghiệm thời gian bao lâu trả kết quả bác sỉ em lo lắm để em chuẩn bị tinh thần :((

Tùy mỗi nơi trả kết quả bạn,có nơi vài chục phút,có nơi vài ngày và cả 1 tuần (7 ngày) mới có kết quả.

Tuongvi0612
10-06-2015, 15:31
Xin chân thành cảm ơn bác sỉ tư vấn giúp em, khi nào có kết quả em sẽ chia sẻ tin vui cùng diễn đàn, chúc các anh chị có một ngày tốt lành vui vẻ :)

Tuongvi0612
10-06-2015, 22:48
Chào bác sỉ, em có lại xét nghiệm hỏi nhiều nơi ở Mỹ Tho nhưng không ai xét nghiệm này hết bác sỉ :(( em dự đợi đủ 12 tuần (90 ngày ) lên Hoà Hảo làm xét nghiệm luôn được không bác sỉ ? Hoà Hảo xét nghiệm uy tín không bác sỉ ? Thời gian đợi kết quả bao lâu bác sỉ ? Với các bệnh lây qua đường TD xét nghiệm ở thời gian nào chính xác bác sỉ ? Mong bác sỉ tư vấn giúp em chân thành cảm ơn bác sỉ :)

long-toi2
10-06-2015, 22:56
bạn muốn xét nghiệm ở Hào Hảo thì vào trông lên lầu lấy giấy DK khám tổng quát rồi Bắc sỉ nối hổi Xét nghiệm Combo hay test nhanh . rồi xuống lầu lấy máu chờ 1h sau lấy kết quả

Tuongvi0612
10-06-2015, 23:14
Cho mình hỏi nếu đủ 12 tuần ( 3 tháng ) thì mình chọn phương pháp nào chính xác nhất bạn và chính xác bao nhiêu %

long-toi2
10-06-2015, 23:19
đủ 12 tuần thì muốn làm cái nào cũng đc làm test nhanh đở tốn tiền lại những TTYTDP ở gần bạn đang sống

Tuongvi0612
10-06-2015, 23:33
Ở Mỹ tho mình không ai làm này hết bạn mình hỏi hết rồi chỉ có lên thành phố thôi lo lắm nhưng một lần lên thành phố phải đợi chắc mình đợi đủ 12 tuần đi luôn chốt theo khuyến cáo, mình chân thành cảm ơn bạn tư vấn giúp mình :)

long-toi2
10-06-2015, 23:47
không có chuyện mà không có xết nghiệm HIV Test nhanh hả bạn cả BV nhà nước hay DN chả có xết nghiệm HIV còn riêng Combi thì nhũng TP lớn mới có XN Combi

Charles
11-06-2015, 06:19
Chào bác sỉ, em có lại xét nghiệm hỏi nhiều nơi ở Mỹ Tho nhưng không ai xét nghiệm này hết bác sỉ :(( em dự đợi đủ 12 tuần (90 ngày ) lên Hoà Hảo làm xét nghiệm luôn được không bác sỉ ? Hoà Hảo xét nghiệm uy tín không bác sỉ ? Thời gian đợi kết quả bao lâu bác sỉ ? Với các bệnh lây qua đường TD xét nghiệm ở thời gian nào chính xác bác sỉ ? Mong bác sỉ tư vấn giúp em chân thành cảm ơn bác sỉ :)

Cho mình hỏi nếu đủ 12 tuần ( 3 tháng ) thì mình chọn phương pháp nào chính xác nhất bạn và chính xác bao nhiêu %

Sau nguy cơ 12 tuần tất cả HIV và các bệnh tình dục XN phương pháp nào cũng trắng đen rõ ràng hết.

Tuongvi0612
11-06-2015, 10:42
Chào bác sỉ , em có đọc trên diễn đàn thấy xét nghiệm test nhanh rất nhạy có thể gây ra DT giả :(( em lo lắng không dám đi nữa :(( bác sỉ cho em hỏi nếu đủ 12 tuần em lên Hoà Hảo xét nghiệm combo được không ?

Tuanmecsedec
11-06-2015, 11:25

Như vậy sau 12 tuần làm làm xét nghiệm phương pháp test nhanh (Anti HIV) tìm kháng thể là được rồi,không nhất thiết làm xét nghiệm HIV Combo.Nếu bạn có làm phương pháp HIV Combo giá trị vẫn chính xác.

Trung tâm xét nghiệm Hòa Hảo là một trung xét nghiệm hiện đại lớn nhất nhì TPHCM,ngay cả các bệnh viện còn chuyển bệnh nhân về đây xét nghiệm thì bạn yên tâm xét nghiệm ở đây.

Tuongvi0612
11-06-2015, 12:10
Chào bác sỉ , cho em hỏi thêm câu nữa xét nghiệm combo hoặc tets nhanh giá trị vẫn như nhau nếu kết quả âm tính là vĩnh viễn luôn phải không bác sỉ, tại em ở tỉnh chứ nếu em ở thành phố thì xét nghiệm tuần thứ 6 pp combo rồi nên em đợi đủ 12 tuần xét nghiệm xong chốt luôn giờ em lo lắm ;((

songchungvoi_HIV
11-06-2015, 12:41
Chào bác sỉ , cho em hỏi thêm câu nữa xét nghiệm combo hoặc tets nhanh giá trị vẫn như nhau nếu kết quả âm tính là vĩnh viễn luôn phải không bác sỉ, tại em ở tỉnh chứ nếu em ở thành phố thì xét nghiệm tuần thứ 6 pp combo rồi nên em đợi đủ 12 tuần xét nghiệm xong chốt luôn giờ em lo lắm ;((
Sau 6 tuần trở đi xn = pp nào cũng chính xác 100%

Tuongvi0612
11-06-2015, 12:45
Vậy em hiểu rồi bác sỉ, chân thành cám ơn bác sỉ tư vấn giúp em :) chúc các anh chị một ngày tốt lành vui vẻ :))

Tuanmecsedec
11-06-2015, 13:56

Vậy em hiểu rồi bác sỉ, chân thành cám ơn bác sỉ tư vấn giúp em :) chúc các anh chị một ngày tốt lành vui vẻ :))

Cho dù bạn xét nghiệm ở đâu hoặc bằng phương pháp gì.Miễn sao đúng thời gian khi có kết quả âm tính thì chắc chắn 100% không nhiễm.

