PDA

View Full Version : cảm 49 ngày xét nghiệm khoa tham vấn hỗ trọ sức khoẻ cộng đồng

Anhhuy
07-06-2015, 21:02
E có ngu cơ từ 49 ngày.... Em quan hệ với gái mại dâm nhưng bị tuột 1/2 bao. Khi em ra thì không thấy bao ở dương vật nữa nhưng tinh trùng đang nằm ngoài cửa mình của cô gái đó...sau 49 ngày em đi xét nghiêm test nhanh là âm tính... Và cho em hỏi chỗ em xét nghiệm là phương pháp thế hệ thứ mấy vậy...và em có bao nhiu % là âm tính. Em cảm ơn ạ

nguyenvanan
07-06-2015, 21:11
E có ngu cơ từ 49 ngày.... Em quan hệ với gái mại dâm nhưng bị tuột 1/2 bao. Khi em ra thì không thấy bao ở dương vật nữa nhưng tinh trùng đang nằm ngoài cửa mình của cô gái đó...sau 49 ngày em đi xét nghiêm test nhanh là âm tính... Và cho em hỏi chỗ em xét nghiệm là phương pháp thế hệ thứ mấy vậy...và em có bao nhiu % là âm tính. Em cảm ơn ạ
49 ngày = 7 tuần ÂM TÍNH 99% bạn không nhiễm, xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo của Bộ Y Tế

Anhhuy
07-06-2015, 21:30
Tại em hoang mang quá... Cứ sợ nó bị lật kèo ở tuần 12

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:34

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Như vậy sau 49 ngày bạn âm tính thì tín hiệu rất cao dù bạn thật sự có nguy cơ,trong trường hợp bạn kể do lo lắng thôi không có nguy cơ.

Anhhuy
07-06-2015, 21:47
Vậy cho em hỏi là bên khoa hỗ trơ tham vấn sức khoẻ cộng đồng dùng pp thế hệ thứ mấy vây anh

Tuanmecsedec
07-06-2015, 21:58
Vậy cho em hỏi là bên khoa hỗ trơ tham vấn sức khoẻ cộng đồng dùng pp thế hệ thứ mấy vây anh

Thường các cơ sở này làm phương pháp test tìm kháng thể thế hệ thứ 3.