PDA

View Full Version : qhtd đồng giới có oral sex, qh qua hậu môn có dùng bcs.

hoangtiencb99
07-06-2015, 20:08
Khoảng 22 giờ ngày 05/6/2015, mình có qhtd đồng giới với 1 bạn nam làm nghề massage. Có hôn sâu, oral sex lẫn nhau, quan hệ qua hậu môn có dùng bcs ( mình là người đưa vào,bạn nam kia đeo bcs cho mình và về sau mình tự rút bcs ra). Do tắt đèn, mình có hơi men nên mình ko biết bcs có tuột hay rách ko? Bạn nam kia xuất tinh trước rồi khoảng 10p sau mình lại oral cho bạn ấy (bạn ấy chưa rửa dv sau khi xuất tinh). Khi qh qua hậu môn do ko thích nên mình bỏ ra,rút bcs ra rồi tự dùng tay kích thích để xuất tinh.
Cho mình hỏi liệu trường hợp của mình có nguy cơ lây nhiễm HIV ko? Có cần dùng thuốc phơi nhiễm ko? Hix.

nguyenvanan
07-06-2015, 20:37
Khoảng 22 giờ ngày 05/6/2015, mình có qhtd đồng giới với 1 bạn nam làm nghề massage. Có hôn sâu, oral sex lẫn nhau, quan hệ qua hậu môn có dùng bcs ( mình là người đưa vào,bạn nam kia đeo bcs cho mình và về sau mình tự rút bcs ra). Do tắt đèn, mình có hơi men nên mình ko biết bcs có tuột hay rách ko? Bạn nam kia xuất tinh trước rồi khoảng 10p sau mình lại oral cho bạn ấy (bạn ấy chưa rửa dv sau khi xuất tinh). Khi qh qua hậu môn do ko thích nên mình bỏ ra,rút bcs ra rồi tự dùng tay kích thích để xuất tinh.
Cho mình hỏi liệu trường hợp của mình có nguy cơ lây nhiễm HIV ko? Có cần dùng thuốc phơi nhiễm ko? Hix.
bạn cần nói rõ chỗ này ko biết bcs có tuột hay rách ko?

xuanxanh
07-06-2015, 20:53

Quan hệ thâm nhập có dùng bao cao su là bạn an toàn. Hôn sâu, orla sex có nước bọt là môi trường làm bất hoạt virut hiv.
Như vậy trong trường hợp này bạn ko cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hoangtiencb99
07-06-2015, 21:01
Mình xin nói kĩ hơn: khi qh qua hm chỉ có mình đưa dv vào hm bạn nam massage kia. lúc bắt đầu qh thì bạn kia ngồi trên. Qh đc khoảng 30s đổi tư thế, bạn kia nằm dưới còn mình chủ động đưa dv (bạn đấy đeo bcs và bôi chất bôi trơn cho mình) vào hm bạn ấy. Lúc đổi tư thế, mình có chỉnh lại tư thế dv thấy bcs vẫn còn trên dv nhưng có vẻ hơi tuột vì mình thấy phần gốc dv cách mép bcs khoảng 3-4cm. Sau đó,mình lại nhét dv ( vẫn đeo bcs) vào hm bạn kia. Cũng khoảng 30-40s mình bỏ dv ra thấy bcs vẫn còn. Mình có sờ bcs nhưng ko kiểm tra tỉ mỉ nên k bt bcs có rách ko?
Quá trình qh qua hm chỉ như thế, mình ko bt bcs có vấn đề j? Mình lo quá vì đây là lần đầu mình qhtd.

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:02

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:03
Mình xin nói kĩ hơn: khi qh qua hm chỉ có mình đưa dv vào hm bạn nam massage kia. lúc bắt đầu qh thì bạn kia ngồi trên. Qh đc khoảng 30s đổi tư thế, bạn kia nằm dưới còn mình chủ động đưa dv (bạn đấy đeo bcs và bôi chất bôi trơn cho mình) vào hm bạn ấy. Lúc đổi tư thế, mình có chỉnh lại tư thế thấy bcs vẫn còn trên dv nhưng có vẻ hơi tuột vì mình thấy phần gốc dv cách mép bcs khoảng 3-4cm. Sau đó,mình lại nhét dv ( vẫn đeo bcs) vào hm bạn kia. Cũng khoảng 30-40s mình bỏ dv ra thấy bcs vẫn còn. Mình có sờ bcs nhưng ko kiểm tra tỉ mỉ nên k bt bcs có rách ko?
Quá trình qh qua hm chỉ như thế, mình ko bt bcs có vấn đề j? Mình lo quá vì đây là lần đầu mình qhtd.

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

hoangtiencb99
07-06-2015, 21:05
Vậy mình có cần đi làm xét nghiệm với các bệnh khác lây qua đường tình dục ko?

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:08
Vậy mình có cần đi làm xét nghiệm với các bệnh khác lây qua đường tình dục ko?

Với HIV thì bạn yên tâm,còn các bệnh tình dục khác bạn cần xét nghiệm và kiểm tra.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

hoangtiencb99
07-06-2015, 21:17
Mình cảm ơn.