Tuongvi0612
12-06-2015, 11:36
Các anh chị cho em hỏi nguy cơ của em là quan hệ không an toàn hai lần với bạn trai em mà em không tin bạn em lắm vì cũng lăn nhăng, hiện tại em chỉ nhớ cột mốc lần đầu quan hệ mà em không nhớ rõ lắm cột mốc lần hai quan hệ, giờ em có thể lấy cột mốc lần 1 quan hệ mà tính thời gian xét nghiệm được không anh chị? Tại em đọc diễn đàn thấy lấy cột mốc cuối gì... Em mới hỏi lại diễn đàn mong anh chị tư vấn giúp em :)

songchungvoi_HIV
12-06-2015, 12:58
Các anh chị cho em hỏi nguy cơ của em là quan hệ không an toàn hai lần với bạn trai em mà em không tin bạn em lắm vì cũng lăn nhăng, hiện tại em chỉ nhớ cột mốc lần đầu quan hệ mà em không nhớ rõ lắm cột mốc lần hai quan hệ, giờ em có thể lấy cột mốc lần 1 quan hệ mà tính thời gian xét nghiệm được không anh chị? Tại em đọc diễn đàn thấy lấy cột mốc cuối gì... Em mới hỏi lại diễn đàn mong anh chị tư vấn giúp em :)

Nếu ko nhớ rõ thì xn ít nhất sau nguy cơ 1 là 16 tuần chốt

Tuongvi0612
12-06-2015, 14:45
Anh chị cho em hỏi em nhớ ra được nguy cơ cuối cùng là 23-4 đến nay 12-6 rồi là được 7 tuần em đi xét nghiệm được chưa anh chị nếu kết quả âm tính thì em an toàn ở tuần 7 chưa anh chị ?

Tuanmecsedec
12-06-2015, 14:52

Anh chị cho em hỏi em nhớ ra được nguy cơ cuối cùng là 23-4 đến nay 12-6 rồi là được 7 tuần em đi xét nghiệm được chưa anh chị nếu kết quả âm tính thì em an toàn ở tuần 7 chưa anh chị ?

Nếu bạn không có dùng thuốc phơi nhiễm thì sau 7 tuần bạn có thể đi xét nghiệm 1 lần.

Tuongvi0612
12-06-2015, 15:07
Vậy 7 tuần em đi xét nghiệm được rồi nếu kết quả âm tính em an tâm được chưa anh ? E ở tỉnh em định xét nghiệm trung tâm y tế dự phòng được không anh ? Tại em không biết ở đó có xét nghiệm này không nữa ?

Charles
12-06-2015, 15:12
Vậy 7 tuần em đi xét nghiệm được rồi nếu kết quả âm tính em an tâm được chưa anh ? E ở tỉnh em định xét nghiệm trung tâm y tế dự phòng được không anh ? Tại em không biết ở đó có xét nghiệm này không nữa ?

7 tuần bạn XN ở TTYT Dự phòng được.

Tuongvi0612
12-06-2015, 15:23
Và 7 tuần đó em làm luôn xét nghiệm các bệnh lây qua đường tình dục được chưa anh ? Hay phải đợi đủ 12 tuần chốt luôn ?

Charles
12-06-2015, 15:29
Và 7 tuần đó em làm luôn xét nghiệm các bệnh lây qua đường tình dục được chưa anh ? Hay phải đợi đủ 12 tuần chốt luôn ?

Bạn XN luôn được rồi.

Tuongvi0612
12-06-2015, 15:36
Em chân thành cảm ơn anh chị rất nhiều , nếu vậy em xét nghiệm hiv với các bệnh lây qua đường tình dục ở trung tâm y tế dự phòng luôn được phải không anh ? Xin lỗi vì em không biết có hay không nên em hỏi vì em rất lo lắng em ở xa nếu ở đây có em khỏi lên thành phố :(

Charles
12-06-2015, 15:48
Em chân thành cảm ơn anh chị rất nhiều , nếu vậy em xét nghiệm hiv với các bệnh lây qua đường tình dục ở trung tâm y tế dự phòng luôn được phải không anh ? Xin lỗi vì em không biết có hay không nên em hỏi vì em rất lo lắng em ở xa nếu ở đây có em khỏi lên thành phố :(

Nếu bạn XN ở TTYTDP cấp tỉnh là có đủ.

Tuongvi0612
12-06-2015, 15:55
Nếu bạn nói vậy mình yên tâm, chân thành cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình :) chúc bạn có ngày tốt lành

Charles
12-06-2015, 16:02
Nếu bạn nói vậy mình yên tâm, chân thành cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình :) chúc bạn có ngày tốt lành

Mới đầu vào diễn đàn sưng "con", giờ đã "mình - bạn" rồi :khi875437:

Tuongvi0612
12-06-2015, 16:32
Dạ tại nhiều nick vào trả lời quá em không biết xưng hô sao, có gì mong anh chị bỏ qua cho em hì hì :))

Tuongvi0612
12-06-2015, 16:34
Mà anh chị cho em hỏi thứ 7 trung tâm y tế dự phòng có làm việc không các anh chị ?

Charles
12-06-2015, 16:37
Mà anh chị cho em hỏi thứ 7 trung tâm y tế dự phòng có làm việc không các anh chị ?

Thường Thứ 7, CN TT nghỉ.

Tuongvi0612
12-06-2015, 16:44
Rồi vậy em đợi đến thứ 2 xét nghiệm, phiền mấy anh chị quá mong mấy anh chị bỏ qua cho em tại em rung lo quá chỉ biết hỏi mấy anh chị chứ không biết hỏi ai ? Chân thành cảm ơn anh chị rất nhiều hì hì :))

Tuongvi0612
12-06-2015, 18:58
Chào anh chị cho em hỏi xét nghiệm ngay trung tâm y tế dự phòng thì bao lâu có kết quả vậy anh chị ?

songchungvoi_HIV
12-06-2015, 19:06
Chào anh chị cho em hỏi xét nghiệm ngay trung tâm y tế dự phòng thì bao lâu có kết quả vậy anh chị ?

Ttytdp kq sau 3 đến 7 ngày tùy nơi

Tuanmecsedec
12-06-2015, 21:10

Mỗi nơi trả kết quả khác nhau,có nơi vài chục phút,có nơi vài giờ và vài ngày cũng có khi cả 1 tuần mới có kết quả.

Tuongvi0612
12-06-2015, 21:22
Anh chị diễn đàn cho em hỏi thêm này ở tỉnh em sợ xét nghiệm không an tâm cho lắm, em dự lên Hoà Hảo xét nghiệm combo luôn mà em không biết xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ mấy anh chị có mãi mãi luôn không ? Giờ em lo quá em muốn đi xét nghiệm tuần thứ 5 này được không nếu kết quả âm tính em khỏi lên thành phố xét nghiệm tuần 12 nữa được không anh chị ? Em xin lỗi phiền anh chị sáng giờ tại em ở tỉnh không biết làm sao thế nào là an tâm nhất :(( mong anh chị tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
12-06-2015, 21:25
Anh chị diễn đàn cho em hỏi thêm này ở tỉnh em sợ xét nghiệm không an tâm cho lắm, em dự lên Hoà Hảo xét nghiệm combo luôn mà em không biết xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ mấy anh chị có mãi mãi luôn không ? Giờ em lo quá em muốn đi xét nghiệm tuần thứ 5 này được không nếu kết quả âm tính em khỏi lên thành phố xét nghiệm tuần 12 nữa được không anh chị ? Em xin lỗi phiền anh chị sáng giờ tại em ở tỉnh không biết làm sao thế nào là an tâm nhất :(( mong anh chị tư vấn giúp em

Bất kỳ ban xét nghiệm ở đâu cũng được miễn kết quả âm tính,còn về phương pháp HIV Combo xét nghiệm chính xác từ tuần thứ 4 trở đi.

Tuongvi0612
14-06-2015, 13:08
Anh chị diễn đàn cho em hỏi 81 ngày có thể nói là 12 tuần được không anh chị ? Vì em đang đợi đủ thời gian lên Hoà Hảo làm cuối 12 tuần chốt luôn em ở tỉnh em không tin tưởng cho lắm mà giờ lên Hoà Hảo thì em chỉ mới được 8 tuần lên đó làm combo xong rồi về 12 tuần lên tiếp nữa em sợ bất tiện quá :(( khổ thật ở Mỹ tho em trung Tâm y tế dự phòng không có xét nghiệm về này :((

Tuanmecsedec
14-06-2015, 13:57
Anh chị diễn đàn cho em hỏi 81 ngày có thể nói là 12 tuần được không anh chị ? Vì em đang đợi đủ thời gian lên Hoà Hảo làm cuối 12 tuần chốt luôn em ở tỉnh em không tin tưởng cho lắm mà giờ lên Hoà Hảo thì em chỉ mới được 8 tuần lên đó làm combo xong rồi về 12 tuần lên tiếp nữa em sợ bất tiện quá :(( khổ thật ở Mỹ tho em trung Tâm y tế dự phòng không có xét nghiệm về này :((

12 tuần là (84 ngày ) và 81 ngày giá trị xét nghiệm như nhau.

Tuongvi0612
15-06-2015, 12:02
Anh chị diễn đàn cho em hỏi nay em đủ 8 tuần rồi em dự làm cái test nhanh mà nay em cảm sổ mủi hắc-xì hoài rồi sáng như đi tiêu chảy nữa :(( không biết em sức khỏe em vậy em đi xét nghiệm được không anh chị ? Xin lỗi vì em phiền anh chị hoài tại đó giờ em chưa rơi vào tình trạng này em rất lo lắng và rung rất rối nữa mong anh chị tư vấn giúp em chân thành cảm ơn anh chị

Charles
15-06-2015, 13:52
Anh chị diễn đàn cho em hỏi nay em đủ 8 tuần rồi em dự làm cái test nhanh mà nay em cảm sổ mủi hắc-xì hoài rồi sáng như đi tiêu chảy nữa :(( không biết em sức khỏe em vậy em đi xét nghiệm được không anh chị ? Xin lỗi vì em phiền anh chị hoài tại đó giờ em chưa rơi vào tình trạng này em rất lo lắng và rung rất rối nữa mong anh chị tư vấn giúp em chân thành cảm ơn anh chị

Bạn không cần thiết XN nhiều, đợi đủ 12 tuần XN luôn.

Tuongvi0612
15-06-2015, 15:34
Chào anh chị diễn đàn em vừa xét nghiệm về ở trung tâm phòng chống hiv họ hẹn mai trả trả quả bác sỉ đó nói xn lần này xong sau 3 tháng 6 tháng xn nữa mới chắc chắn ? Vậy sao anh chị ?

Tuanmecsedec
15-06-2015, 15:36
Chào anh chị diễn đàn em vừa xét nghiệm về ở trung tâm phòng chống hiv họ hẹn mai trả trả quả bác sỉ đó nói xn lần này xong sau 3 tháng 6 tháng xn nữa mới chắc chắn ? Vậy sao anh chị ?

Thông tin 6 tháng là cũ rít rồi bạn.

Charles
15-06-2015, 15:44

BYT quy định thời gian XN cho một nguy cơ là 12 tuần, thông tin 6 tháng cũ rồi bạn.

Tuongvi0612
15-06-2015, 16:44
Chân thành cảm ơn anh chị mai em lấy kết quả với xn pp test nhanh được không anh chị tại nảy em đi trể nên họ hẹn mai trả kết quả chứ nếu sớm hơn có kết quả chừng 1h

Tuanmecsedec
15-06-2015, 19:15
Chân thành cảm ơn anh chị mai em lấy kết quả với xn pp test nhanh được không anh chị tại nảy em đi trể nên họ hẹn mai trả kết quả chứ nếu sớm hơn có kết quả chừng 1h

Bạn muốn khi nào lấy kết quả cũng được.

Tuongvi0612
16-06-2015, 16:48
Chào anh chị diễn đàn nay em lấy kết quả sau nguy cơ 8 tuần em test nhanh ở trung tâm phòng chóng hiv 60p có kết quả Âm Tính em mừng lắm lun :)) muốn rơi nước mắt, anh chị cho em hỏi kết quả này an tâm chưa anh chị chính xác bao nhiêu % ? Em có cần xn lại 6 tháng nữa không ? Em dự hết tháng này đủ 12 tuần lên Hoà Hảo làm cái xn Combo cho an tâm luôn mà 12 tuần em xn pp Combom được không anh chị ? Hiện giờ em vẫn còn lo lắm đau họng nữa :(( bác sỉ đó nói kết quả vậy chỉ an toàn 70% thôi chưa chắc chắn sau 6 tháng mới an toàn vậy sao anh chị mong anh chị tư vấn giúp em, chân thành cảm ơn anh chị

Tuongvi0612
16-06-2015, 16:51
Mà anh chị sẳn đây cho em hỏi vấn đề này em không hiểu biết lắm là kích dục bằng tay có nguy cơ không anh chị ? Nhưng nếu kích dục sao nó mới có khả năng anh chị ? Chiện thứ 2 em muốn hỏi là em muốn xét nghiệm các đường lâu qua TD bao gồm bệnh gì ? Và bao lâu em xn được anh chị ?

Buonqua
16-06-2015, 17:00
Chào anh chị diễn đàn nay em lấy kết quả sau nguy cơ 8 tuần em test nhanh ở trung tâm phòng chóng hiv 60p có kết quả Âm Tính em mừng lắm lun :)) muốn rơi nước mắt, anh chị cho em hỏi kết quả này an tâm chưa anh chị chính xác bao nhiêu % ? Em có cần xn lại 6 tháng nữa không ? Em dự hết tháng này đủ 12 tuần lên Hoà Hảo làm cái xn Combo cho an tâm luôn mà 12 tuần em xn pp Combom được không anh chị ? Hiện giờ em vẫn còn lo lắm đau họng nữa :(( bác sỉ đó nói kết quả vậy chỉ an toàn 70% thôi chưa chắc chắn sau 6 tháng mới an toàn vậy sao anh chị mong anh chị tư vấn giúp em, chân thành cảm ơn anh chị
Kết quả 8 tuần âm tính có giá trị tin tưởng rất cao bạn sẽ âm tính tiếp ở 12 tuần. Chờ đủ 12 tuần xn khẳng định lại, sẽ âm tính tiếp thôi. Đủ 12 tuần bạn dùng pp xn nào cũng được, nếu âm tính là bạn đã an toàn với hiv, không cần xn tiếp.

sugarsweet
16-06-2015, 17:01
bạn cần gì 6 tháng 3, hay 4 tháng nhiễm là tóm họng k sót ai đâu yên tâm , bs làm đầu ngành nên chuyên tâm tránh sai sót thôi

Tuanmecsedec
16-06-2015, 19:19

Tuanmecsedec
16-06-2015, 19:20
Mà anh chị sẳn đây cho em hỏi vấn đề này em không hiểu biết lắm là kích dục bằng tay có nguy cơ không anh chị ? Nhưng nếu kích dục sao nó mới có khả năng anh chị ? Chiện thứ 2 em muốn hỏi là em muốn xét nghiệm các đường lâu qua TD bao gồm bệnh gì ? Và bao lâu em xn được anh chị ?

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn,không gọi là hành vi nguy cơ.

Chủ đề : kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)
Chủ đề :Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)
Chủ đề :em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)
Chủ đề :Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)
Chủ đề :handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)
Chủ đề :Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

Tuongvi0612
18-06-2015, 20:04
Anh chị diễn đàn cho em hỏi ngày 15/6 em xét nghiệm ở trung tâm phòng chống hiv ở tỉnh kết quả Âm Tính với pp này : - Bio Tracer Hiv 1/2 Rapid Card anh chị cho em hỏi pp này có chính xác không anh chị ? Pp này có phải pp Test nhanh không anh chị ? Em xét nghiệm thời gian đó được 8 tuần rồi tại em thắc mắc không biết đó là pp gì ? Và em đã an toàn chưa anh chị ?

Tuanmecsedec
18-06-2015, 20:08
Anh chị diễn đàn cho em hỏi ngày 15/6 em xét nghiệm ở trung tâm phòng chống hiv ở tỉnh kết quả Âm Tính với pp này : - Bio Tracer Hiv 1/2 Rapid Card anh chị cho em hỏi pp này có chính xác không anh chị ? Pp này có phải pp Test nhanh không anh chị ? Em xét nghiệm thời gian đó được 8 tuần rồi tại em thắc mắc không biết đó là pp gì ? Và em đã an toàn chưa anh chị ?

Bạn có nguy cơ đâu mà không âm tính.

Tuongvi0612
18-06-2015, 20:13
Nguy cơ của em : quan hệ không an toàn lần quan hệ cuối 23/4 tính cho đến nay em đã được 8 tuần rồi đó anh 2 ngày trước 15/6 em mới nhận kết quả Âm Tính như trên mà em ko biết pp đó là gì ? Ko thấy để Test nhanh ? Như vậy em đã an toàn ko anh ? Em cần xn tiếp nữa ko ? E còn phân vân quá ?

Tuanmecsedec
18-06-2015, 20:15
Nguy cơ của em : quan hệ không an toàn lần quan hệ cuối 23/4 tính cho đến nay em đã được 8 tuần rồi đó anh 2 ngày trước 15/6 em mới nhận kết quả Âm Tính như trên mà em ko biết pp đó là gì ? Ko thấy để Test nhanh ? Như vậy em đã an toàn ko anh ? Em cần xn tiếp nữa ko ? E còn phân vân quá ?

Nếu sau 8 tuần bạn âm tính thì yên tâm khả năng an toàn rất cao.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: xét nghiệm HIV 8 tuần âm tính?. (http://diendanhiv.vn/threads/3644-xet-nghiem-HIV-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm xét nghiệm 8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/7611-quan-he-voi-gai-mai-dam-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 8 tuần & 12 tuần đều âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/3158-8-tuan-amp-12-tuan-deu-am-tinh)
Chủ đề: Nhờ anh tuấn tư vấn về kết quả xét nghiệm....8 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/1046-Nho-anh-tuan-tu-van-ve-ket-qua-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Các anh chị tư vấn giúp em xét nghiệm 8 tuần âm tính hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6230-Cac-anh-chi-tu-van-giup-em-xet-nghiem-8-tuan-am-tinh-hiv)

Charles
18-06-2015, 20:19

8 tuần ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

Tuongvi0612
18-06-2015, 20:26
Vậy là em có thể an toàn rồi phải ko anh ? Có cần xn lại tháng 6 ko a ? Em ko có sử dụng PEP ? Với 1 lí do em sợ có khi nào Kháng thể sinh ra chậm lúc 6 tháng ko a ? Sao em lo quá :((

Tuanmecsedec
18-06-2015, 20:31
Vậy là em có thể an toàn rồi phải ko anh ? Có cần xn lại tháng 6 ko a ? Em ko có sử dụng PEP ? Với 1 lí do em sợ có khi nào Kháng thể sinh ra chậm lúc 6 tháng ko a ? Sao em lo quá :((

12 tuần là kết quả cuối cùng trắng đen rõ ràng,thông tin 6 tháng là cũ rít.

hiv_
18-06-2015, 22:00
Mỹ tho trung tâm phòng chống HIV và trung tâm Da Liễu có xét nghiệm mà . Gặp quăng bom nữa roi

hiv_
18-06-2015, 22:03
Ở mỹ tho trung tâm phòng chống hiv và trung tâm Da Liễu có xét nghiệm HIV mà nói gi vậy trời . Gặp quăng bom nữa roi

hiv_
18-06-2015, 22:07
Ở Mỹ tho mình không ai làm này hết bạn mình hỏi hết rồi chỉ có lên thành phố thôi lo lắm nhưng một lần lên thành phố phải đợi chắc mình đợi đủ 12 tuần đi luôn chốt theo khuyến cáo, mình chân thành cảm ơn bạn tư vấn giúp mình :)
Nó xàm xàm đó . Tôi cũng ở mỹ tho nè . Trung tâm phòng chống HIV và trung tâm Da Liễu có xét nghiệm hiv

hiv_
18-06-2015, 22:13
Ttytdp kq sau 3 đến 7 ngày tùy nơi
Xét nghiệm ở trung tâm phòng chống HIV ở mỹ tho và da liễu phải đợi 1 tiếng

hiv_
18-06-2015, 22:16
Ở mỹ tho có xét nghiệm tes nhanh hiv

Tuongvi0612
19-06-2015, 22:30
Anh chị diễn đàn cho em hỏi 8 tuần rồi em xét nghiệm test nhanh Âm Tính ở trung tâm phòng chống hiv Tiền Giang còn bệnh lây qua đường TD xét nghiệm ở đâu anh chị ? Sao em rối quá ? Ở tỉnh kiếm được chổ xn vậy cũng khó nữa :((

Tuongvi0612
20-06-2015, 01:02
Anh chị diễn đàn em muốn post kết quả xn Âm Tính của em cho anh chị xem giúp em post sao anh chị ? lo lắng sao em đọc trên diễn đàn này không có nào xn giống pp em hết anh chị ? E sợ ko biết đúng hay không chính xác không nữa ? E băn khoăn sao đó mặc dù 8 tuần xn Âm Tính mà e chưa dứt ra khỏi đầu nữa ? Xin lỗi anh chị vì phiền anh chị nhiều thật sự em rất rất lo không giây phút nào em ko suy nghỉ đến nó hết ;((

ngaychunhat
20-06-2015, 01:11
Từ 6tuan test nhanh hiv là ra kết quả chính xác rồi nha bạn. Bạn
test 8tuan ở ttpchiv thì kq hoàn toàn tin tưởng đc. Còn mấy bệnh tình dục bạn tới bệnh viện vào khoa Nam khoa gặp bác sĩ, nói nhỏ với bs là đc

Nguyen Ha
20-06-2015, 04:43
Anh chị diễn đàn em muốn post kết quả xn Âm Tính của em cho anh chị xem giúp em post sao anh chị ? lo lắng sao em đọc trên diễn đàn này không có nào xn giống pp em hết anh chị ? E sợ ko biết đúng hay không chính xác không nữa ? E băn khoăn sao đó mặc dù 8 tuần xn Âm Tính mà e chưa dứt ra khỏi đầu nữa ? Xin lỗi anh chị vì phiền anh chị nhiều thật sự em rất rất lo không giây phút nào em ko suy nghỉ đến nó hết ;((

5 trang tư vấn và kết quả XN âm tính rồi mà vẫn lo lắng băn khoăn thế này thì hại não lắm. Yên tâm đi.

Charles
20-06-2015, 07:12

Tư vấn nhiều rồi mà không chịu đọc là sao??? Bạn muốn post hình thì vào link này: http://www.upsieutoc.com/image/tZw

Tuanmecsedec
20-06-2015, 10:19

Họ làm phương pháp gì thì kệ họ.Miễn sao kết quả âm tính.

Tuongvi0612
21-06-2015, 15:28
Xin cảm ơn anh chị rất nhiều hiện em còn lo lắm anh chị nào mà trên tay cầm xn kết quả 12 tuần em mới chính thức hết lo anh chị :(( khổ quá mà anh chị cho em hỏi xn Combo có giá trị bao lâu anh chị nó có vĩnh viễn luôn từ 6 tháng đến 1,2 năm sau luôn không anh chị ? Tại ở tỉnh em test nhanh 8 tuần rồi mà sao còn lo quá anh chị ơi :(( chắc em lên Hoà Hảo làm cái Combo cho an tâm luôn quá anh chị ? Cho em hỏi xn Combo và Giang mai với viêm gan B phí bao nhiêu vậy anh chị ?

Charles
21-06-2015, 15:35
Xin cảm ơn anh chị rất nhiều hiện em còn lo lắm anh chị nào mà trên tay cầm xn kết quả 12 tuần em mới chính thức hết lo anh chị :(( khổ quá mà anh chị cho em hỏi xn Combo có giá trị bao lâu anh chị nó có vĩnh viễn luôn từ 6 tháng đến 1,2 năm sau luôn không anh chị ? Tại ở tỉnh em test nhanh 8 tuần rồi mà sao còn lo quá anh chị ơi :(( chắc em lên Hoà Hảo làm cái Combo cho an tâm luôn quá anh chị ? Cho em hỏi xn Combo và Giang mai với viêm gan B phí bao nhiêu vậy anh chị ?

Combo Ag/Ab là XN kép, có giá trị từ 4 tuần trở đi cho đễn mãi mãi (vì có Ab tìm kháng thể). Giá XN HIV Combo + Giang mai + Gan B khoảng trên dưới 400K.

Tuanmecsedec
21-06-2015, 15:39

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác tư 4 tuần(28 ngày) trở đi.vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Tuongvi0612
23-06-2015, 00:04
Khuya rồi em ngủ ko được phiền anh chị xíu em có thắc mắc xn sau 6 tháng với người sử dụng PEp, ung thư xạ trị , .... Với viêm gan C nữa là sao anh chị ? Em 8 tuần rồi còn 23 ngày nữa đủ 84 ngày ( 12 tuần ) em có cần xn thêm cái viêm gan C ko anh chị ?

ratnghiemtuc
23-06-2015, 00:35
hôm mình đi xn ở bv đống đa mình có được bs trưởng khoa lây nhiễm tư vấn 8 tuần là phát hiện được rồi 3 tháng at thì ko cần xn nữa. bạn cứ yên tâm với kq của mình

xuanxanh
23-06-2015, 06:57
Khuya rồi em ngủ ko được phiền anh chị xíu em có thắc mắc xn sau 6 tháng với người sử dụng PEp, ung thư xạ trị , .... Với viêm gan C nữa là sao anh chị ? Em 8 tuần rồi còn 23 ngày nữa đủ 84 ngày ( 12 tuần ) em có cần xn thêm cái viêm gan C ko anh chị ?

Bộ y tế khuyến cáo xét nghiệm sau 6 tháng với trường hợp uống thuốc ức chế miễn dịch(pep) vì khả năng sinh kháng thể có thể chậm hơn. Ung thư xạ trị, cấy ghép nội tạng...cũng làm miễn dịch sinh kháng thể muộn hơn. 8 tuần với 1 người bình thường âm tính là khả năng cao bạn ko nhiễm. 12 tuần chốt lại theo khuyến cáo thôi. Còn viêm gan c, bạn xét nghiệm hay ko, tùy bạn, kiểm tra sức khỏe mà.

Charles
23-06-2015, 08:58

Bạn chỉ cần XN sau nguy cơ 12 tuần là trắng đen rõ ràng. Viêm Gan C chủ yếu lây qua đường máu, rất hiếm lây qua quan hệ tình dục.

Tuanmecsedec
23-06-2015, 09:54

Thường viêm gan C lây nhiễm qua đường máu.Nếu bạn cảm thấy cho lắng thì cứ xét nghiệm.

Tuongvi0612
23-06-2015, 11:46
Mình chân thành cảm ơn mọi người tư vấn cho mình tại mình ở tỉnh xn pp test nhanh ở trung tâm phòng chống hiv cũng không giống mọi người diễn đàn nữa nên mình lo quá sợ pp không bằng như mọi người xn ở thành phố nên suy ra mình lo lắng hoang mang làm phiền mọi người vậy mong bỏ qua cho em :((

Tuanmecsedec
23-06-2015, 13:53
Mình chân thành cảm ơn mọi người tư vấn cho mình tại mình ở tỉnh xn pp test nhanh ở trung tâm phòng chống hiv cũng không giống mọi người diễn đàn nữa nên mình lo quá sợ pp không bằng như mọi người xn ở thành phố nên suy ra mình lo lắng hoang mang làm phiền mọi người vậy mong bỏ qua cho em :((

Bất cứ bạn xét nghiệm ở đâu cũng được,miễn kết qảu âm tính.

Một điều nữa bạn lo lắng quá vớ vẩn,đã gọi là trung tâm phòng chống HIV mà bạn xét nghiệm lại không yên tâm,chẳng lẽ bạn đi ra chợ hay đến siêu thị xét nghiệm thì mới yên tâm hả.

Tuongvi0612
24-06-2015, 00:12
Em hiểu rồi anh chị tại thấy mọi người diễn đàn test nhanh loại kia không còn em loại này không biết là gì nữa mong danh chị giải thích em hiểu được không ? Tại thấy có mình em pp này em không biết là gì nên em lo
Pp : - Bio Tracer Hiv 1/2 Rapid Car là pp gì vậy anh chị ? Em thấy không giống mấy loại mọi người diễn đàn test em ko phải không tin kết quả Âm Tính vì do em sợ pp không tân tiến

Charles
24-06-2015, 06:19
Em hiểu rồi anh chị tại thấy mọi người diễn đàn test nhanh loại kia không còn em loại này không biết là gì nữa mong danh chị giải thích em hiểu được không ? Tại thấy có mình em pp này em không biết là gì nên em lo
Pp : - Bio Tracer Hiv 1/2 Rapid Car là pp gì vậy anh chị ? Em thấy không giống mấy loại mọi người diễn đàn test em ko phải không tin kết quả Âm Tính vì do em sợ pp không tân tiến

Đây là phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ. Bạn đi XN thì chỉ cần quan tâm kết quả ghi ÂM TÍNH là đủ rồi, còn XN bằng phương pháp gì đó là việc của các Bác sĩ.

Nguyen Ha
24-06-2015, 06:26

Là test nhanh tìm kháng thể. Âm tính rồi thì yên tâm đi,

Tuanmecsedec
24-06-2015, 09:07

Đó là loại phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể.

BioTracerTM HIV 1/2 Rapid Card được dùng để định tính các kháng thể kháng virus gây suy giảm miễn dịch ở người (HIV) tuýp 1, 2 và O trong huyết thanh, huyết tương hoặc máu toàn phần.

NGUYÊN TẮC CỦA THỬ NGHIỆM

BioTracerTM HIV 1/2 Rapid Card dựa trên nguyên tắc thử nghiệm sắc ký miễn dịch in vitro để xác định định tính kháng thể kháng HIV tuýp 1 và 2 trong huyết thanh, huyết tương hoặc máu toàn phần.

BioTracerTM HIV 1/2 Rapid Card đã được chứng minh cho cùng kết quả độ nhạy > 99,8% (499/500) và độ đặc hiệu là 99,9% (999/1000) trong việc phát hiện kháng thể HIV1/HIV2 so với thử nghiệm ELISA.

Tuanmecsedec và mọi người đã giải thích về phương pháp xét nghiệm cho bạn rồi.Nếu bạn vẫn còn vớ vẩn về xét nghiệm nữa làm ảnh hưởng thành viên khác.Tuanmecsedec sẽ khóa chủ đề lại.

Tuongvi0612
24-06-2015, 09:12
Em hiểu rồi anh chị diễn đàn đừng khoá chủ đề em mong anh chị bỏ qua cho em , em cảm ơn anh chị rất nhiều

Tuongvi0612
24-06-2015, 09:18
Cám ơn anh chị tư vấn cho em giờ em hiểu rõ cũng an tâm hơn rồi giờ em chỉ còn đợi 12 tuần chốt nữa thôi mong rằng kết quả tốt đẹp em chỉ sợ thôi nên hỏi anh chị nhiều vậy lần nữa em cám ơn a Tuấn và chị Hà cả A Trường Xuân rất nhiều

Tuongvi0612
03-07-2015, 22:13
Anh chị diễn đàn cho em hỏi ? Xn Hoà Hảo em đi xe đò lên đó 9h đến thì em xn bao lâu có kết quả và có chờ lâu lắm không anh chị ? Em sợ đông người quá ko biết bao giờ đến lượt em tại lần đầu em đi mong anh chị tư vấn giúp em

Charles
04-07-2015, 08:01
Anh chị diễn đàn cho em hỏi ? Xn Hoà Hảo em đi xe đò lên đó 9h đến thì em xn bao lâu có kết quả và có chờ lâu lắm không anh chị ? Em sợ đông người quá ko biết bao giờ đến lượt em tại lần đầu em đi mong anh chị tư vấn giúp em

Ở Hòa Hảo thường có kết quả sau 2 tiếng.

Tuongvi0612
04-07-2015, 09:09
Em cám ơn anh Trưong Xuân

Tuanmecsedec
04-07-2015, 11:00

Hòa Hảo làm việc làm việc tới 18h00 sau 2 giờ có kết quả.

Tuongvi0612
04-07-2015, 14:46
Anh Tuấn cho em hỏi là bạn em nó cũng xn sau 12 tuần nguy cơ kết quả Âm Tính ở BV FV tphcm mà bác sĩ ở đó bảo an toàn 80% mà ko phải 100% hả anh xn pp combo và bác sĩ đó nói 6 tháng xn lại vì ko biết cơ địa mổi người ra sao đó anh ? E thắc mắc và cũng lo lo anh giải đáp giúp em cho em bớt lo về nguy cơ em và của bạn em được không anh ?

Charles
04-07-2015, 14:52
Anh Tuấn cho em hỏi là bạn em nó cũng xn sau 12 tuần nguy cơ kết quả Âm Tính ở BV FV tphcm mà bác sĩ ở đó bảo an toàn 80% mà ko phải 100% hả anh xn pp combo và bác sĩ đó nói 6 tháng xn lại vì ko biết cơ địa mổi người ra sao đó anh ? E thắc mắc và cũng lo lo anh giải đáp giúp em cho em bớt lo về nguy cơ em và của bạn em được không anh ?

XN sau nguy cơ 12 tuần là chính xác 100% rồi. Có thể BV đó còn áp dụng thông tin cũ (6 tháng), cũng có thể họ thấy ví bạn còn nhiều tiền nên nói vậy để bạn XN lại.

Tuongvi0612
04-07-2015, 15:06
Thật sao anh ? Em hỏi câu này cuối thôi nha anh mong anh đừng khoá chủ đề em nhe. Là như mình hiện tại không biết mình có bệnh gì đặc biệt hay không ? Thì ở đâu dựa vào mình không cần xn lại 6 tháng vậy anh? Khi em chưa biết diễn đàn này thì rất lo về 6 tháng khi biết đến diễn đàn đọc Thông tin rút ngắn thời gian xn còn 3 tháng tức sau 12 tuần xn Âm Tính an toàn 100% em mừng lắm chỉ 3 tháng ko cần đợi nhiều thêm nữa nhưng vì em cũng lo lo 6 tháng vì em đó giờ chưa dùg thuốc miễn dịch tại em cứ sợ không biết rằng trong 3 tháng và 6 tháng nó bệnh gì ko mà làm kháng thể xuất hiện chậm đó anh . Em tin những lời anh chị tư vấn nhưng em băn khoăn vậy thôi mong anh chị cho em lời khuyên ạ

Charles
04-07-2015, 15:42
Thật sao anh ? Em hỏi câu này cuối thôi nha anh mong anh đừng khoá chủ đề em nhe. Là như mình hiện tại không biết mình có bệnh gì đặc biệt hay không ? Thì ở đâu dựa vào mình không cần xn lại 6 tháng vậy anh? Khi em chưa biết diễn đàn này thì rất lo về 6 tháng khi biết đến diễn đàn đọc Thông tin rút ngắn thời gian xn còn 3 tháng tức sau 12 tuần xn Âm Tính an toàn 100% em mừng lắm chỉ 3 tháng ko cần đợi nhiều thêm nữa nhưng vì em cũng lo lo 6 tháng vì em đó giờ chưa dùg thuốc miễn dịch tại em cứ sợ không biết rằng trong 3 tháng và 6 tháng nó bệnh gì ko mà làm kháng thể xuất hiện chậm đó anh . Em tin những lời anh chị tư vấn nhưng em băn khoăn vậy thôi mong anh chị cho em lời khuyên ạ

Muốn biết trong người có bệnh gì hay không thì phải kiểm tra XN mới rõ được chứ bạn. Còn tất cả các XN hiện có tại VN đều phát hiện ra sau nguy cơ 12 tuần.

Tuongvi0612
04-07-2015, 16:06
Nếu vậy mình xét nghiệm máu tổng quát là biết hết bệnh luôn ko anh kể cả ung thư v..v... Tại em hỏi vậy nếu xn máu tổng quát biết đc các bệnh thì em xn chung vs hiv lun

Charles
04-07-2015, 16:09
Nếu vậy mình xét nghiệm máu tổng quát là biết hết bệnh luôn ko anh kể cả ung thư v..v... Tại em hỏi vậy nếu xn máu tổng quát biết đc các bệnh thì em xn chung vs hiv lun

Đăng ký XN bệnh nào biết kết quả bệnh đó, không phải XN một lần biết hết tất cả.

Tuongvi0612
04-07-2015, 16:42
Em đó giờ người sức khỏe bình thường chưa từng dùng thuốc hệ miễn dịch gì liên quan đến cơ địa đặc biệt vậy em có thể an tâm mà chốt theo khuyến cáo 12 tuần rồi phải không anh ? Chỉ trừ khi nếu ai có cơ địa đặc biệt biết đc bệnh và đang dùng thuốc thì mới chậm ra kháng thể phải không anh ?

Charles
04-07-2015, 16:44
Em đó giờ người sức khỏe bình thường chưa từng dùng thuốc hệ miễn dịch gì liên quan đến cơ địa đặc biệt vậy em có thể an tâm mà chốt theo khuyến cáo 12 tuần rồi phải không anh ? Chỉ trừ khi nếu ai có cơ địa đặc biệt biết đc bệnh và đang dùng thuốc thì mới chậm ra kháng thể phải không anh ?

Bạn yên tâm chốt theo khuyến cáo.

Tuongvi0612
04-07-2015, 16:53
Em cám ơn anh Trường Xuân nhiều tại em lo và băn khoăn giờ em yên tâm rồi đợi chốt cái nữa thôi mong sẽ Âm Tính . Chúc anh chị diễn đàn có một ngày tốt lành :)

Tuanmecsedec
05-07-2015, 10:37

Những gì bạn đã được tư vấn về thời gian xét nghiệm,đề nghị bạn đọc lại.

Tuongvi0612
07-07-2015, 18:31
Hiện tại em đang ở tuần thứ 11 em chờ không được 12 tuần em đi xn luôn được không anh chị em lo lắng quá tuần thứ 11 có bằng tuần 12 không anh chị ? Em tính xn chốt luôn được không ? Dạo này mụn em nổi nhiều lắm rồi nhức lưng cảm sổ mủi hoài anh chị em lo quá mong anh chị đừng nói em phiền cho em lời khuyên nha anh chị em chưa dứt khỏi đầu nữa nó cứ trong đầu em em ko làm gì dc hết

Charles
07-07-2015, 19:01
Hiện tại em đang ở tuần thứ 11 em chờ không được 12 tuần em đi xn luôn được không anh chị em lo lắng quá tuần thứ 11 có bằng tuần 12 không anh chị ? Em tính xn chốt luôn được không ? Dạo này mụn em nổi nhiều lắm rồi nhức lưng cảm sổ mủi hoài anh chị em lo quá mong anh chị đừng nói em phiền cho em lời khuyên nha anh chị em chưa dứt khỏi đầu nữa nó cứ trong đầu em em ko làm gì dc hết

Bạn nên để đúng 12 tuần XN sẽ không phải lăn tăn nữa.

Tuongvi0612
07-07-2015, 19:15
Mà anh trường xuân cho em hỏi trường hợp sẩy thai ( hư thai ) có ảnh hưởng đến kết quả 12 tuần chốt không anh vì em sợ sức khỏe ko duoc tốt nhưng tính đến lúc giờ cũng gần 3 tháng rồi anh do em sợ nên hỏi anh luôn cho chắc

Charles
07-07-2015, 19:42
Mà anh trường xuân cho em hỏi trường hợp sẩy thai ( hư thai ) có ảnh hưởng đến kết quả 12 tuần chốt không anh vì em sợ sức khỏe ko duoc tốt nhưng tính đến lúc giờ cũng gần 3 tháng rồi anh do em sợ nên hỏi anh luôn cho chắc

Không ảnh hưởng gì đâu bạn.

Tuongvi0612
07-07-2015, 19:47
Em chân thành cảm ơn anh rất rất nhiều chúc anh một ngày tốt lành vui vẻ :)

Tuanmecsedec
07-07-2015, 20:48

Bạn có xét nghiệm tiếp,Tuanmecsedec đảm bảo 100% sẽ âm tính.

Tuongvi0612
12-07-2015, 10:42
Anh trường xuân cho e hỏi e đi xe đò dùng thuốc xay xe chóng ói và ăn uống bình thường trước khi xn có ảnh hưởng ko anh ? Với lại sao mấy nay em hay tê chân hoài luôn a có phải dấu hiệu ko vậy a ? E còn 4 ngày nữa chốt rồi sao dấu hiệu giống giống quá anh ? E hoang mang quá :((

Nguyen Ha
12-07-2015, 10:51
Anh trường xuân cho e hỏi e đi xe đò dùng thuốc xay xe chóng ói và ăn uống bình thường trước khi xn có ảnh hưởng ko anh ? Với lại sao mấy nay em hay tê chân hoài luôn a có phải dấu hiệu ko vậy a ? E còn 4 ngày nữa chốt rồi sao dấu hiệu giống giống quá anh ? E hoang mang quá :((

7 trang chia sẻ rồi mà vẫn còn câu hỏi ngớ ngẩn thế này sao? Bạn đọc lại đi.

Tuongvi0612
12-07-2015, 10:52

Tuongvi0612
12-07-2015, 10:54
E thanks c nguyên hà tại em lo quá c :(( nên em hỏi em sẽ đọc lại mong anh chị đừng khoá chủ đề em :((

Nguyen Ha
12-07-2015, 10:59

Thuốc say xe chống ói, ăn uống ko làm ảnh hưởng tới kết quả XN. Tê chân tay ko phải là dấu hiệu. Nếu là dấu hiệu thì sao bạn có các kết quả XN âm tính kia. Vớ vẩn.

Tuanmecsedec
13-07-2015, 07:41

Thuốc bạn nói không ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.